Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: minzthu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[NTV 2006] My Boss My Hero - Nagase Tomoya, Tegoshi Yuya, Aragaki Yui | Vietsub E10 END

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 10-6-2012 17:42:58 | Xem tất
Đây có thể nói là 1 trong những bộ phim học đường hay nhất mà mình từng xem. Xem mà tiếc những năm tháng học sinh ko thể sống hết mình vì tuổi trẻ. Mình xem 2 lần rồi, xem lần 2 vẫn cười đau cười đớn vì anh đại ca, cuối phim anh vẫn phải đi học lại =)).

Mình ko nhớ lắm nhưng cảnh ấn tượng với mình có lẽ cảnh trong tập 1 hay 2 gì đấy, lúc Makio và cậu bạn sáng tạo ra đôi cánh để bay đến tòa nhà có phòng căng tin =)). Cảnh lúc cả lớp mừng sinh nhật Makio cũng rất cảm động ... rồi còn bao nhiêu cảnh hay nữa, chắc chuẩn bị xem lại lần 3 mất.

Cũng bởi vì phim này mà mính kết chị Yui, vai diễn Hikari thật trong sáng đáng yêu, ước gì bây giờ có con gái như vậy ha :-P. Khúc cuối dù biết Makio là ông chú nhưng Hikari vẫn mong sau này cũng Maiko hẹn hò :P

Bài hát cuối phim đúng là đấy khí thế, làm mình rất ấn tượng, hồi đấy xem thình thoảng bấn quá còn hát theo, rồi còn để stt trên Fb với trên yahoo : '' Hãy sống hết mình vì tuổi trẻ '' =)). Mình học trong 1 lớp trầm tính, quá ngoan ngoãn nên thèm đc sống đầy năng lượng như Makio và các bạn quá nhưng tiếc mình chỉ còn 1 năm là tốt nghiệp phổ thông :(.

Tóm lại bạn nào chưa xem thì xem nhé, bộ phim rắt thú vị, xem xong cảm thấy yêu đời lắm đấy, còn những bạn đã hết cái tuổi cắp sách tới trường chắc chắn sẽ phải thèm muốn được trờ về 1 lần làm học sinh :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách