Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: bmwx1ilu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Bố ơi, mình đi đâu thế? /爸爸去哪儿? | Lâm Chí Dĩnh, Điền Lượng... Vietsub E12 END completed

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 27-10-2013 21:01:58 | Xem tất
Bay vô ủng hộ liền ^^
Có con nít là mìh thích lắm. Mấy bé đáng yêu lắm. Mỗi đứa mỗi cá tính như bản Korea vậy đó.
Kimi - vui vẻ, Angela - thân thiện và ngọt ngào, Thiên Thiên - đẹp trai, đáng yêu, nhiều lúc hơi nhõng nhẽo nhưng rất yêu bố, Cindy - ôi con bé nó nhõng nhẽo bên bố chứ ko có bố là nó khác ngay, Thạch đầu - bé ngoan, nghe lời bố, và double rich với màn "thả bom " của em ^^
Ung hộ subteam ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 6-11-2013 13:26:10 | Xem tất
Xem show từ ngày mới bắt đầu chiếu. Mình xem với tâm trạng thích trẻ con và cũng muốn học hỏi để sau này có baby thì biết đường mà giáo dục.
Theo mình giáo dục trẻ nhỏ ko có một cái chuẩn nào cả. Đứa trẻ nó giống bố mẹ và gia đình nó lắm. Nếu bạn thấy ai đó dạy con họ tốt, thì bạn chỉ nên học họ cách thức, và tùy biến áp dụng vào gia đình mình. Không nên áp dụng 100%, bạn nào theo dõi show Hàn sẽ thấy rỏ điểm này. Chính vì thế nên mình vân giữ quan điểm, không có bố nào (kể cả ver trung hay Hàn) dạy con ko tốt.
Nhiều comment là các bé không ngoan như show Hàn. Mình nghĩ so sánh là khập khiễng. Mỗi quốc gia có cái văn hóa của riêng họ, chính vì thế các bé mang đậm chất văn hóa của quốc gia mình. Ver Hàn các bé khá lễ phép và dạn dĩ trước máy quay. Nhưng mình nghĩ đó chỉ là phần mình được thấy trên show. Mình từng đọc một bài báo mà PD của ver Hàn nói là mấy tập đầu quay vất vả lắm. Vì các bé chạy lung tung. Sang ver Trung, mình rất thích khi chương trình để lại các cảnh các bé nhõng nhẽo, khóc lóc. Vì nó thật. Ngày cả như mình khi còn nhỏ, mình đang ở thành phố, nghỉ hè ba mẹ dẫn về quê chơi. Ngay từ đầu mình đã ko thích nghi được, nào là trời tối, ko có bòng đèn, ko có nhà vệ sinh, TV ko có nhiều kênh, ko có điện thoại... hồi ấy là những năm 96-97, huống chi bây giờ bọn trẻ tiếp xúc với công nghệ sớm nên việc quen với công nghệ còn nhiều hơn. Nên mình hiểu được vi sao mấy đứa trẻ cứ ipad suốt. Nhưng bù lại mình rất thích các bé ver Trung ở chỗ các bé thân thiện. Các bé trò chuyện với cả các PD, các anh chị đi cùng. Mình rất thích thế. Cảm giác như các bé chỉ đơn giản đang chơi cùng bố chứ ko phải đang quay chương trình mà bơ nhưng ng xung quanh. Còn chuyện lễ phép thì mình nghĩ theo thời gian các bé sẽ ngoan thôi. Mấy đứa em họ ở nhà mình đi học mẫu giáo nhiều khi chúng còn nhỏ nên ko nhớ là chào đầy đủ mọi người hay cám ơn mọi lúc. Khi nào chúng nhớ chúng nói. Nhưng sau này ba mẹ nhắc nhở nhiều thành ra lúc 7-8 tuổi chúng rất ngoan và lễ phép. Nên minh cung kỳ vọng các bé Trung cũng như thế.
Thật ra mình còn thích ở chỗ đi xin đồ ăn vất vả. Mình mắc cười chỗ ng dân cho ít. Vì như vậy các bé sẽ phải gặp nhiều thử thách và biết quý thứ minh tìm ra được hơn so với việc ngta cho một cách dễ dàng. Và có lẽ văn hóa trung và VN giống nhau. Ng dân ko quen với máy quay nhiều như dân xứ Hàn (nhiều khi mình coi LỮ khách 24g, mà mình hơi té ngửa vì dân mình ko nhiệt tình trước áy quay mấy nhưng thực tế dân mình ở ngoài rất hiếu khách).
Xem tập 03 khi các bé đã quen với chương trình thì có những chuyển biến rất tích cực. Biết chia sẻ, giúp đỡ nhau, biêt bỏ đồ chơi ở nhà, hào hứng được đi du lịch với bố, ko khóc nhè nữa. Và đặc biệt tình cảm của mấy đứa ngoài chương trình phát triển rất tốt. Mình nghe mọi người trên wei bảo là các bé hay sang nhà nhau chơi. Mình thích điều này.
Cuoi cùng, vì là trẻ con nên mình đều yêu quý chúng. Và rất háo hức được coi show. Ai không thích thì cứ không thích vì gu mỗi người khác nhau mà phải  không. Mình chỉ hy vọng mọi người đừng ném đá quá, vì chúng vẫn là trẻ con. Tham gia những chương trình thế nào. Điều lợi duy nhất là tời gian bên cạnh con của những nguoi nổi tiếng. Còn điều không tốt thì nhiều lắm. Rủi ro các bé bị so sách với ver Hàn, bị so sánh lẫn nhau. Bị netizen chỉ trích, bị bới lông tìm vết, các bố, bị scandal, các bé sớm nổi tiếng và ko giữ được nét trẻ thơ như ban đầu. Vì thế mình chỉ mong mọi người hãy nghĩ mấy đứa trẻ như em, con chúng ta, nếu chúng chưa ngoan, chưa tốt thì nhẹ nhàng bỏ qua. Xem show với tinh thần vui vẻ nhé cả nhà.
P/S: làm nhảm hơi nhiều mong mọi người thông cảm. Mình thích cả ver Hàn và Trung.

Bình luận

Có staff đã tâm sự với Kim Gura rằng sau khi ghi hình ep 1 xong thì ko biết phải biên tập thế nào luôn  Đăng lúc 6-11-2013 10:21 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
bmwx1ilu + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách