Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Teddy_W
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Fanfic] Xin hãy nói cho em, tình yêu là gì?

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 3-11-2011 17:48:38 | Xem tất

em tưởng để thread bớt loãng thì ko viết gì vào chứ, sao mọi người cứ nhảy vô này, làm em cũng phải xông vô huhu
truyện hay quá ss ơi, tuyệt tuyệt cú mèo,em thành thực xin lỗi vụ kích nhầm sang bên phản đối kia
Dù biết là sẽ bị ném dép cái tội ngu ngốc nh mà em phải nói ra kẻo mọi người ko hiểu đứa nào to gan nhấn nút phản đối
huhu ss à, tha lỗi cho em nhé, mặc dù đã xin lỗi ss rùi nh ngàn vạn lời xin lỗi vẫn là chưa đủ.
Em vừa học bài được tí thì thấy buồn ngủ, nhớ ra truyện ss em chưa đọc nốt nên nhảy vào đọc nốt.
Hay quá ss ơi, truyện logic và khá sáng tạo. Dù em chưa xem Beautiful love nhưng e nghĩ là em đang dần dần hình dung ra được cốt truyện của nó.
Đọc cái đoạn Sang Soon đứng cạnh đài phun nước trong một bộ đồ trắng tự dưng em liên tưởng đến nhân vật chính trong " Sẽ có thiên thần thay anh yêu em". Chàng trai trong bộ đồ trắng đứng dựa nghiêng vào thành đài phun nước mang lại cảm giác giống như một thiên thần vậy. Một hình ảnh mơ hồ không thực, khiến cho những người ngắm chàng trai có cảm giác mình không thể nắm bắt được anh ấy, 1 cái gì đó quá xa xôi mờ ảo. Chi tiết cái đĩa có hình thiên sứ cũng rất tuyệt này, con gái hay bị ám ảnh bởi những thứ tưởng chừng là rất không thực tế như thế. Bắt gặp 1 đồ vật có gì đó ấn tượng là có thể suy nghĩ, tưởng tượng về chủ nhân của nó suốt cả ngày.Cô gái này sống khá nội tâm và có chút gì đó khá bay bổng, lãng mạn.
Nhân vật chị Hariya em thấy có nhiều nét giống với ss, cách đối thoại có phần trẻ con nhưng lại chân thật, nh mà cách suy nghĩ của ss ấy có phần chín chắn và trưởng thành hơn ss. ss hay bi quan và suy nghĩ quá nhiều, có vẻ giống với Yukiko hơn, bay bổng, lãng mạn, tâm hồn treo ngược cành cây, không thích bị ràng buộc vào trong những đại loại như mưu sinh, tranh đấu của cuộc sống. Tâm hồn quá trong sáng đến mức không thể chấp nhận nổi sự ác nghiệt của cuộc sống, nổi giận phản đối khi thấy đều bất bình. Yukiko và ss đều giống nhau ở điều này đấy.
Em hơi bị kết cách gặp gỡ của yukiko và Sang Soon nhé, chàng trai này hứa hẹn sẽ mang lại luồng gió mới cho tính cách các nhân vật này, đảm bảo tính cách các nhân vật còn lại sẽ bị đảo lung tung khi gặp chàng ấy, hihi. Đúng cái kiểu:' đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy' nhé. Em thấy rất chuẩn đó, ai cũng sống nhiều mặt đấy chứ, kiểu người đa nhân cách ý. với người mình yêu quý thì khác với người mình bình thường lại khác, với mình ghét thì lại khác. Có thể cực kì tốt với người mình yêu nhưng lại cực kì xấu với những người mình ghét, tự dưng lại nghĩ tới chú người Nhật trong MiRi. Em ủng hộ Sang Soon sẽ giữ tính cách này từ đầu tới cuối đó nhé, ko thích vì tình yêu mà thay đổi trở nên quá là dịu dàng đâu, Yukiko thì sẽ trở nên hoạt bát hơn. Thực chất Yukiko rất có tiềm năng trở thành 1 người hoạt bát, vui vẻ đấy chứ nh khi ở bên cạnh một người quá đỗi dịu dàng nhẹ nhàng như Seung Woon thì bất chợt mình cũng trở nên nhẹ nhàng theo. Thế đấy, em đây này, nhí nhố là thế mà khi nào cạnh những người như thế em cũng tự dưng cũng cảm thấy mình nữ tính đi mấy lần. Em không thích thế đâu. Có cảm giác như mình không được bộc lộ chính con người mình ý, lúc nào cũng phải kìm nén, giữ kẽ, khéo rồi mình chết héo lúc nào chẳng hay cơ. Yukiko vì không thể giải thoát được mình nên mới tìm tới blog đó thôi. Mọi người toàn mặc định cho ss ấy một con người ngoan ngoãn, nghe lời như thế nên cuối cùng ss ấy cứ phải lết theo để sống sao cho vừa ý mọi người đó, cuối cùng lại trút mọi suy nghĩ tâm tư vào blog, thật là tội nghiệp.
Càng đọc về sau càng thấy hay ss ạ, em hóng nhé, ss viết nhanh lên nào, cho em còn được thưởng thức với hihi. Cảm ơn ss đã viết truyện cho mọi người thưởng thức nhé, cố lên nào ss iu quý của em.

{:300:}{:300:}{:300:}

Bình luận

bình luận dài quá đó nhé. công nhận ý tưởng của e Lee phong phú nhỉ?nhưng viết về nhân vật đa tính cách hơi khó nhỉ  Đăng lúc 3-11-2011 06:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 9-11-2011 01:12:10 | Xem tất
l_v_2106 gửi lúc 8-11-2011 16:44
Lee ới ời, ss đợi phần tiếp theo lâu lắm rồi đây nè
Chưa có cảm xúc viết tiếp à e ...

em cũng chờ dài cổ rồi đây này
huhu
nếu em không nhầm thì lẽ ra mình được đọc rồi
tại hôm nọ nhà ss Ted tự dưng mất điện nên phần edit mới mất
ghét quá
chờ mòn cả ruột

ss Ted ơi
nhanh lên nào nhanh lên nào

Bình luận

ui iu em quớ, ủng hộ ss quớ, hik, cảm động *nước mắt chảy dài*  Đăng lúc 9-11-2011 10:04 AM
uhm. chờ đợi mòn mỏi quá =.=  Đăng lúc 9-11-2011 08:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 18-11-2011 11:15:42 | Xem tất
hí hí
hôm qua ss post mà ứ nói với em 1 tiếng
em tưởng chiều nay ss mới post cơ đấy
chẹp chẹp
ngày càng hấp dẫn nhá
xem chừng là còn dài dài thì zai mới có tình cảm được
hé hé
mà ss ơi, em thích đoạn Nalu xuất hiện nhá
{:290:}{:297:}{:311:}
Oai quá oai quá cơ
Đại học Tokyo cơ đấy, hí hí
Ón cũng đã xuất hiện rồi
Em gái của Nala
thế là chị em nhà chói đã được xuất hiện cùng nhau nhá
lại tiếp tục làm 2 chị em
hé é
chúc mừng 2 Pao
ss tiếp tục phát huy nào
Cố lên cố lên Táy máy chị
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 18-11-2011 23:26:09 | Xem tất
Teddy_W gửi lúc 18-11-2011 21:45
thì ra nó chỉ chú ý mỗi đoạn Nalu
ghét hà
thế Táy máy chị bỏ công sức ra viết t ...

không mà. em đọc hết chứ
đọc hết cả bài mà, nh em đặc biệt chú ý đến đoạn có Nalu của em
hé hé
ss viết càng ngày càng nuật nhá
hay quá, mong chờ phần tiếp theo của Táy máy chị nhá
ss cố lên nhá

Bình luận

"ngày càng nuật" là cái gì cô, nuột nhé =))  Đăng lúc 21-11-2011 10:55 AM
em có on YH hem  Đăng lúc 18-11-2011 11:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 27-11-2011 12:18:19 | Xem tất
Hóng chuyện của ss Lee ná
lâu lắm rùi chưa ra chap mới hả ss
huhu
nhanh lên nhá ss
em đợi này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 27-11-2011 23:09:41 | Xem tất
l_v_2106 gửi lúc 27-11-2011 17:09
em Lee nói đợt này trường em ý đang có thanh tra
nên là bận k có tâm trạng viết đ ...

vâng em biết mà
cơ mà vẫn hóng nhá
ss Lee bận thanh tra làm giáo án mà cứ ra ra vô vô tìm clip với lại xem News như thường
chậc chậc
chỉ có giỏi lấy cớ thôi ss ạ
hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 1-12-2011 02:11:29 | Xem tất
chunie gửi lúc 1-12-2011 00:29
hứ hứ. Hnay mới có thời gian vào nhà mềnh thế này. Teddy viết hay quá đi. Nhưng ta đ ...

thụt cái gì hả ss
lâu lắm mới thấy ss nhá
trốn nhà đi bụi lâu quá đấy
mãi chẳng come back gì hết ý
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách