Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 71729|Trả lời: 0
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[MBC 2014] Hướng Mới Cuộc Đời/ A New Leaf - Kim Myung Min, Kim Sang Joong, Park Min Young [Vietsub E07]

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 18-6-2015 18:01:11 | Xem tất
Tức chết đi được. Viết gần xong rồi bấm nhầm nút Refresh thế là mất tiêu hết
Thôi ráng ngồi type lại, xem xong 16 ep có chút tức tối nên phải xả

Nửa đầu của bộ phim khá hay và lôi cuốn do tình tiết nói về luật dân sự, dễ hiểu và có điểm nhấn. Nửa sau thì khá chán, toàn là luật kinh tế, tài chính, phải coi đi coi lại mới hiểu được chút chút, mà nhịp phim cứ đều đều may mà mình hâm mộ bác già nên cũng ráng ngồi ngắm bác cho hết, chứ ko thì bỏ giữa chừng lun rồi. Phải nói trong tất cả các bộ phim của bác, tạo hình trong phim này của bác là chất nhất. Nhìn trẻ ra cả chục tuổi. Thích nhất là style đồ mặc ở nhà của bác, nhìn iu chết đi được

Phim bị cắt mất 2 tập nên kết thúc hơi bị chóng vánh và ko ấn tượng lắm. Có cảm giác như tình tiết bị cắt bớt nhiều. Và cái điều làm mình ức chế nhất là cuối cùng tình yêu của bác lại dành cho YS chứ ko phải là JY. Thật ko thể tin nổi =.=" Từ đầu phim đến tập 14 mọi thứ tiến triển đều dành cho SJ & JY. Đùng một cái sang tập 15 SJ bảo "chẳng có cảm giác gì", "nhớ YS" và thế là hết. Có thể hiểu được SJ từ đầu chẳng thể hiện cảm xúc đặc biệt gì cho JY (vì nhân vật này phải là một luật sư kiểu mẫu, việc phát sinh tình cảm nam nữ trong thời điểm này - giữa ngổn ngang những gạch đá, trách nhiệm... mà SJ-quá-khứ để lại cho bác - là không nên) nhưng còn JY thì thật ko hiểu nổi. Cô ấy rõ ràng có những cảm xúc đặc biệt dành cho SJ trong các tập trước. Và sang tập 15 thì cũng "chẳng có cảm giác gì" và còn cười vui vẻ khi thấy bác bỏ việc đi gặp YS khi YS về nước. Ức chế chỗ này. Kịch bản dường như bị chuyển hướng. Tại sao lại như vậy? Mình ko thấy có lý do nào hợp lý cho chuyện này. Như vụ tình tiết bị cắt giảm, kết thúc vụ án cuối ko rõ ràng thì còn hiểu được vì phim bị cắt tập và thời điểm đó ở HQ đang xảy ra vụ chìm phà thảm khốc -_-

Hết 16 tập, tiếc cho một dự án không mấy thành công của bác. Hơi thất vọng nhưng dù sao thì, cái được nhất là được mãn nhãn ngắm nhìn bác già iu quý trẻ ra, đẹp trai hơn sau 2 năm kể từ KOD ) Iu bác, hóng Detective 2 của bác. Chúc bác có nhiều dự án thành công hơn nữa. I love u, KMM <3

Bình luận

uhm loveline kiếm lòi con mắt êch mà ko thấy đâu! :)) nhưng đc cái hint của 2 chú già má ơi nó tung tóe! :D  Đăng lúc 20-7-2015 08:47 AM
@feeling: Hello, hello feeling :3 Chúc 2 bợn cuối tuần zui zẻ ná :)))  Đăng lúc 17-7-2015 09:10 PM
Thanks nàng vì cái news mới nhá..... iu nàng, moaz moazzz :* ta đi lùng DK2 đây :))))  Đăng lúc 17-7-2015 09:09 PM
Còn vụ một năm sau mới xem được thì mong nàng thông cảm, hồi đó đúng hồi thi tốt nghiệp, thi xong lại lu bu wá nên vừa rồi mới xem, hí hí :3  Đăng lúc 17-7-2015 09:08 PM
Bởi vậy làm sao mà ta ko khỏi đao lòng trước cái kết thúc như thế được T___T  Đăng lúc 17-7-2015 09:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách