Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 19428|Trả lời: 2
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Charlene Choi - Thái Trác Nghiên (蔡卓妍)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 4-9-2011 23:59:45 | Xem tất
Nhân cơ hội KST chuyển nhà, quyết định ngủ muộn một hôm để viết bài này cho Sa :loveliness:
Mình biết đến Sa từ lâu lắm rồi, biết đến từ khi Sa đóng Tử Lan tiên tử trong Tề thiên đại thánh, trong con mắt của 1 con bémới  học cấp 2 như mình hồi ấy thì mình chưa từng thấy một tiên nữ nào xinh như thế, đáng yêu như thế, rồi thì hồi đó làm gì có internet với báo đài như bây giờ, vậy là dần quên luôn Tử lan tiên tử của ngày nào. Thật tình cờ và bất ngờ vì đến 2008, khi scandal của Chung Hân Đồng nổi lên, tự nhiên đọc một vài bài báo và thấy lại Sa, cảm giác quen thuộc và rồi tìm lại Tử lan tiên tử để thấy được rằng đó chính là Sa Sa. Vậy là tìm hiểu sâu hơn về Sa để rồi trở thành fan của ss. Trước khi biết Sa mình thấy thần tượng thật là xa vời, chả có chuyện mình lại đi thần tượng một người ở xa lơ xa lắc mà họ đâu có biết đến mình làm gì. Thế mà ý nghĩ đó đã thay đổi khi biết Sa. Sa là thần tượng đầu tiên và cho đến giờ vẫn là duy nhất của mình. Nữ diễn viên mình thích thì rất nhiều nhưng thần tượng thì chỉ có Sa mà thôi.
Thật ra thần tượng Sa không phải vì vai Tử lan tiên tử ngày nào mà thần tượng vì con người thực của Sa hơn, chắc chắn rồi, mình không thể nào biết được những gì mà diễn viên nói trên sân khấu, đâu là thật và đâu là giả nhưng qua những bài phỏng vấn của họ, qua cách thể hiện của họ trên sân khấu, và gần đây là qua những bài blog của Sa mà mình thấy yêu Sa hơn. Thật sự khâm phục cách làm việc và nghị lực của Sa.
Sa không hát hay như các ca sĩ chuyên nghiệp, Sa không diễn giỏi như các diễn viên chuyên nghiệp, Sa cũng không nhảy tốt như các vũ công chuyên nghiệp nhưng Sa luôn có thái độ làm việc rất đúng mực.  Và thật vui vì Sa luôn biết điều này, những gì ss làm đơn giản vì ss thích làm nó. Sa thích biểu diễn trên sân khấu, thích hát và thích đóng phim, đó là điều làm nên sự khác biệt của Sa so với một số nghệ sỹ khác. Vì thích nên ss luôn làm hết mình, cố gắng hết sức và mình thật sự thấy niềm vui của Sa khi thấy fan cổ vũ mình. Sa vào giới showbiz không vì tiền mà đó thật sự là điều ss muốn làm. Là fan của Sa mình học thêm được rất nhiều điều, thấy tự tin hơn và cũng thấy vui hơn bởi mỗi khi nhìn thấy nụ cười của ss là mình cũng muốn cười theo. Rất mong Sa sẽ mãi giữ nụ cười như vậy, nó thật sự mang lại niềm vui cho rất nhiều người.
Mình thật sự thích cách giải quyết vấn đề khi gặp rắc rối của Sa, đó là đối mặt và trả lời nghi vấn của mọi người. Sa là người mạnh mẽ và có lối sống lạc quan, dù đã qua cái tuổi để có thể thần tượng một ai đó nhưng mình vẫn không thể không thần tượng Sa. Chỉ hi vọng trong tương lai Sa sẽ thành công hơn nữa. Thích vô cùng nụ cười của Sa, thật sự thân thiện, gần gũi, khiến người đối diện thấy ấm áp và nhất là nó đem đến cho người nhìn cảm giác chân thật và muốn cười theo

Source: AF (hình Sa tại Liên hoan phim Vernice 2011)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 17-11-2011 22:36:45 | Xem tất
Còn 5 ngày nữa là sinh nhật Sa rồi, Sa đã được nhận bánh sớm quá, thích cái bánh sinh nhật này ghê, hình chữ S tên của Sa :)

Source: AF
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 6-5-2013 22:45:27 | Xem tất
bunny_fox gửi lúc 6-5-2013 22:04
phải nói là mình cực kỳ thích chị Thái Trác Nghiên luôn ấy từ lúc mới biết chị ấy ...

Hi, bạn giống mình đó, thích Sa từ vai Tử Lan tiên tử để rồi sau này không thể nào quên vai diễn ấy, đến 2008 mới tìm ra chính là Sa đóng vai này, tìm hiểu thêm về Sa và rồi ss trở thành thần tượng của mình luôn. Sa cũng hay đóng phim mà, trung bình 1 năm từ 1-2 phim điện ảnh hoặc phim truyền hình. Gần đây trên kênh D-Drama đang phát sóng Nguyên soái vui vẻ có Sa đóng vai nữ chính Tiểu Long Nữ ấy, đóng cặp với Cổ Cự Cơ, hình như phát sóng vào cuối tuần lúc 5h chiều và 9h tối. Nhà bạn có tivi thì mở lên xem nhé, Tiểu Long Nữ cũng đáng yêu không kém Tử Lan đâu :D
Còn nếu muốn cập nhật tin tức về ss bằng tiếng Anh thì bạn vào theo link này nhé asianfanatics.net/forum/topic/759598-charlene-choi-cheuk-yin-%26-34081%3B%26-21331%3B%26-22925%3B-part-16/page__st__1760
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách