Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: ღ♥Nh0kBj♥ღ
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[SNOW]"Người Ấy Trong Mắt Em" - Hãy nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn <3

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 23-12-2016 20:27:06 | Xem tất
Bài dự thi event “Người Ấy Trong Mắt Em”
Họ và tên thí sinh: JustmylittleHSH
Link facebook: https://www.facebook.com/NimBeautyStarlight
Hình ảnh/ gif dự thi:

Lời nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn:
Cậu ấy là nhóm trưởng của một nhóm nhạc tầm trung, không quá nổi, và cũng không quá nugu.
Cha Hakyeon.
Nghĩ về Hakyeon, bất kể lúc nào tôi cũng nghĩ về tình yêu cậu ấy dành cho các em đầu tiên, vì có những người nói rằng, cậu ấy luôn đi show thật nhiều, cướp hết ánh hào quang và sự nổi tiếng của các em. Dưới con mắt và sự đánh giá phiến diện của họ, người tôi trân quý trở nên xấu xa như thế đấy Nhưng, cả vạn cả ngàn lần nhưng, cậu ấy yêu các em nhiều lắm.
Tôi hay gọi cậu ấy là 'Mẹ của lũ trẻ'.
Cậu ấy chăm sóc cho các em nhiều đến nỗi bị các em bảo là phiền phức. Lũ trẻ của Hakyeon, lúc nào cũng tỏ ra đã lớn rồi, nhưng vẫn để cậu ấy phải lo lắng rất nhiều.
Có một lần, ở fansign, SangHyuk đã nói rằng, ngày nào trước khi đi ngủ Hakyeon cũng bắt uống sâm. Uống xong rồi sẽ phải mang vỏ gói sâm ra 'trình diện'.
Một trong những thứ cậu ấy luôn mang theo là Vitamin và kẹo thông họng. Các em lúc nào cũng trêu cậu ấy là đồ trẻ con vì mang những thứ ấy đi, nhưng rồi lại vẫn mè nheo 'Cho em một viên'.
Ánh mắt cậu ấy nhìn các em, mang theo yêu thương, tự hào và cả biết ơn, trân trọng.
Hakyeon lúc nào cũng cảm ơn các em vì đã cố gắng không từ bỏ. Nhưng cậu ấy có biết rằng, chính mình đã kéo các em ở lại, nhất quyết không để các em rời đi. Khi còn là thực tập sinh, Hongbin vì quá mệt mỏi đã bỏ về nhà. Hakyeon, đã tìm đến tận nhà Hongbin lôi Hongbin từ trong chăn dậy. Cậu ấy, chính là ép buộc các em không được từ bỏ, không được để cậu ấy một mình.
Trước khi ra mắt, cả nhóm phải vượt qua thử thách nhảy bungee. Hakyeon nhát gan lắm, nhưng nhảy xuống, vẫn cố gắng hét thật to 'Anh yêu mấy đứa'. Sự yêu thương ấy, thể hiện qua từng cử chỉ hành động nhỏ.
Chơi bịt mắt bắt dê cùng các em, vì không muốn bị bắt nên đã nằm đè lên người Ravi, nhưng tay cậu ấy vẫn đặt dưới đầu Ravi, vì cậu ấy sợ em bị đau nếu đụng xuống mặt bàn. Hay ngay như VIXX TV ep mới nhất vừa up ngày hôm qua, người ta đưa cho một cái bờm sừng tuần lộc, cậu ấy cũng ngay lập tức đeo lên đầu Jaehwan đang ngồi bên cạnh.
Khi các em có hoạt động cá nhân, dù rất bận, cậu ấy vẫn cố gắng đến. Fan hay trêu cậu ấy là fanboy lớn nhất của subunit VIXX LR. Lặn lội vào cửa hàng mua đĩa CD để được đến fansign nhưng vì hết hạn không đi được lại phụng phịu hờn dỗi. Sau đó ghen tị với cả SangHyuk vì SangHyuk được chú CEO cho đến buổi fansign ấy. Hakyeon học fanchant, cầm lightstick và banner đến stage ngồi cùng fans cổ vũ LR.
Sự yêu thương cậu ấy dành cho bản thân mình cũng không hề ít.
Hakyeon không trắng, cậu ấy có nước da sậm màu.
Nhiều người hay trêu đùa Hakyeon vì nước da ấy.
Thậm chí có một lần, tôi đọc được ở đâu đó nói rằng khi cậu ấy toát mồ hôi trông thật bẩn.
Nhưng Hakyeon vẫn tự hào vì nước da của mình lắm. Đi đâu cũng nói rằng em có một làn da khỏe mạnh.
Còn thời khắc mồ hôi chảy trên nước da của cậu ấy, đối với tôi, chỉ có sự trân trọng. Có những người chẳng thể hiểu rằng, một trong nhứng thứ đáng trân trọng nhất trong cuộc đời một thần tượng là giờ phút họ đứng trên sân khấu, vì cháy hết mình mà đổ mồ hôi...
Hakyeon là kẻ ngốc.
Cậu ấy gọi Starlight thành Moonlight. Nhận ra rồi lại vội vàng bào chữa, nói rằng các em là sáng nhất đẹp nhất.
Vì cậu ấy ngốc, tôi cũng ngốc.
Tôi, đặt niềm tin của mình vào một kẻ ngốc.
Tháng 4, Hyunseung rời Beast, niềm tin của tôi vào cái gọi là thần tượng gần như tan vỡ..
Nhưng cậu ấy và các em xuất hiện, khiến tôi yêu thương và tin tưởng.
Tôi không rời bỏ Beast, cũng vẫn cố chấp ở bên cậu ấy dù nhiều người nghĩ tôi đã đổi thay.
Tôi gọi VIXX là 'Viên thuốc chữa lành'. Và cậu ấy, là con người cố chấp giữ lại các em để tôi có được viên thuốc ấy..
Ở bên cậu ấy, là mỗi ngày đi học về mệt mỏi đều có thể up một tấm hình lên, viết caption ngắn gọi 'Anh ơi em mệt' cùng icon khóc đáng thương, để rồi sáng mai thức dậy, đọc lại status ấy và mỉm cười tự nhủ 'Chúng ta lại ở bên nhau thêm một ngày rồi'. Cuộc sống, vì những điều nhỏ nhặt mà bình yên thấy lạ.
Tuổi trẻ của tôi, có thêm chút yêu thương xa vời, có thêm chút tin tưởng đặt nơi người có thể cả đời chẳng gặp mặt được.
Cha Hakyeon của tôi, tôi luôn muốn nói với cậu rằng,
Thanh xuân ngắn ngủi, ở bên nhau một phút cũng đáng trân trọng.

Bình luận

Bạn vào link bài thi trên fanpage kêu gọi bạn bè vote cho mình nhé: https://goo.gl/mUYmLE  Đăng lúc 23-12-2016 10:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách