Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: kieunt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Happy birthday] Cuộc thi viết Won Bin trong trái tim tôi | Tặng móc khóa cho nh

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 27-10-2013 12:51:54 | Xem tất
"Cuộc thi viết: Won Bin trong trong trái tim tôi"

Ngày... tháng... năm

Một ngày hè rực nắng, trời trong và gió nhẹ. Trong khung hình của tôi hôm đó xuất hiện một cô gái – cô ấy đang cười, một nụ cười trong sáng tươi vui. Cô ấy đang cười với cậu bạn trai cùng lớp từ xa đang đi tới.

Ngày... tháng... năm

Tôi vẫn ngồi nơi đó, ghế đá sân trường, nhìn ngắm một đôi bạn cùng lớp đang đèo nhau trên xe đạp. Chàng trai có nụ cười nồng ấm, phong thái nhẹ nhàng từ tốn. Cô gái ấy, nụ cười trong trẻo hồn nhiên. Tôi không biết họ đang nói gì với nhau, chỉ cảm thấy khung hình hôm đó của tôi thật đẹp, ấm áp và yên bình.

Ngày... tháng... năm

Cốc..cốc.. cốc... Một cô gái đang đứng trước cửa nở nụ cười dịu dàng làm quen. Cô ấy muốn mượn máy ảnh để làm báo cáo... nhưng cô ấy chẳng biết sử dụng.
Tôi chỉ biết hôm ấy mình đã bỏ hết công việc đã hẹn trước để giúp cô ấy chụp vài tấm hình cho bài báo cáo.

Ngày... tháng... năm

Một cậu bạn đề nghị với tôi nếu muốn uống thì có thể tìm cậu ấy. Nhưng khi tôi đến tìm thì... cậu ấy đang ngồi với bạn gái.
Khung hình của tôi: Một buổi tối gió nhẹ, ghế đá sân trường, dưới cây anh đào trổ hoa có đôi bạn – một nam, một nữ đang trò chuyện. Hai ngôi sao lấp lánh.

Ngày... tháng... năm

Cô gái ngày trước hỏi tôi tại sao những ngôi sao lại sáng lấp lánh đang nói với tôi rằng cô ấy bị lóa mắt. Nguyên nhân là tôi.
Những cảm giác ngày nào ngỡ chôn sâu giờ đang muốn làm gì vậy. Tôi cần suy nghĩ.

Ngày... tháng... năm

Sáng nay bỗng nhiên cậu ấy chạy tập thể dục với tôi.
Cậu ấy nói với tôi “Mình khẳng định bọn mình chỉ là bạn. Bạn bè.".  Cậu ấy đang nói thật?

Ngày... tháng... năm

Bạn đã bao giờ lao mình xuống nước cứu một cô gái chỉ là bạn bè, mặc dù bạn không biết bơi chưa? Tôi có một cậu bạn như thế đó.
Thật đáng ghét, cậu ta đã đánh tôi vì làm cô ấy khóc. Dĩ nhiên tôi đã đánh trả vì cậu ta ngốc nhiều hơn tôi tưởng.
Tôi đã kết luận dõi theo là cách tốt nhất. Nhưng tôi không dám chắc đó có thật sự là cách tốt nhất hay không.
Chỉ là vì tôi cũng muốn uống với cậu ấy bất cứ khi nào có thể.

Đôi lúc tôi không biết thật sự mình đang dõi theo ai, hai ngôi sao lấp lánh ngày nào trong mắt tôi vẫn đang tỏa sáng lấp lánh. Mỗi ngôi sao tỏa ra một màu sắc riêng, khác biệt, đôi lúc làm tôi lóa mắt.
Ai đó nói với tôi rằng, bạn chỉ cần làm theo trái tim mình mách bảo. Vậy tôi phải làm sao? Ánh sáng của những ngôi sao lấp lánh, bạn cũng phải cảm nhận bằng chính trái tim mình.

Chắc mọi người đọc vài dòng nhật ký trên đã nhận ra của ai rồi nhỉ?
Thân tặng các bạn nhà Kwangki, nhà BIN, các bạn daochi, kieunt, Bin05, múp, qiuxuan... còn một số bạn mình không nhớ tên nữa ^^

Chúc nhà Bin ngày một phát triển và có nhiều nhà giống như Kwangki - một ngôi nhà ấm áp, đầy cảm xúc.

Mọi người hãy xem đây là tiết mục "góp vui văn nghệ" nhé. Mình cũng đã xem một số phim của anh Bin như “Trái tim mùa thu”, “Cờ thái cực”, “Ajussi”, “Mother”... và đang xem Kwangki nữa ^^ Cũng có rất nhiều cảm xúc nhưng chỉ viết thế này thôi vì vốn từ ngữ có hạn. Nếu có thể thì mình sẽ tham gia tiếp với mọi người.

Bình luận

đã có kết quả ở #2 nhé mọi người  Đăng lúc 22-11-2013 04:52 PM
CA yêu Bin qua nhân vật kang Min đây mà, mình cũng giống bạn, rất yêu Kang Min, bài post hay quá CA oi  Đăng lúc 29-10-2013 08:04 AM
Den gio minh moi doc bai cua ban, cam on ban da gia nhap nha wonbin va lam ban voi chung minh. Ca  Đăng lúc 28-10-2013 08:46 PM
Cảm ơn CA đã nhớ đến mình :)  Đăng lúc 28-10-2013 04:14 PM
^^,  Đăng lúc 28-10-2013 08:32 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
ruangolani + 5 Ủng hộ 1 cái!
kieunt + 5 SBD 03

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách