Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2016] Tru tiên - Thanh Vân chí/诛仙-青云志/Lý Dịch Phong, Triệu Lệ Dĩnh, Dương Tử: Vietsub EP 72 + 73 End HD

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 14-4-2016 22:40:18 | Xem tất
tru tiên - đại kỳ thư internet , mở đầu cho thể loại tiên hiệp ( có 1 chút ngôn tình )
đây cũng là loại truyện tiên hiệp đầu tiên mình đọc, về sau thì đọc rất rất nhiều , là t/p đc gọi là kinh điển khi nó xuất hiện , thực sự đáng đọc , hi
chém chút về nv của tác giả :
-  vì mình là fan cực lớn của tiên hiệp cũng như tru tiên nên khi xem qua tạo hình nhân vật vô cùng thất vọng T_T , t/g gần như xuyên tạc hoàn toàn nv , hic, mong là  khi xem phim sẽ đỡ hơn
- về Bích Dao : ai đã từng đọc tru tiên thì đều sẽ thấy BD là nv sẽ để lại cho bạn ấn tượng cực kỳ sâu sắc , từ câu chuyện thủa bé đến 1 câu " tình chú " đã lấy đi không ít nước mắt của độc giả .
- vì là fan tiên hiệp nên mình k thấm nổi phong cách làm phim tiên hiệp bh của TQ , vô cùng 3  , nên mình cũng k biết TLD thực ra cũng là vì ít xem phim TQ , thấy mọi ng đều chê khá nhiều nữ chính này , lúc đầu khi nhìn mình cũng hơi thất vọng 1 chút vì TLD không đc xinh như trong nguyên tác . Nhưng nv là do t/g vẽ ra ng thật thì đều k thể = như trong tưởng tượng đc. Nv BD vô cùng tinh nghịch thông minh hoạt bát mà TLD cũng có vẻ toát ra sự tinh nghịch của mình nên mình hy vọng vào nv này rất nhiều
- Lục Tuyết Kỳ : Dương Tử rất xinh đẹp, khá hợp vs kiểu nữ thần băng tuyết Lục Tuyết Kỳ , nhưng cứ cảm giác mắt DT hơi gian @@
-Trương Tiểu Phàm : hic, đây là nv mà đạo diễn đã phá tan tác hình tượng TTP trong nguyên tác , không còn ngây ngô, thật thà, có chút ngu ngốc và trông vô cùng bình dân nữa mà là 1 nv vô cùng đẹp trai , thư sinh huhu
Quỷ Lệ 10 năm đau khổ , vô cảm , biến đổi tâm tính từ thiện lương sang tà ác , ngoan độc không từ thủ đoạn thế mà lại thành soái ca lạnh lùng , thư sinh bóng đêm ??????????
đặc biệt vũ khí của TTP : Cây cời lò bếp lại thành micro ??????????????? hic
còn nv còn lại thì k có j phải bàn đều vô cùng xinh đẹp, à ngoại trừ Pháp Tướng , sư ở Thiên Âm Tự mà lại có tóc
Hy vọng khi bộ phim ra mắt sẽ đem lại cho mình cảm giác khác T_T dù sao cũng hóng 1 trong các tp mình yêu thích đc chuyển thể thành phim. mong phim ko đi quá xa nguyên tác
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 9-6-2016 14:32:57 | Xem tất
Lộng_Nguyệt gửi lúc 7-6-2016 10:22 AM
Lý Dịch Phong - quá đẹp trai so với Tiểu Phàm
Cây cời lò - quá sạch sẽ sáng sủa =) ...

Trương Tiểu Phàm biến thành Trương Bất Phàm roài
quá đẹp zai
hy vọng mấy cái kỹ xảo làm ngon tý k thì
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 25-7-2016 23:54:27 | Xem tất
Lộng_Nguyệt gửi lúc 7-7-2016 10:02 PM
Cá nhân mình cũng thấy truyện bình thường, không hay xuất sắc. Cốt truyện phần đầ ...

truyện bình thường , nhưng nó là mở đầu cho thể loại tiên hiệp nên thành ra gây sốt khi xuất hiện , có thể bạn k thích thể loại này
cá nhân mình lại cực thích tiên hiệp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 6-8-2016 15:02:01 | Xem tất
haiz chán, xem đến phút 36 tập 2 thì quyết định drop phim,
phim làm láo quá, phá tan nát nguyên tác roài
thất vọng
dù sao cũng tks sub team
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#