Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: ღ♥Nh0kBj♥ღ
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[SNOW]"Người Ấy Trong Mắt Em" - Hãy nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn <3

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 9-12-2016 17:12:51 | Xem tất
Hôm nay ngồi nhìn một loạt comment đều thấy chung dòng chữ ký đỏ đỏ (link của event) mà không để ý là gì, vừa rồi tự nhiên thấy mình cũng có thế là click vào đây. Khi mà đọc tiêu đề event "Người ấy trong mắt em" thì mình nghĩ đến rất nhiều người, không biết chọn ai cả. Tối về mình sẽ viết vậy. Chắc già rồi tự nhiên nghĩ đến "người ấy" thôi cũng thấy xúc động
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 14-12-2016 12:34:30 | Xem tất
Bài dự thi event “Người Ấy Trong Mắt Em”
Người viết:  Miriam
Hình ảnh/ gif dự thi:

Trước đây mình nghĩ tình cảm fan- idol là một thứ tình cảm gì đó rất phù phiếm. Hồi đó mình không thể hiểu vì sao các bạn của mình có thể phát điên phát cuồng vì những anh chàng Kpop xấu mù đó (Nếu bạn đã từng thấy DBSK thời Tri-angel và SJ thời Don’t Don bạn sẽ biết định nghĩa xấu là như thế nào), những người mà mình thậm chí chẳng gặp được 1 lần trong đời. Thế mà cái “tình cảm phù phiếm” đấy lại đến với mình. Và bây giờ vẫn có rất nhiều người thắc mắc cùng một câu hỏi giống mình ngày xưa.

Nếu để giải thích lí do vì sao mình lại thích đến như vậy thì mình không có câu trả lời. Tình cảm chính là thứ mà bạn phải dành cả đời để tìm hiểu và lý giải nó. Đến bây giờ mình vẫn không biết vì lý do gì mình vẫn luôn yêu thương và trân trọng Super Junior đến vậy. Dù có rất nhiều chuyện đau lòng xảy ra, dù chưa bao giờ được thực sự thừa nhận đối với người dân Hàn, dù chịu nhiều bất công nhưng các anh chính là người mình trân trọng và biết ơn nhất. Mình thật sự rất muốn cảm ơn các bạn ELF thời kỳ đầu, cảm ơn đã khiến cái dự án 05 mãi mãi chỉ là dự án để các anh có thể tiến xa con đường 11 năm như vậy.

Có thể đi cùng các anh quãng đường 9 năm tính đến ngày hôm nay là một điều tuyệt vời với em. Cả thanh xuân, cả tuổi trẻ em đã được trải qua cùng các anh. Dù là niềm vui hay nỗi buồn, dù là đau khổ hay hạnh phúc, dù là nước mắt hay nụ cười thì em luôn tự hào vì chúng ta đã trải qua toàn bộ điều đó cùng nhau.

Cũng như bài phỏng vấn gần đây Hee Chul nói về Suju, tình cảm giữa SJ và ELF cũng như vậy. Đó chính là gia đình thực sự. Không phải lúc nào cũng tình cảm như hồi mới quen biết nhau, không phải lúc nào cũng nói lời yêu thương nhưng luôn lặng lẽ ở bên và chăm sóc lẫn nhau. Tình cảm gia đình chính là thứ mà dù 2 bên không ít lần đội quần về nhau, dù tức, dù giận vì những hành động sai thì khi thời gian trôi qua điều bạn quan tâm nhất chỉ là “Anh có khỏe không?”

Đến bây giờ mới nhận ra nhan sắc chính là thứ phù du nhất. Khi biết đến các anh từ hồi “cái bang” thì em đang còn là học sinh cấp 2 cắp sách đến trường. Khi em ra trường đi làm nhan sắc tàn phai thì cách anh lại lão hóa ngược, hồi xuân, tươi trẻ như tuổi đôi mươi.

Đối với em các anh vẫn luôn là một nhóm nhạc giỏi tài năng, nhưng em nhận ra rằng điều giữ em ở lại bên các anh lâu đến vậy chính là bởi tình cảm chân thành của các anh dành cho ELF; qua từng lời cảm ơn, qua từng bài hát sáng tác tặng riêng ELF, qua những lần cúi đầu cảm ơn chân thành, qua từng fan service, từng lần mua đồ ăn cho fan,... Khi SJ không còn đầy đủ, các anh vẫn luôn khích lệ ELF và cho biết rằng không điều gì có thể xóa bỏ tình bạn của họ, dù là khoảng cách hay công ty. Các anh vẫn luôn là những người bất chấp công ty để ủng hộ ELF.

Dù em mãi chỉ là một trong số hàng ngàn ELF, dù không bao giờ được các anh biết đến thì em cũng không cảm hối hận về quãng thời gian chúng ta bên nhau. Được biết và được yêu thương các anh chính là điều hạnh phúc nhất. Nếu kiếp này biết đến anh là định mệnh, em sẽ ngước lên trời và hét thật to “Định Mệnh!”

To Super Junior: Nếu các anh có vô tình thấy cái bài này và hiểu cái nội dung thì cố đọc đến cái dòng này nhé, bây giờ em chỉ chờ nhóm Hàng Rào debut năm 2018 thôi!!! Tôi không quen mấy ông già lầy lội các anh nhaaa!

Bình luận

Link bài thi của bạn: https://goo.gl/AezsUJ  Đăng lúc 15-12-2016 10:25 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Táo~ + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 22-12-2016 11:29:32 | Xem tất
Bài dự thi event “Người Ấy Trong Mắt Em”
Họ và tên thí sinh:  Miriam

Em đã viết 1 bài về Super Junior rồi, và em muốn viết thêm một bài nữa về anh Tám của chúng ta.
Anh Tám cũng được biết đến với cái tên Dancing Machine hay Asia Myeolchi.
Em cũng không biết mình bắt đầu thích anh Tám từ khi nào?
Từ khi thấy anh nhảy thật ngầu trong Twins?
Từ khi thấy vẻ đáng yêu của anh trong Happiness?
Từ khi nghe đoạn rap của anh trong Marry U?
Từ khi thấy những giọt nước mắt ngốc nghếch khi các anh bày camera ẩn?
Hay từ khi thấy nụ cười hở lợi ngượng ngùng của anh khi tham gia Intimate Note?
Em cũng chẳng biết là từ khi nào nữa.
Hồi đầu khi biết và thích SJ em chỉ để ý đến anh Tam, chàng trai Trung Quốc ấm áp ấy. Khi anh Tam rời đi em đã không còn một chút động lực nào để ở lại bên SJ, để có thể tiếp tục gọi mình là ELF nữa.
Cứ nghĩ rằng có lẽ tình duyên với SJ đến đó là chấm dứt nhưng cuối cùng vẫn không đành lòng ra đi. Có lẽ khi đã gắn bó quá lâu với một ai đó thì dù ban đầu không để ý tự nhiên cũng sẽ nảy sinh ra thứ tình cảm mà không mình không hề biết và phòng bị trước. SJ là vậy. Anh Tám cũng là vậy!
Mọi người thường chê anh Tám xấu! Mọi người hay lấy ngoại hình anh Tám ra trêu đùa. Thực sự thì anh Tám không phải kiểu đẹp trai vạn người mê, chỉ là anh có một mê lực gì đó tỏa ra mà một khi đã bị đổ anh sẽ không thể rút ra được. Đối với mình anh Tám luôn cool ngầu và đẹp trai.
Ngày trước mình hay tự đặt câu hỏi về anh Tám, về SJ. Mình nghĩ cũng như trong tình yêu, đôi khi mọi người cũng sẽ tự đặt ra các câu hỏi về người yêu, về mối quan hệ. Đầu tiên mình nghĩ: “Vì sao lại thích anh Tám nhỉ?” Nếu là 7 năm trước mình sẽ trả lời rằng “Vì anh nhảy đẹp và rap hay.” Đó là câu trả lời đúng bởi vì đến bây giờ mình vẫn thường bị các rapper cuốn hút hơn là vocalist. Tuy nhiên mình nghĩ đó không phải là câu trả lời hoàn hảo cho câu hỏi này. Nếu như đơn giản chỉ là thích main rapper, main dancer thì có lẽ mình đã không phải là ELF, cũng chẳng phải crush hay bias anh Tám làm gì vì mình biết có rất nhiều người giỏi hơn anh. Thế nhưng giữa hàng vạn nhân tài như sao trên trời kia, anh Tám, dù đã qua 7 năm rồi, anh vẫn luôn là ngôi sao sáng lấp lánh hơn bầu trời sao kia. Khi nghe anh rap, khi xem anh trình diễn em vẫn sẽ chỉ luôn dồn ánh mắt về anh. Sau 7 năm tìm kiếm câu trả lời, em nghĩ rằng “Đơn giản thích là thích thôi!”
Dù trên sân khấu anh rất ngầu và sexy nhưng với SJ, với ELF anh chỉ như ông anh hàng xóm hiền lành ngốc nghếch hay bị bắt nạt. Anh Tám là một người tình cảm và luôn quan tâm lo nghĩ đến người thân, gia đình và ELF. Dù nhập ngũ anh cứ nạt nộ tụi này cạo đầu chờ anh, rồi trù ếm tụi này không ai yêu đến khi anh xuất ngũ nhưng trong từng bức thư anh gửi đều ấm áp, chân tình và yêu thương quan tâm đến các thành viên và cả ELF.
Anh Cả từng nói nếu nhập ngũ thì anh sẽ để lại vị trí leader tạm thời cho anh Tám bởi vì anh Tám là người có thể đứng suy nghĩ và đưa ra lời khuyên ở phương diện người thứ 3 tốt nhất. Dù trên show truyền hình anh hay bày trò hay nhìn có vẻ vô âu vô lo nhưng thực ra anh là người suy nghĩ rất nhiều.
Em biết vì cái tên SJ tất cả các thành viên đều cố gắng không mệt mỏi. Quãng thời gian các thành viên bị tai nạn là quãng thời gian đau đớn với SJ và ELF, tuy nhiên quãng thời gian anh Cả đi nhập ngũ cũng là thời điểm vô cùng mệt mỏi và đau lòng. Việc thay Lee Teuk nhận và dẫn dắt SJ là một trách nhiệm nặng nề vô cùng. Em biết anh cũng cố gắng rất nhiều để không làm điều gì ảnh hưởng đến SJ. Rồi scandal nổ ra. Lần đầu tiên kể từ khi ra mắt anh suy nghĩ về việc muốn từ bỏ. Lần đầu tiên anh chia sẻ về việc quá mệt mỏi và chỉ muốn buông xuôi. Không một lời ngụy biện, không một lời giải thích; anh im lặng và chấp nhận mọi lời chỉ trích đổ lên mình. Chỉ tưởng tượng đến khoảnh khắc khi mà mỗi khi xuất hiện mọi người lại chế giễu, hàng ngày hàng trăm ngàn comment chỉ trích, mọi người lôi ra làm trò đùa đã cảm thấy vô cùng căm phẫn và đau lòng. Dù hàng nghìn mũi tên cắm vào chi chít sau lưng anh vẫn mỉm cười trước mặt ELF, anh tin rằng ELF tin tưởng anh và luôn bên anh.
Cảm ơn anh vì đã không từ bỏ! Cảm ơn anh vì luôn cố gắng vì SJ và vì ELF! Chúng ta hãy tiếp tục yêu thương nhau và tiến lên thật hạnh phúc nhé! Hãy luôn là anh Tám hàng xóm đáng yêu nhé! Yêu anh!
D-437. Chờ anh quân nhân Lee Hyuk Jae! TRUNG THÀNH!

Bình luận

Bạn vào link bài thi trên fanpage kêu gọi bạn bè vote cho mình nhé: https://goo.gl/mUYmLE  Đăng lúc 22-12-2016 11:39 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách