Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: ღ♥Nh0kBj♥ღ
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[SNOW]"Người Ấy Trong Mắt Em" - Hãy nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn <3

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 23-12-2016 14:54:04 | Xem tất
Bài dự thi event “Người Ấy Trong Mắt Em”
Họ và tên thí sinh: Nguyễn Thị Minh Huệ
Link facebook: https://www.facebook.com/lilly.minhhue
Hình ảnh/ gif dự thi:

Lời nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn:

Em lại ngồi viết vài dòng cho anh đây Jiyong
Dạo gần đây rảnh rảnh là em lại hay ngồi hoài niệm ngày xưa, chắc bởi vì năm nay là kỷ niệm 10 năm của các anh nên là cũng hay ngồi nhớ lại
Cách đây hơn 7 năm, một con bé 13 tuổi đã vô tình biết đến Big Bang, biết đến anh. Thật ra nó cũng chẳng bao giờ ngờ được lại thích anh lâu như thế, đặc biệt là lại học được từ anh -  một người con trai xa lạ cách nó hàng nghìn km nhiều điều như thế
Anh dạy em rằng có đam mê là có tất cả, nó sẽ nuôi dưỡng ước mơ của mình, sẽ biến mình thành con người chăm chỉ và làm việc hết mình để thực hiện được điều mình muốn; khi mà em thấy anh dành cả tuổi thơ chỉ để luyện tập, sáng tác, và lại luyện tập trong căn phòng nhỏ bé đó.
Anh làm cho em hiểu ra là mình phải tự tin vào những gì mình làm, vào những người mình yêu, nhưng không bao giờ được vô lễ, tự kiêu; ấy là lúc em được chứng kiến con người ngang tàng ngông nghênh trên sân khấu này cúi chào 90 độ với tất cả mọi người, kể cả hậu bối của mình- điều mà chưa một idol Kpop nào làm được.
Khi anh gặp scandal, bài học anh mang lại cho em là không sai thì nhất quyết ngẩng đẩu lên đối mặt và tìm ra sự thật, nhưng sai thì phải nhận, không được giấu diếm. Điều đặc biệt nhất là, dù đối mặt với dư luận tàn khốc ngoài kia là một cuộc chiến khốc liệt, nhưng nếu ngã thì phải đứng lên, vì chúng ta đều không chỉ có một mình, đằng sau còn có quá nhiều người luôn tin tưởng và yêu thương mình. Một trong những yếu tố khác biệt giữa sống và tồn tại đó là, sống vốn là không chỉ vì mình.
Quan sát anh khiến em còn nhận ra, mình luôn phải thành thật với những người mình yêu. Trong cái showbiz tràn ngập thị phi và dối trá này, anh vẫn là một người dám nói thật và thẳng thắn, cứ như là cậu chẳng sợ gì người khác đánh giá. Nhưng có lẽ là không phải là không sợ, mà chỉ là thà sống thật với những người mình yêu, dù ít còn hơn là dối trá bên cạnh nhiều người, nhưng giả tạo. Chính vì thế mà bao lâu nay, anh nói gì em cũng thấy thật, thấy tin.
Mấy năm gần đây em đều phải học một điều từng bước một từng ngày, đấy là học cách lãnh đạo. Và anh chính là người gián tiếp để lại cho em nhiều bài học nhất. Cũng đúng nhỉ, nghĩ mà xem khi mà anh đã là leader của Big Bang được 10 năm rồi, và các thành viên luôn dành cho anh sự tôn trọng và yêu quý không gì sánh nổi. Mấy ai có thể lead được một nhóm toàn những người con trai U30 đầy lòng tự trọng và kiêu hãnh như thế chứ? Và em đã tìm ra điều giải đáp cho thắc mắc ấy. Anh dạy em rằng yêu thương là nền tảng cho tất cả. Anh có thể lead tốt như vậy trong thời gian dài, điều quan trọng nhất là vì anh yêu thương các thành viên khác rất nhiều, và luôn đặt họ lên hàng đầu, hơn chính bản thân mình. Một người con trai nhận vô số giải thưởng lớn nhỏ khi solo vẫn nở nụ cười tự tin nhưng rơm rớm nước mắt khi được một cái cúp nhỏ trên chương trình sân khấu hàng tuần với Big Bang, người ây phải yêu những thành viên nhóm mình như thế nào chứ? Khi lên nhận giải, anh ấy thường nhường lời cho thành viên khác phát biểu, riêng mình lui về phía sauđồng nghĩa với việc phải nghĩ cho 4 con người kia như thế nào chứ? Em nhớ bạn em (không phải là fan), từng thốt lên: "Chắc là GD phải yêu Big Bang lắm đấy khi vẫn kiên trì với nhóm lâu thế, trong khi tách ra solo cũng thành công quá mà". Người chưa hiểu gì về anh còn thấy thế cơ mà. Những lúc em lung lay không biết mình làm thế này thế kia có tốt cho tập thể không, chính vì nhìn anh mà em thêm động lực tự tin vào chính bản thân mình, vì em cũng như thế, em cũng làm tất cả vì tình yêu cực to lớn với tập thể của mình, nên mọi chuyện sẽ ổn thôi nhỉ?

Cảm ơn anh vì hơn cả một bias, anh chính là một thần tượng đúng nghĩa của em để em noi theo, học hỏi và thêm động lực cố gắng nhé. Nhắn nhủ thêm một tí nè
Từ hồi quảng bá MADE là anh mập lên nhìn buồn cười không chịu được , nhưng mà em lại rất thích nhìn hình ảnh đó, khi mà ngày xưa đã bảo lần em mong anh béo lên vì xưa gầy quá là gầy. Mập lên tí cũng được, em biết vì anh rất hạnh phúc nên mới ăn được nhiều hơn, ngủ được tốt hơn mà nhỉ? Quan trọng là hạnh phúc, là vui vẻ.
Hãy yêu một người con gái nào đó bằng chính con người anh ý, đừng áp dụng mấy mớ chiêu trò của bad boy đi nhân danh là con gái, em thấy mấy cái đấy không được ích lợi gì đâu, thể nào lúc khuyên Taeyang xong làm tệ hơn chuyện nhà người ta là đúng rồi ))). Con người anh tuyệt vời như vậy, tìm một cô gái nào thật tốt để yêu lâu dài như thằng bạn thân anh ý, nghe 4 anh trai  nói là chuyện tình cảm anh toàn đi vào ngõ cụt thấy vừa buồn cười, vừa thương.
Cười thật nhiều và giữ gin sức khỏe nhé, dù em có bị công việc hay học hành làm xao lãng không để ý nhiều đến các anh như xưa, nhưng em hứa là em sẽ luôn tin tưởng và yêu thương Big Bang 5 người các anh. Không chỉ em mà vô số bạn ngoài kia cũng thế đấy, nên đừng lo sợ thời gian trôi qua sẽ chẳng còn ai nữa nhé.
Yêu thương rất nhiều người ấy của em.

Bình luận

link ảnh của bạn bị lỗi, bạn fix gấp kẻo hết thời gian dự thi nhé  Đăng lúc 23-12-2016 03:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách