Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 24509|Trả lời: 0
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Góc Toán Học] Cùng nhau giải quyết các vấn đề không hề khô khan của Toán Học

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 22-11-2011 22:36:17 | Xem tất
=)))) Để thuận tiện cho việc học toán bây giờ người ta hay cài LaTeXnhỉ =))
Về căn bản LaTeX thuận tiện hơn Word và cũng được giới chuyên toán xài nhiều hơn
Em thì qua tuổi phải học toán rồi ( giờ chỉ tu cái mấy quyển toán cao cấp cho xong.... nhiệm vụ thôi =)))
Nhưng thực sự em rất khoái " nghịch" toán lên rất háo hức với topic mới này của KST
KST không chỉ là một nơi anh chị em ta coi phim mà còn là 1 nơi trao đổi kiến thức hữu ích

Xin đăng kí là 1 member trung thành của theard này với tư cách Silent Reader

Căm bản em thích toán là bởi cho tới giờ các " anh dzai" học siêu toán anh nào anh lấy mặt mày rất sáng sủa đợp dzai => học toán vừa đủ để lấy cớ " tiếp cận" hỏi bài

Với những bạn thích học toán nhưng Việt Ngữ không tốt có thể đăng kí là member của http://mathoverflow.net/ rồi đặt câu hỏi, đây là 1 diễn đàn toán học lớn của thế giới quy tụ rất nhiều bộ não khủng khiếp trong đó có các nhà toán học hàng đầu của khắp các châu lục, Ngoại trừ việc đặt câu hỏi và trả lời, nếu như bất chợt bạn " lỡ mồm" phát biểu câu gì đó hay ho ( gần giống như 1 định lí chưa được kiểm chứng) có thể bạn sẽ đươc các trường đại học lớn nhỏ lôi kéo về học với những lời hứa hẹn cực khủng- một nơi thú vị thích hợp với các bạn yêu toán và cả những bạn thích những người yêu toán =))- một nơi để " săn" bạn đời cực tốt =)) ( đa phần con dzai học toán khá hiền lành, dễ thương, đôi khi hơi lơ ngơ, sống khá có trách nhiệm, cực ít lăng nhăng, nghề dạy toán cũng là 1 nghề đem lại thu nhập ổn định, không nhiều nhưng cũng đủ để mọi người sống không quá túng thiếu điểm trừ duy nhất là trong mắt người đó bạn never đẹp = 1 công thức toán =))- kinh nghiệm từ bản thân)

Bình luận

sao k thấy con trai lớp mình tốt thế nhỉ? =))  Đăng lúc 16-1-2013 06:09 AM
Ôi trời ơi, lớp em con trai toàn là mấy thứ lăng nhăng =))))))) Chả dc như ss nói đâu =)))))))  Đăng lúc 6-1-2013 07:39 PM
Thấy bạn khen dân Toán, cũng nở lổ mũi :))  Đăng lúc 2-1-2013 08:38 PM
@jetsetter: Cảm nhận của cá nhân mình thôi =)) Đôi khi gần gũi quá ko nhận ra đc hết nét đẹp của nhau đó =))  Đăng lúc 4-12-2011 05:10 AM
mình học chuyên toán đến 7 năm rồi, Latex biết dùng sơ sơ mà sao ko thấy con trai chuyên toán tốt đẹp như bạn Mio chan nói nhỉ  Đăng lúc 3-12-2011 11:17 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
loveIU93 + 5 =)) hay quá
Lộng_Nguyệt + 5 he he
Gabeo_pro + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách