Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: ღ♥Nh0kBj♥ღ
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Share]Tôi thành công ~ Tôi trưởng thành :)~

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 5-6-2012 22:54:39 | Xem tất
Rất hay cảm xúc rất thật.
Nhưng cho mình hỏi bệnh: Ây đi ét đờ chữa được rồi hả bạn.
Thành công đối với bạn là : Hạnh phúc nắm giữ trong tầm tay.
Còn mìnhlà thực hiện được nhưng điều mình muốn, kiếm thật nhiều tiền rồi ổn định nghỉ ngơi, lấy vợ có con và sống ở 1 nơi yên bình mặc kệ mọi sự thay đổi ở xung quanh, và dùng 1 phần tiễn của mình làm việc khác.
Thành công: không có đối với giá trị vì mình chỉ cần mà làm điều mình cần, và mình chỉ dừng lại khi đã hoàn thành xong.
Mình có nhiều ước mơ nhiều mong muốn nhưng mình không thể cứ vậy mà ra đi được, mình khẳng định ngày trở về mình sẽ có điều như mình mong muốn nhưng khi mình ra đi những người ở lại sẽ ???. Và lúc mình trở về mình đạt được những điều mình muốn nhưng liệu lúc đó còn có ai bên cạnh để sẻ chia sau bao năm mình đi thực hiện giấc mơ của mình.
Thành công hay thất bại không còn quan trọng nữa, ước mơ cũng mãi chỉ là ước mơ và đôi khi phải từ bỏ ước mơ của mình để trở thành 1 người bình thường theo đúng nghĩa của nó. Sống 1 cuộc sống bình thường đối với 1 người như mình thật khó.
Thực sự bây giờ mình chẳng có gì trong tay, công việc không, nhà cửa không, bạn bè không mình bỏ khá nhiều thứ để trở thành 1 người bình thường.( Nhưng chỉ có con người, còn cái đầu thì vẫn nguyên xi).
Bạn thấy bây giờ mình thành công, mình trưởng thành.
Có người từng nói với mình: Cuộc đời chia làm 3 giai đoạn ai cũng phải trải qua.
Giai đoạn đầu khi ta con bé đến lúc có công ăn việc làm có nhà cửa vợ con
Giai đoạn 2 khi ta có đầy đủ và sống an nhàn hay vất vả với cuộc sống đó.
Giai đoạn 3 khi ta đã già và nhận thấy mình được hay mất cái gì vì sao, đến lúc ta ra đi.

Mình dám chắc bạn chỉ đi được 3/4 giai đoạn 1 bạn vẫn còn rất nhiều điều đang đợi phía trước, bạn chưa trưởng thành chỉ đang trưởng thành và tiếp tục sẽ trưởng thành hơn thôi.
Chỉ đến khi ra đi bạn mới biết bạn có được những gì, đó mới là lúc bạn trưởng thành.

Suy nghĩ của mình hơi tiêu cực nhưng thực tế luôn khắc nghiệt càng ở vị trí cao càng phải trả giá nhiều và tất nhiên cũng nhận được nhiều.
Mình VD cho bạn dễ hiểu:
1 cán bộ nhà nước chức vụ: Cục trưởng 1 nơi nào đó chẳng hạn: thì ngoài thời gian làm việc hành chính phải quan hệ abc, đi họp, ngoại giao...Thì thời gian họ ở nhà là bao nhiêu? may ra gặp nhau lúc ăn cơm tối.
Nhưng đương nhiên họ sẽ được nhận lại cái họ bỏ ra còn bằng con đường nào thì không cần biết.
Vá cứ thế cuộc sống vẫn tiếp diễn thôi.

Bình luận

thành công trong cuộc đời là khi mình có được những thứ mình "cần" chứ chưa phải là "muốn", tham vọng thì vô biên nên thành công với tham vọng nhiều khi là vô vọng   Đăng lúc 5-6-2012 11:28 PM
đọc xong chưa mà đã rate nhanh thế  Đăng lúc 5-6-2012 10:58 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
ღ♥Nh0kBj♥ღ + 3 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 5-6-2012 23:52:20 | Xem tất
ღ♥Nh0kBj♥ღ gửi lúc 5-6-2012 23:07
không chắc là mình có thể hiểu hết được những điều bạn nói
nhưng ngay từ đầu m ...

Kỳ lạ ghê {:398:}
Mình đâu có nói bạn ép buộc ai đâu. {:436:}
mỗi người có 1 quan niệm về 1 cái "abc" gì đó khác nhau, mình hay bạn đâu thể đánh đồng được.
Trở thành 1 người bình thường là 1 điều cực kỳ phức tạp.( ít nhất đối với mình){:402:}
Còn hiện tại mình sống theo phong cách
Mỗi ngày là ngày cuối cùng mình còn sống, còn tồn tại, nên mình chả ân hận ăn năn hay hối tiếc điều gì cả.{:412:}
Còn nếu không hiểu những gì mình nói cứ đọc lại vài lần sẽ hiểu thôi.

P/s: Phức tạp bắt đầu từ những điều đơn giản nhất

( câu này của mình nhá ko phải danh ngôn đâu)

Bình luận

hỳ hỳ, từ từ mọi thứ sẽ dc bật mí, bạn cứ đón chờ nhé :)  Đăng lúc 6-6-2012 08:30 AM
tổ chức game gì vậy bạn, mình thấy ko làm nhảm chút nào cả, mình thấy suy nghĩ rất thật và mình tôn trọng điều đó.  Đăng lúc 6-6-2012 12:05 AM
hy vọng khi tổ chức game bạn sẽ tới góp vui :)  Đăng lúc 6-6-2012 12:01 AM
uhm, cái gì cũng cần phải suy nghĩ rùi mới thấm dc, mà đây chỉ là mấy lời lảm nhảm của mình thui, cái box này là box game cơ  Đăng lúc 6-6-2012 12:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 6-6-2012 08:46:25 | Xem tất
Phải kiếm thêm xèng nên rep ({:441:})

Thế dự kiến bao giờ tổ chức vậy.

Có cần ý tưởng gì ko mình ủng hộ vài cái.{:440:}

Bình luận

mọi người cùng góp ý hoàn thiện  Đăng lúc 6-6-2012 09:20 AM
chỉ cần là game có thể thực hiện dc trong diễn đàn là dc, nhưng cần xét duyệt tính khả thi và khả năng thu hút mem của game nữa, bạn cứ nêu ra đi  Đăng lúc 6-6-2012 09:20 AM
uh, nhưng thể loại nào  Đăng lúc 6-6-2012 09:14 AM
dĩ nhiên cần rồi, nhưng nếu muốn đóng góp ý tưởng gì thì bạn vào thread t8m nhé, ở đây chỉ chia sẻ cảm xúc thôi :)  Đăng lúc 6-6-2012 08:54 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 6-6-2012 10:14:18 | Xem tất
snowdrop90 gửi lúc 6-6-2012 09:49
Hâha, lâu ko cmt quên luôn cả quy định=))
Cre: facebook^^

"Còn đối với tôi, thành công là khi ai đó đọc được bài viết nhỏ này. Có thể sẽ chẳng được điểm cao, nhưng gửi gắm được những suy nghĩ của mình vào trang viết, với tôi, đó là một thành công."

Đoạn kết giống 1 câu nói trong sách phật :

Nôm na theo kiểu 1 người đọc sách không bằng 1 người truyền bá quyển sách đó cho mọi người cùng đọc.

Có câu này hơi vô lý:

"Con người luôn khát khao thành công, nhưng mù quáng theo đuổi thành công thì thật là vô nghĩa. Bạn muốn mình giàu có, muốn trở thành tỷ phú như Bill Gates? Vậy thì hãy gấp đồng tiền một cách cẩn thận rồi trao nó cho bà cụ ăn xin bên đường. Với việc làm đẹp đẽ ấy, bạn sẽ cho mọi người hiểu được bạn không chỉ giàu có về vật chất mà còn giàu có tâm hồn. Khi đó, bạn đã thực sự thành công."

Chính tác giả của đoạn này đã bị ảnh hưởng nặng nề về cái gọi là thành công.Thế nào là mù quáng, thế nào là kiên trì ....

Chốt cho đoạn này: thành công như trên là do người khác chứ không phải do mình đánh giá.

Và hiển nhiên theo tác giả thành công là giàu về vật chất và tâm hồn.

Câu chốt của bạn là ok nhất: "Thành công và hạnh phúc nằm trong chính suy nghĩ và sự lựa chọn của bản thân"

Rốt cuộc những dòng trên có giá giá trị gì khi câu cuối nói nên tất cả.

P/s:
       Không có thành công cũng chẳng có thất bại tất cả đều là công việc
và kết quả mình làm được những gì làm những gì và làm như thế nào mà thôi

Bình luận

cm hơi đặc biệt mình sẽ giải thích sau  Đăng lúc 6-6-2012 10:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 6-6-2012 10:56:38 | Xem tất
snowdrop90 gửi lúc 6-6-2012 10:47
Hì, chỉ là không biết viết gì nhiều nên mượn tạm bài văn này post vô đây, vì th ...

Bài viết của mình có hơi hướng war mục đích là để mình test tâm lý của bạn thế nào,
vì bạn chỉ copy rồi chốt 1 câu {:436:}
Mình đính chính lại câu kết nhé: {:418:}
Thành công và hạnh phúc luôn trong đầu và trong tay của chính mình^^
Tim nó cứ ảo ảo thế nào ấy. {:441:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 6-6-2012 11:18:33 | Xem tất
snowdrop90 gửi lúc 6-6-2012 11:09
Trời, sao mình đâu có thấy mùi war ở đây nhỉ
Thacks bạn đã cho mình đc test ...

Có thế nói từ tim cũng được mà cơ bản mình thích bảo nó đúng thì nó là đúng.
Vì sao hả
Tim co bóp đẩy máu nên não những suy nghĩ theo máu từ tim nên não---> {:424:}
Như vậy đó không có máu não có sống = niềm tin. {:426:}

Kết quả: không như mình mong muốn cho lắm vì mình muốn có war xảy ra để biết được nhiều hơn, nhưng chắc bạn chưa đủ độ sôi war lại.{:425:}
Với bài test này rất nhẹ nhàng nên bạn không bị kích động nhiều cho lắm.
Nhưng bạn cứ thử đọc lại bài
http://kites.vn/forum.php?mod=re ... 615&pid=2537406
vài lần thì bạn sẽ thấy rõ hơn mùi của war {:443:}

Bình luận

có vẻ tự mãn với từ war :))  Đăng lúc 6-6-2012 11:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 6-6-2012 12:53:19 | Xem tất
snowdrop90 gửi lúc 6-6-2012 12:10
ak, thì mình cũng đọc kỹ từng chữ rồi, cũng hiểu từng câu từng chữ rồi.
trước đ ...

thực chất thì có khi có war là khả năng phát triển ngôn ngữ khá cao, thứ 1 mình học được thêm 1 số ngôn ngữ mới ( cái này mình thích nè){:418:}
còn việc mình mong muốn cũng có chút kết quả mà, cái thớt này hiện tại cũng khá là "sôi"
ít ra thì từ 1 bài cm của bạn đã biến thành 3, 4 bài. {:443:}
như mình đã nói bài test khá nhẹ nhàng nên người bt khó bị kích động.
Khi war và nói chuyện bt có 1 điểm đặc điểm khi war ta học và nhận ra mình làm được gì và mất gì hơn là viết 1 bài dài ngoẵng liền tù tì.{:439:}
Ý quên ké chút gửi cm cho @cooro_vt:
Mình ko thấy ghét cuộc đời này đâu bạn à.Mình chỉ cười và hỏi nó 1 câu tại sao m` lại tạo ra t.
Còn mình khi sinh ra mình cười( mỉm cười) nhưng tại bị vỡ 1 phát vào mông ---> đau phải khóc chứ sao
Còn lúc mình ra đi mình muốn nhìn thấy mọi người cười và mình cười.
P/s: ta đã đến trong vui vẻ, hay đau thương thì lúc ra đi hãy để cho ta vui vẻ.
Cái này của mềnh ko phải ở chùa nha {:448:}

Bình luận

đá  Đăng lúc 6-6-2012 04:04 PM
oh, có khi lại thành nghề Hot ấy nhỉ? ko biết thế nào chứ so về lượng chữ thì bạn phải truyền cho mình ấy chớ=))  Đăng lúc 6-6-2012 01:25 PM
giấu nghề hoài, truyền cho ít chữ đê  Đăng lúc 6-6-2012 01:22 PM
ak, nhiều hay ít thì cũng tùy mỗi người thôi, ko bằng ai nhưng tự thấy ko cần phải war để phát triển thêm thôi mà mình thích những cách khác^^  Đăng lúc 6-6-2012 01:19 PM
có nhiều rồi à truyền lại cho mình 1 ít  Đăng lúc 6-6-2012 01:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách