Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: HyunBinHouse
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Thắc mắc - Giải đáp - Ý kiến đóng góp - Black list

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 20-9-2011 00:47:07 | Xem tất
Chào bạn Mod, mình là mem mới ở nhà Bin, có thắc mắc muốn hỏi cái ;))

Vì sao vừa lúc nãy mình vẫn pha được cafe đều đều mà giờ lại cứ phải chọi dép vậy?

Chả là 1 cốc cafe tỉnh táo hơn mà lại nhẹ nhàng, chứ bạ đâu cũng ném dép vào mặt người ta thì người ta tỉnh dậy, người ta oánh mình chết à :'>

Dạo này nhà mình hay tổ chức tiệc tùng, vote viếc nọ kia, ko có cafe khó xử lắm ;)), Mod xem thế nào giải đáp thắc mắc hộ cái mod ơi ;;)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 20-9-2011 09:04:01 | Xem tất
sabina gửi lúc 20-9-2011 04:43
Chức năng này bị lỗi hiện KST đang fix mà, théc méc cái giề?

Si ơi, tình hình là  ...

Tại mod sợ thread này ế nên vào lán đưa đẩy, bảo có muốn hỏi gì thì vào đây hỏi nên em mới hỏi đấy chứ =)).

Mod ơi, giờ hỏi thật nè.

Những thread mang tính chất tổng hợp, ảnh, clip Vsub... có được phép viết bài không? Hay chỉ thuần túy để tổng hợp thôi? Nếu ko được thì biết viết vào đâu? Chui vào nhà lớn à?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 21-9-2011 19:06:20 | Xem tất
Chị có ý kiến 1 chút về chức năng của nhà Lớn

hiện tại nhà mình vẫn chưa quen ngồi box. các thread tổng hợp quá nhiều nên không thể đảo qua hết tất cả các thread đó trong 1 ngày được. Ngay cả khi thấy bài mới thì cũng sẽ nghỉ đó là update lại thông tin cũ nên không vào xem. Suy từ bụng ta ra bụng người, chị thấy là như thế ^^. Nên có ý kiến như thế này, mọi người xem thử xem thế nào.

Duy trì chức năng của nhà lớn, như 1 thread chị em chúng ta vẫn ngồi trước kia. Nghĩa là các thread mang tính chất tổng hợp như News Hyun Bin trong quân ngũ, các bộ ảnh... chỉ mang tính chất tổng hợp, còn nơi hoạt động chính vẫn là nhà lớn.

Có nghĩa là khi có thông tin gì mới (chẳng hạn như Bin tham gia nhạc hội hải quân) sẽ post chung vào lớn để mọi người cùng theo dõi. Có ném dép hay ý kiến, ý cò gì ở trong đó. Đồng thời với việc post vào nhà lớn, người post sẽ post luôn sang thread Tổng hợp các tin tức về Bin. Chị em chúng ta không ném dép trong thread này nữa.

Như thế sẽ có 3 ưu đểm

1 là thông tin tập trung trong nhà lớn, mem nhà mình dễ theo dõi và phát biểu cảm nghĩ
2. thread tổng hợp sẽ có tác dụng tổng hợp news, ảnh, clip, sẽ không bị trôi bởi các comment của mem. Khi cần tìm lại sẽ nhan hơn.
3. Duy trì được ý nghĩa của nhà lớn, giúp các mem trong nhà đỡ bị bỡ ngỡ khi từ thread lên box.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
sis_wanabe + 5 em đồng ý!!! Do ko có cà phê nên .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 21-9-2011 23:40:45 | Xem tất
sis_wanabe gửi lúc 21-9-2011 23:08
ảnh cũng ko sao đâu chị, vì từ dạo Bin nhập ngũ ảnh cũng bớt đi rồi,
mình post 1 n ...

chị nghĩ mình cứ duy trì như hồi còn ngồi thread là được.
ảnh cũng cứ post vào nhà, nhưng với nguyên tắc ko post quá nhiều ảnh khiến cho không load được page.
trước giờ mình vẫn làm được, ko có lý gì bây giờ lại phải thay đổi
thực ra với mức độ ảnh tràn ngập, kinh khủng như ở các thread tổng hợp ảnh thì load rất chậm, khả năng vào đó để lội page ko nhều (trừ khi cần tìm hình). nên cứ thong thả nhả dần vào nhà lớn cho người người, nhà nhà thưởng thức là hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 22-9-2011 22:45:56 | Xem tất
Bow gửi lúc 22-9-2011 22:19
Em có ý kiến là nên chỉ có 1 thread news thôi

vì mọi ng cùng thống nhất là sẽ post b ...

Đồng ý với Bow. Thật ra bây giờ lượng news cũng không nhiều lắm, 1 thread news là đủ rồi. với cả đọc bài tổng hợp cho liền mạch thời gian cũng thích hơn.

Chị có ý kiến thêm 1 cái là sửa thread ảnh Hawaii Aloha dream cafe thành thread Vietsub, post 1 sẽ post thông tin của phim và clip + link down clip Vsub của nhà mình. Từ post 1 trở về sau sẽ là bộ ảnh  Hawaii. Vì thực ra bộ ảnh đó cũng chủ yếu là cap từ trong phim ra. Chia thành 2 thread ảnh và phim Vietsub thì hơi lằng nhằng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 23-9-2011 10:50:31 | Xem tất
sid gửi lúc 23-9-2011 10:07
Chị hỏi chút trong nhà Bin 2 thread Nhà lán và Nhật ký Hyun Bin House khác nhau chỗ nào? ...

nhà lán và nhật ký Hyun BIn's house chính là nhà lán và nhà lớn trước đây chị ạ. Bọn em duy trì nguyên si chức năng của lán và nhà lớn. Hiện tại thread hoạt động chính, trừ những sự kiện như sn Bin đã có thread riêng, còn thì mọi thông tin về Bin, phát biểu ý kiến, cảm nhận nọ kia liên quan tới Bin đều ở nhà lớn - tức là  Nhật ký Hyun Bin's house. Ngoài ra thông tin mới, news, ảnh, clip Vsub sẽ update thêm vào thread tổng hợp phía dưới. Thread đó chỉ có tính năng lưu trữ, ko viết bài hoặc ném dép linh tinh.

Chị tồ đáng ra chỉ thông bao trong nhà lớn thôi. Nhưng chắc là báo thêm 1 bài trong lán để mọi người chú ý theo dõi ^^.

Như thế có được không chị?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 28-9-2012 11:53:36 | Xem tất
sis_wanabe gửi lúc 14-10-2011 18:58
Về banner lần trước treo lên là để mừng SN Bin mà, sau khi kết thúc sự kiện thì ph ...

Cho chị hỏi 1 chút về thớt phim Friend our legend.
Hôm trc chơi truy tìm kho báu mới nhận ra thớt F,OL đã ko còn ở box K-Drama. Ko biết em có biết gì về việc này không?
vì lúc trc, hồi mới chuyển sang Kites, chính smod Khoathanh đã lập thớt này rồi, chị cũng vào update thông tin các kiểu rồi. Vậy mà bây giờ xóa đi, chỉ còn trong nhà mình? Liệu FOL có thuộc phần phân chia mà kites để lại cho KST, ko mang theo hay không?
Nếu có thể, mong em tìm cách nói mod lập thớt này lại ở box K-Drama. Dù sao đây cũng là sản phẩm của nhà mình làm sub, tuy post tại KST, là tài sản của KST và để lại KST nhưng khi sang đây, mình muốn mang theo chẳng lẽ lại không được. Post tại mặt tiền Kites, 1 phần là để các mem khác muốn xem có thể tìm được, phần quan trọng hơn, là để nhờ U-Zone chịu trách nhiệm reup phim này, link die còn có người reup. Dùng account xịn của Uzone up vẫn hơn, đỡ bị xóa file.

1 ý kiến nữa là phần Bản đồ Hyun Bin house nhà mình đã bị die rất nhiều link. Mong mod sớm edit lại hộ

Bình luận

ok em vừa edit lại hết toàn bộ rồi nhé, sẽ nhắn sel update thêm thread mới :X:X:X  Đăng lúc 28-9-2012 03:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách