Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2289|Trả lời: 2
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Movie "Joseon Magician" nhận được kỳ vọng bùng nổ - "Bao giờ cho đến tháng Mười ...Hai"

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 10-10-2015 20:26:15 | Xem tất
Cậu ơi fix title lại kìa, chữ movie bị typo rồi.

Hồi kỳ bạn người Hàn tớ quen trên twitter cũng có post ảnh tờ rơi lên cho tớ xem, và dù bạn ấy và tớ đều mê ông Lee béo nhưng lần đó post lên cả hai cứ trầm trồ vẻ đẹp của hai bạn trẻ. Bạn ấy nói ánh mắt lạc lõng của Go Ahra trên tờ rơi nhìn rất đẹp.

Tỉ năm thì ông Lee mới tạm dừng được việc đóng phản diện. Nhưng chẳng hiểu sao lần này tớ có linh cảm ông ý sẽ chết sớm . Vì đó luôn là một vòng luẩn quẩn của ông ý, tốt quá cũng chết, ác quá cũng chết, không bao giờ thoát kiếp chết.

Người tớ hóng hơn nữa là Bò béo thì chưa thấy xuất hiện. Trên poster tên ông ý cũng chỉ được xếp cuối, "and Kwak Do Won" thôi, nên chắc là vai diễn không lớn. Nhưng tớ mong sớm được thấy bộ dạng cổ trang của ổng. Cuộc đời đó giờ chưa từng đóng cổ trang đó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 10-10-2015 22:58:59 | Xem tất
melaina gửi lúc 10-10-2015 10:35 PM
Hơn 500 lượt xem và đây là thanh niên duy nhất phát hiện lỗi typo to như cái rổ và ...

Tớ thấy cái chữ "And..." trên poster phim Hàn nó nửa vời lắm. Trong Kundo tên ông Lee cũng xếp sau cái chữ "and" định mệnh đó, và kết quả là xuất hiện ngang ngửa nv chính. Trong C'est Si Bon tên Kim In Kwon cũng xếp sau chữ "and", xuất hiện vài cảnh rồi lặn mất tăm luôn. Thế nên lần này tớ lo cho số phận bạn Bò.

Tớ nói thật là thấy phim của ông Lee flop lòi ra ấy. Năm nay ngoài Assassination ra thì flop sạch mà. Thảm nhất phải nói là Perfect Proposal, chưa đầy 150k lượt xem nữa đã ngỏm. Nhưng mà JM ra mắt tháng 12 tớ nghĩ sẽ khác. 2 năm rồi phim lớn ra mắt tháng 12 đều thành công, 2013 là The Attorney, 2014 là Ode to My Father. Chỉ cần ra mắt tầm giữa tháng đổ về sau, ngay kỳ nghỉ đông - Tết dương lịch là ngon ăn luôn.

Về Sado thì tớ chưa thấy review nào chê. Họa chăng có những người không thích phong cách làm phim của Lee Jun Ik thì có chỉ trích một ít, chứ chê thậm tệ thì chưa thấy quả nào.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 10-10-2015 23:38:28 | Xem tất
melaina gửi lúc 10-10-2015 11:18 PM
Cùng cầu nguyện để nhân vật của Bò điên đừng flop  

Tớ thấy lượt xem của ...

Tính ra trong thời đại người người nhà nhà 10 triệu lượt xem như hiện nay thì Sado vẫn còn ì ạch lắm. Được ngay dịp lễ Hangeul mà lại đụng trúng The Martian quá mạnh nên Sado tuột xuống hạng 3 rồi (chả hiểu sao cái phim The Intern ở Hàn nó nổi thế).

Gì chứ tớ nản khoản PR của Lotte lắm. Tính tới giờ thì phim có lượt xem cao nhất của Lotte là The Pirates, mà cũng chưa có tới 10 triệu nữa. Lotte thì tầm 4-5 triệu là mừng lắm rồi. Mà phim Lotte thì khả năng được mang về đây chiếu cũng kha khá.

Cái phim ODMF thì nó chán thật, cả ngày hôm nay đã nói về nó rồi nên chắc tớ không nói về nó nữa .

Bình luận

Hehe, phim có hay có dở, review cũng có khen có chê, chứ phim nào cũng hay, ai xem cũng khen thì còn gì vui nữa hả cậu :v.  Đăng lúc 11-10-2015 07:14 PM
vừa tò mò lượn qua cái thớt OTMF và đã hiểu dc tâm sự của đồng chí ~~ (ôm ôm) có thể thẳng khái nói lên suy nghĩ của mình là điều đáng khâm phục  Đăng lúc 11-10-2015 06:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách