Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: khanhkhungvui
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Rating thứ bảy 13/8: "Cinderella and Four Knights" rớt thảm hại ngay trong tập thứ hai // "Happy Home" cán mốc 20%

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 14-8-2016 08:45:35 | Xem tất
Nói thật là mình cũng không tin 100% rating chứng minh phim hay dở, có điều chắc chắn là nó nói lên phần nào cái gu khán giả Hàn. Lọ Lem tập 1 dễ thương, mới thì không hẳn, nhưng cũng không quá cũ. Vừa xem tập 2 xong thì lại bị thất vọng, kịch bản lại quay về lối mòn. Chắc vậy nên rớt rating. Nhưng mà mình rất thích Dam nên vẫn sẽ theo phim và mong nó khá hơn.
Bạn gì ở trên chê Dam ngây ngô, chứ mình thì cưng cái kiểu mộc mạc của em nó lắm. Thôi thì là hai cái gu khác nhau vậy.

Bình luận

mình cũng nghĩ như bạn... đâu phải rating nói lên chất lượng bộ phim đâu nhỉ... đầy bộ phim rating thấp nhưng vẫn hay đấy thây  Đăng lúc 20-8-2016 09:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 14-8-2016 18:11:53 | Xem tất
amandatrinh gửi lúc 14-8-2016 12:27 AM
Hễ che PSD là có người vô ý kiến bênh nói đóng xuất sắc mà xấu nên bị ghét, thử  ...

cám ơn ý kiến đóng góp của bạn, và cám ơn vì nó được đóng góp theo một cách có lý lẽ và có cả văn hoá. Tôi thì không ngại ý kiến trái chiều đâu, thật ra nếu có lý lẽ thì có nói chuyện khó nghe tôi vẫn ok.

Giờ thì vào chủ đề chính. Tôi đã nói rồi, yêu ghét ai đó là chuyện cá nhân, vì yêu mà hết lòng bênh vực, vì ghét mà hoàn toàn phủ nhận, cái này thì mỗi bên đều sẽ có lý do riêng của họ mà thôi. Nhìn từ phía tôi thì tranh luận có thể kéo dài vĩnh viễn, nếu đôi bên không nhận ra điểm dừng của mình, cái được thì tôi không rõ, chứ cái mất là thời gian, công sức, và cả sự bình thản nữa. Vì vậy đây sẽ là reply duy nhất của tôi dành cho bạn. Bạn có thể tiếp tục nói xấu Park So Dam, nếu bạn muốn, tôi không dám khuyên bảo bạn cái gì đâu. Mà đúng ra, tôi, như đã nói ngay từ đầu, là thích những người nói chuyện có lý và lịch sự, nên có thể sẽ vẫn để ý đến phản hồi của bạn, nhưng tôi sẽ chỉ làm một silent reader mà thôi.

Bạn có thể sẽ chiến thắng vào một lúc nào đó. Thuyết phục được người ta ghét Park So Dam giống như bạn. Nhưng cá nhân tôi thì cho đó là điều vô nghĩa, thế giới đủ tồi tệ rồi, nên tôi không làm cái việc là biến một cảm xúc đẹp thành một sự hối hận, thành một trạng thái tiêu cực, đặc biệt là khi mục đích của nó chỉ là công kích cá nhân, chứ chẳng có góp phần gì vào ích lợi chung. (Bạn có thể vào nhà tôi đọc chơi, tôi có viết bài về sự vô quy tắc của một số KDrama trong việc xây dựng tác phong của bác sĩ và dress code nơi công sở)

Theo một hướng khác, thì bạn có thể gặp những fan hâm mộ khác của Park So Dam lên tiếng ủng hộ cô ấy, như tôi đây. Và thế là những cuộc tranh luận khác sẽ nổ ra. Khi bạn đi đến đây thì hẳn là bạn không còn quan tâm đến thời gian và công sức của mình nữa, tôi chỉ chúc bạn vẫn giữ được sự bình thản trong lòng, để lời nói ra vẫn là những lời có lý lẽ và có văn hoá.

Thôi đó là xong quan điểm cá nhân về một cuộc tranh luận cá nhân. Về phần Park So Dam, tôi thích cô ấy còn vì tôi cảm thấy cô tuy là diễn viên trẻ nhưng có vẻ yêu nghề và chịu khó. Tôi tin anti fan cũng sẽ chỉ là động lực giúp cô tự nhìn lại mình và tiến xa hơn mà thôi. Những điều này cũng là quan điểm cá nhân của tôi vậy, tôi chọn tin Dam nên chọn tin rằng thời gian sẽ chứng minh niềm tin của tôi là đúng. Chỉ đơn giản như vậy mà thôi.

Nhưng tôi không hối hận gì vì đã viết reply này cho bạn đâu. Tôi phải nói để bạn đừng nghĩ rằng việc bạn ghét Park So Dam là được 100% mọi người ủng hộ. Mà hơn nữa, nếu ai cũng yêu ghét trong thầm lặng, thì đời này chẳng thể nào đẹp đẽ và muôn màu muôn vẻ như bây giờ được.

Chào thân ái.

Ấp đết cuối ngày: Bạn Vịt không có tật nghĩ một đằng nói một nẻo, nên khi tui khen là tui khen thiệt. Cái comment của Amandatrinh tuy là chê bé Dam của tui, nhưng tui thấy ăn nói như vậy là chả xi nhê gì, và tui thấy bạn ấy cũng đưa ra vài lý lẽ. Tui thấy vậy nên tui cám ơn bạn ấy. Còn mấy bạn khác có thể cho là khẩu vị của tui nặng, dây thần kinh tức giận của tui nó liệt, thậm chí là tui té giếng, thì tuỳ mấy bạn. Nhưng đừng có biến ý tốt của tôi thành xấu, đừng xuyên tạc là tôi "khéo nói chứ thật ra là chế giễu người ta", đừng có làm tổn thương Amandatrinh như vậy, vì đó mới đúng là gây chiến tranh thật đấy.

Tôi rất xin lỗi chủ thớt vì vụ này.

Bình luận

@wonder: bó tay thôi  Đăng lúc 15-8-2016 07:28 AM
sau khi đọc bình luận của bạn thì kéo xuống thấy ngay bên dưới là 1 cái bình luận thật 3 trấm :)))  Đăng lúc 14-8-2016 09:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách