Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 3344|Trả lời: 2
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Đọc tiếng Anh giúp phát triển kỹ năng giao tiếp như thế nào?

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 7-1-2012 16:05:19 | Xem tất
That's good idea. Nhưng mà ấy ơi, tìm đâu ra bạn cùng chí hướng mới là vấn đề. Nó lại bảo phải giữ gìn sự trong sáng của tiếng việt. Với cả trình độ tớ đọc mà phát âm thành tiếng rồi thì có nghĩa đầu chả có chữ gì :(. Ấy có cách nào để học suy nghĩ bằng tiếng anh không?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 7-1-2012 19:35:10 | Xem tất
angel_lala gửi lúc 7-1-2012 16:39
để học cách suy nghĩ bằng tiếng anh, thì trước tiên ấy phải bỏ cách tư duy bằng t ...

Ukm, thanks ấy nhiều lắm nhé. Trước nay tớ vẫn cố gắng suy nghĩ bằng tiếng anh mà không nghĩ nổi :)). Mong ấy mau có nhiều bí kíp truyền tớ với  nhé. Tớ thích cách nghĩ của người châu Âu, ngắn gọn xúc tích mà thẳng. Người VN  nghĩ nhiều quá thành ra nhiều khi lại hỏng. Ak, trước đây tớ nghe nói có 1 trang web chuyên để luyện speaking, ấy có biết trang nào hay không thì giới thiệu với nhé :D. Thanks ấy nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 10-1-2012 23:12:09 | Xem tất
angel_lala gửi lúc 8-1-2012 10:40
+ ấy có thể xem mấy phim kiểu kiểu "Friends" hay " Những bà nội trợ kiểu Mỹ" ý. Nhữn ...

Oh, thx ấy nhé, Tết nghỉ học ở nhà tớ sẽ xem, tiện thể luyện luôn tiếng anh. Mà film dài không ấy. Tớ chỉ sợ dài quá lại ham hố thôi. Mà thanks ấy nhiều nhé, nhờ có ấy nói mà tớ đỡ phải lặn lội tìm film, vì nhiều film khó nghe lắm, nhiều film thì lại không hay. Đã thế lại được ấy cho link down mấy cái hay hay^^, thích quá đi :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách