Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 2828|Trả lời: 0
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Máy không bắt được mỗi Wifi nhà????

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 25-10-2013 21:34:33 | Xem tất
Mạng wifi nhà bạn là mạng gì?
Trước đây, máy mình cũng bị tình trạng này, cả làng bắt được mỗi ta không bắt được. Mình cũng cài lại win, driver đủ trò nhưng vẫn không ăn thua trong khi wifi hàng xóm nó hiện ra nguyên list. Thỉnh thoảng vui vui thì bắt được, xài được mấy tiếng lại tịt ngủm. Sau mình đến nhà bà con chơi, em lap cũng không bắt được wifi trong nhà này trong khi mọi người đều bắt được, hỏi ra mới biết nhà bà con mình cũng xài wifi của VNPT.
Từ đó suy ra máy mình ko bắt được wifi của VNPT, à máy mình là HP, muốn xài thì phải gắn dây hoặc mua 1 cục phát wifi nữa gắn dây với cục modem để nó phát wifi cho, như thế mới bắt được.

Bình luận

Tham khảo thêm ở đây nè bạn! http://windows.microsoft.com/is-is/windows7/why-can-t-i-find-a-wireless-network  Đăng lúc 28-10-2013 09:34 PM
không phải là do mạng gì đâu bạn tại do tần số của nó không phù hợp đó!  Đăng lúc 28-10-2013 09:30 PM
nhà mình xài VNPT có cục modem phát wifi. Bạn mình qua nhà đánh LoL đủ cái kiểu, đủ các thể loại máy nhưng vẫn bắt đc bình thường :)!  Đăng lúc 26-10-2013 12:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách