Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 2696|Trả lời: 1
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Share kinh nghiệm Hóa Lí 12 dùm em

Đóng [Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 1-3-2012 23:35:57 Từ di động | Xem tất
Năm nay mình cũng thi nè :D. Mình thì học tốt nhất Lý sau đó đến Toán, Hóa thì ngu nhất vì mình k thích học Hóa.
Với môn Lý thì học thuộc Lý thuyết+công thức là làm đc gần hết chỉ còn lại 1 vài câu siêu khó cho hsg (k tính mình làm sai). K biết chỗ bạn thầy/cô dạy thế nào chứ chỗ mình thầy dạy rất kĩ lí thuyết và công thức thì mở rộng vô biên, toàn công thức làm tắt. Mình học thuộc nên làm khá là nhanh :D Đếm sơ sơ cũng gần trăm công thức @@
Còn Hóa thì mình ngu nên k khuyên đc gì cả ;))

Bình luận

@mozilla199 Em ko thích học hoá ý @@! Em có thể ngồi làm hai trăm câu lí một buổi tối nhưng hoá chưa đc 100 câu đã nản r :(  Đăng lúc 23-3-2012 03:25 PM
Hj năm nay m cũng thj bạn có thể share tàj liệu môn lí cho m dc k m kém nhất lí 5tjng  Đăng lúc 21-3-2012 12:38 AM
giống ss ^^, thích Lý -> Toán -> Hóa :D. học Hóa cũng như em học Lý thôi :), e phải chăm chỉ học thuộc phản ứng, tính chất, làm bài tập :)  Đăng lúc 20-3-2012 11:21 PM
tớ sợ lý chết đi đc. Hàng đống công thức @.@ phải học thuộc nhiều quá, hic hic T.T  Đăng lúc 2-3-2012 04:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 3-3-2012 07:10:45 Từ di động | Xem tất
Thầy mình bảo Lý cứ tóm tắt xong và thuộc công thức là làm được 80% rồi. Cơ mà nhiều câu khó như ma ý có khi còn chả biết cả tóm tắt. Chương I và III là nhiều nhất + khó nhất.
Học thuộc công thức thì thế nào nhỉ? Bạn thử học vào buổi sáng hoặc là ghi vào giấy nhớ bằng bút có màu nổi ý sau r dán lên tường chỗ nào hay nhìn thấy. Chắc là sẽ nhớ thôi. Với mình thì học thuộc công thức khá dễ bởi vì thầy giáo rất đặc biệt, hài không thể tả đc =))
P/s:Hôm trước search gg có thấy bài tổng hợp công thức Lý có lấy không tớ send cho (78 trang cơ đấy)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách