Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Leebabycutepro
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[House] Ha Dong Hoon - Hoonie - Hội trưởng trẻ con trong xóm - Nơi tụ tập tất tần tật về Ha bánh bèo

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 20-8-2014 20:49:28 | Xem tất
Leebabycutepro gửi lúc 20-8-2014 04:12 PM
Một tập Infinite Challenge vô cùng ý nghĩa và cảm động khi các thành viên đã chuẩn b ...

Hôm qua xem nguyên tập, đến đoạn này là ss khóc thật luôn em ạ

Em post 4 tấm trong bộ gif rồi nên ss sẽ post 4 tấm còn lại nha, vì thấy hay và đẹp í ^.^ rất điển hình đặc trưng của HaHa :3

Cr: runningmanedits tumblr
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 5-11-2014 00:25:56 | Xem tất
Issac gửi lúc 4-11-2014 10:26 PM
Sau khi biết tin này ss vừa dạo 1 vòng mấy trang lớn thì đúng là Haha bị gạch đá t ...

theo ss hiểu thì MC Mong né tránh nghĩa vụ quân sự từ năm 18 đến 30 tuổi

còn vụ nhổ răng là do bác sĩ chỉ định, cái này đã được làm rõ rồi

với nếu ss không nhầm thì sau đó MC Mong cũng đã đề nghị được tham gia nghĩa vụ quân sự nhưng bị từ chối do quá tuổi và không đủ sức khỏe

phạt thì cũng bị phạt rồi, đối với nghệ sĩ mà né tránh 5 năm cũng đã là khoảng thời gian cực kỳ dài

tên tuổi bị vấy bẩn không còn gì mà vẫn còn bạn bè xung quanh giúp đỡ thì ss không nghĩ MC Mong tệ hại đến mức xứng đáng bị gạch đá kinh khủng cỡ vậy, đừng nói đến chuyện bạn bè hoạn nạn có nhau

nói thật là ss thấy netizen bên đó cứ như kiểu muốn dồn người ta đến bước đường cùng mới chịu, lỡ như người ta không chịu nổi áp lực rồi tự tử thì lại...

tội nghiệp HaHa, vụ này chưa xong đã đến vụ kia

Bình luận

với quan trọng là thấy tội nghiệp HaHa -.-"  Đăng lúc 5-11-2014 01:38 AM
với ss nghĩ mệt mỏi như vậy đủ rồi, nên để người ta còn đường mà sống tiếp.  Đăng lúc 5-11-2014 01:36 AM
vụ này không thể nào bằng việc giết người, mà nếu ss ko nhầm thì có ai đó giết người giấu xác mà vẫn làm trong truyền hình đ.c thì vụ này như thế là quá.   Đăng lúc 5-11-2014 01:35 AM
hồi đó ss còn chưa quan tâm đến k-pop, h0h0 ~ đến giờ ss biết là do ầm ĩ quá ko biết ko đ.c. ss thì nghĩ tòa đã xử phạt xong thì là xong. đối với ss thì  Đăng lúc 5-11-2014 01:34 AM
hết đổ thừa quản lí tới bác sỹ,xong nói ko biết qui định này nọ..thử hỏi tất cả nam giới ở HQ đều biết mà ảnh ko biết thì quá vô lí,từ đầu xl là xong!   Đăng lúc 5-11-2014 01:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 5-11-2014 20:55:32 | Xem tất
Issac gửi lúc 5-11-2014 10:59 AM
Đúng rồi sis,bên Hàn từng có 2 nghệ sỹ liên quan tới vụ án giết người nhưng cuối ...

nãy viết cũng khá dài rồi mà mất, haiz.

ss có thể hiểu quan điểm của K-net nhưng không có nghĩa là có thể đồng cảm với họ. việc giết người là chuyện thường, cũng chẳng phải việc của mình, nên có thể chấp nhận, không cần nhắc nhiều, vẫn có thể tiếp tục thấy mặt mấy người đó trên truyền hình?

ss cũng hơi thắc mắc ở điểm là nếu MC Mong đã nói khơi khơi như vậy thì sao phát quyết cuối cùng lại là "cleared of intentionally pulling out healthy teeth to be exempted from military duty". ss không nói MC Mong không làm gì sai, nhưng theo ss thấy nếu đã được xác nhận như vậy thì ss không gộp chung việc nhổ răng này vào tội chung. cái sai là đã không thực hiện nghĩa vụ sớm hơn khi còn có thể. mà nếu thật sự sau đó MC Mong đã yêu cầu để được thực hiện nghĩa vụ mà bị từ chối thì ss cũng không rõ là có thể làm gì thêm.

với nói thật với em là ss không tin trang pann đó cho lắm. mấy lần thấy trang này dẫn chứng cứ sai từa lưa để tạo ghét bỏ cho nhiều người rồi. còn k-net thì ss cũng đọc để biết vậy thôi, vì dù sao ý kiến của họ cũng không phải là đại diện cho ý kiến của cả đất nước. nếu cả nước đều ghét bỏ và muốn tẩy chay MC Mong như vậy thì tại sao cái album mới ra này đã có thể càn quét sạch bách các bảng xếp hạng ngay khi mới ra, các bài hát trong đó thì lần lượt trụ hạng cao và vững trên instiz mấy ngày nay. còn nếu nghe để tìm cớ ghét bỏ thêm thì ss chịu rồi. ý kiến của k-net có sức mạnh lớn và có thể thay đổi nhiều thứ, nhưng quan trọng là người ta để nó có sức mạnh đến đâu. lý của họ thì có đấy, nhưng cái vô lý trước mắt là đang cố tình phá hoại sự nghiệp của một người vô tội.

chưa biết sự việc sẽ đến đâu, nhưng hy vọng HaHa sớm qua kiếp nạn, và chú Yoo không bị ảnh hưởng nhiều...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 6-11-2014 02:20:07 | Xem tất
Issac gửi lúc 5-11-2014 11:38 PM
Em nghĩ trong chuyện này quan điểm của em trái ngược với sis,em vẫn giữ lập trường, ...

ss không biết tiếng Hàn nên không check từ trang Hàn, ss chỉ dựa vào nguồn duy nhất là từ wikipedia. trang đó ai cũng sửa được nhưng cũng có moderator và được quản lý khá chặt chẽ nên ss tin nó hơn là trang pann kia. vụ của MC Mong thì ss không rõ, nhưng hiện giờ ss nhớ ít nhất có một lần vụ của Sulli với một lần vụ của Nam nhóm Winner đều là misleading hết. tiện đây em nhắc đến IU thì nói thật với em là nhờ vụ đó nên ss mới thấy, netizen nói gì thì nói, ngoài đời thật vẫn rộng lớn hơn nhiều. lúc em ấy bị scandal, đọc comment của netizen mà nghĩ sự nghiệp của em ấy tiêu rồi, không thể vực dậy được, nhưng đến lúc comeback và dần dần về sau mới thấy em ấy vẫn được yêu mến như thường, từ già đến trẻ. netizen đổ xô hòa bầy nói ghét cho sướng miệng nhưng ở ngoài đời đâu phải ai cũng quan tâm. cái nữa ss muốn đính chính là không phải ai ra album comeback cũng dễ dàng chiếm lĩnh bảng xếp hạng, cũng trầy trật lắm mới được và hoàn toàn không dễ để trụ hạng lâu cỡ vậy đâu. mạnh đến mấy thì cái digital đó cũng khó nói lắm.

thôi chúng ta dừng việc tranh cãi về vấn đề này ở đây nhé, ss đồng ý với em là MC Mong sai và HaHa không sai. quan trọng là giờ không biết IC thế nào. hy vọng cả HaHa và chú sẽ cùng vượt qua được chuyện này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 9-11-2014 21:30:56 | Xem tất
mới đọc được bài này về HaHa và Running Man

http://www.thestar.com.my/Lifest ... -Running-Mans-HaHa/

What is that one important thing to know early on in the republic’s highly competitive entertainment scene?

“Sacrifice,” he answers as he stares intently into my eyes. A solemn expression briefly passes over his face before being replaced with a genuine smile.

haiz...

Bình luận

em cũng đọc bài này rồi. hic  Đăng lúc 9-11-2014 09:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách