Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: wind_fly_3008
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

ஜ۩۞۩ஜ...HEART - Góc nhỏ trái tim...ஜ۩۞۩ஜ

[Lấy địa chỉ]
21#
 Tác giả| Đăng lúc 25-7-2013 06:52:23 | Xem tất
vananhvt1211 gửi lúc 24-7-2013 18:24
yêu nhau 6 tháng nhưng chờ đợi đã 2 năm rồi!!!!! trong suốt 2 năm đó 2 đứa thỉnh th ...

Bạn àBạn đang chờ mong điều gì??.
Chuyện tình cảm của bạn ntn...Tại sao người đó thỉnh thoảng lại đột nhiên biến mất??...
Bạn có thể nói rõ hơn cho mình biết đc ko??
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
 Tác giả| Đăng lúc 20-8-2013 13:06:38 | Xem tất
lethanhit gửi lúc 17-8-2013 08:00
..gần đây tớ hay bị chứng tự kỷ.hay bị điên zìa khuyachán lắmđôi khi không biết l ...

Đây chỉ là trạng thái tạm thời thôi bạn à
Đây cũng là lúc bạn nên biết bạn đang bước đầu bị street...kiểu như rất muốn tìm cho mình 1 khoảng lặng...nhưng thực sự lại không biết khoảng lặng ấy ntn...vì chúng ta luôn luôn bị ràn buộc bởi những sợi xích vô hình
..cố gắng thu xếp công việc và dành cho mình 1 kì nghỉ cùng gia đình bạn nhé...vì cuộc sống thì có rất nhiều niềm vui và hạnh phúc mà..

Bình luận

mình cũng đang rất muốn như mà công việc thì lại không cho phép...  Đăng lúc 20-8-2013 02:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
 Tác giả| Đăng lúc 30-8-2013 09:54:20 | Xem tất
lovedonotregret gửi lúc 25-8-2013 01:08
cách đây 2 ngày, thực sự tâm trạng mình rất tệ...
còn gì buồn hơn khi bạn yêu một  ...

tình yêu mà...đôi khi không lý giải được vì sao ta yêu...
...nhưng đứng trên quan niệm lý trí mà nói, cái gì đến nhanh quá...liệu có ở lại lâu???...
tình cảm càng 1 phút bộc phát càng nhanh chóng tan đi...con người ai cũng ích kỉ, cũng muốn mọi thứ là của riêng mình...nhưng chưa bao h ta tự hỏi, điều đó có thực sự là của mình hay ko?? hoặc đã từng là của mình chưa??...
...Bạn à..mình ko dám đánh giá tình cảm của bạn...nhưng hãy bình tâm suy nghĩ lại, liệu người đó có thực sự dành cho bạn hay ko??...Con gái đôi khi vô tình khiến con trai hiểu lầm về tc của họ...cố gắng suy nghĩ thật kĩ và tìm ra con đường cho riêng mình bạn nhé...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
 Tác giả| Đăng lúc 26-9-2013 14:40:15 | Xem tất
Cảm ơn bạn đã chia sẻ...
Bạn à...mình phải nói thực là câu chuyện của bạn làm mình cứ có cảm giác như một giấc mơ vậy...giấc mơ thì rất đẹp...nhưng nó không có thực...và ta thì cực kì khó nắm bắt..
Mình không biết mình có phải là 1 người quá thực tế hay không nên ko thể tin được vào những câu chuyện tình yêu bất ngờ, tình yêu sét đánh...hay có lẽ, càng những thứ đẹp đẽ thì đối với mình sẽ không thể kéo dài..nếu là 1 giấc mơ, hãy cứ mơ...nhưng khi tỉnh lại...bạn phải quay về hiện thực...hiện thực mới là cái đang tiếp diễn và ta phải sống hàng ngày với nó...
...Quay về chuyện tình cảm của bạn...tình yêu bắt đầu từ một trò chơi...liệu có cái gì đảm bảo nó sẽ kéo dài..nếu có kéo dài, chỉ là kéo dài thời gian 2 người ở trong cái trò chơi ấy thôi...mà như vậy thì liệu sẽ duy trì đc bao lâu???...Một ngôi nhà xây nên mà móng không tốt, liệu có thể đứng được trong giông bão???..bởi vì bắt đầu 1 cách không chắc chắn như vậy, người trong cuộc sẽ cảm thấy không đủ niềm tin...và ng ấy của bạn cũng ko có đủ niềm tin như thế...càng lo lắng lại càng bất an...Càng bất an, ngta sẽ tìm cách giải thoát tình trạng đó...trong chuyện tình yêu của bạn, cá nhân mình nghĩ cái điều mà 2 ng thiếu đó chính là tin tưởng vào nhau, hay đúng hơn bạn thực sự chưa thể làm ng ấy tin tưởng vào bạn...có thể bạn làm cho ngta rất nhiều, nhưng cái ngta cảm thấy chỉ là những áp lực, trách nhiệm..mà đàn ông thì sợ nhất với những cái trách nhiệm như thế...vô tình, ng ấy của bạn sẽ chỉ thấy áp lực mà ko thấy được tình cảm thật sự nơi trái tim...
bạn muốn giữ tình yêu của mình>??
...Thực sự nếu mình là bạn..mình sẽ để cả 2 có 1 khoảng time để nhìn nhận lại mối quan hệ từ trước đến giờ...cho 1 người có khoảng không riêng, tiếp tục cuộc sống hàng ngày mà ko có nhau..để hiểu rõ vị trí trong tim của mỗi người...tình yêu cũng ko thể bắt đầu từ 1 phía, đến 1 lúc nào đó bạn hãy hẹn người ấy ra 1 nơi yên tĩnh, nói hết những suy nghĩ tình cảm của mình, quan sát thái độ của ngta...bạn sẽ có được câu trả lời cho mình đó!!!
..chúc bạn gặp nhìu may mắn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
 Tác giả| Đăng lúc 27-9-2013 14:50:03 | Xem tất
thuhuedo gửi lúc 26-9-2013 16:56
Em mới lên cấp 3... mới quen được một số bạn bè mới... em rất thích nói chuyện với  ...

Em à...
Theo chị, 1 người bạn thân thật sự phải là người chấp nhận được mọi điểm tốt cũng như nhược điểm của nhau.. hoặc theo 1 khía cạnh nào đó, bạn bè là những người tìm thấy ở nhau 1 điểm nào đó thu hút đối phương vả rất thích tính cách đó...tình bạn cũng không thể gượng ép được...Em mới vào cấp 3, e còn 1 khoảng time 3 năm áo trắng nữa..còn có rất nhiều cơ hội để e tìm thấy 1 người bạn thật sự cho mình..
Về bạn L như e nói, chị chưa thể dám chắc bạn ấy gét hay quý em, nhưng cá nhân chị thấy rằng, khi mới là bạn bè (chưa đến mức thân thiết), nếu e góp ý với bạn về 1 số điều ko tốt của bạn ấy, mặc dù đây là ý tốt của em, nhưng nó lại gây ra 1 phản ứng khiến người nghe cảm thấy khó chịu..Thực ra mà nói, thời gian đầu khi mới là bạn, e nên chỉ quan sát và thể hiện những điểm mạnh cá nhân, bạn ấy sẽ tự nhiên bị thu hút thôi..sau này khi đã là bạn thân thật sự rồi..e có thể tìm cơ hội để góp ý sau..ok?
...Nói đi thì cũng phải nói lại, tình bạn nên đến từ sự chân thành và tôn trọng lẫn nhau..e muốn có những người bạn thân thực sự thì trước hết e phải tự mở lòng mình ra đã..hãy cứ tự nhiên sống thật với bản thân mình..đối xử tốt với bạn bè... chị nghĩ e sẽ gặp được người bạn xứng đáng với e thôi...
Chúc e gặp nhìu may mắn...{:173:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
 Tác giả| Đăng lúc 18-10-2013 16:54:24 | Xem tất
Kogetsu gửi lúc 16-10-2013 19:14
Dạo gần này sao mình chẳng thấy cảm xúc gì với bạn khác phái nào hết ấy nhỉ ( đừn ...

Đọc tâm sự của bạn mà mình thấy giống hoàn cảnh của mình ghê
Không phải là không có ai thích...
Cũng không phải là "kén cá chọn canh"  - như lũ bạn mình nhận xét.
Càng không phải là bị lãnh cảm..hay gì gì đó
Chỉ đơn giản là mình cảm thấy mọi thứ xung quanh rất bình thường, không có một cảm giác gì đặc biệt...cũng không cảm thấy bản thân có một cảm xúc rung động với ai !!!Khi một người con trai tiếp xúc với mình, mình chỉ có cảm giác người ấy như một người bạn, người anh...mà không thể đi thêm được bước nào nữaCó lẽ, có là trạng thái nhất thời của những người như bạn hoặc mình...
..Vốn dĩ là người hay suy nghĩ (nhất là lại hay theo chiều hướng tiêu cực)...mình có thể thoải mái với mọi người, nhưng với bản thân lại rất hà khắc...nếu như yêu 1 ai đó, nhất định t.y đó ko chỉ ảnh hưởng đến cuộc sống, học tập, và cả suy nghĩ của mình nữa...thê nên, trong lúc này mình cũng cảm thấy độc thân có 1 cái hay của nó...Không bị ràn buộc và ko phải suy nghĩ nhiều...
..Tự phấn chấn lên nhé...mình nghĩ không phải là chúng ta không rung động, mà chẳng qua là 1 nửa thực sự của mình chưa đến thôi...khi nó đến, tự ta sẽ biết nắm lấy...
Note: Mình đã từng đọc được trong 1 cuốn truyện của Gào...trong đó đại ý viết, mỗi người đến 1 giai đoạn nào đó sẽ cảm thấy cảm xúc của mình như bị ngừng lại...không có cảm nhận gì đối với mọi thứ xung quanh, cũng như đối với người khác phái...nhưng rồi tất cả cũng sẽ qua thôi!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
 Tác giả| Đăng lúc 2-11-2013 10:05:20 | Xem tất
annachan gửi lúc 27-10-2013 04:42
gặp được anh, nếu bảo là cảm nắng thì đúng thật, nhưng thời gian trôi qua, cảm giá ...

Con trai...Nếu thích...ngta sẽ tự nói..
Nếu yêu...ngta sẽ tự đến gần và sưởi ấm cho b...
>..Sẽ chẳng thể gọi là tình yêu nếu người ấy không cho bạn 1 câu nói yêu thương..những cử chỉ quan tâm, chăm sóc...
.Nếu ngta chưa nói, thế tức là ngta chưa đủ thíc b..
.Nếu ngta chưa quan tâmvậy ta có thể coi đó là tình yêu??..
...Bạn hãy bình tĩnh và lặng lẽ quan sátbạn sẽ tìm được ra câu trả lời cho mình thôi...
...Chúc bạn gặp nhìu may mắn!!!!!!  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
 Tác giả| Đăng lúc 30-11-2013 09:25:15 | Xem tất
Mùa đông lại đến rồi...
Thường thì mùa đông sẽ khiến cho ta cảm thấy lạnh hơn và trái tim cảm thấy cô đơn hơn...
Những ai mùa đông này vẫn còn FA giống mình thì hãy cứ vui lên nhé...
Giống như câu nói mình vô tình đọc được...
"Em có thể lừa được người khác
..nhưng em không thể lừa được chính mình...
.thế nên đến tận cùng thì người bị đau vẫn chỉ là em.
.Hạnh phúc giả tạo còn khó chịu hơn cả nỗi đau chân thật...
...nênkhông cần phải cố tỏ ra hạnh phúc trong khi trái tim bắt đầu biết đau..."...
--
Hãy cứ cười thật tươi.
Sống thật trọn vẹn nhé..
Chúc cả nhà 1 mùa đông hạnh phúc{:176:}

Bình luận

Nói hay, mùa đông này cũng FA giống bạn !  Đăng lúc 25-12-2013 05:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
 Tác giả| Đăng lúc 21-3-2014 15:36:39 | Xem tất
hakyutae gửi lúc 8-3-2014 12:20 PM
uh.cảm ơn bạn rất nhiều.Mình cũng đã nhĩ như vậy và nói chia tay nhưng có vẻ như m ...

Bạn àAnh ta...không yêu bạn đâu...mình sẽ ko nói nhiều vì bạn "Lovetiramisu" đã nói hết rùi..nhưng mình vẫn có vài lời muốn chia sẻ cùng bạn...
Nếu bạn chưa từng yêu...bạn đừng đặt quá nhiều ảo tưởng về nó...Tình yêu rất đẹp...nhưng nó chỉ đẹp khi có đủ điều kiện...giống như xây 1 căn nhà...muốn ngôi nhà đẹp và vững chãi..phải có 1 nền móng tốt...
Anh ta đã từng 1 đời vợ...Vậy lấy gì đảm bảo a ta là 1 người tốt, có thể tin tưởng được...Hôn nhân..đâu có giống tình yêu...muốn lấy thì lấy, mà muốn bỏ thì bỏ??...chưa nói đến chuyện tính cách a ta thế nào..nhưng ly hôn thì cả 2 ng đều có lỗi...ai dám đảm bảo a ta sẽ ko ly hôn lần 2??...Hơn nữa...a ta có xác định lấy bạn đâu??..
...tình yêu, ban đầu luôn là thời điểm đẹp nhất..vậy mà valentine a ta cũng ko cho bạn đc cái gìban đầu còn như thế, sau này sẽ như thế nào??...
...Mình biết, có lẽ mình nói như thế hơi phũ phàng, nhưng bạn đã 24t rồi...bạn cũng nên chín chắc + thực tế mà nhìn nhận...hiện tại không còn là lúc để bạn là ng qua đường cho bất kì ai đâu... hơn nữa, với 1 ng đã từng 1 đời vợ...mình dám đảm bảo ko có bậc phụ huynh nào đồng ý đâu...b đừng vướng  vào chuyện tình cảm chẳng đi đến đâu...vì sau cùng, con gái bọn mình luôn là người chịu thiệt thòi...
Hãy biết yêu và quý trọng bản thân mình bạn nhé!!b xứng đáng nhận được nhiều hơn thế...với người xứng đáng hơn thế...Hãy mạnh mẽ lên...Chúc bạn gặp đc ng iu bạn thật nhìu!!...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
 Tác giả| Đăng lúc 14-4-2015 10:18:25 | Xem tất
bumcute gửi lúc 29-3-2015 02:05 PM
Chúng em bắt đầu tình yêu theo một cách đặc biệt, tình yêu của chúng em không phải  ...

..Chào em gái!!...
..Lâu lắm rồi c không vào Kites..tự dưng thế nào hôm nay vô tình quay lại ngôi nhà HEART của chính mình...Tự dưng được nghe câu chuyện của em...Lại tự dưng nổi hứng muốn e nghe suy nghĩ của c...
...C không phải một người dày dạn kinh nghiệm gì trong tình yêu...nhưng có lẽ những suy nghĩ của c có thể khiến e lựa chọn một con đường tốt nhất cho mình thì sao nhỉ?/ (lại tự sướng rùi)
..Thôi không lan man nữa nhé..Em à, khi nghe chuyện của e...điều đầu tiên chị suy nghĩ...có bao giờ e đặt câu hỏi E và người ấy bên nhau vì thói quen?? Vì muốn khỏa lấp sự cô đơn trống trải không?..Có thể lúc ban đầu đến với nhau vì cảm giác rung động, rồi yêu nhau vì thân thuộc với nhau...Nếu yêu nhau thực sự, có lẽ sau 2 năm bên nhau, phải thông cảm và hiểu nhau hơn nữa, đúng không?? Tại sao giờ lại nói 2 người không hiểu nhau??...Có thể hiểu điều này là người ta không còn yêu em nữa??
..Có một sự thật mà e nên biết rằng, phụ nữ muốn buông tay-đàn ông níu kéo thì có thể cả 2 vẫn sẽ yêu được nhau nhưng đàn ông muốn buông tay - phụ nữ níu kéo...cái kết ntn chắc e sẽ đoán được đúng không?
...Thế nên, khi ng đàn ông của e đã muốn buông tay, dù lý do có là gì đi nữa...Thì e nên hiểu rằng, chuyện tình cảm của em đã đến lúc phải dừng lại rồi...Nếu thực sự còn yêu e nhiều như lời người ta vẫn nói...ng ấy sẽ bên cạnh e dù e có ntn đi nữa..sẽ chấp nhận chính con người em, chứ không phải muốn e chấp nhận chính con người họ..Nếu còn yêu, sẽ muốn bên nhau và bảo vệ nhau...chứ không muốn làm nhau buồn hay tổn thương đâu em>..
...Còn hiện tại,...nếu tình cảm của e quá nhiều, cách tốt nhất c nghĩ e nên tạm dừng lại, cho cả 2 có khoảng thời gian riêng, để suy nghĩ và cảm nhận về nhau...Nếu thực sự còn duyên??...Còn yêu nhau nhiều hơn những gì đã nghĩ...thì tương lai?? Ai mà biết trước được đúng không??
...Ps: E đừng cố níu kéo bằng việc bảo người ấy bên e đến hết tháng 5...như thế chỉ làm cho a ấy muốn xa e nhanh hơn thôi...
...C chúc e sẽ lựa chọn được cách tốt nhất cho mình!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách