Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: CinHouse
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[House]Công viên kỷ Cin Gia ♥ Happy Anniversary 31-3-2017 ♥ A seven year old Family ♥

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
#
Đăng lúc 3-9-2011 20:57:18 | Xem tất Trả lời thưởng |Xem thứ tự |Chế độ đọc
Welcome to

Công viên kỷ Cin Gia

Happy Anniversary
31/3/2010 - 31/3/2017

Mới đó mà đã 7 năm trôi qua

Link down các sản phẩm Vietsub của Cin Gia Trang:

http://www.mediafire.com/folder/8d543289qx793/CIN's_Projects

Thư ngỏ gởi các mem nhà Cin:

Các mem thân yêu của nhà Cin ơi!!! Điều đầu tiên ta muốn nói với các nàng (cả các chàng) rằng ta yêu cả nhà nhiều lắm. Điều này, dù ta đã thốt ra không biết bao nhiêu lần rồi nhưng ta vẫn cứ luôn muốn nói ra, muốn nhắc lại lần nữa, lần nữa... mãi mãi.

Cinderella's sister kết thúc rồi, nhưng ta tự hào lắm vì các mem nhà chúng ta vẫn đang chung tay xây cho nhà cao, cao mãi... Ta tự hào vì ta được là thành viên của ngôi nhà ấm áp yêu thương, rộn rã tiếng cười, được là "nàng" của các nàng, được là em của các ss, được là ss của các em...

Có câu thơ (hông biết phải thơ không nữa) tiếng Anh thế này (ta không muốn dịch ra vì ta sợ văn chương của ta vốn ngắn, sợ không truyền đạt đúng)

A bell is not a bell until someone rings it
A song is not a song until someone sings it
Love is not love until someone receives it.

Vì thế ta muốn lập ra thread này để cả nhà mình có cơ hội bày tỏ tình cảm, gửi tình yêu thương theo chiếc dép đến người ta yêu quý!

Đôi nét về nhà Cin:

- Nhà Cin là nơi hội tụ những con người yêu thích bộ phim Cinderella's sister, yêu Du, yêu Hói, yêu Lọ, yêu Tìu, yêu Papa, yêu Ghẻ... (nói chung là tất tần tật những gì liên quan đến CS).
- Nhà Cin cũng là nơi hội tụ những con nghiện 8888888888888888888888888888888888888888888888888888888888
- Nhà Cin còn tự hào vì là Lương Sơn Bạc, hội tụ những con người tài năng nhất: điện ảnh, âm nhạc, văn chương, hội họa... và đặc biệt tự hào về những tài năng phi dép thiên bẩm.
- Và trên hết, nhà Cin tự hào vì là ngôi nhà ấm cúng, thân thiện, vui nhộn, nào nhiệt... có thể mang đến tiếng cười cho mọi thành viên, mọi nơi, mọi lúc, mọi màu da, mọi sở thích...

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +21 Thu lại Lý do
vicuamua89 + 5 Yêu Cin gia nhất :x
phuongus + 5 tuyệt vời! :X
thanhduongtu9x + 5 cuối cùng cũng hoàn PJ :* :* :* :* i.
剣心スック + 5 Bài viết hữu ích :D
putin_Đa_Bum + 1 em vào điểm danh :xxxxxxx

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 9-1-2014 20:19:00 | Xem tất
vicuamua89 gửi lúc 9-1-2014 03:33 PM
Nó thành cái notif thế này: vitnhua678 đã nhắc đến bạn trong chủ đề
như kiểu tag c ...

down phim ko mất $ nhưng có tụt gió ko???
mà gió máy thế này, cấp cao nhất có phải siêu bão Haiyan ko ta?
thi thoảng e cũng tag chị để c tìm đg về nhà cho nó dễ nhá, chứ trèo cổng trèo tường sợ có ngày gẫy chân quá
ơ mà e ko vào cái nick Cinhouse mà com à, ko lại ban cái nick í thì sau sửa bài làm sao chả nhẽ cứ chưng cái ảnh 2ce mình thế kia à? *ngại lắm*
tag @vicuamua89 (mình chỉ tag đc bạn bè thôi, mà có mỗi 4 ng trong FL của c trong đó 1 cái là Cinhouse - quá bi đát)

Bình luận

Công nhận bi đát =)))  Đăng lúc 10-1-2014 03:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 9-1-2014 14:55:54 | Xem tất
vicuamua89 gửi lúc 8-1-2014 07:26 PM
mình hnay cũng thấy mệt và chỉ muốn đi ngủ, mắt vẫn đau lắm.
Mọi người không th ...

vào rồi đây. ko hiểu sao hnay cũng thấy oải oải thế nào. Trưa nay ngủ một giấc xong dậy, ng cứ như đi mượn vậy lại kiểu bồn chồn lo lắng ấy ko hiểu ở quê có chuyện j ko nữa. Suốt từ cuối tuần rồi đến nay, cứ bị như này suốt
K$D giờ chuyển thành sức gió... sức gió vs độ cao... mình thì mình nghĩ mình khó lòng mà bay lên cao hơn đc nữa. Cái thời CS nó qua lâu rồi. Giờ còn lơ lửng đc ở đây cũng là nhờ lòng hảo tâm của các bé thôi. Âu cũng là cái vại, có tuổi rồi ko nên ra gió cũng là dễ hiểu thôi!
Rep @vicuamua89 đây, thấy chưa?

Bình luận

à mà bây giờ down torrent free rồi đấy :)))  Đăng lúc 9-1-2014 04:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 7-1-2014 16:40:54 | Xem tất
k_sakura0204 gửi lúc 28-12-2013 08:15 PM
ai có thể gợi ý cho e xem cái gì ngay bây h ko ạ  tâm trạng e đang xuống dốc 1 cách ...

Em vẫn còn mò mẫm vào đây sao e? ss thì ko biết mấy mùa bắp cải ko mò vào đây rồi. Hnay cũng mờ cả mắt mới tìm đc đg về.
Nguyên do sâu xa của cái vc mò mẫm về nhà là bởi cái thông báo mới của Kites đó đó
Thế dạo này mood đã ngóc đc dậy tí nào chưa? hay vẫn tụt tận đẩu đâu?
Dạo này ss vs Vic đang xem Man from... nếu đang tâm trạng thì xem phim í đi, vui lắm đó

P/S: gửi lời yêu thương đến Phan Thị Vic: từ ngày e sang đào cái cây cỏ lan chi của c về trồng, cái cây của c nó cứ héo hon mãi đi thôi. Tưởng rằng chỉ có động vật, mà phải động vật bậc cao nó mới có tình cảm, thật ko ngờ cái cây cỏ nó cũng cần có nhao giờ thì ko biết làm sao, mỗi ngày đến nhìn thấy cái cây vốn đang xanh tốt ngày một héo úa... thật buồn lòng quá đê!!! vì thế, mau mau mang đất sang cho c, để bù vào chỗ đất e đã xúc đi cùng mấy nhánh cỏ đó, có biết chưa hả Phan Thị Vic kia!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bình luận

cây của em cũng già úa với héo đấy :(  Đăng lúc 7-1-2014 04:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 16-8-2013 20:08:46 | Xem tất
CinHouse gửi lúc 16-8-2013 13:43
Em sẽ về quê xúc đất lên trồng vậy. Nhưng dự là không tốt vì đất ở Hoàng Hoa Th ...

Trồng na bằng hạt là một í tưởng điên rồ ko tưởng, nhưng e hãy cứ trồng để thỏa lòng e thôi. Con người nhiều khi làm gì đấy đâu cần quan tâm kết quả, chỉ làm để cho thỏa lòng mình thôi. Sợ là ko biết mình muốn gì, cần gì để thỏa lòng mình thôi... cứ lững lờ như phù du... trôi nổi chả biết lý do... c chả biết mình đang nghe cái gì nữa, cái link e gửi ấy... nhưng nghe nó khó chịu quá cơ... lảm nhảm hoài mãi ko chán... cs vốn dĩ đã nhạt nay càng nhạt thêm... nhạt thì thêm mắm muối đường... giá như sống cũng dễ như nấu ăn thì tốt nhỉ!!! cái gì là mắm, cái gì là muối, cái gì là đường cho cs này đây??? như món ăn chả thể tự nấu mình đc, cần có ng nêm mắm nêm muối cho nó! wuê??? tại sao chứ nhỉ? thà rằng mặn một chút, hay đắng một tẹo, mà cay cũng tốt... tốt hơn chán nhạt, nhạt nhẽo... I hurt myself today... to see if i still feel...

Bình luận

cho để chị ngắm thôi chứ em cũng biết chị đang "cởi truồng" mà :D  Đăng lúc 16-8-2013 10:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 16-8-2013 08:43:31 | Xem tất
CinHouse gửi lúc 16-8-2013 08:23
Ôi sao nói nhiều thế mà mới được 6 post.
Cả post này thì sẽ là 7 post.
Vậy là cò ...

Làm gì phải đi mua đất, đất ở quê rẻ bèo, bán cả mảnh đất ở quê đi cũng ko mua đc một xó ở Hà Nội. Hà Nội thì đẹp rồi, nhất là vào mùa này chứ - mùa thu. Mùa thu thì mưa lắm mưa nhiều, suốt ngày bão với lụt thôi. Nghe đâu ở quê mới vỡ đập vỡ đê nào đó. Không biết đã kịp gặt lúa hay chưa??? Lại chạy đua với lũ thôi... Nhỡ mùa thu năm ấy... là bài ca muôn đời... đến mùa thu nay... thành bài ca hững hờ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 15-8-2013 23:36:16 | Xem tất
CinHouse gửi lúc 14-8-2013 10:36
Có lẽ phải viết thêm vài dòng, à vài post để tránh bị ban nick theo thông báo mới  ...

nộ niễu quá rồi đấy nhé chủ thớt =))

chả biết nói gì, thôi thì kể một câu chuyện theo phong cách Jun Soo vậy nhé :))
chuyện là
Hôm nay, trời rất chi là nóng. Cái cây cỏ lan chi này lâu rồi ko tưới nước, bụng thấy bứt rứt khó chịu suốt từ trưa đến tối, có lẽ là do phòng ẩm mốc quá, phải kê lại giường tủ mới đc, mà mạng FPT dùng chán quá cơ, cứ một lúc lại chấm than! ghét thật, sao cứ tự í dùng đồ của ng khác?? ko biết của ai nhưng phải chắc chắn biết là ko phải của mình chứ!!! Thật ko thể hiểu nổi??? Mỗi lần lên lại thiếu một thứ giấy tờ gì gì đó... là do số quá nhọ hay do mình quá ngây thơ mà ko bỏ phong bì vào? Ờ, có khi là tại để ngoài nắng lâu nên thế. Muốn sơn lại cái giá sách quá cơ, sơn luôn màu xanh chóe lóe luôn... Mà màu xanh ko hợp với da mình, mặc lên nhìn nhợt nhạt lắm. Thôi, chuyện cũng đã dài rồi, nhà hàng xóm đã đi ngủ từ lâu!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 12-8-2013 22:04:20 | Xem tất
k_sakura0204 gửi lúc 12-8-2013 13:33
ss đi khoe avat khắp nơi nhỉ =)
thật ra thì chỗ này e dành để tự kỉ lâu rùi =))
lầ ...

áo đẹp phải khoe chứ :))
mà nói chung là ngoài chỗ này ra cũng chẳng biết khoe chỗ nào khác cả :(
vì lâu lâu ko nói, giờ thành ra ngại nói rồi
nhiều khi ss cứ lòng vòng chỗ này chỗ kia xong lại lẳng lặng mà quay đi thôi
(may mà xin đc $ của các đại gia, chứ ko ss còn ko "đủ tuổi" down phim nữa cơ :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 11-7-2013 14:10:44 | Xem tất
vào một ngày vô cùng vô cùng đẹp giời (theo đúng nghĩa đen), lọ mọ lần mò đủ 15 trang để đi tìm cái CV, đi tìm ký ức Lội đủ 2 vòng, lội đến vòng thứ 3, định bỏ cuộc rồi thì lại thấy ^^
Thật vắng vẻ hoang tàn quá Cũng ko biết sao Kites lại sắp xếp kiểu này, lộn nhộn hết cả House cả poll cả game...
Thời oanh đúng là đã liệt còn đâu {:172:}
Anw... mục đích thật cũng chỉ là... khoe cái ava mà thôi {:120:}

Bình luận

Em biết mà =))  Đăng lúc 14-8-2013 10:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả
Đăng lúc 15-1-2012 01:02:06 | Xem tất
vừa vào hóng hớt cái thị phi do e Bỉm tung link
về cv ngó nghiêng thấy ngay cái ava logo krfilm.net, còn cái banner kst.vn =))
nghe có vẻ cv dạo này thờ ơ vs thị phi quá thể nhờ ;))

Bình luận

Mod với Smod nào care đâu ạ =))))))))))) chị mặc thế không lạnh à =))))))))0  Đăng lúc 15-1-2012 05:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

#
Đăng lúc 12-9-2011 20:44:31 | Xem tất
hic, quên khuấy mất cái nhiệm vụ reg nick bên này
h mới lọ mọ mò vào điểm danh muộn đây cả nhà
cả nhà hnay đi trung thu hết cả
chắc vắng teo
(ơ mờ hình như bên này ngày thường vẫn vắng
mà như chỉ đông trên FB thâu ;P)
thôi vào điểm danh thế thôi
tiện thể chúc cả nhà trung thui vui vẻ nhớ!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách