Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] ♥ღWon Bin - 원빈 ♥ Binus's Little Ajusshi ♥ We miss you so much ♥ Tổng hợp Vietsub Page 1 & Bản đồ Thread Page 200 ღ♥

[Lấy địa chỉ]
201#
Đăng lúc 26-4-2013 19:41:56 | Xem tất
pinkimoon gửi lúc 26-4-2013 19:36
hàng hot nhé cả nhà  
còn clip làm sao để down về đây  

em ơi, em cứ edid lại nguồn link là dẫn link trực tiếp từ link facebook của bạn ấy cũng đc nhé, ss đã hỏi bạn ấy rồi và bạn ấy đồng ý nha.

Còn vụ clip thì để ss hỏi lại cho.

Cái vụ gửi thư cảm ơn này bạn ấy bảo bạn ấy đã làm nhiều chương trình rồi nhưng chưa bao giờ nhận đc thư gửi thế này nên bạn ấy cũng rất hạnh phúc, thật sự càng yêu Bin nhiều nhiều hơn rất nhiều ấy. Hạnh phúc quá em à, chắc chắn Bin cũng rất ấn tượng và dành tình cảm đặc biệt cho con người và đất nước Việt Nam mình nên anh mới làm như thế chứ nếu ko ko bao giờ Bin làm như vậy đâu. Một lần nữa cảm ơn đội ngũ các bạn Việt Nam mình nhé{:161:}{:161:}

Bạn nào có facebook thì có thể xem trên face của bạn ấy ở trang này nhé: http://www.facebook.com/thuthuy.khtc?hc_location=stream

Bình luận

à dạ vâng up xong rồi em mới để ý,mà em lười sửa =))) để tí em sửa,cả nhà xem tạm vậy^^  Đăng lúc 27-4-2013 05:33 PM
ss xem post trên nhé, em đã edit rồi, up clip lên utube với up ảnh lên mấy trang khác thử lun rồi ạ, ss mà ko thấy nữa chắc em cũng thua :((  Đăng lúc 27-4-2013 11:46 AM
khi nào coi xong ss kể cho em nghe với nhé ^^ mà nói thật chả biết sao em chả hứng thú với phim này lắm,dù sao cũng xem ủng hộ vy thôi  Đăng lúc 26-4-2013 10:44 PM
ss làm gì lấy lại công bằng cho em thì ss làm :(( xử dìm lồng heo em xì đi :(( mà phim của vy có hay ko thế ss?  Đăng lúc 26-4-2013 10:23 PM
e đi đập đầu vô tường đây huhuh  Đăng lúc 26-4-2013 10:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

202#
Đăng lúc 27-4-2013 20:55:35 | Xem tất
pinkimoon gửi lúc 27-4-2013 17:59
post 1 bài kéo nhà ta lên nào  
ủa mà cả nhà có thấy sao ngoài trang chủ lại tr ...

Cái này chắc phải hỏi mod thui em ah, chắc mod để link nhầm ý em, mà phim nhà mình cũng đc lên hot thread kìa{:156:}
Ngày nghỉ lễ cả nhà vắng nhỉ? có mỗi ss em t tự kỷ ah. à, em thấy bạn chủ con cún gọi em ấy là WonBông dễ thương ko? nhà mình kết nạp em WonBông ấy là em trai Bin đê{:438:}

Bình luận

bên kia là bên nào ạ ^^  Đăng lúc 30-4-2013 09:47 PM
haha thế hả ss,hình như bé xì có đó ss :))  Đăng lúc 29-4-2013 09:56 PM
uh, ss say dữ lắm ý em, hum nay đi ra sân bay đón bạn, quãng đường có chưa đến 30km mà ói mật xanh mật vàng, chẳng đi đc đâu  Đăng lúc 28-4-2013 07:55 PM
ss cũng say xe ạ, em tưởng nhà quê như em mới bị bệnh đó :((  Đăng lúc 28-4-2013 09:55 AM
ngta thì em ko biết,còn em mấy tuần nay toàn ở nhà mà ss,nên em đóng đô nhà mình suốt nè :))  Đăng lúc 27-4-2013 11:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

203#
Đăng lúc 28-4-2013 16:43:19 | Xem tất
Mọi người đi chơi hết rùi, có mỗi mình và bé moon ở nhà tự kỷ với Bin hà{:399:}

Thôi tặng bé moon clip này nè, chỉ có 1 chút xíu xiu Bin xuất hiện thui, nhưng để ý kỹ Bin và ss Song Hye Kyo rất thân thiết nhé, ko bắt tay theo kiểu xã giao bình thường mà bắt tay rất chi là tình củm, Bin còn ồ lên 1 tiếng khi nhìn thấy ss Song nữa{:408:}

http://www.youtube.com/watch?v=58HdlAiI5X4

Link: http://www.youtube.com/watch?v=58HdlAiI5X4

Bình luận

mình ủng hộ chú Won Bin và chị Song Hye Kyo hehe,một cặp đẹp đôi nuẫ của Showbiz Hàn  Đăng lúc 30-4-2013 08:22 PM
ui mạng yếu nên em chả xem được clip, nhưng chỉ cần biết hai tình yêu của em thân thiết là hạnh phúc rùi :))  Đăng lúc 28-4-2013 07:25 PM
hồi đóng phim đấy 2 ng chưa thân lắm đâu bạn, hồi đó có bài báo pv nói thế, bảo gặp nhau chỉ chào thôi, chắc sau này mới thân nhau thế  Đăng lúc 28-4-2013 06:04 PM
Tình cảm giữa Bin với ss Song tốt lắm bạn ah!!!!!!!!!!!!!ít ra 2 người cũng biết nhau hơn chục năm rồi!!!  Đăng lúc 28-4-2013 05:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

204#
Đăng lúc 28-4-2013 18:23:33 | Xem tất
pinkimoon gửi lúc 26-4-2013 19:36
hàng hot nhé cả nhà  
còn clip làm sao để down về đây  
chả biết sao em u ...

Nhà mình ơi, cho Pa đính chính 1 chút nhé, cái bức thư ấy ko phải chị quản lý của Bin gửi cho bạn Thủy nha mà là chị bên cuckoo, mình rất xin lỗi mọi người vì sự nhầm lẫn này nhé. Mừng quá hóa dại đây mà, cái tật mãi ko chừa{:430:}{:430:}

Bé moon bảo để giành page nên edid lại bài vậy{:159:}

Sau khi coi mấy cái clip Bin ở VN là tớ rảnh rỗi sinh nông nổi nên đi tìm hiểu đồ của hãng cuckoo, thấy có trang web của nhà phân phối có hình Bin quảng cáo quá trời nè, nên đem về nhà PR tý cho cuckoo, nhà mình nếu có ai dự định mua đồ gì mà cuckoo có bán thì xem có phù hợp ko mua ủng hộ nhé, tớ có đứa bạn bảo nhà nó có 2 cái nồi cuckoo nấu cơm cũng ngon lắm, giữ nhiệt, thế nào sau này tớ cũng sẽ tậu đồ cuckoo dùng thử{:156:}

Hình Bin quảng cáo nè

link: http://cuckoovietnam.com/Intro.aspx

Bình luận

http://i1302.photobucket.com/albums/ag136/Xi_Pung/cute/wbhotness6_zpsa031d74f.jpg hình Bin cute ạ keke  Đăng lúc 29-4-2013 10:36 PM
thui e sợ nuôi con gì lắm, tại lần trước e có nuôi mèo mấy lần, toàn bị đem đi cho người khác ==> chán chả muốn nuôi gì nữa í ạ =))  Đăng lúc 29-4-2013 09:56 PM
ở mình e thấy cũng tưng bừng nhộn nhịp lắm =)) vì sự chờ đợi Bin comeback quá đau khổ nên dao này e dg coi cái show dad where r u going cho nó bận rộn =))  Đăng lúc 29-4-2013 08:58 PM
em mới đi chơi về nà s, phải nhào vô nhà ngay coi có j hot ko =)) chắc ss moon đi choi bắn pháo hoa rùi quá =))  Đăng lúc 29-4-2013 08:12 PM
ngày xưa e cũng say xe lắm, nhưng từ hồi ngày nào cũng đi bus 5p tới trường e đỡ nhiều rùi =))  Đăng lúc 28-4-2013 08:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

205#
Đăng lúc 30-4-2013 20:37:49 | Xem tất
[29.4.2013] Nữ diễn viên Kim Hae Sook “ Won Bin và Yoo Ah In giống như con trai tôi vậy”

Clip phần cut của Won Bin: http://v.youku.com/v_show/id_XNTUwMTI0MDUy.html

Nữ diễn viên Hàn Quốc Kim Hae Sook trong chương trình Healing Camp của đài SBS ngày 29.4 vừa qua đã tiết lộ bà nhận được thư viết tay của nhiều ngôi sao Hàn Quốc trong đó có Won Bin và Yoo Ah In. Trong chương trình này bà cho biết “ Đến bây giờ, trong các bộ phim, tôi đã đóng vai mẹ của rất nhiều ngôi sao như Song Hye Kyo, Jang Dong Gun, Bae Yong Joon, So Ji Sub, Choi Ji Woo...”

MC Han Hye Jin của chương trình cũng đã công khai các bức thư của Won Bin, Yoo Ah In. Trong bức thư của mình Yoo Ah In viết “ Con rất cảm ơn vì đã gửi thức ăn đến nhà con, có thể gửi thêm chút nữa được không? Mẹ~”. Còn Won Bin trong thư thì viết “ Dì thường gọi điện thoại hỏi xem con có ăn uống đầy đủ không? Khiến con thực sự cảm nhận được tình cảm ấm áp, thân mật. Những lúc khó khăn, dì luôn là người đầu tiên quan tâm đến con, đối với con, dì giống như người mẹ vậy, con vô cùng cảm ơn dì”.

Nữ diễn viên Kim Hae Sook nói “ Có lẽ là do tôi không có con trai cho nên luôn giữ tình cảm rất thân thiết giống như tình mẫu con”, “ những diễn viên đóng vai con trai tôi thật sự mang lại cảm giác giống như con trai thật của tôi vậy”.

Nguồn: tieba.baidu.com
Trans: Qiuxuan

p/s: Ngoài ra năm 2010 nữ diễn viên Kim Hae Sook cũng từng nói về tình cảm với Bin trong 1 show TH, nhà mình xem ở trang này nhé, bé Xì trans giùm ss tý, ss hơi bị ngu tiếng Anh á{:399:}
http://www.wonbin-thailand.com/w ... php?f=30&t=1271

Bình luận

vậy tuần sau lun được ko ạ, e tính down cái clip phỏng vấn về rùi up lên utube lun cho nó hoành tá tràng =))  Đăng lúc 30-4-2013 10:09 PM
dạo này e lười đọc new nên ko biết, thank ss kêu em nha =))  Đăng lúc 30-4-2013 10:07 PM
đằng nào cũng page mới lun rùi ss ạ =)) mai e trans nha ss keke  Đăng lúc 30-4-2013 09:57 PM
e cũng ngu mà =))) sợ qua page ko ạ?  Đăng lúc 30-4-2013 08:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

206#
Đăng lúc 30-4-2013 21:58:55 | Xem tất
NGOISAONHONHOI gửi lúc 30-4-2013 21:45
mới doc tin mot bài báo có tin này :
Năm 2013,  có thể Won Bin sẽ trở lại màn ảnh nhỏ  ...

oh, bạn đọc được tin này ở đâu thế bạn, có thể cho bọn mình xin nguồn được ko? Nếu là tin chính thức thì bộ phim này rất đáng hóng và hy vọng vì là 1 để tài mới mẻ mà Bin chưa từng đóng qua và mình nghĩ Bin cũng rất hứng thú. Thanks bạn rất nhiều nhé.

Bình luận

ở trang http://maskonline.vn/201304290451387p1043c1090/ban-gai-o-in-sung-tinh-tu-voi-won-bin.htm  Đăng lúc 30-4-2013 10:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

207#
Đăng lúc 30-4-2013 22:22:00 | Xem tất
pinkimoon gửi lúc 30-4-2013 22:14
đằng nào cũng có người qua page mới rồi moon cũng post trang khác dễ 8 nào
dạ em th ...

ss nghĩ tin này 99% là tin cải em ah nên giờ ss hết hóng rồi, ss nghĩ có lẽ bài báo này nhầm với cái phim năm ngoái cũng của MBC có nội dung y chang do Lee Seng Gi và Ha Ji Won đóng ấy em, mà hồi đầu tiên nghe đồn phim này mời Bin đóng nhưng sau đó Bin từ chối thì phải.
Cái news bên kia em cũng phải cmt 1 cái ủng hộ đấy nha, bé Xì cũng mất mặt tiền kìa, ss thì chốt đc #cuối của mặt tiền, hehe.
hix, đấy ss hỏi em mấy lần ss chưa đc coi cái banner nhà mình lần nào cả
à, cái phim với Kim Ok Bin lại đổ show nữa rùi kìa em, KOB nhận phim mới goy thì chuyện đóng phim với Bin vào tháng 6 là ko thể goy, nhà mình lại lót gạch ngồi hóng news phim của Bin nữa thui {:432:}

Bình luận

phim ngày xưa của VN rõ hay ss nhỉ , h thì...  Đăng lúc 30-4-2013 10:34 PM
em cũng có xem đâu, vì Bin nên em mới ko xem đấy =)))) phải mất bao công sức vượt qua bao cám dỗ =))  Đăng lúc 30-4-2013 10:30 PM
em ít tìm hiểu về chiến tranh lắm ạ, hồi đi bảo tàng chứng tích chiến tranh ám ảnh mãi hix  Đăng lúc 30-4-2013 10:29 PM
em vẫn tiếc vụ Gió động í ạ huhu  Đăng lúc 30-4-2013 10:28 PM
ớ, bể show từ hùi bác Kim Ok Bin chia tay người iu rùi mà ss =))  Đăng lúc 30-4-2013 10:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

208#
Đăng lúc 30-4-2013 22:52:25 | Xem tất
pinkimoon gửi lúc 30-4-2013 22:41
em biết tin ss Kim nhận phim đó bữa trước rồi
mà em chưa xem phim nào ss ấy nên em c ...

Nói chung tâm lý nhiều người cứ nghĩ bao nhiêu năm mới quay lại đóng phim thì phim phải cho thật hoành tráng, anh Jang thì ss ko biết (ss hok phải fan anh Jang nhé, hehe) nhưng với Bin ss nghĩ anh chọn kịch bản chỉ vì Bin yêu thích nhân vật và nội dung trong phim hoặc nội dung phim có ý nghĩa đặc biệt với Bin mà mình hok biết được thôi chứ ko hẳn là suy nghĩ phải đóng 1 bộ phim bom tấn, hoàng tráng.
ss suy nghĩ như thế nên cũng ko mong chờ hay quá kỳ vọng 1 bộ phim quá ấn tượng hay bom tấn đâu nếu Bin trở lại đóng phim, đương nhiên bộ phim hoàng tráng, hot thì mình càng thích hơn nhưng nếu ko thì cũng ko sao cả{:441:} .

Bình luận

mình thấy anh Jang quay lại cũng thành công đó chứ, lại là lần đầu đóng vai hài hước như vậy. phim cũng được nhiều người khen mà  Đăng lúc 1-5-2013 10:53 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

209#
Đăng lúc 1-5-2013 11:24:19 | Xem tất
kiwi219 gửi lúc 1-5-2013 11:00
Tự hỏi không biết vì sao Bin lại để fan chờ đợi trong hy vọng và sống bằng những tin ...

Cứ mỗi năm 1 tin đồn đóng phim của Bin rồi lại bị hụt hẫng vì Bin mãi chẳng chịu đóng phim bạn nhỉ? Hồi đầu năm nay thì tin đồn phim với Kim Ok Bin nhưng chị này đóng phim khác rồi nên lại vỡ mộng, nhưng từ giờ đến cuối năm vẫn còn dài, hy vọng năm nay Bin sẽ quay lại, mình vẫn còn tràn trề niềm tin lắm{:445:}
Chỉ tiếc là mấy nữ dv mình ship với Bin, nào là Son Ye Jin, Han Ji Min thì đã nhận lời đóng phim hết goy thế nên năm nay mình hết mong Bin đóng với dv mình ship, cơ mà vẫn còn Ha Ji Won và Kim Ha Nuel, Song Hye Kyo thì mới đóng phim rùi nên chắc ss ấy ko nhận phim liên tiếp nữa nhỉ? Lâu lắm rùi mình mới mong chờ cho đời shipper của mình với Bin{:438:}

Phim anh Jang mình chưa coi nên mình cũng ko biết bạn ơi, mình cũng ko đánh giá về anh Jang và phim đó mờ{:180:}.

Bình luận

ban ship toan la nguoi xinh dep tai nang ma dac biet la nhung nguoi ma minh rat thich moi chet ay chu ,minh cung mong la bin co the dong drama trong nam nay ma hop tac ss kim ha nul ,ji won cung ok l  Đăng lúc 1-5-2013 01:31 PM
Kim Ha Nuel vừa đóng với a Jang năm ngoái nên hơi khó. Phim này hài hước mà. Còn Ji Won thì tuyệt vời rồi :D  Đăng lúc 1-5-2013 12:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

210#
Đăng lúc 2-5-2013 20:13:54 | Xem tất
kiwi219 gửi lúc 2-5-2013 18:00
Mình xem xong phim rồi nên có vài dòng suy nghĩ tâm sự với mọi người cho thỏa

Bộ ...

Nhà mình 2 hôm nay vắng vẻ, vừa đi học về vào nhà đọc được luôn 1 bài dài của bạn{:161:}
Mình cũng như bạn, thích vai diễn của Bin hơn của anh Jang, tuy nhiên mình thực sự ko chú trọng nhiều về đề tài chiến tranh ác liệt như thế nào trong phim, tình cảm như thế nào trong phim bởi vì mình đã xem, đọc và tìm hiểu quá nhiều về nó, cuộc chiến tranh Triều Tiên cũng ko có gì lạ lẫm với mình. Mình ko biết bạn đã đọc 2 bài này của mình bên topic phim chưa nên mình copy lại mang về nhà 1 tý vì mình nghĩ cách đánh giá của mình về bộ phim hơi khác với mọi người, thực sự mình rất tò mò xem ko biết có ai có cùng cách đánh giá như mình về bộ phim này ko?{:180:}

Mình vừa xem lại bộ phim này xong. Có lẽ giống như nhiều người cảm nhận đó là một bộ phim cảm động về tình anh em nhưng điều làm mình thích nhất ở bộ phim chính là đã để cho chiến tranh hiện lên qua con mắt và tâm hồn của cậu học sinh Jin Seok - con mắt và tâm hồn của một đứa trẻ, và cuộc chiến tranh của người Triều Tiên dù dưới bất kỳ hình thức nào thì cũng vẫn luôn là cuộc chiến tranh của những người anh em.

Bài này là dép lại bài cho nàng kiều, viết câu cú cũng còn lủng củng, cơ mà lười chẳng mún sửa{:177:}

Mỗi người đều có những đánh giá, cảm nhận về bộ phim này khác nhau và có lẽ t có những cảm nhận khác với n. Nếu n nói anh Jang có 2 tính cách trong phim thì với t xuyên suốt bộ phim anh ấy chỉ có 1 tính cách - tính cách của anh thợ đánh giày Jin Tae hiền lành, còn những hành động sau khi nhập ngũ của anh ấy ko phải thuộc về tính cách mà nó chỉ là sản phẩm của một guồng máy chiến tranh. Ngược lại với vai Jin Tae thì t lại thấy vai Jin Seok mới là nhân vật có sự biến đổi, ko phải biến đổi trong tính cách mà biến đổi trong suy nghĩ và nhận thức. Trước đó Jin Soek là 1 chàng trai quá hạnh phúc khi đc sống trong tình yêu của mẹ và anh trai, cậu ấy vô tư tận hưởng tình yêu đó và chỉ biết đến có học hành, thậm chí khi những người bạn cùng trang lứa của cậu sôi sục đòi ra mặt trận chiến đấu thì cậu chỉ biết mếu máo và núp sau sự che chở của người anh trai, cậu ko hề quan tâm đến thời cuộc. Nhưng chỉ qua một thời gian ngắn sống trong môi trường của cuộc chiến tranh ác liệt, cậu đã từ một học sinh quá thơ ngây đó trở thành một người "chiến sĩ" mặc dù rằng ánh mắt và tâm hồn của cậu vẫn rất trong sáng, chỉ có điều thay đổi đó là cậu đã có trách nhiệm và nhận thức được vị trí của mình trong cuộc chiến tranh này chứ ko còn là chàng trai chỉ biết dựa vào sự che chở của anh trai. Với t, Jin Seok mới là tiếng nói của bộ phim về cuộc chiến tranh này. Trong bộ phim, cậu là người duy nhất tham gia vào cuộc chiến tranh nhưng đứng ngoài cỗ máy tàn bạo của cuộc chiến tranh đó: là người duy nhất lẻ loi, cô độc trước những lời tung hô về những thành tích của cuộc chiến; là người duy nhất luôn có những ánh mắt "ngang dọc" quan sát cuộc chiến chứ ko phải ánh mắt tiến về phía trước chỉ để tiêu diệt kẻ thù (mà kẻ thù ở đây đặc biệt hơn các cuộc chiến tranh khác, trước khi là kẻ thù họ những người anh em, là những người cùng mang một dòng máu Triều Tiên); là người duy nhất đau đớn, thất thần khi chứng kiến những người còn lại chỉ biết chém giết một cách dã man và vô nhân tính; là người duy nhất 2 lần tha chết cho kẻ thù dù rằng sau đó anh sẽ bị kẻ thù đứng lên tiêu diệt mình; là người duy nhất biết ôm lấy và bảo vệ đứa trẻ dù đó là những đứa trẻ của bên kia chiến tuyến; là người duy nhất giận dữ trước sự dã man của con người khi để họ đánh nhau giành miếng ăn cho sự sống... Tính cách của Jin Seok không thay đổi, ánh mắt và tâm hồn của anh không thay đổi dù có phải chứng kiến bao nỗi đau và sự tàn bạo của cuộc chiến tranh đi nữa, bởi vì nếu thay đổi anh sẽ bị cuốn vào guồng máy của cuộc chiến tranh và cũng sẽ trở thành một cỗ máy giết người như bao cỗ máy khác mà bất kỳ một cuộc chiến tranh nào cũng đều tạo ra những sản phẩm giết người như thế. Vì vậy, JIn Seok là tiếng nói nhân văn của bộ phim và là khía cạnh nhân đạo trong cuộc chiến tranh đầy ác liệt này, đặc biệt là một cuộc nội chiến. Ngoài ra nhân vật Jin Seok cũng là một nhân vật khá điển hình cho hình ảnh những thanh niên tri thức phải từ bỏ ghế đá nhà trường để tham gia vào các cuộc chiến tranh. Chính vì vậy t yêu nhân vật Jin Seok và hứng thú với nhân vật này hơn nhân vật JIn Tae rất nhiều (nói đúng ra là t chẳng hứng thú gì với nhân vật JIn Tae hết).

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách