Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: EventsKites
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Poll] Bình chọn và Viết cảm nhận về Manga yêu thích nhất - PART 1/3

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 26-7-2013 11:22:20 | Xem tất
Nick Kites: BêMeow
Bình chọn Manga: One Piece
Viết cảm nhận về Manga:

Bộ Manga này mình xem từ năm lớp 6, bây giờ thì đã 5 năm từ khi mình xem. Bộ manga Nhật mình thích nhất, nó mang lại cho mình nhiều bài học từ đầu cho đến nay, vừa hài hước, vừa cảm động. Có nhiều bài học về tình đồng đội, tình anh em, tình nghĩa tử đều đc tụ họp ở bộ phim này!

Đầu tiên mình xin kể về tình anh em giữa Luffy và Ace, 2 anh em ko mang cùng 1 dòng máu nhưng yêu thương nhau hơn cả thế.. đều có chung 1 con đường là làm hải tặc.. Nhưng vì cứu em trai mình anh đã phải chịu 1 đấm của tên đô đốc Akainu. Lúc sắp ra đi có 1 câu anh nói làm mình phải rơi nước mắt là "A đã chẳng bảo giờ muốn sống cả, ừ em biết đấy nếu không phải là vì Sabo và việc phải chăm sóc cho đứa em bé nhỏ như em.. Nhưng anh biết mà, vì em là em trai của anh. Anh chỉ có một điều hối tiếc đó là không thể nhìn thấy giấc mơ của em trở thành hiện thực" Anh chết, bỏ lại đứa em bé nhỏ của mình, anh đã không thể nhìn thấy được đứa em nhỏ của mình trở thành vua hải tặc, nhưng vì sự ra đi của anh đã giúp đứa em của anh mạnh mẽ lên sau 2 năm.. Tình anh em cao cả của One Piece đã làm bao nhiêu độc giả phải bật khóc!

Về tình bạn bè. Khi Robin không muốn sống nữa, tất cả những đồng đội cô ấy phải bắt cô ấy hét to lên rằng "TÔI MUỐN SỐNG", điều đó cho thấy tình đồng đội của họ lớn thế nào. Luôn sát cánh bên nhau cho dù bạn bè mình như thế nào đi nữa, giúp bạn bè mình đứng lên.

Nếu bạn chưa đọc bộ manga này, thì hãy đọc đi nhé. Tôi chỉ kể cho bạn nghe 2 câu truyện trên, nhưng ko phải nó chỉ có bấy nhiêu đó.. Nó làm tôi phải rơi nước mắt khá nhiều, nó chứa đựng nhiều bài học sâu sắc cho cuộc sống, tôi đã đọc nó 5 năm và sẽ tiếp tục đọc ♥

Bình luận

Sao mình up ảnh không đc nhỉ >.< Chèn link rồi mà hixx, ai chỉ mình vớiii  Đăng lúc 26-7-2013 11:23 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách