Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 94902|Trả lời: 1942
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Phòng 888] ღ*♥*ღNơi yêu thương không thể nói bằng lời ღ*♥*ღ

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
#
Lý Dịch Phong/李易峰

Ngày sinh: 4/5/1987
Quê quán: Thành Đô, Tứ Xuyên, Trung Quốc
Nghề nghiệp: Diễn viên, ca sĩ
Nhóm máu: AB
Chiều cao: 1m81, Cân nặng: 60kg
Chòm sao: Kim Ngưu
Học lực: Viện Điện ảnh Truyền hình - Đại học sự phạm Tứ Xuyên
Tác phẩm tiêu biểu: Cổ Kiếm Kỳ Đàm, Thiên kim trở về...

Sự nghiệp:

Năm 2007: Lý Dịch Phong tham gia chương trình "Cố lên, chàng trai" và bắt đầu gia nhập làng giải trí. Tháng 11/2007 phát hành ca khúc đầu tiên "Người tôi yêu làm tổn thương tôi sâu sắc". Tháng 12/2007 phát hành "Cỏ 4 lá"

Năm 2009:Lý Dịch Phong tham gia bộ phim đầu tiên chuyển thể từ manga "Hoàng tử tennis". Tháng 5/2009 phát hành album đầu tay "Tiểu tiên sinh".

Năm 2010: tham gia phim "Cổ tích một chuyện tình"  cùng Minh Đạo, Trần Đình Ni.

Năm 2011: tham gia phim "Hạnh phúc ngày nắng" cùng Hạ Quân Tường, Trương Quân Ninh, đoạt giải nam diễn viên mới xuất sắc nhất TV Drama Awards 2011. Cũng trong năm này, Lý Dịch Phong đóng bộ phim điện ảnh đầu tiên "Love Sick" cùng Lâm Y Thần và Trần Bách Lâm.

Năm 2012: tham gia các phim: Hạnh phúc 3 sao (cùng Lam Chính Long, Dương Cẩm Hoa), Lời nói dối ngọt ngào (cùng Tiết Khải Kỳ), Kẻ săn tiền thưởng (cùng Thư Sướng, Trần Hiểu), Love Actually (cùng Lee Da Hae, Trịnh Nguyên Sướng).

Năm 2013: Lý Dịch Phong đóng vai Lâm Hạo trong "Thiên kim trở về" cùng Lý Thẩm, Lý Uy, đoạt giải Nam diễn viên được yêu thích nhất và Thần tượng có diễn xuất tốt nhất.

Năm 2014:
Đóng vai Bách Lý Đồ Tô trong tác phẩm "Cổ Kiếm Kỳ Đàm" cùng Dương Mịch, Trần Vỹ Đình, Kiều Chấn Vũ, Chung Hân Đồng, Mã Thiên Vũ, Trịnh Sảng...đồng thời thể hiện ca khúc chủ đề phim "Kiếm Thương".
Đóng vai Trần Tam Lục trong "Oan gia xinh đẹp vui vẻ" cùng Dĩnh Nhi, Ngô Thiên Ngữ
Tham gia "Hoạt sắc sinh hương" cùng Đường Yên, Trần Vỹ Đình, Thư Sướng.

Weibo Lý Dịch Phong: http://weibo.com/liyifeng2007?from=feed&loc=nickname
Baidu: http://tieba.baidu.com/f?kw=%E6% ... e=utf-8&fr=wwwt

Nguồn: http://baike.baidu.com
Trans by me

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
sis_wanabe + 5 Tẻ Tẻ :xxx
Lộng_Nguyệt + 5 Cố gắng 6 năm mới thành tựu, come .
.Me. + 5 Đẹp troai ♥
yotomo + 5 đợp chai woooo ss ui

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1942#
 Tác giả| Đăng lúc 28-1-2017 23:20:33 | Chỉ xem của tác giả
Cầu chúc cậu một năm mới bình an, vui vẻ.
Vẫn luôn yêu thương và bên cậu <3 <3 <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1941#
Đăng lúc 12-10-2016 13:27:44 | Chỉ xem của tác giả
Bữa giờ dân tình đang rần rần ship thuyền Phong Đình, Tối qua giờ thì dậy sóng tin đồn của Phong Hành. Thấy dân tình bảo tiểu thịt tươi đó có vẻ giống Phong Phong. Đừng nha, đừng làm ấn tượng đẹp của bạn trong mình mất đi nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1940#
Đăng lúc 18-3-2016 13:56:07 | Chỉ xem của tác giả
mị dạo nì mị là mị bị bấn loạn phong meo kinh khủng
trước thích mỗi hình huge giờ có thêm meo meo r. hehee
sao đi đâu iem cũng tưởng tưởng ra nó là con mèo cụp đuôi thế nhỉ :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1939#
Đăng lúc 10-2-2016 20:04:23 | Chỉ xem của tác giả
Chỉ mới biết Lý Dịch Phong qua bộ Cổ kiếm kỳ đàm thôi

Lúc đầu thấy kites quảng cáo nhưng chẳng coi vì nghe người ta bẩu DM diễn không hay

Nay rảnh rỗi ngồi xem, và đổ đứ đừ Phong Phong.

Không thể nhận là fan, vì không biết có theo dõi anh lâu dài không, nhưng ai có link weibo chính thức của Phong ca thì cho gia nhé. Xie xie xie xie

Bình luận

cái này ta mãi vẫn không đăng ký đc, đòi hỏi số đt gì đấy, làm sao phải làm sao đây  Đăng lúc 18-2-2016 08:58 PM
weibo PP nè bạn: http://weibo.com/p/1003061291477752/home?from=page_100306&mod=TAB&is_all=1#place  Đăng lúc 12-2-2016 07:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1938#
 Tác giả| Đăng lúc 9-11-2015 23:20:39 | Chỉ xem của tác giả
pl.libra gửi lúc 9-11-2015 11:15 PM
bạn ơi mình đang ở Malay, và thẻ ngân hàng của mình là visa, cũng k thể thanh toán  ...

Nếu bạn thấy trên wechat của bạn có dịch vụ để mua icon của PP thì bạn thử xem có mua được ko? khi thanh toán thì người ta sẽ hiện lên các ngân hàng liên kết, bạn cũng thử tìm xem có ngân hàng của bạn ko chứ mình ko chắc lắm. Ngoài PP ra thì còn có Ngô Diệc Phàm và Nghê Ni.

Bình luận

ko có gì đâu b  Đăng lúc 9-11-2015 11:28 PM
cảm ơn bạn nhé :3  Đăng lúc 9-11-2015 11:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1937#
Đăng lúc 9-11-2015 23:15:33 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 9-11-2015 09:59 PM
Mình đã down về và đang sử dụng đây bạn ạ.
Nói chung ngắn gọn vlà : Sướng và ko ...

bạn ơi mình đang ở Malay, và thẻ ngân hàng của mình là visa, cũng k thể thanh toán được trên wechat sao? hình như ngoài PP ra còn có nghệ sĩ khác đúng không?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1936#
 Tác giả| Đăng lúc 9-11-2015 21:59:52 | Chỉ xem của tác giả
pl.libra gửi lúc 7-11-2015 11:09 PM
đêm qua bộ 24 icon của idol nhà vừa ra mắt, chế đang phân vân có nên down wechat và m ...

Mình đã down về và đang sử dụng đây bạn ạ.
Nói chung ngắn gọn vlà : Sướng và ko đã gì cả, vì icon như thế vẫn còn quá ít mà PP thì lại quá ư cute, đáng yêu ko chịu nổi, giờ mở wechat ra là chỉ muốn đc tung mấy cái icon ấy lên thôi
Còn việc bạn phân vân có mở hầu bao ra ko thì mình nghĩ với số tiền 6 tệ = khoảng 20k thì cũng xứng đáng để mở, nhưng có điều là hình như dịch vụ này chỉ dành cho những người đăng ký tài khoản bên TQ mới hiện ra để mua đc, và bạn cũng phải có tài khoản ngân hàng trong hệ thống ngân hàng của TQ để trả tiền. Có 1 số mifeng ở VN nhờ mình mua nhưng khi mình đăng nhập vào wechat của họ thì ko tìm thấy dịch vụ ấy nên ko thể mua và thanh toán được.
Một vài thông tin cho bạn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1935#
Đăng lúc 7-11-2015 23:09:59 | Chỉ xem của tác giả
đêm qua bộ 24 icon của idol nhà vừa ra mắt, chế đang phân vân có nên down wechat và mở hầu bao ra down icon về xài
nhà mình có ai down chưaaaa? thấy thế nào? cho chế ít preview đi nào :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1934#
Đăng lúc 29-9-2015 21:35:45 | Chỉ xem của tác giả
Hú Hú ay za sao không có ai vậy mọi người đâu hết cả rồi
Nhà mình dạo này vắng quá nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1933#
Đăng lúc 27-8-2015 22:34:22 | Chỉ xem của tác giả
Hề lố ố ố ố ố ố
Có ai ở nhà không ạ???
*gào thét*
Mem mớiiiiiiiiii chào mọi người
*ho sù sụ*
Nhà đi đâ vắng quá

Bình luận

May quá là nhà vẫn có người =)) Mình tưởng bị kì thị T.T Đi đâu cũng không có ai :))))))  Đăng lúc 30-8-2015 12:07 AM
chào bạn=)))))))) có mình nè=)))))  Đăng lúc 29-8-2015 11:49 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách