Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: hoaquynh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cho tâm hồn] [Vietsub] Ngu Mỹ Nhân - ost Khai quốc đại Tống

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 2-8-2012 19:06:15 | Xem tất
Tình yêu đầu đời với ss Liu :x Nhớ lúc xem cái này mình học lúp 6 :) Kết nhất là cái ost sau là cái nội dung ngược thảm hại :((
Đây là phim đầu tiên mà mình khóc khi xem, 1 là cảnh CNH ly biệt TKD ở bến sông để tiến cung, 2 là cảnh TKD ko kịp tặng đóa hoa sen cho CNH khi cửa thành đã đóng, 3 là khi TKD đâm kiếm vào LD thì người mà CNH bảo vệ là LD chứ ko phải TKD, 4 là lúc TKD đối diện với bức họa CNH - đối diện với Thục Phi và trò chuyện với Châu Gia Mẫn.
Xem mà cứ tiếc, rất tiếc lun cho mối tình đẹp như tiên của TKD và CNH. Càng yêu bao nhiêu thì càng ghét Lý Dục và Châu Gia Mẫn, nói thật chứ mình lúc nào nói về 2 nv này cũng mún chửi (chửi nv ko phải chửi dv nha, vì mình iu Nicky). Lịch sử đúng là ko thể thay đổi đc gì mà chỉ để lại cho hậu thế những giọt nước mắt cho bao mối tình buồn :((
À, lúc xem phim mình còn ức chế 1 cảnh là khi CNH đã lấy LD, TKD phải tòng quân, phim quay rất hay. Quay song song 2 cảnh, 1 là cảnh CNH múa vui, cảnh chơi sa đọa của triều đình LD, xen lẫn là cảnh chinh chiến đẫm máu của TKD. Coi mà thấm thía gì đâu lun :x
Mình thấy phim này có nhìu tên nhưng vẫn thích nhất là cái tên Giang sơn và mỹ nữ :x LD thì nhu nhược, chỉ biết thơ văn nhưng lại đa tình, trong khi TKD giỏi giang giành đc cả giang sơn nhưng đến Hoàng hậu của TKD cũng chết. Haiz, tức nhất là cảnh CNH chết, trời mưa tầm tã, chiếc khăn tay CNH tặng TKD bay ra ngoài cung, ướt đẫm trong màn mưa, bên cạnh đó là TKD khóc. Trong khi đó thèng cha LD làm đc gì >:) Đi cưới con CGM, để CNH uất ức sinh bệnh rồi ra đi trong đơn độc.
Thế mà lúc sau, khi TKD giành đc giang sơn rồi, cho mời CGM vào cung để tưởng niệm về CNH, thằng cha LD còn dám cho là TKD có ý xấu với CGM. Con lạy cha, ghét ghét ghét ghét ghét ghét [xem như là có mí vạn từ ghét hen] !

Haiz, lâu lâu đc nói nhìu mừng gê lun, mún nói nhìu nữa mà ngại mỏi tay + sợ bị ném gạch nên thôi vậy :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 3-8-2012 11:57:57 | Xem tất
hoaquynh gửi lúc 3-8-2012 00:46
sao gặp bạn tri kỉ thế nè chứ  ha ha
công nhận coi Giang sơn và mỹ nhân
mún  ...

Uh, nếu như tính tới thời điểm lớp 6 thì đây là phim thảm nhất mà mình từng xem, ngược gì mà ngược thảm hại :(( Đối với mình, CNH và TKD mới là nv chính, còn thèng cha LD với con CGM chỉ là nguyên nhân chia rẽ và gián típ dẫn đến cái chết của CNH >:)
À, lúc xem phim mình còn thích cái cô trong quán rượu múa chung với s Liu nữa, ko nhớ tên nv, chỉ biết dv tên là Lưu CHân. Vừa xinh mà vừa đáng quý. LÚc trước LD cũng kết cô này nhưng vì LD đã lấy CNH rồi và là bạn của CNH nên cô này bỏ đi, ko lấy LD. Mình thích hành động như vậy, dám từ chối tình cảm 1 vị vua để giữ lấy tình hảo hữu, còn đáng quý hơn cô em CGM.
Haiz, xem lâu rồi mà bh nhớ lại vẫn rõ mấy phim mà mình mới xem :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 4-8-2012 01:36:31 | Xem tất
hoaquynh gửi lúc 3-8-2012 19:14
chuẩn quớ )))))))))
đôi CNH vs TKD có vẻ đúng vai chính hơn ý ^ ^
thì 2 bên 1 ngư ...

Đúng đúng, với mình thì phải nói là ss Liu trong phim này xinh dã man con ngan lun, còn xinh hơn mấy vai tiên nữ ss đóng nữa Mí nv khác cũng xinh nhưng ko bằng A, ss LƯU Chân ở 1:10 với 1:43, cũng xinh dã man
Mà bạn hoaquynh ơi, có thể sub lun Opening song đc ko, bài đó cũng hay lém
Cũng bởi phim này mà mình mới biết xài mạng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 5-8-2012 00:09:44 | Xem tất
hoaquynh gửi lúc 4-8-2012 22:09
đây là 2 bài nè
bài : Lộ thái viến có mỗi trong đoạn cut nè thui

Mình thì tìm trên mạng chỉ thấy mn và FC Liu Tao đăng bài Lộ Thái Viễn nên ko biết nhìu lắm, cũng ko biết là bị đổi sang nhạc Đài nữa. Vì chủ yếu là mình iu cái giai điệu của nó ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 5-8-2012 00:24:29 | Xem tất
hoaquynh gửi lúc 5-8-2012 00:15
cậu nghía coi nếu tìm đc nếu chưa ai dịch tớ tự dịch cũng đc
nhưng tớ tìm hoài m ...

Cái này lúc trước mình cũng có xem qua, đọc cái tên Mv đã thấy thích, Dẫn Hoàng Luyến :x Càng xem lại càng xót, haiz, bị yếu tim =.="
Mà Lộ thái viễn mình tìm rồi, ko có ai sub hết :( Có ghép với Cố mỹ nhơn nè =))
http://www.youtube.com/watch?v=dOK_mt6m6JU
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 5-8-2012 00:33:38 | Xem tất
hoaquynh gửi lúc 5-8-2012 00:28
ừm
để tìm cái lyric tung của rùi làm
hé hé

Uhm, vậy thì cảm on bạn nhìu :)
Mà mình thấy mí MV trong thành bạn sub cũng hay lắm mà :) Mình hâm mộ những ng` biết sub + biết pts ak :(( Mình chả làm đc gì cả :(( Lúc trước down đc cái pts về, quậy đc 1 lát xong lại del mất :( Còn cái sub, mình chỉ add đc chữ vô thoy, học theo chỉ dẫn trên mạng mà tài mọn sức hẹn, nên ko làm đc lun :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 5-8-2012 16:46:29 | Xem tất
hoaquynh gửi lúc 5-8-2012 12:20
về việc sử dụng aegisub ý
cậu đã sub được chữ rùi chứ rì
nhưng chưa add được h ...

Uh, tại mình mau nản việc nên ngồi mò ko đc thì đâm ra tuki
Đc bạn giúp thì mừng qá rùi

Bình luận

thế tớ làm cái hướng dẫn lun nhé, khi nào cậu tranh đc máy thì vô coi nhá,uke ^ ^  Đăng lúc 6-8-2012 02:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 26-9-2012 20:06:23 | Xem tất
hoaquynh gửi lúc 4-8-2012 22:09
đây là 2 bài nè
bài : Lộ thái viến có mỗi trong đoạn cut nè thui

Ah, tím đc bản vietsub của Ai mới là ng` em yêu rùi, mừng quá trời lun :x
Hay hay qá
http://www.youtube.com/watch?v=gF4wJ1S9fHc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo