Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: phank
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[House](¯`'•.¸Happiness will come to who can wait!!!!!¸.•'´¯)

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 6-1-2012 13:31:36 | Xem tất
Xem vid trước nhé! ^^

Moments I love:
Yunho và Jaejoong holding hand, hugging each other! (Dịch tiếng Việt theo kiểu trần trụi là 2 anh già này bày tỏ tình cảm công khai "một cách kín đáo" nơi công cộng! )
0:23 - Yoochun hugging Changmin
1:06 - Yunho hugging Changmin
1:18 - Jaejoong and Junsu joined in
1:24 - Yunho and Jaejoong beating our crying Changmin
1:47 - Yunho being with Changmin
2:24 - Junsu hugging Changmin

Hì hì hì, Gấu cảnh báo trước là Gấu "lại" bắt đầu sến súa, ai không muốn tự kỷ theo thì dừng ở đây nhé!

Xuất phát điểm là 1 YunJae's shipper nên biết đến "Huyền thoại YunJae's momment MKMF 2008" đầu tiên! ^^ Cảm xúc đầu tiên khi xem là thích thú, là tin tưởng, là cảm động, là ấm áp khi có 2 bàn tay nắm lấy nhau, khi 1 người ôm lấy người kia thật chặt...

Trở thành OT5 vì yêu mến tình cảm mà 5 con người ấy dành cho nhau, lại biết đến MKMF 2008 như 1 sự kiện lịch sử khi evil maknae Shim Changmin của 4 con người kia bật khóc ngon lành...

Và rồi lại cảm động khi hình ảnh 1 Yoochun thường xuyên mau nước mắt lại cực kỳ ra dáng "làm anh", vỗ về an ủi Changminnie...

Để rồi càng thêm vững tin vào tình cảm mà 5 con người đó dành cho nhau... Họ, thực sự, yêu thương nhau rất nhiều...

Đã từng cảm động khi thấy hình ảnh Yunho ôm Changmin trong cùng đêm MKMF 2008 đó, cũng đã từng muốn rưng rưng khi nhìn thấy hình ảnh đó cũng dòng chữ "Changmin, đừng khóc... Rồi họ sẽ trở về..."...
Nhưng cũng chỉ là cảm động...

Hôm nay vô tình xem 1 vid có ghép fancam MKMF 2008... và hnay mới chính thức để ý đến đoan fancam Yunho ôm Changmin... và lúc xem fancam này, nhìn cái ôm siết của Yunho, nhìn khuôn mặt nhắm mắt và biểu hiện trên khuôn mặt đó... lồng ngực tự nhiên nghẹn lại...

Cái ôm đó, cũng giống như cái ôm của Yoochun, là vỗ về, an ủi cậu em bé bỏng... nhưng lại cũng rất khác...
Cái ôm đó, còn có sự chia sẻ... chia sẻ nỗi đau mà Changmin đang trải qua, chia sẻ lý do khiến Changmin bật khóc nức nở không kìm được...
Cái ôm đó, là để động viên Changmin... mà hình như cũng là động viên, tiếp thêm sức mạnh cho chính mình...

Changmin à, rồi tất cả sẽ ổn thôi...
Anh hứa đấy, rồi tất cả sẽ ổn thôi...

Chỉ đơn giản là... 1 lời hứa không cần biểu lộ bằng lời nói... nhưng vẫn khiến hàng trăm ngàn con người tin và chờ đợi...
Chỉ đơn giản là... em tin vào lời hứa đó, em tin vào các anh... và em càng tin hơn vào tình yêu các anh dành cho nhau...
Đơn giản thôi, Nhà nhỉ! ♥♥♥♥♥♥

P/s: Giờ thì gái Nhà lội ngược lên, xem lại thật chậm cái vid trên cùng xem có khác cảm giác lúc đầu xem không nhé!

Bình luận

:-* :">  Đăng lúc 6-1-2012 10:41 PM
Gấu ah ~ :((((( sến quá ~ gấu ah ~ Chơm má cái ~ hấu ah ~ rồi tất cả sẽ ổn cả thôi  Đăng lúc 6-1-2012 08:06 PM
Rồi tất cả sẽ ổn *xoa má Gấu* . Yêu yêu :*  Đăng lúc 6-1-2012 06:45 PM
thương-muốn khóc to cho tan hết mọi thứ trong lòng quá  Đăng lúc 6-1-2012 04:27 PM
Gấu *đá đít* sến súa quá đi :(( Min ah :((  Đăng lúc 6-1-2012 04:15 PM

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
kanu + 5 Nhéo má :-*
Laputa + 5 *lăn ra, ăn vạ*bắt đền, khóc xừ .
keocafe + 5 Gấu cưng :-*
ngocxit + 5 Hu hu :(((((
josemario + 5 Gấu sến súa của Cáo :(((((((((((

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 9-1-2012 12:19:13 | Xem tất
Naviwik gửi lúc 9-1-2012 12:01
Các cô gái nhà

Các cô ăn chơi gì tui hông biết, dưng mà dưới post này củ ...

*chu mỏ* *chìa mồm cho cạp*

Giỡn chứ Gấu là gái Nhà ngoan ngoãn, vâng lời nên cả tuần sau tối nào Gấu cũng rảnh à, ở nhà không à, không có đi đâu chơi đâu à! *mắt chớp chớp*

Gấu chỉ có 1 yêu cầu Nhà chọn giờ buổi tối trễ 1 tí nhá, người ta còn bận nên không lên sớm được đâu! (Sớm wá người ta dậy không nổi đâu, Nhà phải hiểu là chui ra khỏi chăn lúc trời âm 1, 2 độ là 1 cố gắng đòi hỏi sức lực nhiều như thế nào!!!)

Gấu muốn nghe hát nha, nhạc 5 anh già nhà mình nhưng do gái Nhà hát nha!  Hí hí hí! (Gấu chỉ muốn NGHE, không muốn HÁT nha!)

Bình luận

=))) tớ cũng chỉ muốn NGHE mà ko dám hát :">  Đăng lúc 9-1-2012 12:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 19-1-2012 14:40:56 | Xem tất

Nghe bài này và điều đầu tiên và duy nhất trong đầu nghĩ đến chính là Nhà!
Thế thôi! ;))
Nguẩy mông đi ra! =))

Pi ẹt đầu dành cho 2 cái con người già đầu mà còn "cưa sừng làm nghé" "ở trần ở truồng" mà chạy linh tinh trên kia: sáng mai Gấu ngủ dậy vào Nhà mà chưa thấy edit thì đừng trách nhá!!! ;))

Pi ẹt 2 dành cho Lia: *kéo vào lòng* *ôm ôm*

Pi ẹt 3 dành cho gái Nhà: *chơm má*... *cấu mông* ;))

Bình luận

Cấu mông ~~~~~~~~ véo má  Đăng lúc 19-1-2012 10:23 PM
>:p  Đăng lúc 19-1-2012 09:02 PM
*sụt sịt* *xì nước mũi*. Rết trừ đê  Đăng lúc 19-1-2012 04:03 PM
*liếc* *dỗi* hức  Đăng lúc 19-1-2012 02:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 26-1-2012 06:03:55 | Xem tất

Heo Bông trắng muốt của em à, sinh nhật vui vẻ nhé! ^^
Hồi em còn chưa là fan của các anh, khi em nói ngày sinh nhật của mình cho 1 con bạn là Cass, nó không nhớ được ngày của em, nó chỉ bảo, "Ồ, thế ra mày có cùng ngày sinh nhật với anh tao!" Lúc đó em giận nhé, giận nhưng không thèm nói, rõ ràng là ngày sinh nhật của mình thế mà nó vơ vào với ngày sinh nhật của 1 "thằng" nào đó xa tít mù khơi mà mình còn không biết cả mặt mũi! Lúc đó em đã nghĩ mình là bạn thân bên cạnh nó đây mà nó còn không nhớ được sinh nhật, chỉ nhớ được sinh nhật của người nào đó!

Rồi em cũng chẳng ngờ em lại trở thành fan của các anh... Từ sự giận dữ ngày nào, giờ đây em lại thấy có chút gì may mắn, nhờ ngày sinh này mà em gặp được rất nhiều điều tuyệt vời... Anh nói đi, có phải chúng ta rất có duyên với nhau không? Có phải anh sinh ra trước là để đợi em xuất hiện không?

@Ai đó đang chự bự mặt bên cạnh: Em biết rồi, biết rồi, ngày sinh nhật của người ta mà không cho người ta được tự sướng tí à???

Sinh nhật năm ngoái em còn chẳng thèm để ý đến anh... đến năm nay, chúng ta đã đón sinh nhật cùng nhau rồi nhỉ! ^^
Chỉ là em muốn cảm ơn ba mẹ ruột của anh thật nhiều, vì nhờ có họ mà anh mới xuất hiện trên cuộc đời này!
Em muốn cảm ơn ba mẹ nuôi và các chị của anh, vì nhờ có họ mà anh có thể trưởng thành được đến ngày hôm nay...
Em muốn cảm ơn cả 4 con người kia nữa, đặc biệt là cái con người mặt chự bự ở trên, vì nhờ có đủ 5 người các anh mà em mới trở thành fan, mới có thể gặp được nhiều nhân duyên tốt trên đời này như thế! ^^ Thực sự cảm ơn các anh! ^^
Và trên hết, em muốn cảm ơn anh vì đã luôn mạnh mẽ để sống và tồn tại trên đời này, để theo đuổi được ước mơ của anh và cũng là giữ vững niềm tin cho chúng em!!!

@Người có cùng ngày sinh với Gấu nhưng khác cái con người trên kia: *chơm má* *ôm ôm* Sinh cùng ngày với nhau nhưng năm nay chúng ta không thể đón sinh nhật cùng nhau rùi! Hẹn nhé, hẹn 2 năm nữa chúng ta sẽ cùng đón 1 sinh nhật chung nhé, đến lúc đó thì đừng trốn đi đâu 1 mình nghe chưa!!! *ôm chặt*
Cảm ơn vì đã luôn ở bên cạnh tớ nhé, vì đã luôn lắng nghe + trấn tĩnh 1 con nhóc hơi bị thừa lo lắng là tớ đây! ^^ Yêu cậu thật nhiều, ChuChu của tớ à!

@Nhà: Nhà của Gấu, chốn bình yên của Gấu, là cái Ổ để Gấu trút hết những mệt mỏi, những lo lắng, những khó chịu, những đau buồn, mệt mỏi... và nhận lại được yêu thương, được quan tâm, được tình cảm... Cảm ơn vì đã luôn ở bên cạnh Gấu trong những lúc khó khăn mệt mỏi nhất!!! Yêu Nhà thật nhiều! :* :*... (n cái)

Gấu à, Jaejoongie à, ChuChu à, cùng mừng ngày sinh nhật của chúng ta nào! ^^ (Cho 2 người ké bánh kem á! ^^)

Bình luận

ớ, giờ mới thấy ~ hay thấy mà quên mất tiu vợi ta :-o  Đăng lúc 27-12-2012 11:03 AM
Chúc mừng shinh nhựt trễ ss Gấu! Tuổi mới vui vẻ. Tìm được 1 anh tóc vàng ;))  Đăng lúc 29-1-2012 10:53 AM
Sinh nhật vui Gấu iêu ah~ :* >:D<  Đăng lúc 26-1-2012 04:28 PM
ss Gấu, post lại hình ss ơi :"> :">. Happy birthday ss Gấu :x:x  Đăng lúc 26-1-2012 12:34 PM
Chơm cấu má xờ mông ~ gấu yêu quá ~  Đăng lúc 26-1-2012 11:56 AM

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
kanu + 5 Happy birthday Gấu iêu :-*
josemario + 5 HPBD Gấu iêu cụa tớ :*:*:*:*:*:*
ngocxit + 5 HPBD :*:*:*:*:*
kunie + 5 Gấu a Gấu :-* HPBD ss iêu :x
phank + 5 Sinh nhật hạnh phúc nha ss :X:X:X:X:X.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 29-1-2012 03:52:56 | Xem tất
FankBu gửi lúc 28-1-2012 20:24
Treo giải thưởng  

Tình hình là sắp Sinh nhật thằng bố già nhề :">

Òa òa òa, bắt đền Bu, nghĩ ra cái trò này làm gì!!!
Làm hại ss ngồi lội page tìm hình anh già mà ss thích, đến giờ thì ngập trong đống ảnh đó luôn!!!
Òa òa òa, nhiều hình tóa, hình nào cũng đẹp thì biết làm sao bây giờ???
Bu ơi là Bu, hại ss giờ này ngồi tự kỷ 1 mình, trong đầu thì không ngừng vang lên: "Ước gì lấy được người như anh!", rồi thì là "Làm sao em kiếm được người như anh giờ???"!!! *gặm đầu Bu*
Này thì hình nè:

Này thì cười nè:

Này thì bá khí nè:

Này thì tỏa sáng nè:

Còn cái này thì ngất ngây nè:

Còn sologan ấy hả, của ss thì hình nào cũng là: "Because of you... we still believe... Thank you!"
Mà ss thấy sologan nào cũng hay hết á, vứt được bao nhiêu thì cứ nhét hết lên đi!
Hay mình làm nhiều banner nhể, mỗi ngày treo 1 tấm!

Bình luận

Vote câu slogan  Đăng lúc 30-1-2012 08:15 PM
"Phải lấy người như anh" =)) =)) đào đâu ra bbi h Gấu ơi =(( =((  Đăng lúc 30-1-2012 04:58 AM
Thảm nào Nhà nài toàn người ế :-<  Đăng lúc 29-1-2012 09:16 AM
Ohm uhm, phai lay nguoi nhu anh =)))))))) The thi e^' het thoi =))))  Đăng lúc 29-1-2012 08:48 AM
Tớ thấy cái slogan "Phải lấy người như anh" hay đó Gấu =)))))))))  Đăng lúc 29-1-2012 08:45 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 4-2-2012 01:21:09 | Xem tất
josemario gửi lúc 3-2-2012 17:20
Gái Nhà iêu quí

E hèm, tình hình là mình giữ cũng hơi nhiều hình gái Nhà miền Nam, ví dụ như Cy, Giun, Hờ... Thế Cáo xinh đẹp có muốn lấy hình không? Muốn thì bí mật xì cho tớ biết lấy hình làm giề đi rồi tớ cho!

Còn nữa, thế có muốn lấy hình của Gấu dễ thương xinh xắn là tớ đây không? Muốn lấy hình loại gì, dễ thương xinh xắn đáng yêu hay nhí nhảnh vui tươi?

Bình luận

Gấu ơi cơ mà tên kia đội mũ lên trắng ăn gian chiều cao bao nhiêu lận í =.= tớ là tớ vẫn thấy giống lắm >.<  Đăng lúc 4-2-2012 11:24 AM
=)))))))) DIY ha =))))  Đăng lúc 4-2-2012 07:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 4-2-2012 09:22:19 | Xem tất
ngocxit gửi lúc 4-2-2012 09:05
Ss cũng định vợi đó, nhưng mờ vấn đề là chỗ đến phải có wifi, sẽ chuẩn bị côn ...

Chắc chắn phải đem theo nha, còn phải chọn chỗ nào chắc chắn có wifi nha!!! Nha nha nha!!!
Hí hí hí, cầu truyền hình ộp kéo dài từ Bắc vào Nam kéo ra cả nước ngoài luôn ih!!!

Yêu cầu Xít già + ChuChu hay gái Nhà nào mang lap down phần mềm này về nha, chat video 6 người cùng 1 lúc cũng được nha! Hí hí hí!!!
http://www.oovoo.com/home.aspx

Hí hí hí, mình đi trang điểm sửa soạn chuẩn bị gặp gái xinh gái đợp của Nhà thui!!!

Bình luận

đã cài cái này nha, dưng mà chả có cái nick nào để add cả =.=  Đăng lúc 5-2-2012 10:48 AM
hô hô ham hố hết sức nhoa =)))))))))))))))))))))))) :*  Đăng lúc 4-2-2012 08:03 PM
hố hố =))))) >:D<  Đăng lúc 4-2-2012 12:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 6-2-2012 13:42:28 | Xem tất
Anh già của em, sinh nhật vui vẻ nhé!

Anh biết không, em rất thích anh trong tấm ảnh này, nụ cười này của anh làm cho em cảm thấy rất ấm áp! Khuôn mặt anh nhễ nhại mồ hôi nhưng với em, khuôn mặt này, nụ cười này khiến cả không gian xung quanh sáng bừng lên! Và em biết, anh của em tỏa sáng hơn bao giờ hết, hạnh phúc hơn bao giờ hết là khi đứng ở trên sân khấu, với 4 con người mà anh yêu thương hết mực vây quanh... Vì thế nên đơn giản em biết, là biết, chứ không chỉ tin nữa, anh sẽ làm mọi cách để mang họ trở về bên anh... Không chỉ vì lời hứa mà anh đã hứa với chúng em, mà là vì chính bản thân anh, vì chính 4 con người đó... Bởi vì chỉ có ở bên họ, anh mới có được hạnh phúc đích thực của mình, mới nở được nụ cười từ tận trong tim, từ trong đáy mắt... Chốn bình yên bé nhỏ của anh... là ở bên những con người đó... Và chốn bình yên của cả 5 người... là được ở bên nhau!

Anh à, thực sự rất muốn 1 lần được ôm lấy tấm lưng này! Những lúc mệt mỏi, em lại chỉ muốn được dựa vào tấm lưng vô cùng vững chãi này! :"> Nhưng em biết, hơn ai hết, bờ vai này, tấm lưng này phải chịu biết bao nhiêu gánh nặng, biết bao nhiêu sức ép, biết bao nhiêu áp lực...

Quả thật, những lúc nghe tin hay thấy anh mệt mỏi, anh đau, em chỉ muốn anh tung hê tất cả , chỉ muốn bỏ quách cái gì lời hứa với chúng em đi, chỉ muốn anh kéo 4 con người kia đi thật xa, về quê làm ruộng hoặc chăn nuôi trồng trọt gì đó!!! Nhưng em cũng lại biết, anh của em không phải là người bỏ cuộc giữa chừng... Ước mơ của anh, hạnh phúc của anh do anh từng bước đạt được... nên anh sẽ không dễ dàng gì từ bỏ! Đó chính là Jung Yunho - Uknow Yunho mà chúng em biết...

Thế nên anh à, anh nhớ giữ sức khỏe nhé, không phải cho riêng anh mà còn cho 4 con người kia và cho chúng em nữa! :">
Chúng em sẽ vẫn luôn tin tưởng và chờ đợi các anh... không phải gây áp lực cho anh đâu, chỉ mong anh luôn biết là vĩnh viễn chòm sao Cassiopeia vẫn luôn tỏa sáng trên bầu trời kia, để chờ đợi và cũng để dẫn đường các anh về bên nhau!

Keep in mind that we love you! ♥♥♥♥♥

Bình luận

đây là gấu sến súa! Mật ngọt như mật ong! * hun trộm nhát*  Đăng lúc 7-2-2012 09:29 AM
Tự hào về zai, và cũng tự hào về fan của zai :-*  Đăng lúc 6-2-2012 04:51 PM
Gấu sến súa cấm sai =))  Đăng lúc 6-2-2012 01:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 12-2-2012 16:03:53 | Xem tất
FankBu gửi lúc 12-2-2012 15:22
Tình hình là đã chuyển xèng cho tất cả mọi ng đã tham gia giúp mềnh nghĩ text cho S ...

Hình nào cũng đẹp, nhưng thích hình này nhất, 1 phần vì nó phù hợp với câu sologan ss thích! ^^

Sologan: Đây là 1 câu nói của Min trong bài phỏng vấn trên tạp chí Ginger mà ss từng dịch và ss rất thích! ^^
What I have in my heart has not changed. This is one step forward on the path I’ve been walking all the time.

Nếu dài wá thì chọn sologan "Forever evil..., but lovable maknae of TVXQ!" và chọn hình này nhé, dễ thương không chịu được!!! :))

Bình luận

hình đầu tiên :"> *sờ*  Đăng lúc 27-12-2012 11:04 AM
Gấu mập máu nhể :P cơ mà mềnh thix a~  Đăng lúc 13-2-2012 12:33 AM
thì ý ss là lẩm bẩm có thể là câu khác (vd như mỗi lần lội ảnh KJJ ss chỉ có thể thốt lên: Ôi mẹ ơi! Xinh thế! Xinh vầy! và mồm thì há hốc 8-> =)) )  Đăng lúc 12-2-2012 04:47 PM
câu đấy chỉ dành cho anh già thôi ;)) Ai mà dám nói câu đấy vs Shim Changmin thì ... :-ss  Đăng lúc 12-2-2012 04:44 PM
lần này ss k ngồi lội ảnh rồi lẩm bẩm Phải lấy ng như anh nữa ạ? =))  Đăng lúc 12-2-2012 04:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 27-2-2012 05:05:57 | Xem tất

Chỉ là thấy lòng nhói nhói khi nhìn thấy tấm ảnh này... khó chịu thật...

Cũng không biết đây là nước mắt thật... hay chỉ là những giọt mồ hôi mặn như mọi lần...

Trước đây cũng từng thấy hình ảnh anh nén khóc... cũng thấy khó chịu, nhưng lại không thấy đau như lần này...

Phải chăng trước đây vì có người che cho anh khóc, có người cho anh dựa... và có người "khóc thay" anh...

Thực ra thì... anh à, để bảo vệ người khác cũng là 1 cách khiến người ta mạnh mẽ lên đấy...

Nhưng anh à... mạnh mẽ đến mấy thì vẫn cần 1 bờ vai để dựa, 1 vòng tay ôm lấy mình khi mệt mỏi và 1 cái siết tay đủ để truyền thêm sức mạnh...

Nên anh à... tìm lại cho mình bờ vai ấy, vòng tay của những con người ấy, bình yên và hạnh phúc đấy đi...

Tìm lại một "Hồ ly" vừa trắng vừa tròn, đanh đá nhưng lại vô cùng dịu dàng với những người yêu thương, một "Mít ướt" hở chút là khóc nhưng lúc nào cũng sống thật với cảm xúc của mình, một "Mông Vịt" lúc nào cũng có thể cười "Uek kang kang" dễ dàng, một "Mắt cong" luôn chọc phá các huyng nhưng nụ cười luôn hiện trên ánh mắt... và cả một "Gấu đần" luôn tỏ vẻ người lớn trước mặt người khác nhưng thực chất nhõng nhẽo vô cùng...

Tìm lại cho anh... và cả cho chúng em hạnh phúc ấy...

Bình luận

những nụ cười đẹp *buồn*  Đăng lúc 27-2-2012 05:23 PM
nhìn cái ảnh nhói k chịu đc T^T  Đăng lúc 27-2-2012 09:32 AM
Huhu, muốn xông pha cho mỗi ng 1 phát, can tội làm mình khóc :((  Đăng lúc 27-2-2012 08:27 AM
Hun phát!  Đăng lúc 27-2-2012 07:50 AM
>:D<Gấu mập siêu sến súa...nhưng Hờ êu:-*tin những j chúng ta vẫn hằng tin...ngày đó sẽ chóng tới thôi Gấu à.lúc đó sẽ k đỡ nỗi "Gấu đần" nhõng nhẽo í :">   Đăng lúc 27-2-2012 06:55 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách