Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: kamyo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Điền Văn] Hồng Phai Xanh Thắm | Quan Tâm Tắc Loạn (Chương 119 - 120) update 22/12)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 9-3-2015 18:37:50 | Xem tất
Bộ điền văn này mình đã đọc rồi, phải nói là rất xứng đáng là một trong những tác phẩm tiêu biểu cho dòng điền văn trọng sinh, xuyên không, gia đấu dài dằng dặc

Bộ này tuy dài hơn 200 chương nhưng so với độ dài trung bình của thể loại điền văn thì mình nghĩ là vừa phải, đọc rất thích, hấp dẫn. Truyện đặc biệt hơn các quyển khác chủ yếu ở cách tác giả xây dựng các nhân vật, họ không quá hoàn hảo, ai cũng có nét ích kỷ riêng. Nữ chính và nam chính tổng thể thì khá xuất sắc nhưng mà tính cách thì rất độc đáo. Ngoài ra thì mạch truyện đi theo giọng kể ngôi thứ nhất của nữ chính nên văn phong đôi chỗ vô cùng hài hước

Nữ chính tuy giỏi nhưng về cơ bản là lười, có đôi lúc rất lười Có điều chị này thông minh, tính thẳng thắn, biết nhẫn nhịn, sống rất có tình. Nam chính tính cũng rất được, không phải dạng hoàn hảo, cũng có tuổi trẻ bồng bột, chịu nhiều tổn thương. Lý do anh đổ chị cũng rất buồn cười, chủ yếu là do tò mò, rồi dần dà để ý, tò mò vì lẽ gì thì bạn đọc cứ từ từ đọc truyện sẽ rõ. Tình yêu đôi này là kiểu mưa dầm thấm lâu, lấy nhau nghiêng về lý do thích hợp hơn là yêu, nhưng sau này dần hiểu nhau hơn thì cả đôi bên đều sống rất có tình, đặc biệt là nữ chính, châm ngôn tình yêu của chị ấy rất đặc biệt, mình k nhớ chính xác nhưng đại để đối với chị ấy thì "tình yêu thật sự đôi khi không phải do đối phương quan tâm, chu đáo đến bạn nhiều bao nhiêu, mà nó thể hiện chính ở lúc đối phương sẵn sàng làm những điều ngu ngốc, điên dại vì bạn như thế nào".

Ngoài tình yêu ở đôi nam chính thì mình thích nhất là tình cảm bà cháu giữa nữ chính và Thịnh lão thái thái, đấy chính xác là tình thân ruột thịt giữa những người trong gia đình thật sự, sẵn sàng hy sinh hết mình vì nhau.

Những tranh chấp càng về cuối truyện càng đặc sắc, thật sự là bộ này vô cùng đáng đọc.

Mong là bạn editor sẽ theo được bộ này đến cùng

Bình luận

hóa ra là còn 1 nhà nữa cơ à, lúc tớ làm check k có ai mà :)) à mà lần sau cậu comment dài thì ấn vào nút Trả lời quote bài của tớ luôn cũng đc :D  Đăng lúc 9-3-2015 08:56 PM
tác giả lại còn lồng lý luận, phân tích về nhân vật cổ đại theo lối hiện đại nữa, rất đặc sắc, hỏi sao lại đứng top^^ Tớ xác định làm đến cùng  Đăng lúc 9-3-2015 08:51 PM
biến thế nào, có điều edit những chương đầu đã thấy hay rồi, đúng là khác biệt so với nhiều bộ điền văn, các nhân vật rất đời, nữ chính rất thú vị   Đăng lúc 9-3-2015 08:50 PM
thế thì còn một nhà nữa cơ, bạn ý edit đến c30 rồi nhưng mà văn phong hơi hướng convert:P Tớ edit đến đâu đọc đến đó nên về sau cũng k biết diễn  Đăng lúc 9-3-2015 08:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 9-3-2015 21:22:00 | Xem tất
kamyo gửi lúc 9-3-2015 09:07 PM
Chắc nhà kia làm sau nhà cậu, tớ rình thấy bạn ấy ko update nữa nên tớ mò đi edit.  ...

Trường Bách, Hoa Lan với Minh Lan tính cách giống nhau, đều kiểu thông minh, thẳng thắn, nói ít làm nhiều. Nhưng mà Hoa Lan có nét "đầu gấu" hơn Minh Lan, tớ thích những lúc Hoa Lan mắng bà mẹ Vương thị với cả cô em gái Như Lan vì những lúc đầu óc thiển cận ấy Hoa Lan là kiểu tuy quan tâm đến người ruột thịt nhưng k vì thế mà đối xử khác biệt em gái cùng cha khác mẹ Minh Lan, có điều Hoa Lan thẳng thắn là thế mà vẫn phải nhịn bà mẹ chồng 10 năm mới sống thoải mái được, cũng may mà còn có ông chồng biết thương vợ. Tính ra trong 4 chị em gái thì Minh Lan vẫn tốt số nhất, vì bà mẹ chồng của Minh Lan chỉ là mẹ chồng hờ thôi, lại còn mâu thuẫn với chồng nữa nên tự dưng vợ chồng thành 1 phe luôn, vả lại ông chồng của Minh Lan là nhắm chị ấy trước, quyết tâm lập mưu rước bằng được chị ấy về, chứ 3 chị em gái kia ai cũng vừa phải đối phó với mẹ chồng, chị em dâu các kiểu, vừa phải phần nào đó vừa chăm sóc vừa đối phó với chồng =.=

Tớ thích đoạn tranh chấp cuối truyện của Minh Lan với bà chị của Vương thị ấy, xời, cứ gọi là chị ấy bất chấp tất cả luôn, vì người thân của mình, nhà chồng nhà mẹ đẻ đây có thể k cần luôn :v

Hồi xưa tớ cũng k hiểu tại sao ng ta có thể đọc được văn cv thể loại câu cú ngược lung tung mà vẫn thấy hay, sau này máu thể loại điền văn quá rồi tự mình lọ mọ đi đọc, đọc qua vài bộ, dần dần cũng hiểu ra quy tắc, đỡ phải chờ edit rõ là lâu

Bình luận

đang đọc truyện, thấy bạn binh luận cũng ham hố vào com phát, ngày xua đọc edit, bộ dài cái là chờ dài cổ, nóng ruột chơi lun convert lâu dần coi quen há há  Đăng lúc 19-3-2016 03:35 PM
Tớ vẫn chưa qua được chướng ngại tâm lý câu cú lủng củng, dạo này nhiều bạn edit điền văn, dự là 1 năm tới sẽ có nhiều bộ hoàn nếu k ai drop :(  Đăng lúc 10-3-2015 08:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 12-6-2015 12:44:55 | Xem tất
E hèm e hèm, editor không nên vừa edit vừa chêm thêm nhận xét vào cuối câu như thế nha

Nhưng mà kể ra chương này cũng buồn cười quá, mấy chị nha hoàn mỗi người mỗi tính, càng đọc càng thấy buồn cười quá thể

Từ trước đến giờ mấy truyện điền văn mình đọc toàn hoặc êm đềm quá hoặc là dữ dội quá, giờ đọc lại truyện này càng thấy mọi thứ rất vừa phải, thích nhất là cái giọng điệu tưng tửng của tác giả, hài hước nhưng mà không bị phô, thích cả cách edit của bạn nữa, nghe rất gần gũi ^^~

Mỗi tội là nam chính sao mãi chưa lên sàn, hóng anh í quá cơ

Bình luận

định lực của b tốt ghê. t đọc về 2 e nha hoàn này mà tức bỏ xừ ra...  Đăng lúc 17-6-2015 02:29 PM
Anh nam chính lâu lên lắm :( Truyện điền văn thường thế mà :((  Đăng lúc 12-6-2015 01:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 23-5-2016 11:24:45 | Xem tất
Ôi ngoảnh đi ngoảnh lại chị Kamyo đã edit đến chương cầu hôn rồi, vậy là truyện chỉ còn hơn một nửa nữa thôi

Đọc chương này thích quá đi mất, thích nhất cái đoạn đấu khẩu giữa hai anh chị, thích hơn cả là lúc anh ấy chỉ thẳng ra rằng: "Dường như nàng rất sợ mình không giống người bình thường, cố hết sức để giống người bình thường", tuy việc này làm tổn thương đến chị nhưng đồng thời cũng thể hiện rõ là anh ấy rất rất rất hiểu chị

Thích cả cái cách anh cam kết sẽ để chị được sống một cuộc sống không cần phải nhẫn nhịn hay nhường nhịn ai, vị thế anh thế nào thì chị thế ấy Riêng câu này đã đủ để bắn like ngàn tim cho anh và cho vào top các câu nói cảm động nhất trong ngôn tình roài ấy chứ Với lại anh tuy là người cổ đại cơ mà tư tưởng bình đẳng giới giống hiện đại quá

Chị kamyo ơi chị cố lên nhé, dần dần rồi cũng sẽ cán đích thôi, hi hi

Hôm trước em giở bản convert ra định đọc lại mấy đoạn hay hay, nhưng mà đọc giữa chừng nó không liền mạch nên chẳng hiểu gì, nhân vật thì quên tùm lum tà la >.< Mà đọc lại từ đầu thì hổng có thời gian, vậy nên là lại đành chịu, hóng dài cổ chờ chị để luyện lại một thể, he he

Bình luận

Chị đang cố đây, sắp lấy nhau rồi, edit cực khổ gần trăm chương anh mới úp sọt chi :))  Đăng lúc 23-5-2016 12:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 2-7-2018 16:32:23 | Xem tất
Trangnhim gửi lúc 11-6-2018 08:55 PM
Chị Kamyo ơi, trang chủ mình bên wordpress bị chặn rồi ạ?

Chắc là chặn chung đấy, bạn đổi dns theo chỉ dẫn trên mạng là vào được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách