Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 100793|Trả lời: 5
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[TBS 2009] JIN Season 1 - Osawa Takao, Ayase Haruka, Koide Keisuke | Vietsub E11 END

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 30-5-2012 01:08:52 | Xem tất
Ối giời
Sao mình bị hạn chế xem bài viết vậy. Mình cũng mún đoán fim kết tiếp dc vsub là fim je.

Bình luận

nếu xem đc thì còn gì là bí mật nữa ;)) hì hì, thử 1 lần dự đoán tên film đc vietsub đợt này xem bạn ơi ^^  Đăng lúc 30-5-2012 02:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 30-5-2012 16:00:14 | Xem tất
Phim JIN ss2 phải không KSTJ . HAHHAHAHA.
Đoán mà... thì đoán fim mình thích. hê hê.

TRỜI.........................SAO KHÔNG GỬI BÀI ĐƯỢC VẬY NÈ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 8-6-2012 21:31:12 | Xem tất
Lúc đầu coi phim rất ngứa mắt chị Miki vì vai diễn của chị ấy Nokaze =)) Oiran gì mà trông già đau, So với mặt bằng chung các Oiran xịn của Nhật thì đúng là một trời một vực, tuy nhiên càng xem càng thấy chị ấy có đủ phẩm chất Oiran... không chỉ toát lên được cái " giá" của Oiran mà còn khiến mình cảm thấy cực ngưỡng mộ, khi chị ấy cầu cứu Jin cứu đàn chị, cứu "cha" etc.... mình mới thấm dần câu " gần bùn mà chẳng hôi tanh mùi bùn",( ngoài hoa sen ra còn có những con người mang những nét đặc trưng nhất định như vậy) Nhan sắc Khuynh thành, quần áo đắt tiền , vẻ bề ngoài diễm lệ kiêu kì không che dấu được con gái với những tình cảm đơn thuần, hết sức thiện lương nhưng cũng đầy dũng cảm, Cảnh Nokaze một mình ngẩng cao đầu dời bước khỏi ánh đèn rực rỡ, tiền bạc, hư vinh... lại ôm thêm cả một khối u bệnh tật + thị phi điều tiếng nhưng vẫn nở ra nụ cười mãn nguyện thực sự khiến mình cảm động và thấy chị ấy lần đầu tiên... ĐẸP
Đôi khi tự hỏi nếu vào vai Nokaze là một cô gái quá xinh đẹp thì liệu mình còn có thể cảm nhận được nét đẹp mộc mạc, giản đơn mà mình thích trong vai diễn này nữa không???? Có lẽ là không... Nokaze là vai mình khoái nhất trong JIN ( Gomen Takao_nichan, Haru_neechan)^^

Óai... cưng thế này.
Mình cũng vậy nè... coi fim này lúc đầu mình chỉ để ý JIN với chú Ryoma thôi.
Vì sau nhân vật cho mình nhiều cảm xúc nhất lại là Nokaze.
Nói nói quài nv này mình cũng thấy ngại ghê.... tại toàn khen và thông cảm ko à. Hahahaha.

Mọi người có nhớ cái lần ánh mắt "chảnh chọe" của Nokaze khi liếc Ryoma ko.... hách thấy ớn.
Với cái lúc Nokaze "dụ dỗ" Jin, nhưng hỏa hoạn xảy ra, Jin phải đi cứu người. Nokaze biết rằng việc cứu người đối với Jin quan trọng hơn bất cứ thứ gì. nên cô đã kéo cửa mời Jin đi ra... mà lúc đó cổ cười nhếch một cái, ánh mắt thật buồn.... đẹp dã man.

Mình chờ ss2 thôi, chứ ss1 mình con nát lun zồi

Bình luận

Mình coi esub lâu òi đó nhe...giờ mình chờ vsub. Tại coi esub đã ko hiểu r mà còn viết tắt nữa. Mình đang xem fim cô y tá trưởng Yuka hehehe.  Đăng lúc 9-6-2012 07:29 PM
cả ss 1 và ss 2 mình đều coi raw, lờ mờ hiểu khoảng 70% thoại, ss 2 cũng hay lắm, mình đau tim và khóc ác hơn ss 1 ^^  Đăng lúc 9-6-2012 12:40 AM
ss 2 ý  Đăng lúc 8-6-2012 09:39 PM
coi ss eng sub đi ......... xúc động dã man  Đăng lúc 8-6-2012 09:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 14-6-2012 17:46:19 | Xem tất
Jin vs Miki

Thích kích vạn bông của Nokaze he6he6.

Bình luận

xin cai lam quan =))  Đăng lúc 11-8-2012 10:08 AM
Mình cũng có 1 cái kính vạn hoa :))  Đăng lúc 20-6-2012 12:56 AM
@Jiru: Fan ...cuồng fim JIN mà. hahaha.  Đăng lúc 16-6-2012 10:15 PM
Lại gặp bạn fan hí hí  Đăng lúc 16-6-2012 01:00 PM
đấy chỉ là ấn tượng ban đầu của mình khi xem xong 2 tập thôi. mình ko xem phim Nhật mấy nên ko biết diễn viên đóng vai này lại nổi tiếng thế.  Đăng lúc 15-6-2012 06:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 15-6-2012 00:39:58 | Xem tất
Cái mặt của Miki là dzị rồi, nhìn bùn nên trông có vẻ chừng chạc, già dặn.
Dù có cười thì mặt chỉ cũng bùn dzị thôi.

Cơ bản là coi gần hết phim, mình thấy vai Nokaze có chiều sâu hơn nên mình thích. Mình ko có khái niệm phân biệt đẹp, xấu, già, trẻ gì ở đây hết.
Cảm được là cảm, thích được là thích.
Với cả cái gu-xì của mình là thích ...người lớn tuổi. hahaha.

Mình không có ghét vai Saki, vì thật sự trong JIN, mình ko hề ghét bất kì tuyến nhân vật nào.
Còn nói về dv thì mình biết Ayase từ lâu lắm rồi nhe. Miki thì coi fim này xong mới để ý thôi.

Bình luận

uh, 1 vẻ đẹp buồn  Đăng lúc 16-6-2012 04:41 PM
miki lúc ko cười thì trông buồn và hơi khắc khổ, nhưng lúc cười lại rất ấm áp :x  Đăng lúc 16-6-2012 04:38 PM
nhìn chị ấy là thấy buồn dù chị ấy đang cười  Đăng lúc 16-6-2012 01:02 PM
mình chỉ thấy cùng là 1 dv đóng nhưng thắc mắc thấy Nokaze trông hơi già dặn hơn vs MIki thôi.  Đăng lúc 15-6-2012 06:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 16-6-2012 22:13:19 | Xem tất
Mình cũng hết sức là dị ứng khi thấy một bài viết trong topic fim JIN của Nhật là gọi JIN là Dr. Jin của Nhật. Haiz... chỉ có nhiêu đó thôi mình đã thấy người viết vẫn chưa hiểu hết được tự JIN là gì. Vì mình có đọc một bài viết diễn giải về chữ JIN ấy như thế nào, và nhân vật trong phim làm sống dậy cái từ vỏn vẹn JIN ấy.

Bình luận

Và chính bên Hàn khi mua Jin về làm lại cũng ứ hiểu ý nghĩa từ JIN, thành ra mới biến tên phim thành Dr Jin ấy chứ ạ =))  Đăng lúc 17-6-2012 11:42 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách