Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: PurpleSeaUrchin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drama 2003] Damo - Ha Ji Won, Lee Seo Jin, Kim Min Joon

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 6-3-2012 09:29:52 | Xem tất
Sư phụ của OK, Đại Nhân và Jang cùng học chung một thầy, sư phụ Jang cũng như Jang vậy thương người dân bị áp bức và bất mãn với xã hội lúc bấy giờ nên cũng như Jang sau này ông được cho là người phản nghịch,ông ẩn cư ở trại người Phong, hằng ngày trị bệnh cho người ở xóm đó . Sư phụ của OK và Đại nhân thì phụng sự triều đình... Hai người ở 2 thế đối nghịch.
OK đã từng đến chùa để thăm linh cữu của cha mẹ mình, chắc chắn Ok có hỏi về người đem bài vị đến thờ ở chùa...nói chung mình thấy ý bạn cũng hay và có ý đúng tuy nhiên cũng vẫn chưa thõa mãn lắm.Nói chung mọi thứ điều lờ mờ

Bình luận

Vsub phim ra từ hè năm ngoái rồi và mọi người đã viết bài, bình luận,...xong hết rồi. Giờ thì chắc ko còn ai vào ...  Đăng lúc 24-6-2012 06:59 AM
sao lâu rùi không thấy ai lên để viết cảm xúc của mình và bình luận về phim Damo vậy?Mong lắm, nhớ tất cả, mọi người vẫn khỏe chứ?  Đăng lúc 9-5-2012 08:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 17-10-2012 17:07:05 | Xem tất
đúng là khi quay lại vẫn thấy nhớ da diết, nhớ nhất vẫn là ánh mắt của các nhân vật dành cho nhau, cứ im lặng thế nhưng lại nói lên bao điều. Có ý định là đổi file để làm nhạc hình ở máy điện thoại bộ phim này vậy mà vẫn chưa thự hiện được, chỉ nhạc tiếng không à, nhưng mỗi lần nghe vẫn thấy nhớ lắm. Khi tiếng nhạc dạo lên...ta nghe trong lòng ta bôì hồi, tiếc nuối...

Bình luận

mình cảm nhất là Song of devotion ^^  Đăng lúc 17-10-2012 11:49 PM
bạn thix Damo lắm à ^^, m cũng thix lắm, xem Damo xong tâm trạng thật sự là hoảng loạn, bộ phim bế tắc vì xã hội bế tắc  Đăng lúc 17-10-2012 09:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 22-10-2012 22:04:06 | Xem tất
Mình thích  bài Destiny hơn , hình như dịch nghĩa là "khóc thầm", có lẽ minh yeu Ok và Jang nên mình thích bài này , vì khi nào có Jang và Ok thì nhạc bài này nổi lên. Trong điện thoại của mình có 3 bài Destiny, ae shim ga, song ò devotion
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 29-10-2012 20:17:06 | Xem tất
                                                              Destiny
Ngay cả khi ta cố gắng giữ mãi những kỉ niệm và luôn chờ đợi trong thổn thức
Thì thời gian chẳng quay ngược mà vẵn mãi tìm
Ta trở thành cơn gió vô tình thoảng qua
Phải lẵng quên cả quá khứ và tình yêu của mình
Một định mệnh buồn đau đã an bài
Như con đường sâu thẳm phải tiến bước
Đến tận cùng thế  gian...
Định mệnh không lối thoát chập chờn nơi cuối đường
Ngày hôm nay ta lại vờ như không biết
Cho đến ngày những gì ta trân trọng đều lụi tàn
Ta quy hàng với những  thực tại vô vị
Cùng giọt lệ nóng ngày càng rời xa
Chỉ còn tình ta cô đọc trên con đường dài
Bước đến tận cùng thế gian này...
Lời tự sự của Ok nghe Buồn và day dứt quá, Bước đến tận cùng thế gian vẫn không lối thoát

Bình luận

vừa vào trang là đã phải lòng man mác với bài hát rồi :'( một tình yêu không lối thoát hic Ok ơi...  Đăng lúc 29-10-2012 10:01 PM
giờ mình mới đọc kĩ lời bài hát, đầy muộn phiền, đau đớn, quẫn bách :((  Đăng lúc 29-10-2012 08:35 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
PurpleSeaUrchin + 3 Bài viết hữu ích ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 4-11-2012 17:05:07 | Xem tất
Sao minh vao trang này chi nghe bài ae shim ga thôi vậy?bài destiny và song s devotion không có a? hay là ở trang khác mình không biết, dẫu biết rằng ở điện thoại đã có, có thể nghe bất cứ lúc nào mà vẫn muốn    vào đây để nghe và xem

Bình luận

Khi nào qua đến trang mới, mình sẽ post tiếp bài Song of sorrow lên ^^  Đăng lúc 6-11-2012 05:00 AM
thì bạn sẽ cùng 1 lúc 2 bài play ;))  Đăng lúc 4-11-2012 06:23 PM
à bạn ơi đây là chế độ up nhạc tự play đó bạn,nếu có ai ở page này up 1 flash nhạc như ở post 113 thì khi vào page này bạn sẽ nghe bài đó, nếu 1 page up 2 bài   Đăng lúc 4-11-2012 06:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 11-11-2012 21:01:21 | Xem tất
huyendh gửi lúc 4-11-2012 17:05
Sao minh vao trang này chi nghe bài ae shim ga thôi vậy?bài destiny và song s devotion không  ...

vậy a?mình chẳng biết up nơi, bạn chỉ cho mình cách up với, trong facebook mình ko thể up nhạc phải không nhỉ?

Bình luận

thanks lời nhắc nhở, bạn làm luôn bài Destiny luôn nhe  Đăng lúc 12-11-2012 08:24 PM
bạn viết ngắn 1 dòng như này có thể dùng chức năng bình luận vào bài của người khác, đừng post 1 câu như này spam loãng thread phim bạn nhé.  Đăng lúc 12-11-2012 01:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 11-11-2012 21:04:45 | Xem tất
Khi nghe 3 bài hát này,nói thật là đang làm việc cũng phải buông bút, ko thể làm tiếp được, tự dưng thấy một nguồn lạnh chạy vào tim sau đó lan tỏa khắp cơ thể . Rồi  ngồi ngẩn ngơ, thở dài và Buồn.......

Bình luận

Chán vậy sao?  Đăng lúc 12-11-2012 08:24 PM
Trong face up nhạc nhưng phải bấm mới nghe, không tự động được đâu bạn.  Đăng lúc 12-11-2012 01:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 11-11-2012 21:17:21 | Xem tất
huyendh gửi lúc 11-11-2012 21:01
vậy a?mình chẳng biết up nơi, bạn chỉ cho mình cách up với, trong facebook mình ko thể ...

Mình quên còn bài A song of sorrow. Bài đó dành cho Đại Nhân và Ok
Các bạn cố gắng up những bài đó nhé

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 11-8-2016 16:23:23 | Xem tất
đã gần 2 năm rùi, ko ai lội vô đây nửa sao?vẫn thấy nhơ lắm, chẳng lẽ mình là ng cuối cùng

Bình luận

có mình nè bạn, dạo nà tự nhiên nhớ tới phim ghê, muốn coi lại mà toàn mấy bản hình ảnh xấu đau xấu đớn coi mà tụt hết cả mood  Đăng lúc 20-9-2016 10:17 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách