Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: cuopbienmap
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cuộc thi viết] [Hết thời hạn] Nơi post bài dự thi

Đóng [Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 17-12-2012 18:50:00 | Xem tất
SBD 53

Bài dự thi "Giấc mơ Giáng Sinh"
Nick Kites: Claerwen
Tiêu đề bài dự thi: Giáng Sinh An Lành

Mấy hôm nay, đọc báo chi toàn thấy đưa tin về cuộc thảm sát đẫm máu của Mỹ tại một trường tiểu học, thấy nhói lòng!!!!

Các em nhỏ ấy, độ tuổi chỉ từ 5 - 10 tuổi thôi, còn rất ngây thơ, chỉ mới buổi sáng thôi các em ấy vừa rời khỏi vòng tay của bố mẹ để đến trường. ấy thế mà chưa đến ba tiếng đồng hồ sau, gia đình sẽ không còn được nghe tiếng cười giòn tan của các em, không còn được nhìn thấy khuôn mặt, nụ cười đáng yêu của các em nữa... tất cả đã hết! Chỉ bởi vì một kẻ rối loạn thần kinh - lại được tự do cầm vũ khí đi vào trường. Thật là quá tàn nhẫn!!!!

"Trẻ em như búp trên cành
Biết ăn ngủ, biết học hành là ngoan"

Những "búp trên cành" ấy chưa kịp đón mùa Giáng Sinh săp về thì đã ra đi mãi mãi. Nỗi đau ấy không chỉ của riêng gia đình các nạn nhân, mà cả những người còn ở lại cũng đau không kém. Những bạn bè, thầy cô, đồng nghiệp, những em nhỏ kém may mắn đã phải chứng kiến khung cảnh tàn khốc ấy, chắc hẳn đó sẽ là nỗi đau đi đến hết cuộc đời của những người ở lại.

Ông già Noel ơi, nếu có một điều ước, xin hãy giúp cho gia đình các nạn nhân ấy sớm vượt qua được nỗi mất mát lớn lao này, giúp cho các em nhỏ xấu số sớm được lên thiên đường, giúp cho bạn bè của các em ấy sẽ không phải gặp bất kỳ điều tồi tệ nào nữa cả, giúp cho trẻ em trên toàn thế giới sẽ luôn được sống trong vòng tay yêu thương, chìu chuộng của cả gia đình, được ăn no mặc ấm, được học hành vui chơi cho tỏa thích.

Con xin cảm ơn ông già Noel nhiều ^^

Bình luận

http://kites.vn/forum.php?mod=redirect&goto=findpost&ptid=365186&pid=5014003  Đăng lúc 26-12-2012 05:12 PM
http://kites.vn/thread/-poll-binh-chon-bai-viet-duoc-yeu-thich-nhat-tu-sbd-34-sbd-66--365140-1-1.html  Đăng lúc 20-12-2012 11:17 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
hoaquynh + 5 Ủng hộ 1 cái!
cuopbienmap + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách