Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 17910|Trả lời: 30
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

ஜ۩۞۩ஜ...HEART - Góc nhỏ trái tim...ஜ۩۞۩ஜ

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Đăng lúc 22-4-2013 07:46:52 | Xem tất Trả lời thưởng |Xem ngược lại |Chế độ đọc
Đã có lúc bạn gặp phải những vấn đề vô cùng nan giải ???
...Đã có lúc bạn cần 1 nơi để sẻ chia ???
...Đã có lúc bạn muốn 1 ai đó lắng nghe mình ???
...Và đã có lúc bạn ước giá như có 1 bà tiên giúp bạn giải quyết những vấn đề đó ???
..Nếu thực sự bạn cần những điều như vậy..

http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMC8xMS8yMS9kLzgvInagaMEZDhjMzg4NmI4M2I3NGQ1YzM2OTNiMWUwNWIxMWEzZjIdUngWeBXAzfEPDsyBN4WeBdUngZdCBDaMO6dHxQaMawxqFdUngZyBWeXx8Mg
*** Tuy mình không phải một bà tiên có thể hóa giải hết những vấn đề rắc rối của bạn
..Nhưng mình hứa sẽ lắng nghe, và chia sẻ với bạn những vấn đề đó...***
Và biết đâu đấy, tại nơi này, bạn sẽ tìm kiếm cho mình được câu trả lời chăng ???

P/s: Sau nhiều ngày mình lang thang các page, có một điều mình nhận ra là... có rất nhiều bạn gặp phải những vấn đề, rắc rối xung quanh cuộc sống, tình bạn, tình yêu, gia đình...Mình lập thread này với mong muốn đc lắng nghe và chia sẻ những vấn đề đó,...Hi vọng mọi người có 1 nơi để bộc lộ và lắng nghe những ý kiến của nhau, giúp nhau giải quyết những rắc rối hiện tại của bản thân...Biết đâu đấy mọi người lại có thể tìm ra biện pháp giải quyết những rắc rối đó...và hơn hết là có thể kết bạn với nhau ???
Vậy tại sao lại không trải lòng mình ra nhỉ??Để đc lắng nghe hay đơn giản chỉ cho lòng mình cảm thấy nhẹ nhàng hơn !!!!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 22-4-2013 13:27:40 | Xem tất
Nụt gửi lúc 22-4-2013 10:21
Ss ơi, em ủng hộ ss :x

Cơ mà ss cho em hỏi là thớt này ss đã được mod duyệt rồi ch ...

ừa...thớt này đã đc mod duyệt...c cũng đang cố gắng mày mò mấy cái trang trí cho thớt...nhưng sợ là quyền hạn có bị hạn chế..người đỡ đầu là gì hả ez??
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 22-4-2013 21:50:07 | Xem tất
Để mở đầu cho thread này, mình xin được kể cho các bạn nghe 1 câu chuyện từ chính những lời tâm sự của 1 người bạn thân đã lâu ko gặp của mình…
“ Nó quen anh trên một diễn đàn, tâm sự nhiều với anh qua chính blog của nó…
Nó ở Bắc, còn anh trong Nam…
Lúc đầu, ấn tượng của nó về anh không được tốt cho lắm do a chủ động làm quen với nó đầu tiên. Nó nghĩ a cũng chỉ là 1 người bạn vô hình trong cuộc đời của nó, đi qua và nhạt nhòa…
…Nhưng a lại khác, a sâu sắc hơn nó tưởng…a đọc hết các blog nó viết…đa số là blog buồn…a hỏi nó sao blog của e lại buồn thế…nó chỉ trả lời gọn lỏn rằng khi buồn người ta mới muốn viết blog, còn khi vui, mấy ai muốn tâm sự trong một thế giới ảo??...
…Lâu dần thì anh vô tình đi sâu vào cuộc sống của nó, âm thầm, lặng lẽ …a không đòi hỏi ở nó một cái gì cụ thể, a chấp nhận là 1 người bạn vô hình luôn luôn lắng nghe những tâm sự, những cảm xúc thất thường của nó…và bằng 1 cách nào đó, a đã để lại cho nó những cảm xúc vô hình đang dần hình thành…
Sẽ chẳng có chuyện gì lớn lao thay đổi trong cuộc sống của nó nếu như không có chuyến công tác ra Bắc của anh…Rồi a đề nghị được gặp nó…
Phải mất đến 1 tuần nó loay hoay trong những cảm xúc mâu thuẫn của mình…suốt 1 tuần đó nó ko nói chuyện với a.. a đã tưởng rằng a làm nó khó xử, nó tránh mặt a, rằng 2 người sẽ ko còn là bạn nữa…a đã cố gắng liên lạc với nó, xin lỗi nó về đề nghị vô lý của mình…nó chỉ im lặng…
…không biết 1 động lực nào đó làm cho nó đã đồng ý gặp anh….
Và cuộc đời nó đã sang 1 trang mới….
Làm bạn ảo với nhau trong 6 tháng, chưa 1 lần nhìn thấy mặt nhau…vậy mà lần đầu tiên gặp mặt…a để lại cho nó 1 cảm giác vừa lạ lùng vừa thân quen…
Suốt 2 tháng trời a ở HN, a đưa nó qua từng con phố cổ…
…. A đưa nó đi ăn những món ăn quen thuộc vốn dĩ trước đây nó chỉ có 1 mình…
…A từng quỳ xuống chân nó chỉ để buộc dây giầy nó làm tuột – cái cảm giác lúc đó nó như 1 nàng công chúa còn a là hoàng tử…
…a ân cần và ấm áp, nhẹ nhàng mà sâu lắng...trái tim vốn đã từng 1 lần bị tổn thương của nó lại lộn nhịp trở lại…nó không còn nhận ra mình nữa – từ 1 con bé lúc nào cũng lầm lì, nay nó đáng yêu hơn hẳn, cười nhiều hơn, chăm chút bản thân hơn…nó có cảm giác nó như là nàng công chúa thiên nga vậy…lột xác hoàn toàn, nó tự cảm thấy trước đây đã đối xử tệ bạc với chính bản thân mình
…A làm nó ấm áp hơn trong những ngày đông lạnh buốt của miền Bắc
…Buổi tối cuối cùng a ở HN…Trong không gian êm dịu, ấm áp của quán café ghita quen thuộc của nó và a…a đàn cho nó nghe bản Romance…lần đầu nó nghe a đàn…lần đầu a nhẹ nhàng hôn nó…lần đầu nó thẹn thùng hôn a…dù không nói ra, nhưng cả nó và a đều hiểu rõ tình cảm trong lòng nhau…
…Sáng ngày hôm sau, a bay vào SG, đem theo tất cả những kỉ niệm A đã có với nó, đem theo cả tình yêu nó dành cho A…tất cả, không để lại gì cả với lời hứa : “Đợi A thu xếp công việc, A sẽ chuyển hẳn ra ngoài Bắc với nó…”
…Đối với nó, lời hứa của A chưa chắc đã thực hiện được, nhưng nó vẫn ấp ủ 1 hi vọng mong manh nào đó…

Kết: Mình đã viết lại theo một cách khác để các bạn có thể dễ hấp thụ hơn và hiểu hơn về câu chuyện của bạn mình..suốt buổi gặp mặt hôm đó, mình chỉ có thể lắng nghe những lời tâm sự đó mà không thể đưa ra đc một lời khuyên nào…Nếu bạn là mình, bạn sẽ khuyên bạn mình như thế nào?...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 23-4-2013 10:20:50 | Xem tất
HongMai gửi lúc 23-4-2013 02:35
Chuyện tình của 2 người như thế là 1 khởi đầu tốt rồi. Tình yêu thường đi đến r ...

Vậy có nghĩa là nên tin vào tình yêu của anh chàng kia??.....
Mình thì thấy hơi lo lắng...
Không hiểu vì sao mình chỉ có một cái linh cảm là tình yêu của bạn mình chỉ như 1 cơn say nắng....
....Câu chuyên tình yêu của nó kết thúc vào tháng 12...đến giờ đã hơn 4 tháng trôi qua rồi...mà thực sự chưa có tín hiệu gì khả quan...
....Có lẽ tại mình không có nhiều niềm tin với con trai nên đôi khi mình thấy hơi bất an...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 23-4-2013 11:34:56 | Xem tất
HongMai gửi lúc 23-4-2013 10:54
Mình hoàn toàn không có ý nghĩ như bạn, bởi vậy mình mới dùng chữ "hy vọng" {:112 ...

Bạn nói đúng...
..Thời gian sẽ chứng minh tất cả...
...Dù hi vọng ấy là đúng hay là sai thì tình cảm đâu có tội...đúng ko??
...Nếu hi vọng của bạn mình là đúng thì thời gian chờ đợi là hoàn toàn đáng...
...Nếu ko, thời gian cũng là liều thuốc hàn gắn vết thương hữu hiệu nhất phải ko>??
...Cảm ơn bạn nhìu lắm..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 23-4-2013 20:18:45 | Xem tất
HongMai gửi lúc 23-4-2013 11:53
Đúng thế, "tình cảm", bản thân nó không hề có tội và không bao giờ có tội. Vấn  ...

Mình rất thích câu nói của bạn :"Nếu có tin vui thì xin báo cho bạn bè chung vui, nếu có điều gì trong lòng không thoải mái thì cũng xin chia xẻ với bạn bè, ít ra tại đây có sẵn rất nhiều người sẵn sàng dang đôi tay đón chào và an ủi"....Nếu bạn của mình nghe được điều này chắc nó sẽ ấm lòng lắm...
...Đôi khi những người bạn vốn vô hình trong thế giới ảo lại có thể cho chúng ta những lời động viên hữu hiệu nhất...lại có thể trải lòng ra mà không phải e dè ánh mắt đánh giá hay soi mói...
....Dù sao, đc kết bạn với bạn mình rất vui...
p/s: khi nào có thông tin mới nhất về người bạn của mình, mình sẽ chia sẻ nó với mọi người...thanks bạn nhìu lắm...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 23-4-2013 20:34:29 | Xem tất
nhokkute gửi lúc 23-4-2013 16:24
trước đây mình cũng đã từng cảm nắng một anh bạn qua mạng,
anh ý đến với mình r ...

ừa...cảm ơn Heo nhé...
Anh ấy...sau khi nào SG thì ít liên lạc với nó hơn vì lý do quen thuộc "Công việc bận quá"...lời hứa của anh ấy thì nó không ngại ko muốn đề cập đến và anh ấy thì cũng chưa có câu trả lời...
...Đối với riêng quan điểm của bản thân mình : "cái gì quá đẹp, quá lung linh thì thường không thật!!"..
..Chỉ có điều, bạn của Gió hình như vẫn đang mơ một giấc mơ trong thực tại...
...Mình không dám khẳng định một cái gì khi mà kết quả của nó còn nằm trong tương lai...vì vậy mình mới muốn nghe ý kiến từ nhiều phía...
...Con gái thì thường đa cảm, nhất là với bạn của mình, sau mối tình đầu kéo dài 2 năm và chia tay trong nước mắt...nó gần như không tiếp xúc nhiều với con trai, cố gắng đóng chặt con tim với bất cứ ai quan tâm đến nó...Khi biết nó chịu mở lòng ra và có tình cảm với người ấy, thật sự mình đã rất vui...Nó vốn là đứa rất tốt và dễ thương...chỉ có điều tình cảm sâu tận trong lòng nó quá nặng...vậy nên mình cũng không muốn phá vỡ giấc mơ của Nó..
...Mình chỉ muốn, bằng 1 cách nào đó, kéo nó lại với thực tại - thường rất phũ phàng...mà tránh làm tổn thương nó nhất thôi...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 25-4-2013 14:20:00 | Xem tất
citrine9999 gửi lúc 24-4-2013 10:31
Đọc câu chuyện bạn kể, nếu là mình chắc mình cũng cảm động thiệt... người ta tố ...

uhm...mình hiểu ý của bạn...có đôi lúc mình cũng cảm thấy như thế...
...Nhưng...nếu như thế..ngta lừa nó thì đc cái gì??...
...Có chăng cả ng ấy và Nó đều có khoảng time hạnh phúc...phải ko?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 25-4-2013 14:35:35 | Xem tất
nhokkute gửi lúc 24-4-2013 16:05
Bạn Hongmai nói chuyện hay quá. rất có triết lí nhưng cách nói lại rất nhẹ nhàng. k ...

Thanks Heo...
Đối với mình...có 1 bảng xếp hạng nho nhỏ...và hình như chưa bao giờ sai...
1.Gia đình
2.Bạn bè
3.Công việc
4.Tình yêu
............
Mình không biết mọi người thế nào, hoặc bảng xếp hạng của riêng mỗi người là khác nhau...nhưng từ xưa đến nay, chưa bao giờ thứ tự xếp hạng của mình có gì thay đổi cả...Mình yêu quý gia đình của mình, hết lòng vì bạn bè, cố gắng cho công việc, và dành tình yêu cho duyên số...
....Bạn của mình sẽ phải tự lựa chọn thôi...không ai có thể thay Nó đc...với tư cách là bạn bè, mình sẽ khuyên Nó...nói hết những suy nghĩ của mình...và hi vọng là Nó sẽ hiểu đc...

Bình luận

ukm. mong bạn của gió có thể hiểu và chọn đúng con đường. mình bận nên off mấy hôm hôm nào gặp mình tám tiêp nha. nc vs gió vui lắm đó :x  Đăng lúc 26-4-2013 10:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
 Tác giả| Đăng lúc 25-4-2013 14:44:43 | Xem tất
HongMai gửi lúc 24-4-2013 23:37
Cám ơn bạn đã có lời khen, thực ra mình chỉ biết nói ra những gì mình nghĩ trong  ...

Mình thực sự rất cảm động vì những gì mà Mai đã nói...
...Vì những suy nghĩ vốn có trong lòng Mai...Mình đoán chắc Mai cũng có một thời gian dài trải nghiệm những chuyện tương tự nên mới có cách nhìn tích cực như vậy...Thành thực thú nhận thì chính bản thân mình đang có chuyện buồn và vô cùng hoang mang...hôm nay khi đọc được những dòng tâm sự của Mai đã khiến mình vô tình bật khóc..cảm ơn bạn...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách