Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: petheo3000
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2017] Sóng Gió Cuộc Đời / Kluen Cheewit | Yaya Urassaya & Mark Prin Suparat | E15 End Completed

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 4-2-2017 20:04:57 | Xem tất
Phim này là phim thứ 3 mình coi Ya đóng với Pra'ek khác và dự là sẽ coi hết vì quá thích cách diễn của Ya.
Mới 4 tập thôi nhưng cực thích tính tự lập và kháng cự của Ya với những ai muốn hại ẻm.
Phim đầu mình coi là cao bồi gì đó cũng với P'Mark, phim này mình chưa ấn tượng lắm do nội dung hơi lằng nhằng nhiều nhân vật khác. Phim thứ 2 là Ya với P'Aum, mình chỉ coi mấy tập đầu là thấy cũng nản nên không xem tiếp nữa. Cho tới Kluen Cheewit này, mình thật sự rất thích luôn, Ya đóng đem lại cảm xúc rất thật, khóc cũng rất thật chứ không phải ép cho nước mắt cố ra.
Hy vọng từ giờ đến hết phim sẽ còn nhiều kịch tính hơn và tình tiết cũng gọn như 4 tập này.
Cám ơn subteam đã làm sub bộ phim này ạ! Khop khun mak ka!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 22-2-2017 21:42:21 | Xem tất
Xem bản raw tập 9, 10 mà không ngừng khóc lẫn cười xé gối cắn mền.

Thit bây giờ đã biết gọi điện thoại quan tâm, do mình coi 2 ngày rồi nên không nhớ rõ lắm nhưng mà nhắn tin hỏi thăm rồi người ta gọi dậy quất ngay cho 1 câu nào là tỉnh rồi à, uống chưa...pla...pla... Cực điểm là tập 10 lúc chạy trốn Sitha thì ảnh đã không cho bé Jee quay về vì "lo". Trời ơi 1 chữ nhảy ra không thể nào chụp kịp. Nhất là ảnh đã bắt đầu tin tưởng Jee khi ông Chaiyan xỉn ất ơ bày đặt không chịu về, ảnh nghe tiếng ông Chaiyan qua điện thoại mà vẫn lo cho Jee ở 1 mình với ông đó không an toàn, bảo về phòng khóa cửa ngủ đi. Trời ơi (lần 2), nhìn 2 người cười tủm tỉm mà tim mình muốn tan chảy theo. Chẳng biết Thit có nghi ngờ Jee lúc anh cảnh sát nói đây có thể là kế hoạch của Sitha cho Jee tiếp cận Thit để dò la xem Thit điều tra được gì không, nhưng nghe ảnh lo cho Jee là mấy cái lo lắng đó cũng tan biến 1 nửa.

Em Jee thì giờ thầy chọc cũng biết đỏ mặt rồi, hở 1 cái là lo Thit bị bắt đi mất. Vệ sĩ muốn 24/24 cho zai đẹp luôn. Mở miệng ra là sợ dì Wadee không còn ai, nhưng mờ em lo khóc hết nước mắt như vậy có ai tin không? Phải nói là Ya đóng cảnh khóc quá thật, nghe từng lời em nói với bà lúc mất mà lần nào mình cũng khóc, từ bệnh viện đến chùa, nhất là cảnh hôm qua lúc Jee đứng trước hòm bà, quay lại cảnh Jee về thăm bà mà mình không ngừng được nước mắt. Bà thương Jee dù Jee không phải cháu ruột của bà, nếu được kiếp sau Jee muốn được làm con của bà, quả thật thương Jee quá!

Càng ngày càng ghét ông Chaiyan, mình coi mà còn thấy khó chịu đối với 1 người đàn ông đã có vợ mà còn quan tâm người khác vậy huống chi Piak. Mình thấy Piak có thể là quá tay với mọi người nhưng thật ra có ai cho cô niềm tim đâu chứ. Thấy thương cô bao nhiêu thì ghét ông kia bấy nhiêu. Một người vợ có chồng là đạo diễn, tiếp xúc nhiều diễn viên nữ trẻ đẹp. là mình đã không yên lòng rồi, yêu thì có ai không ghen đâu. Nên dù có không thích cách Piak đối xử hung bạo nhưng thấy thương cổ nhiều hơn.

Hy vọng là phim cho mình thêm nhiều nhiều cảnh ngọt ngào của Thit Jee để tưới mát lại con tim héo mòn chờ đợi phim tiếp. Cám ơn subteam rất nhiều vì đã sub 1 bộ phim hay đến vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 23-2-2017 22:31:50 | Xem tất
Muathu gửi lúc 23-2-2017 02:15 PM
Hi bạn và cả nhà!

Hôm nay, mình mới có thời gian để viết bài cùng với bạn và m ...

Mặc dù mình bị deadline dí bù đầu bù cổ nhưng cũng phải nêu cảm tưởng vài dòng về 1 ý trong bài của bạn mà mình rất thích. Thật ra mình chưa kéo hết lên đọc các bài cảm tưởng trước của mọi người nên mình biết mọi người bàn luận về việc nếu Tiw còn sống thì Thit sẽ yêu ai. Mình cũng rất đồng ý với quan điểm của bạn.

Mình thấy tình yêu của Thit và Tiw cứ trong sáng kiểu gì đó, dạng như tình yêu mà chỉ gặp rồi quan tâm hỏi han vậy, nó êm đềm quá đỗi (dù mình cũng mong là ngoài đời tình yêu của mình cũng có thể bình dị, êm đẹp thôi). Nên mình bị hấp dẫn bởi tình yêu vào sinh ra tử của Jee và Thit hơn. Mình cảm thấy Jee hy sinh cho Thit nhiều quá nhưng xét về tính cách của Jee thì mình thấy Jee làm vậy là hợp lý. Bởi vì đầu tiên mà Jee cảm thấy mình có lỗi khi làm 1 người vô tội phải ra đi (dù không phải lỗi Jee nhưng Jee không thể xoay chuyển tình thế được), thứ 2 Jee là một người quan tâm đến những người xung quanh và nhất là họ là những người tốt, Jee không thể thấy chết không cứu. Rồi từ những hành động quan tâm nhỏ nhật của Thit như cứu Jee, quàng áo lúc tay Jee đau... đã làm Jee cảm thấy khác hơn là quan tâm đến 1 người. Còn về Thit thì mình cảm thấy Thit bị yêu Jee hơi nhanh 1 chút, dạng như mình mong muốn là Thit yêu Jee vì con người Jee, là lúc Thit biết được tại sao Jee ko đầu thú, tại sao Jee lại nói chuyện với mẹ mình như thế... hơn là vì Jee xả thân cứu Thit. Vì lúc cứu xong thì Thit vẫn còn nhớ về Tiw mà. 1 phần mình chưa biết đến truyện nên có thể chưa thấm lắm.

À cho mình hỏi là lúc sau Jee có em bé với Thit lúc nào vậy bạn? Mình hóng quá, coi raw xong qua vietsub mình hay tua tới mấy đoạn chưa hiểu nên thật sự chi tiết trong phim mình không nhớ rõ được hết nữa. Nhưng chắc chắn sẽ xem lại khi qua mùa được nghỉ.

Còn muốn viết nhiều lắm mà đợi hết tuần này mới có thể vào tám tiếp với mọi người. Avatar bạn cũng là 1 bộ phim làm mình yêu thích cuồng nhiệt lắm nhé! ^^

Bình luận

Dạo trước, mình cũng mê " Hậu duệ mặt trời " lắm! Thói quen của mình là khi viết về phim nào thì sẽ để Avatar phim ấy nhưng bây giờ cũng lười thay quá!   Đăng lúc 24-2-2017 09:23 AM
Đồng cảm nhé!  Đăng lúc 24-2-2017 09:20 AM
Chắc là tập sau mới có tình tiết em bé đó nha bạn  Đăng lúc 23-2-2017 11:47 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
XGirls89 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách