Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: KiAh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Dream land ♥ SoGong shipper Hội ♥ WE BELIEVE ♥ FRIDAY COUPLE :x

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 20-9-2013 23:16:31 | Xem tất
Ảnh still BTS của kiss scene thứ 2, ss Cheri đã post bên nhà lớn rồi, em ăn trộm mang về đây.
Mới có ảnh thôi mà em đã đứng ngồi ko yên rồi, liệu SBS có thương chúng ta mà cho cái vid ko nhờ =((

cre: sp

Bình luận

e là e nghi từ giờ đến khi chiếu tập 14 thế nào cũng tung cái BTS nào đó. k phải kiss scene thì cũng là cái khác.  Đăng lúc 21-9-2013 04:26 PM
ôi nhìn từ phía sau cũng nhận thấy anh rể chúng ta thật sự là ....đẹp trai quá đi mất <3 :)))))))))))))))))))))  Đăng lúc 21-9-2013 01:11 PM
liệu nhà đài có típ tục tử tế cho shipper hội mất máu ko? hic hic hóng quá đê :)))))))))  Đăng lúc 20-9-2013 11:31 PM
cai doan cai tay sub "bop bop" va jin cung the ............ noi chung khien em dao dien luon vong  Đăng lúc 20-9-2013 11:21 PM
Nhà đài lại bài ca bất hủ Hai người họ diễn đạt lắm, ko NG đâu, chỉ quay có 1 lần thôi =)) => vẫn cứ là cho e xin cái BTS đê :))))))  Đăng lúc 20-9-2013 11:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 21-9-2013 00:04:34 | Xem tất
BTS ep 8, khá là cũ nhưng ảnh này chắc chưa post nhỉ :D

Tay ss Hyo Jin cũng thon đẹp bỏ xừ ấy, nằm gọn trong tay anh rể yêu quá <3

cre: tumblr của nhà SoGong :D

Bình luận

ss Gong chân đẹp, mặc sooc chuẩn lun ý :)  Đăng lúc 21-9-2013 10:50 AM
ờ, chăm chỉ quá *ôm ôm *,,sss làm đi nhá, hóng  Đăng lúc 21-9-2013 12:21 AM
kéo live ep 13 xong mệt tim quá nên chưa viết nốt tiểu luận em ơi =)) giờ ss đang dịch cái fic Touched love với Kiah để ngày mai có báo sáng phục vụ cả nhà =)))  Đăng lúc 21-9-2013 12:16 AM
ss sịp viết xong luận văn chưa ????  Đăng lúc 21-9-2013 12:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 21-9-2013 02:33:21 | Xem tất
Đây là báo sáng cho cả nhà SGH và quà chia buồn mất điện cho KiAh .
Em định mai mới làm nhưng vì mất ngủ nên thôi edit nốt.
Đã cảnh báo là truyện đọc tiếng Anh thì khá hay nhưng dịch ra tiếng Việt thì sến lắm nhưng có đứa nó không nghe. Thế nên cả nhà đọc mà thấy sởn gai ốc vì sến sẩm quá thì đừng trách em, hãy trách tác giả điiiiiii, vì em đã cố hết sức để giảm cái sự sến rồi . Nhưng phải công nhận là cùng một nội dung mà đọc tiếng Việt cảm giác nó vẫn khác lắm lắm ấy. Đọc trong lúc chờ BTS mới và tập 14 cũng được phết ạ.

- - - - - - - - -

Fic dịch: Touched love
Tác giả: [email protected]
Nguyên gốc tiếng anh đã đăng ở post #208.

.
.
.

__

Những tiếng nức nở như muốn xé toang cơ thể cô. Nhịp đập thình thịch của trái tim như đang dồn dập trong tai cô. Và rồi tiếng "Cắt! Tốt lắm!" nhạt nhòa vang lên như thể vọng lại từ một nơi rất xa xôi.

Gong Hyo Jin đã nghe thấy lời đạo diễn, nhưng cô không thể phản ứng lại. Nỗi đau thương mất mát vẫn đang bao trùm lấy trái tim, người con trai mà cô yêu nhất vừa rời xa cô. Khoảnh khắc ấy, cô là Tae Gong Sil, nhưng rồi lại là Gong Hyo Jin. Vì muốn gợi lên được những cảm xúc mạnh mẽ chân thật cho cảnh quay, cô đã đặt bản thân vào hoàn cảnh của Gong Sil và dùng chính trái tim mình để diễn xuất.

Nếu như? Nếu như người vì cô mà bỏ mạng không phải Joo Joong Won, mà là So Ji Sub oppa? Nếu như hồn ma duy nhất cô không bao giờ muốn nhìn thấy lại xuất hiện trước mắt cô, chỉ để nói với cô anh yêu cô như thế nào trước khi biến mất khỏi thế giới này, và đó lại là Ji Sub? Nghĩ đến đây, trái tim Hyo Jin đau nhói, bàn tay cô nắm chặt lại như muốn làm giảm bớt cảm giác đau đớn đang ngứa ran ở ngón tay.

Đoàn làm phim đứng xung quanh cô, nét lo lắng hiện hữu trên gương mặt tất cả mọi người. Không một ai di chuyển, dường như ai nấy đều choáng váng bởi nỗi đau của Hyo Jin. Họ không biết phải làm sao để an ủi cô, thậm chí cũng không biết lý do tại sao cô vẫn còn nhập vai đến vậy. Cảnh quay này đã được đạo diễn gật đầu ưng ý từ rất lâu.

Một đôi chân dài quen thuộc sải bước thật nhanh tới nơi hình hài nhỏ bé của Hyo Jin đang co ro trên mặt đất. Cô vẫn còn đang khóc, những giọt nước mắt không ngừng rơi dường như đang rút cạn dưỡng khí của cô. Ji Sub nhanh chóng quỳ xuống ôm trọn lấy Hyo Jin vào vòng tay và kéo cô lại gần mình. Hyo Jin từ từ ôm chặt lấy anh, nước mắt cô đã thấm đẫm cả lần áo sơmi. Áp mình vào ngực Ji Sub, cô lắc đầu cự tuyệt, nói lí nhí không thành tiếng: "Không ... Không ... không ! Anh không thể được, Oppa!"

Giữa tiếng khóc bi thương của Hyo Jin, Ji Sub hầu như không thể nghe được những gì cô nói. Thế rồi trong khoảnh khắc ấy, một ánh nhìn thấu hiểu thoáng qua gương mặt anh, Ji Sub chợt nhận ra lý do khiến người con gái anh đang ôm đau buồn đến như vậy. Anh siết chặt vòng tay quanh người Hyo Jin và dịu dàng xoa lưng trấn an cô. Khi những tiếng nức nở đã dịu đi một chút, anh đỡ cô đứng dậy cùng mình.

"PD-nim, xin hãy cho chúng tôi một vài phút. Tôi sẽ trở lại sau khi Hyo Jin đã bình tĩnh hơn" - anh nói, vẫn đang vòng một cánh tay ra sau để đỡ cô, giữ cô bên cạnh mình. Đạo diễn gật đầu và giục đoàn phim trở lại làm việc. Hai diễn viên của ông lúc này thực sự cần một chút riêng tư.

Ji Sub cẩn thận đưa Hyo Jin vẫn còn đang khóc tới căn phòng trống gần nhất. Khi vào bên trong, anh nhẹ nhàng đóng cửa và quay lại kéo cô trở vào vòng tay mình.

"Hyo Jin ah? Em không sao chứ? Đừng khóc nữa" -  anh vuốt nhẹ lên mái tóc và ôm trọn cô vào lòng. Hyo Jin lắc đầu, câu trả lời duy nhất mà Ji Sub nhận được là những giọt nước mắt mỗi lúc rơi một nhiều hơn trên áo sơ mi anh.

"Em biết anh vẫn luôn ở đây với em mà, không cần phải lo lắng đâu. Xin em đừng khóc nữa. Vì anh, Hyo Jin ah" - Ji Sub lùi lại một chút, anh nhìn sâu vào đôi mắt long lanh của Hyo Jin, bàn tay ôm lấy khuôn mặt cô.

Có thế nhìn thấy, chạm thấy và cảm nhận mùi hương của anh ở ngay bên cạnh mình, Hyo Jin cuối cùng đã ngừng khóc. Ji Sub mỉm cười, những ngón tay thon dài cẩn thận lau đi những giọt nước mắt còn sót lại trên gương mặt cô.

"Oppa, em yêu anh", Hyo Jin thổn thức nói. Ji Sub khẽ bật cười, anh kéo cô lại gần cho đến khi mặt anh chỉ còn cách cô vài centimet.

"Anh biết. Anh cũng yêu em, aegya của anh ạ" - Ji Sub thì thầm khi đôi môi anh lại gần trao cho cô một nụ hôn nồng ấm.

__

- - - - - - - - -

Thấy chưa, em đã bảo là sến mà {:184:}{:184:}{:184:}

Bạn tác giả này hành văn khá hay, mỗi tội là lời thoại sến hết hồn chim én. Với cả Hyo Jin của bạn ý không giống chị ngoài đời lắm, hơi bị out of character một tí (em nghĩ với tính cách mạnh mẽ sôi nổi tươi sáng của HJ thì ko có chuyện diễn xong ngồi đấy khóc mãi đâu, cùng lắm mà có nhập vai rồi đau lòng quá thì sẽ kiếm chỗ nào khóc thêm lúc nữa, chứ ai lại ngồi ngay đấy khóc để cả đoàn phim ái ngại thế kia).

Cơ mà, là ý kiến cá nhân thôi ạ tại mình cũng nào có biết Hyo Jin diễn cảnh khóc xong thì làm gì . Với cả là fanfiction mà, viết gì cũng yêu hết . Đề nghị các cây văn thơ của nhà viết fic cho SoGong đi ạ
Chúc cả nhà buổi sáng vui vẻ, dịch xong em cũng ngáp rồi , em thăng đây {:408:}

Bình luận

đọc tới đâu da gà da trâu nổi lên hết nàng ạ =)))))  Đăng lúc 23-9-2013 10:43 PM
ôi em cũng nổi da gà hết cả người rồi!!!!  Đăng lúc 23-9-2013 03:53 PM
quá khóc sưng cả mắt, anh ở ngoài cũng rất lo lắng bla..bla...  Đăng lúc 23-9-2013 01:48 PM
Fan này chắc đọc Tiểu thuyết nhiều nên có phần sến súa, Cơ mà thích thế, giống vài phần thì tốt quá, vd: Anh thấy chị nhập vai  Đăng lúc 23-9-2013 01:47 PM
fic sến quá cơ mà êm thếch bác ạ!! =)))))))))))))0  Đăng lúc 22-9-2013 07:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 21-9-2013 09:41:33 | Xem tất
Kể cả ko có hoa thì ngó trang phục của 2 anh chị thật cứ như wedding photo =))
ôi yêu nhau rồi cưới luôn hộ em với ạ, Dispatch ơi, em chờ tin anhh!!!

Ps: liệu đây có phải là "đám cưới bí mật có sự tham gia của gia đình và bạn bè" mà báo lá cải đã đưa tin??? =))

cre: tumblr

Bình luận

nếu a ko cưới ss Gong thì chắc là đám cưới bí mật của a với chú Song. muahaa...=))  Đăng lúc 21-9-2013 11:01 AM
phải gọi là đặt niềm tin lớn vào Dispatch c ơi :)) khui vụ nào trúng vụ đó, hẹn hò khó mà qua mặt anh được =)))))))  Đăng lúc 21-9-2013 09:47 AM
ôi cái pic nafyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy,................................kìm nén, kìm nén cảm xúc nào =)))))  Đăng lúc 21-9-2013 09:44 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 21-9-2013 09:48:37 | Xem tất
Người ta gọi là Gong-Vely là có lý do cả đấy. Sao mà dù có làm cái gì, ở góc độ nào thì chị cũng xinh vậy chị Hyo Jin {:437:}
Thế nên là anh rể Sub cứ cười xấu hổ với mím môi kiềm chế suốt cũng phải thôi, anh ơi nhanh hành động đê {:408:}

cre: tumblr nhà SoGong

Bình luận

tông duyệt tông nhưng giờ mới nhớ ra thiếu mỗi cái nhẫn đôi nữa các ss ơi =))))) có thêm nhẫn đôi nữa thì cứ phải gọi là :))))  Đăng lúc 21-9-2013 09:22 PM
nhiều đồ đôi quá, về phải nghiên cứu lại film, anh chị thế này *trộm vía* mà k có j là tim e tan nát :(((((((((((((  Đăng lúc 21-9-2013 09:06 PM
@ em Ka: ôi trời, mắt e tinh quá, ss căng mắt nhìn, còn dựa theo em Sịp mới nhìn ra đc vài cái, bjo xem film j mà toàn tập trung vs tay chân anh chị :))))))))))))  Đăng lúc 21-9-2013 09:05 PM
vòng đôi, lắc chân đôi, áo cũng đôi nốt, tông duyệt tông =)) => chốt hạn hợp đôi lắm rồi anh rể vs chị dâu ơi =))  Đăng lúc 21-9-2013 08:21 PM
vòng tay đôi thì thấy đeo suốt ấy mà. cơ mà ss đeo cùng tay với cái vòng của ss mà lại cùng màu nữa nên soi lòi mắt lun @@  Đăng lúc 21-9-2013 05:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 22-9-2013 07:16:13 | Xem tất
Chết cười, dù cái này chắc cả nhà đã soi thấy hết rồi nhưng hôm nay lượn soompi mấy bạn ấy để đúng 3 cái gif nguy hiểm nhất cạnh nhau, em xem lại mà lên cơn điên quá nên phải bưng về đây chứ không để chịu trận một mình được:

_tấm 1: NG, 2 đương sự xấu hổ vội vàng buông tay nhau ra

_tấm 2: lại NG, ss Hyo Jin vô tư kéo tay về, nhưng không, có người nhất quyết không buông

_tấm 3: vẫn NG, lần này thì dù người có cười đến nghiêng ngả cả ra nhưng tay cả hai vẫn cắm chốt kiên cường, chả ai xê dịch lấy một ly

Em nói thật chứ chẳng qua chúng ta không soi để phân tích thôi chứ mấy cái BTS cũ đã mờ ám kinh khủng khiếp rồi, chứ chẳng chờ đến cái BTS "thích lắm phải không?" đâu ạ .

Hay ví dụ như đoạn này:

Trong clip thì narrator bảo là anh rể Sub đã hứa sẽ làm nhẹ nhưng đến khi quay thật thì lại quên mất đúng không nhở? Em thì em nghĩ là chả phải là quên đâu ạ {:184:} mới nói với nhau ngay đó làm sao quên nhanh thế, có mà mặt ss Hyo Jin lúc bị bóp dễ thương chết đi được nên có người mới cố tình làm mạnh tay một tí để trêu thì có.

Bằng chứng là lúc ss Hyo Jin dở cười dở mếu quay ra đánh "Oppa sao anh mạnh tay vậy, rất là đau đó", thì người nổi tiếng là lịch sự như anh rể lại chả có tí hối lỗi nào, còn quay ra cười rõ là đắc ý {:184:}. Nếu là quên thật thì đã vội vàng xin lỗi rồi . Xong rồi đến take 2 anh rể cũng đâu có rút kinh nghiệm mà nhẹ tay hơn đâu {:184:}, đúng kiểu thừa nước lấn tới vậy , làm ss Hyo Jin phải quay sang vỗ cho phát nữa.

Mà nhớ không nhầm thì mấy bạn bên sp còn nói lúc sau bác đóng thư kí Kim còn ra cười cười, phán một câu rõ nguy hiểm, cái gì mà liên quan đến "love" ý,  làm cả 2 đương sự phá ra cười .

Thôi, tung hàng xong rồi, em thăng đây, chúc cả nhà chủ nhật vui vẻ, hôm qua và mấy ngày tới em phải chạy deadline chắc không đu dây được mấy rồi *lau nước mắt lầm lũi đi ra*

Bình luận

em ơi, ss muốn tìm link xem BTS ep 10 engsub, tìm chưa ra.  Đăng lúc 23-9-2013 07:03 PM
c ới c ơi, i.l.u.s.m :x giờ e mới mò vào được, chết với 2 người này mất thôi =)))))))  Đăng lúc 23-9-2013 10:09 AM
ôm ôm ss, tại em hay phải làm việc đêm, nên nghỉ giải lao hay lượn vào nhà ý mà ạ ^^  Đăng lúc 22-9-2013 06:19 PM
Thương thế, chuẩn bị thăng vẫn vào tặng cho cả nhà 1 bài :p mà em ngủ muộn thế, giữ sk nha em!  Đăng lúc 22-9-2013 11:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 22-9-2013 07:22:58 | Xem tất
À, thêm một tí bình mới rượu cũ thôi ạ, vẫn là đoạn vô thức giơ tay lên rồi giật mình rút tay về, nhưng mấy bạn làm gif còn thêm hiệu ứng má hồng làm em buồn cười quá đi mất .

Mà không hiểu chú giơ tay lên định làm gì nhở *TIME FOR IMAGINATION*:

1_ vẫn vuốt tóc, nhưng thử tay kia cho mới lạ

2_ phát hiện một sợi tóc đi lạc, nên định gạt ra đằng sau chăng ^^ (giống lúc nắm tay ngủ ở nhà, cũng có đoạn gạt tóc ra sau tai ấy)

3_vuốt má {:180:} (cơ mà xem cái dáng tay có vẻ ko giống)

4_ xoa đầu kiểu bé con nhà ai ngoan thế

Ôi giời kiểu gì em cũng chấp tất làm hết luôn cũng được anh rể ơi cái đoạn này em tua đi tua lại rồi vỗ bàn cười phải đến trăm lần rồi mất, lần nào nhìn cái mặt mím môi xấu hổ kiềm chế cũng lên cơn

Thôi lần này em đi thật đây

Bình luận

óa đẹp ghê gúm đậu ơi  Đăng lúc 23-9-2013 10:52 AM
ai bảo chị dâu khen tay anh rể e đẹp cho nên a cứ phải show ra cho chị nhìn thường xuyên luôn =))))  Đăng lúc 23-9-2013 10:14 AM
dung qua em oi  Đăng lúc 22-9-2013 07:29 PM
@ss bantot: đv người khác ngồi phỏng vấn rất là "ngoan" nhé =))~, cách xa cả thước, im ru chả dám đụng chạm giề, chệ nhà mình thì hết ôm vai, vuốt tóc, nắm tay =)   Đăng lúc 22-9-2013 05:20 PM
chu sub hoi nhat gai do nha !! keke manh dan len nha chu  Đăng lúc 22-9-2013 04:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 22-9-2013 18:14:18 | Xem tất
Uầy chủ nhật có khác cả nhà SGH đi chơi hết rầu, nhà cửa vắng ngắt
Đúng giờ nghỉ em đu sang sp gặp ngay hàng hot, chết cười, bưng vội về nhà.

Tình hình là không chỉ vòng đôi, áo đôi, lắc chân đôi mà họ còn soi chung một gương từ nghìn năm trước rồi nhé .
Đời em đến nay đã được 23 năm chưa bao giờ nghĩ mình sẽ lại nổi máu ghen với một cái gương tròn bé tí {:184:}.

Thực ra, mọi người cứ bảo là áo đôi vòng đôi, chứ em nghĩ cũng không chắc lắm đâu {:139:} *tỉnh táo mode*.
Vì nói chung là cái này stylist họ lo hết ý mà. Với lại hình như mỗi phim lại có tủ quần áo riêng cho từng nhân vật nữa.  Quần áo của QC-MT trong mỗi tập thường đc cố ý chọn cho ăn rơ với nhau, màu mè cũng khá là khớp. Cơ mà mấy cái phụ kiện bé bé ý mà, thì chả biết đc đâu *mù quáng mode* {:184:} . Váy áo giày dép của MT có mấy cái là của Hyo Jin đấy, em xem ở hình dưới mới biết. Có cái vòng dây xích cũng có đeo ở hồi TGL rồi , nên họ có đeo đồ đôi hay không, là chúng ta muốn thế nào thì nghĩ thế vầy

Bình luận

c ơi, vác cái bài body language về đê =)) hôm trước e cũng đc mà chết cười với các bạn bên đó, đúng là thánh soi hơn cả mình =)))))  Đăng lúc 23-9-2013 10:16 AM
ko phải ss em ơi =)) cái bài phân tích body language phải không :)) ss đọc cũng chết cười, em dịch về cho cả nhà hú cùng đi Ka =))  Đăng lúc 23-9-2013 12:01 AM
phải ss shipper nhà mình ko nên e ko vác về nhà =)))~  Đăng lúc 22-9-2013 09:45 PM
đại ý là khi mà mình cắn môi ấy ss, thể hiện là mình lo lắng + xấu hổ vì vuốt tóc chị :3, có 1 bạn phân tích body language nữa, tên fyex, bài đó hay nói kĩ, ko biết ...   Đăng lúc 22-9-2013 09:45 PM
@kawaii ơi, các bợn í nói gì thế? hic định ko đu soompi nhưng kiểu này chắc cũng phải mò vô đó coi thế nào :)))  Đăng lúc 22-9-2013 07:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 22-9-2013 21:29:39 | Xem tất
Có một sự mãn nhãn không nhẹ, hí hí :D

Bình luận

ôi cái nào cũng đẹp long lanh  Đăng lúc 23-9-2013 02:43 PM
ối cái pic cuối là ghép á :o  Đăng lúc 23-9-2013 10:53 AM
cái pic cuối ý em, ghép chuẩn mà ưng quá đi mất :x  Đăng lúc 23-9-2013 12:04 AM
cái pic 2 ^^  Đăng lúc 22-9-2013 09:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 23-9-2013 00:16:54 | Xem tất
Hyo Jin của em
Chị cứ như này thì sau này về nhà anh rể Sub vui phải biết
Nhìn ảnh này ss Hyo Jin trẻ nhờ, tóc duỗi và đen như này hơi giống hồi Pasta ấy, xinh thế chứ lị <3

Bình luận

cái TGL thì quá tuyệt zời rfoài, mình cũng 1 thời điên đảo vì nó, cơ mà hẻm hiểu sao tới MS thì lại quên lun couple CHa - Gong :))  Đăng lúc 23-9-2013 10:56 AM
cái kiss ep 14 của TGL quá bá đạo, đã deep lại còn double kiss, sound siếc đủ hết =)) anh rể ơi, cái gì đúng thì nên học anh ơi =))))))))  Đăng lúc 23-9-2013 10:44 AM
@đậu =))~, ss xem TGL cũng hết hồn vì cái kít ep 14 =)))~, tá hỏa hơn vì chú Chadepzai còn có vợ với cả con nữa chớ =)))~  Đăng lúc 23-9-2013 09:20 AM
cái kít ep14 ... chú Sub còn phải học tập nhiều lắm =)))))  Đăng lúc 23-9-2013 08:31 AM
TGL quá điên đảo chị ơi :xx e đang tính down về coi lại. mò lên diu túp xem lại mấy cái OST với mấy mâu mừn của bác Cha- chị Gong mà rộn ràng con tim :x  Đăng lúc 23-9-2013 08:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách