Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tiểu Thuyết - Hiện Đại] Bến Xe | Thương Thái Vi (Phát hành ngày 29.11)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 14-4-2013 20:13:56 | Xem tất
Đầu tiên em vào đây là để cảm ơn ss GR, cảm ơn chị đã dịch một tác phẩm đẹp như vậy, trong sáng như vậy và thuần khiết như vậy. Đối với em nó giống như một đoạn ký ức đẹp đẽ, bất ngờ bắt gặp, khiến em ngạc nhiên và ngỡ ngàng.
©2024 Kites.vn | All rights reserved1 L3 f, U6 O1 D' X; \
©2024 Kites.vn | All rights reserved5 V* V5 Z" C7 O
Dù bị cụ và chị ong dụ dỗ rất lâu, nhưng dạo này em hơi bận cho nên chưa có thời gian đọc, hôm nay đọc thì khóc sướt mướt )) Cho nên phá lệ ngoi đầu về đây, tâm tình tâm trạng của mình với chị
9 Q3 K2 u- H0 K" w4 M% S©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | , \/ h1 i3 E& G! _All rights reserved
Nói về thầy chương em không còn gì để nói, nếu nhìn với tư cách một người thầy, thầy xứng đáng với thiên chức cao cả này, nếu xem xét anh với vai trò một người đàn ông, anh đủ tư cách yêu một cô gái hơn bất kỳ người đàn ông bình thường nào.
©2024 Kites.vn | All rights reserved" H6 c1 y4 r- A4 Z* Z$ \
2 e6 I6 k; u9 \/ x2 r©2024 Kites.vn | All rights reserved
Có một điều em phải  nói thật với chị, trong quá trình đọc em đã có một suy nghĩ, đến lúc đọc cái PS của chị cuối truyện thì em thấy thì ra cũng có người có cùng suy nghĩ với em (mừng hết lớn) . Em nghĩ,  lúc thầy chương nhận được điện thoại của Liễu Địch, có lẽ thầy đã nhận ra được tình cảm cô bé dành cho mình là thứ gì rồi. Thật ra, một nhà văn luôn có những cảm nhận và cách nhìn rất tinh tế, mà thầy chương lúc trước đã là một người như thế. Sau khi bị mù, đối mặt với bóng tôi thầy lại càng nhạy cảm hơn, sao lại không phát hiện ra trong câu nói của liễu địch ẩn chứa được điều gì chứ.
©2024 Kites.vn | All rights reserved: c/ i3 J% k" ^
7 ?' K. N3 ~8 W- f7 t. N" c$ x6 Y©2024 Kites.vn | All rights reserved
Tuy theo cách nói của cụ D, hoàn cảnh thầy chương vẫn chưa đến nỗi phải lựa chọn cái chết, hành động của thầy có vẻ hơi cực đoan, nhưng theo cách nghĩ của em thật ra đó là lựa chọn duy nhất với một người như thầy chương, vì thầy quá hiểu cô gái mà mình yêu thương.
# p/ \5 E- x! E) x8 t% R. ~©2024 Kites.vn | All rights reserved
5 R6 ]3 n" m% C3 f$ \3 V4 }; N©2024 Kites.vn | All rights reserved
Theo cách nhìn của em, thầy chương vẫn chưa thoát khỏi sự tự ti của chính bản thân mình. Tuy theo cách quan sát và cảm nhận của nữ chính, thầy luôn cố giữ sự kiêu ngạo và tôn nghiêm của bản thân mình, không muốn người khác thương hại và đồng tình vì mình là một người mù. Nhưng có lẽ chính bản thân thầy cũng không thoát khỏi được suy nghĩ đó, cho nên khi cô gái mình yêu thương xuất hiện, thầy cảm thấy tự ti, thầy cảm thấy mình sẽ gánh nặng của cô ấy, sẽ cản trở con đường tương lai tươi đẹp, rực rỡ của cô ấy, sẽ khiến cô ấy rơi vào vòng xoáy thị phi và bóng tối đang bao phủ lấy mình.
©2024 Kites.vn | All rights reserved' i* ?9 E. K9 S$ i/ e; W
©2024 Kites.vn | All rights reserved$ @6 n1 u1 o% G" d; I
Nếu thực sự yêu một cô gái, thực sự yêu một đóa hoa nhài thuần khiết trong sạch thì thầy sẽ chọn dùng sinh mệnh để đổi lấy danh dự cho cô, đưa đóa hoa nhài đến dưới ánh mặt trời, khiến nó hấp thụ ánh sáng, nở những đóa hoa trắng ngần thanh khiết. Để cô luôn tỏa sáng, luôn "tươi đẹp". Có lẽ thầy chương không phải là không dám mà là không nhẫn tâm kéo liễu địch vào bóng tối như bản thân mình.
) e) o9 a4 p" q2 |% N9 I0 l$ j6 x©2024 Kites.vn | All rights reserved
0 U4 r: D1 K) B6 V6 Q. u! t/ e©2024 Kites.vn | All rights reserved
Những nhà văn đôi khi có sự rung động, sự nhạy cảm, suy nghĩ và cách lựa chọn khiến chúng ta khó hiểu, nhưng thứ đó giống như một loại tôn giáo, một loại tín ngưỡng không thể đổi  dời dù bên ngoài có tác động thế nào đi nữa
©2024 Kites.vn | All rights reserved9 h2 S5 j4 W& A! e/ J
©2024 Kites.vn | All rights reserved% U% r. }7 D2 y& t/ e" h9 D
Ơ sao mà em viết nhiều thế này ) Tội lỗi quá, em lại lảm nhảm khó hiểu rồi ) Cảm ơn chị vì đã dịch một bộ truyện đẹp như tia sáng của ánh  bình minh nhưng cũng giống như những tia nắng vụt tắt trong một buổi hoàng hôn ảm đạm như vậy ạ.

Bình luận

Vào ngay KITES Radio để tham gia Game viết cảm nhận về truyện Bến Xe- Thương Thái Vi với phần thưởng cực lớn nha bạn ^^  Đăng lúc 2-9-2013 11:35 AM
hay là mai em vào kéo topic lần nữa nhể =)))  Đăng lúc 14-4-2013 08:56 PM
Ko phải rate vì cô bị kéo xuống hố, mà vì cô kéo topic lên ^^  Đăng lúc 14-4-2013 08:55 PM
ô, chị rate cho em vì em bị kéo xuống hố ạ??? Cơ mà nhận được lì xì của chị em mừng hết biết =))) có xèng là ok =))) cảm ơn chị đã dịch, tác phẩm này hay quá   Đăng lúc 14-4-2013 08:49 PM
dám thò chân vào đạp chị à :) hứ, thò chân đạp lại =))  Đăng lúc 14-4-2013 08:31 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +10 Thu lại Lý do
greenrosetq + 10 Cuối cùng cô Nu cũng bị kéo xuống.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách