Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: pa:xhj
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

♥♫ Replier's Radio Số 2: CHANGING SLOWLY ♥♫

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 1-11-2012 23:00:18 | Xem tất
Biết tới Replier's Radio này nhờ *cú đạp* bất ngờ của một "hồn ma" nào đó vừa hiện về. Tự dưng biến mất bao lâu làm người khác có chút nhơ nhớ >"<...

Hi, chào 3 "chủ xị" dễ thương, đáng yêu của Replier's Radio nhé!

Thoáng chút bất ngờ khi bước chân vào nhà nhưng sau cái choáng ngợp phút chốc là một cảm giác nhớ nhung, xao xuyến. Bỗng dưng nhớ về R97 và nhớ về chính 1 quãng đời nào đó trong chính cuộc đời đã qua của bản thân mình.

Cảm ơn các bạn vì đã làm nên một project tuyệt vời như thế này ^^

Một thoáng quay về thuở 18 của chính mình. Mới vài năm trôi qua thôi mà mình đã quên mất về cái tuổi trăng trỏn ấy. cảm thấy như tuổi 18 đã trôi qua lâu quá rồi.

Tuổi 18 của mình là gì nhỉ? Ngẫm lại cũng không đặc biệt lắm, cũng loay quanh với học và chơi, và 1 chút đau đầu trước kì thi đại học như bao người bạn cùng lứa. Tuy nhiên, cái đau ấy không phải là vì không biết mình thi gì, học gì mà là sự phân vân, băn khoăn giữa việc theo đuổi đam mê, sở thích hay là chọn học ngành dễ có việc sau này.

Bây giờ nhìn lại, thấy may mắn vì ngày đó mình đã lựa chọn làm theo những gì mình thích. Không biết tương lai sắp tới ra sao, con đường công danh thế nào nhưng hiện tại bản thân mình không hề cảm thấy hối hận về những lựa chọn trong quá khứ. Cám ơn chính tôi của ngày hôm qua, để có tôi của ngày hôm nay.

Là thế hệ được cho là "dở dở ương ương", nằm giữa cái cũ và cái mới, nên mình vừa được học những cái của thế hệ trước truyền lại, lại được tiếp thu thêm những cái mới mà cải cách mang tới. Dù "nửa nạc nửa mỡ" nhưng đó lại là điều đặc biệt nho nhỏ, thú vị của 9x đời đầu. Những kỷ niệm, những ký ức mà Reply 1997 kể lại ít ra mình cũng đã từng thật sự cảm nhận và trải qua. Đó là lý do lớn nhất khiến mình yêu mến và ấn tượng với bộ phim này.

Gửi tới những em bé vừa qua tuổi 18, hãy sống và cảm nhận những gì trái tim mình thật sự mong muốn và ước ao. Vì lựa chọn của tuổi 18 có lẽ là một trong những lựa chọn quan trọng nhất trong cuộc đời của mỗi con người.

P/S : mong chờ số thứ 2 lắm. Có 1 "phàn nàn cá nhân" nho nhỏ là bạn VJ giọng nói hay lắm nhưng mà nói hơi bị nhanh. Nhất là đoạn đầu ấy, ko biết mn nghĩ sao nhưng mà mình có lẽ theo không kịp >"<. Chắc tại mình già quá nên tai lão hóa rồi chăng

Bình luận

Replier's Radio Số 2 đã ra lò ^^  Đăng lúc 7-12-2012 10:30 PM
đâu, ta nói liên tục luôn á :)) cỡ mấy tiếng sau mới tháy mỏi miệng =))  Đăng lúc 1-11-2012 11:32 PM
hehe, sao biết tốc độ của ta hơn. ta mà nói 1 câu có khi mẹ ta chỉ nghe đc mỗi chữ đầu và chữ cuối T_________T  Đăng lúc 1-11-2012 11:18 PM
thanks BBT nhiều vì 1 vé đi về tuổi 18. @Rin : ta cũng là người nói nhanh ấy nhưng chắc tốc độ còn thua xa mợ và em VJ rồi  Đăng lúc 1-11-2012 11:17 PM
đừng gấp, chậm chậm để ss còn theo kịp chứ ^^. @pa : dạo này ko viết nhiều, tự dưng nhờ pj này mà nhớ tới ngày xưa, biết đâu sẽ có cảm xúc để t/g  Đăng lúc 1-11-2012 11:14 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
lananhkh + 5 :xxx

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách