Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Trio.team
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[KitesTV☆1] Bầu trời rộng mở, bay lên cùng diều ~ Lên sóng

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 3-1-2013 23:56:40 | Xem tất
Bon chen xin một chân để xem
Chúc mừng Kites ra sản phẩm đầu tay nha!
Để xem xong thì edit ^^~
Các cảnh quay đường phố của các bạn rất tốt và đẹp, chỗ đoạn quay mấy bay bay lên khoảng 1 phút đâu mình nghĩ nên chọn góc quay khác để không lấy phải dãy nhà dân đằng sau. Nhìn không gian nó không được thoáng cho lắm và trông có vẻ sân bay Việt Nam ta lụp xụp!
Còn lúc quay những phân cảnh tại sân bây, các bạn nên cắt làm nhiều phân cảnh và ghép lại, đừng lia máy nhiều, người xem như mình cảm thấy hơi hoa mắt và nó cũng không uyển chuyển và nghệ thuật cho lắm - giống mấy cái fancam mình hay xem (nhất là với đứa mắt cận thị như mình) Với lại nhiều khi sao máy quay hơi rung ^^
Ánh sáng nhiều khi điều chỉnh chưa chuẩn nên làm cho cảnh phim bị chói, mặt diễn viên bị bóng sáng v.v.v....
À, với lại mình thấy hơi bị lẫn một vài tạp âm trong lúc quay, liệu có cách nào lọc bớt đi không!
Phim mang tính thực tế tuy nhiên đừng nên quay quá thực vì nó sẽ không giống xem phim truyền hình mà giống như xem phóng sự
Đây là vài dòng góp ý của mình. Dù sao cũng chúc mừng kites đã ra mắt sản phẩm đâu tay rất tốt! Hi vọng lần sau và sau nữa sẽ càng hoàn thiên hơn!
FIGHTTINGGGGGGGGGGG!

Bình luận

Đã edit ^^~  Đăng lúc 19-1-2013 03:09 PM
Đã edit ^^~  Đăng lúc 19-1-2013 03:09 PM
hóng edit ^^  Đăng lúc 4-1-2013 02:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách