Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: minh-minh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Mangaka] CLAMP ...

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 15-9-2011 08:37:00 | Xem tất
Xong rồi phải không nhỉ ^^
Bóc tem này ^^
Chờ chủ nhà mãi muốn vào cmt mà chưa được
Thik CLAMP lắm nhé, trau chuốt trong từng nét vẽ, các nhân vật đều rất đẹp, nội dung cũng khá ổn ^^
Sakura là truyện đầu tiên mình đọc của CLAMP, cũng là bộ truyện đầu tiên mình đọc :">, tuy nhiên nhân vật mình thik nhất là Tomoyo chứ không phải Sakura , nhân vật nam cũng không thik Ly Syaoran mà thik Touya ^^
Rồi đến Hiệp sĩ có phép màu, đương nhiên mình thik Hikaru nhất, đáng yêu không chịu được ^^, đồng thời cũng thik Hikaru với Lantis, cảm thấy hai người rất đẹp đôi ấy, không thik anh kia mấy , quên mất tên rầu :">
X-1999 mình cũng rất thik, vô cùng thương tiếc cho cá chết của Zansa , cảm thấy cái chết quá vô lý, quá đau đớn, Zansa chẳng làm gì nên tội cả. Nếu nói dùng cái chết của Zansa để thức tỉnh Kitaro thì quá sai lầm vì sau đó Kitaro vẫn không nỡ làm gì với bạn mình - kẻ đã giết chết Zansa - chính em gái mình. Nghe giải thik đã nhiều về vấn đề tác giả không đề cao tình yêu nam nữ ở đây mà chỉ đề cao lý tưởng, tình yêu đồng giới (cái này chả thấy mấy) nhưng vô cùng bức xúc với cái chết của Zansa.
X-1999 có một câu mà mình rất thích ^^
Vì sao không được giết con người? Vì sẽ có người phải đau lòng !

Bình luận

ừ ra pết 1 có up đầy đủ list truyện, bê về mà coi, ở đây wiki mình chưa up hết l;))  Đăng lúc 15-9-2011 11:34 PM
câu nói kia khiến X/1999 thành bộ manga ta thích nhất của CLAMP :x  Đăng lúc 15-9-2011 11:26 PM
Uh, hehe, mình sẽ cố đọc thử mấy bộ ở trên nữa xem sao :-?, lâu rồi bỏ bê truyện CLAMP, Tsubasa, phải ko nhỉ, cũng chưa đọc ấy :))  Đăng lúc 15-9-2011 10:25 PM
ừ còn vài bộ nữa cơ mà tại mình bận quá, để lâu thì các bạn chờ mệt sợ mất khách :"> nên cú vào 888 đi, có gì mình sẽ xây tiếp ;))  Đăng lúc 15-9-2011 09:48 PM
Ế, vẫn chưa xong sao, riêng chỗ bạn post mà mình còn chưa đọc được hết ấy :((  Đăng lúc 15-9-2011 07:26 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
minh-minh + 5 tem :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 17-9-2011 19:45:15 | Xem tất
Vô ủng hộ chủ thớt mấy hình của CLAMP nào :">, truyện CLAMP đẹp miễn chê :loveliness:

Thích Hiệp sĩ phép màu lắm ấy, nhất là Hikaru {:3_46:}

Cre: Yeah 1
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 17-9-2011 19:46:26 | Xem tất
Kiếm được hình chibi rất đáng yêu này :loveliness:

Cre: yeah 1

Bình luận

chibi xinh quá :x  Đăng lúc 18-9-2011 03:31 PM
Hehe, hơm sao, ta chờ Kaze hơn chục năm rồi còn đc nữa là ;))  Đăng lúc 17-9-2011 09:47 PM
ôi lười lắm ~~~ phải đợi lâu dó, nàng vô nhà là thành đồng đảng vz ta r, cố lên >V<  Đăng lúc 17-9-2011 09:44 PM
Ừa, ta bấn qá nên up chơi thôi >:D<, ta chờ link của nàng đó :X  Đăng lúc 17-9-2011 08:20 PM
sẽ up lên gallery, h phải mần xong cái wiki đã, đống trên là offical manga, còn unoffical manga, r mần link đọc onl, link dl tiếng vịt và anh, r mới làm gallery  Đăng lúc 17-9-2011 08:13 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
iamqa_2512 + 5 so cute :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách