Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: khanhkhungvui
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Rating thứ bảy 13/8: "Cinderella and Four Knights" rớt thảm hại ngay trong tập thứ hai // "Happy Home" cán mốc 20%

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 14-8-2016 09:29:37 Từ di động | Xem tất
The Good Wife xem mà rung động với diễn xuất của Jeon Do Yeon và Yoo Ji Tae trên từng cây số luôn. Người chồng nửa chính nửa tà, cô vợ thì chân thành và tinh tế, từng khóe môi ánh mắt của họ phải nói là cuốn hút và đều có ý vị. Lâu lắm rồi mới có một bộ phim về luật sư/công tố/điều tra mà xem thấy hơi bị phê như vậy. Nội dung sâu sắc và ko nhẹ nhàng nên có lẽ phù hợp với người trưởng thành hơn là teen. Về ngoại hình của diễn viên, mình chỉ muốn nói nó giống như khi bạn xem Ryu Joon Yeol trong Reply 1988 vậy, anh ta ko được xem là đẹp trai hay trẻ trung và cả nữ chính cũng xấu xí quê kệch đau đớn luôn nhưng khi đã xem rồi thì bạn lại mê họ như điếu đổ.

Bình luận

Mình cũng thấy đẹp, chắc tại diễn hay và duyên quá nên xem cứ như có hào quang tỏa ra =)) nhưng có người chê cast già xấu ốm đểu này nọ bạn ạ =))  Đăng lúc 14-8-2016 11:20 PM
Mình lại thấy dàn cast phim này đẹp mà. Nữ thì miễn bàn, nhưng nam chính quá ư manly, nam thứ thì cũng đẹp trai khỏi nói, nhìn đã thích rồi chứ chưa cần xem phim :)   Đăng lúc 14-8-2016 11:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 14-8-2016 22:40:50 | Xem tất
Về CA4N và vấn đề diễn xuất của PSD, mong các bên hãy bình tĩnh đi. Theo mình hiểu thì rule của kites ko cho phép công kích cá nhân member (vd như chưởi người ta ngu hay vô văn hóa, gu thấp kém...) cho dù người ta đang chê bai diễn viên yêu thích của bạn đi chăng nữa hay đưa ý kiến ko phải là lời khen đối với bộ phim mà bạn cực thích. Tự mãn là một điều ko tốt, lời chê bai đối với người yếu đuối cao ngạo là một đòn chí mạng làm họ suy sụp, nhưng đối với người kiên cường thì chỉ có tác dụng thúc đẩy họ cố gắng hơn thôi. Khi người ta chê, bạn có thể bình luận phim ở những góc tích cực để người khác có thể hiểu phim mà đến với phim. Chứ bạn công kích cá nhân người viết thì được cái gì hay chỉ mất thời gian và dù nói khéo đến đâu nhưng dùng giọng chế giễu thì cũng chả lịch sự gì, người khác chưa thấy phim hay đâu mà chỉ thấy có fan cuồng thôi. Thừa nhận một diễn viên trẻ diễn non hay nhạt thì cũng chẳng có gì mất mặt cả, cô ấy còn có một con đường dài ở phía trước để cố gắng vươn lên và thật sự chinh phục cả những người xem khó tính nhất, thế thì mới càng đáng nể chứ sao.

Lấy vd như phim W mình đang xem đi, nhiều người chê HHJ diễn hài lố mà diễn bi thì giả tạo nhiều cảnh khóc ko ra một giọt nước mắt. Mình xem thì thấy cổ diễn hài cực kỳ thú vị, moe kinh, chemistry bùng nổ với LJS, diễn bi thì có lúc ổn lúc ko hay nhưng nói chung là ở mức chấp nhận được. Chẳng lẽ bóp họng người ta ko cho họ nói khi đó là điều bình thường khi gu mỗi người mỗi khác. Như UF đi, ko phải gu của mình nên mình ko xem, nhưng nhiều người khác thích thì họ thấy cực hay cực ghiền, chẳng lẽ mình chạy tới bảo họ thôi đừng xem chạy qua xem W đi, làm vậy mới gọi là bất lịch sự. Còn như CA4N thì người nào có xem thì người ta được quyền bình luận chứ sao. Nó cũng vậy với The Good Wife, nhiều người chê diễn viên già xấu, có sao đâu, họ ko thích thì họ chê thế thôi, chẳng việc gì phải buồn hay tức giận dù mình ko tán đồng ý kiến của họ.

Mà bạn aman cũng nói PSD diễn nhạt chứ có chê cô ấy diễn dở diễn đơ đâu. Nhạt chính là ko nhập sâu vào nhân vật, là một màu, xem ko thấy rung động. Nhạt có khi là ở mức chấp nhận được,  nhưng ko có gì xuất sắc trong lối diễn để đáng được ca ngợi hay nể phục. Còn cute thì ko liên quan gì nhiều tới diễn xuất cả, nên dù có khi cute ngất ngây nhưng vẫn nhạt như thường. Còn diễn dở hay diễn đơ là bộ mặt như cương thi, biểu cảm cứng ngắt và cơ mặt cực kỳ hạn chế. Theo mình diễn viên diễn nhạt còn tệ hại hơn diễn đơ đối với sự nghiệp diễn xuất của họ, vì họ diễn tàm tạm và vẫn còn có người ủng hộ nên sẽ ko bứt phá và quyết tâm cao trong việc cải thiện kỹ năng của mình, vd như Yoona. Diễn viên đơ thì bị chưởi từ đầu tới chân từ mở phim tới hết phim nhưng vì thế họ thường cố gắng hơn người ta và cuối cùng sẽ có ngày thoát kiếp diễn đơ, như Shin Se Kyung với 6dragons vậy.

Bình luận

phải bạn đang nói xéo tui không vậy? thôi để tui nói thẳng với bạn là bạn hiểu lầm tui rồi. Tui cũng sẽ nói rõ ở trên kia luôn.  Đăng lúc 15-8-2016 07:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 15-8-2016 07:47:44 | Xem tất
quynhstar gửi lúc 15-8-2016 02:54 AM
Mình là người đơn giản: cái gì người ta tung hô càng nhiều, mình càng dễ dàng phả ...

Gây tranh cãi cũng là một chiến lược pr hiệu quả. Vd như Sơn Tùng rau xào rau luộc, EXO, ikon, hay các bài gây nóng máu trên kenh14, allkpop, dispatch. Như Chúng ta ko thuộc về nhau ko biết có vi phạm đạo đức sáng tác hay ko, nhưng rõ ràng lượt view của nó đã cao khủng khiếp rồi, còn kenh14 thường dùng những từ mạnh và mang tính xỉa xói nhưng so với những báo dùng từ thông thường nhạt nhẽo và an toàn khác thì có thể nói nó là tờ báo giải trí mạng mà teen và người trẻ đọc nhiều nhất. Nó giống như trong Pinocchio vậy, đẩy một ý kiến từ "Tôi thích tuýp người đàn ông cao ráo" thành "Tôi ghét cay ghét đắng đàn ông lùn", đó chính là gây ra sự chú ý cao hơn nhờ vào việc dùng từ gây tranh cãi.

Với một bộ phim và diễn viên bị chê là kịch bản nhảm cũ và diễn gây buồn ngủ thì nó cũng chẳng tệ lắm khi gây ra sự chú ý và có nhiều người xem vì tò mò tại sao người ta chê nó đến vậy. Có người xem xong cũng sẽ nói phim nhảm, có người khác thì sẽ khen phim nhảm nhưng xem cute và giải trí tốt. Làm mình nhớ trào lưu phim Cô dâu 8 tuổi của Ấn và phim Vừa đi vừa khóc của VN, người ta vừa xem vừa chửi vừa khen nhưng vẫn xem vẫn chú ý. Ko biết người Mỹ xem Cô dâu 8 tuổi có chửi "Oh shit!" ko chứ nhiều dân Việt thì tò mò lắm và vẫn xem chơi giết thời gian, đôi khi còn khóc vì phim dù nó có thể chậm và nhảm như gì.

Bạn nào tức giận vì người ta chê thì cứ thoải mái đi, chê cũng ko hại như bạn nghĩ đâu, ko biết Hàn xẻng có vậy ko chứ ít ra là với dân Việt tính tò mò cao hoặc chê mà vẫn xem để chê tiếp thì cứ vô tư đi ha.

Nói thêm:
Mà lạ một cái là dân ta sao thích náo nhiệt vậy. Có nhiều cái phim hay mà ko ai nói năng gì tới thì còn ko hot bằng cái phim nhảm sình bị chê lên bờ xuống ruộng như Vừa đi vừa khóc. Dường như có thứ hạnh phúc gọi là chê phim ai bảo chê thì ko xem tiếp, có người bỏ nhưng có người vẫn xem dù xem mà ko được hài lòng nhưng xem để giải trí giết thời gian thì bình thường thôi. Vd như số phim dở mình xem trong đời còn nhiều hơn số phim hay ấy chứ, vì với mình, xem cái dở cũng học được cái gì đó, giả như học được làm thế nào để ko tệ hại như vậy hoặc lần sau rút kinh nghiệm có thể né những phim có dấu hiệu là phim dở. Làm sao có thể phát triển óc phán đoán và gu thẩm mỹ nếu ko thử nhiều loại khác nhau để xem cái nào mới là tốt đẹp hoặc hợp mình nhất được?

Bình luận

@Tra123 đồng ý vs b, doctors hết thì 2 phim siêu hot toàn trai xinh gái đẹp chất lượng hơn hẳn lên sóng, nội dung cũng thú vị nữa nên phim này ko có cửa vô top 5 :)   Đăng lúc 15-8-2016 12:16 PM
qua mấy tập cũng tự động nhiệt sẽ giảm và chìm vào lãng quên ngay ấy mà nhất là 2 Moon sắp lên sóng cũng phim của Gong Hyo Jin :)  Đăng lúc 15-8-2016 12:15 PM
@khanhkhungvui mấy phim teen thì dù flop nhưng nhiều em trẻ cuối 9x, đầu 2000 vẫn thk mà, xem ngắm trai xinh gái đẹp là chính, phim này motip cũ, diễn xuất non tay thì  Đăng lúc 15-8-2016 12:14 PM
Phim này ko bao giờ có cửa vào top 5, doctor sắp hết thì 2 cái phim Moon nó đập vào mặt, trai xinh gái đẹp bên đấy chất và lượng thì phim này đâu có cửa  Đăng lúc 15-8-2016 11:00 AM
mà ở Vn cũng sẽ hot thôi, vn mình thích xem mấy phim như thế này lắm, let's fight ghost ở đâu xịt chứ ở mình hot dễ sợ  Đăng lúc 15-8-2016 10:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 15-8-2016 10:18:23 | Xem tất
quynhstar gửi lúc 15-8-2016 09:57 AM
Như mình đã nói: có thể sâu trong tiềm thức mình là người thích phản loạn nhưng  ...

Mỗi một người sẽ chú ý ở góc độ khác nhau. Mình đọc các cmt về CA4N thì thấy đâu phải người ta đổ dồn tội lỗi lên đầu PSD. Như có bạn chê dàn mĩ nam diễn đơ, có bạn chê nữ chính diễn buồn ngủ, có bạn chê 2 idol nhóm Apink và CNBlue diễn đơ và nhạt nhẽo, rồi chê kịch bản cũ nhảm sến, motip phim thần tượng nhàm chán... Aman chỉ là 1 trong các ý kiến mà thôi, cũng bình thường thôi nếu góc chú ý của riêng bạn ấy là về diễn viên nữ chính. Nó giống như có bạn nói diễn viên ở mức chấp nhận được nhưng phim dở là do chính kịch bản chán vậy - chú ý điểm khác nhau mà thôi. Nhưng, một kịch bản chán sến cũng có thị trường của riêng nó, giống như UF, vậy thì diễn xuất dễ trở thành cái đà để phim thăng hoa nếu diễn giỏi, còn diễn nhạt hay dở thì phim đã hẹp càng hẹp vậy thôi, và người ta bắt đầu chê diễn viên cũng vì vậy. Đã kịch bản ko xuất sắc mà diễn xuất cũng chỉ ở mức tầm trung thì họ ko hài lòng và chê là điều bình thường. Cái mà ta cho là ko đến nỗi nào có khi ở trong mắt người khác là nhạt nhẽo kém cỏi thì chỉ có thể nói là do gu mỗi người mỗi khác mà thôi. Ấm ức làm gì, thấy bất công làm gì khi sự đa chiều luôn tồn tại. Và quan trọng là với sự khác biệt đó, ta phải học được chấp nhận và tôn trọng nó - dù người khác ko tôn trọng sự khác biệt đi chăng nữa.

Bình luận

hay dính vào tâm bão. Toàn support trong âm thầm, lặng lẽ thôi. Với bé Park So Dam, sau này chắc cũng vậy :D  Đăng lúc 15-8-2016 10:57 AM
Uhm, thấy tin phim thì chia sẻ vậy thôi, chứ mình chẳng ấm ức đâu. Tính mình thấy thị phi thì muốn tránh xa nhưng dòng đời xô đẩy, cứ hay support mấy mụ  Đăng lúc 15-8-2016 10:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách