Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: loaneca
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Công bố trao giải "Viết bài cảm nhận T-music"

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 14-2-2012 13:08:50 | Xem tất
Cũng gọi là chạy vào xin ham hố 1 chân

Không biết tí gì về nhạc Thái. Khu Thái mới chào sân 2 tháng nay

CHúc mừng T-music debut nhé.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 14-2-2012 19:31:48 | Xem tất
Những người mình biết nhá , đông lắm á.
Vô topic lakorn coi danh sách và thấy tên nào rate được là hắn chính là staff thôi {:303:}

Đại khái là điểm danh thì 15 gương mặt này xuất hiện với mật độ dày đặt nhất))))))))))).

Smod SonBin89
Smod ngoctuyenjp2
Loaneca
Cool_cold
tt_1426
Yuki
ღ♥Nh0kBj♥ღ
lunamun
lùn.babie♥
thachbmt1
bnchip
banhsukem
citycat
leeteuk.chip
Bara
StefanieVu

Bình luận

chú ý nhá box T -Music nha ;))  Đăng lúc 14-2-2012 11:26 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
tt_1426 + 5 trả trước xiền lời =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 15-2-2012 10:07:31 | Xem tất
tt_1426 gửi lúc 14-2-2012 18:38
chủ  box vẫn  chưa vào tung câu hỏi
thui mình vào quăng mí cục gạch cho đở  buồn vợ ...

Xin lỗi mình đọc ko kĩ, giờ trả lời lại ko biết còn đưôc ko.

Có 5 staff

Potato
loaneca
banhsukem
thachbmt1
-NTC-

Bình luận

mình đã trans xiền rùi nhé ^^  Đăng lúc 15-2-2012 10:55 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 20-2-2012 09:18:35 | Xem tất
Cho mình hỏi là nhạc phim có được hay ko bạn?

VD: bài Taylay See Dam hay Tee Rak của GRGR mà Tzone đã làm sub. Hay phải là MV ca nhạc của ca sĩ mới được?

Mình chưa nghe nhạc Thái nhiều, chỉ biết có vài bài trong các phim mình thích thôi à.

nhưng mình sẽ chỉ viết về nội dung bài nhạc , ko đi lạc đề vào phim cảm xúc của phim đâu

Bình luận

được, nhạc thái là được mà.  Đăng lúc 20-2-2012 12:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 23-3-2012 17:54:19 | Xem tất
loaneca gửi lúc 19-2-2012 19:28
muốn bao nhiêu cũng được em, đăng nhiều bài thì sẽ có giải phụ nhé...:)))
Giải d ...

Gameshow viết cảm nhận nhạc phim này còn hạn nộp bài không Mod?

Nếu còn hạn thì mình nộp bài

Tại thấy giải lâu quá không biết đã khóa sổ chưa?

Bình luận

gửi đi ss, cái nè vô hạn luôn =))), tự dưng văn thơ lai láng, đi pam bài lung tung luôn đóa à :)) hóng hóng cao thủ ^^  Đăng lúc 24-3-2012 02:38 AM
bạn gửi đi... chưa hết hạn đâu..:))  Đăng lúc 23-3-2012 08:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 29-3-2012 07:25:57 | Xem tất
loaneca gửi lúc 19-2-2012 19:28
muốn bao nhiêu cũng được em, đăng nhiều bài thì sẽ có giải phụ nhé...:)))
Giải d ...

Ban đầu thật sự là muốn viết về Talay See Dam của Game Rai Game Ruk, bài nhạc Thái đầu tiên mà mình thích nhưng đã thấy 1 bạn viết quá hay rồi nên đã thay đổi dự định viết về 1 bài nhạc phim khác cũng của Yadech nhá. Có Game Rai Game Ruk rồi thì mình ủng hộ Duang Jai Akkanee vậy

Với những ai đã yêu mến cặp đôi chắc sẽ không thể nào không biết đến Duang Jai Akkanee, bộ phim hợp tác đầu tiên của hai trẻ và cũng là bước son quan trọng, đã đưa tên tuổi Nadech Yaya trở thành hai diễn viên trẻ triển vọng của làng giải trí Thái Lan.

Sức thu hút của bộ phim là kết tinh của rất nhiều yếu tố quan trọng, mà trong đó không thể không nhắc đến những bài nhạc phim tuyệt hay với những giai điệu ngọt ngào phối hợp cùng những cảnh phim cực kì lãng mạn. Đó như 1 chất xúc tác tuyệt vời đã góp phần tạo nên sự thăng hoa và thành công cho bộ phim truyền hình rất được yêu mến này.

Và có lẻ bài hát làm mọi người ấn tượng nhất chính là Hai Rak Dern tang Ma Jer Gan. Vì trong cả 4 phần 4 Huajai Haeng Koon Kao chúng ta đều được nghe ở phần mở đầu phim, nhưng đặc biệt mình thích bài này trong phần Duang Jai Akkanee chắc bởi vì ở chính 2 ca sĩ thể hiện ca khúc này. Calories Blah Blah & Bowling.

Nói thật, kiến thức về Thailand music của mình là 1 tờ giấy trắng. Từ ngày yêu Yadech mình mới biết đến phim Thái, và bắt tìm hiểu về những điều liên quan đến tình yêu của mình. Để nhớ được tên của 2 ca sĩ này mình cũng phải lăn lội mò lại vào thread mà lục lại, nhưng phải công nhận, 2 ca sĩ thể hiện ca khúc này ngoại hình tuy không bắt mắt, chị thì còn xinh xắn, chứ anh thì nhìn đúng là nản thật ý, nhưng bù lại giọng hát thật sự rất tuyệt vời.

Nếu không chính tai nghe mắt thấy, chắc cũng không thể tin được 1 người nhìn đồ sộ, to lớn, mạnh mẽ gai góc như thế laị có thể sở hữu 1 giọng hát thanh nhã, ngọt ngào và trong trẻo đến vậy. Đúng là đôi khi không thể đánh giá tài năng qua ngoại hình được.

Hai anh chị song ca rất ngọt ngào và biết phối hợp giọng với nhau rất hài hòa, bài này có những chỗ quãng âm  rộng và thật sự rất thích giọng ngân của chị ấy ở những phân đoạn đó, đặc biệt là ở phần điệp khúc , và câu kết của bài hát, làm giai điệu như trở nên thật cao trào nhưng âm điệu vẫn rất du dương và tha thiết. Đem lại 1 cảm xúc dạt dào và thật lắng đọng trong lòng người người nghe.

Bên cạnh đó, kết hợp cùng những giai điệu tuyệt vời ấy cũng là những ca từ sâu sắc và cực kì lãng mạn, ngọt ngào như gửi gắm trọn biết bao thông điệp của tình yêu đôi lứa, không chỉ là của Fai, của Jeed, mà còn là …cho cả chính mỗi con người chúng ta...

Cội nguồn của sự đau khổ này
Chính là do chúng ta chưa nói với nhau
Chúng ta chưa từng nhìn vào mắt nhau
Chúng ta chỉ nghĩ là làm những gì mình muốn
Mà không quan tâm đến bất cứ ai

Mỗi con người trong chúng ta, dù ít hay nhiều vẫn luôn trong mình sự ích kỷ cá nhân, hay nói đúng hơn là CÁI TÔI đôi khi nó quá lớn, cho dù là đang đối diện với tình yêu, cũng rất khó để thừa nhận, rất khó để từ bỏ nó ngay lập tức 1 cách dễ dàng. Để hiểu ra rằng mình đã khác, mình đã yêu, mình đang dần thay đổi và phải chấp nhận những điều mới mẻ đang đến…là biết từ bỏ bản thân để hy sinh và thấu hiểu cho 1 người khác…

Cội nguồn của những giọt nước mắt
Chưa bao giờ được lau khô bằng sự thấu hiểu
Bởi vì chúng ta không biết
Chúng ta chưa chịu nhìn vào những điều sâu thẳm trong trái tim mỗi người
Chúng ta giấu kín nó và chưa bao giờ hỏi mình sai những gì

Yêu có lẻ là điều rất khó để thừa nhận. Như Fai, như Jeed, có lẻ tình cảm họ dành cho nhau đã thấm đẫm từ rất lâu nhưng để bày tỏ, để nói ra, để biết về nó 1 cách sâu sắc thì đâu phải là điều đơn giản. Cội nguồn của nước mắt có lẻ muôn đời chính là sự chưa thấu hiểu lẫn nhau. Chưa bao giờ chịu tự hỏi trái tim mình, chưa bao giờ giải thoát cho cảm xúc của tình yêu ra khỏi cái tôi của chính mình, cứ cố kiềm nén nó và dễ dàng gây cho nhau biết bao đau khổ cho dù đó chỉ là một sự vô tình …

Nếu chúng ta nói chuyện với nhau
Điều đó sẽ không làm chúng ta bật khóc
Và nó cũng sẽ không như bây giờ
Đôi ta sẽ có những ngày tháng tươi đẹp bên nhau
Em muốn được như vậy
Chúng ta có thể làm điều đó cùng nhau không?

Hãy cho nhau 1 cơ hội, hãy quên đi cái tôi của riêng ta, và gạt bỏ tự ái đi. Khi đứng trước tình yêu, hãy cho bản thân 1 lần được chân thật với trái tim, hãy nói với nhau những điều muốn nói, nó sẽ làm tan biến những khổ đau, sẽ lau khô những giọt nước mắt, đẩy lùi đêm đen của những hiểu lầm hờn trách, cùng hướng nhau đến những chân trời tươi đẹp. Chúng ta sẽ làm được điều đó có phải không?

Như 1 câu nói mình từng nghe “Khi nhận ra mình đã yêu em... thì anh biết rằng, nếu như trước đây anh chỉ biết sống vì bản thân mình.. thì từ giây phút,  anh sẽ sống là vì em”

Khi nào chúng ta sẽ hiểu
Khi nào chúng ta yêu nhau
Nếu cả hai chúng ta mở rộng trái tim mình
Và để cho tình yêu giao hòa cùng nhau
Khi nào chúng ta sẽ hiểu
Có thể không người yêu dấu
Phá bỏ bức tường ngăn cách giữa hai ta
Để cho trái tim được hoàn mĩ và ngày sẽ tươi đẹp

Tình yêu chân thật sẽ luôn là sự thấu hiểu và hy sinh cho nhau, đó sẽ luôn là chìa khóa vạn năng giúp mỗi người có thể mở cửa trái tim mình cho dù nó đã từng bị khóa chặt bao nhiêu lâu đi chăng nữa, để tình yêu từ 2 trái tim được giao hòa thành 1 bản tình ca. “Khi nào chúng ta sẽ hiểu”  ư ?

Khi nhận ra mình đã yêu thì chúng ta sẽ hiểu…khi yêu thật lòng và sống hết mình vì tình yêu đó, thì mọi ngăn cách, mọi trở ngại mọi bức tường đều không thể nào có thể cản bước đi của chúng ta đang hướng đến bên nhau, hướng đến tương lai và những tháng ngày tươi đẹp.

“Em không cần phải nghi ngờ, không cần phải lo sợ, bởi vì từ giây phút này, Jeed là duy nhất đối với anh, là trái tim của Akkanee này và sẽ luôn luôn là như vậy…”

Bình luận

zôi ôi, bài em mà hay :)) văn học sinh cấp 1 sao bì đc với ss ;;).... chắc em mang vở sang tầm sư học đạo ss quá :">  Đăng lúc 30-3-2012 04:29 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
vy_julie + 5 Ngọt ngào quá!
StefanieVu + 5 đọc văn cưng lần nào là lịm tim .
loaneca + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 27-6-2012 09:32:55 | Xem tất
Cám ơn BTC tạo sân chơi để mọi người có cơ hội thể hiện tình yêu mình dành cho idol nói riêng và cả nhạc Thái nói chung.

Niềm vui lớn nhất với mình chắc có lẻ là tất cả các thành viên tham gia đều có giải. CHúc box ngày càng phát triển và hẹn gặp lại ở những GS tiếp theo.

Nhà Yadech sẽ luôn đồng hành và ủng hộ.

Bình luận

hợ...noron não e nó có hạn ss ơi :))lần tới sợ chém tầm bậy,nhận gạch với nhận dép là chính,còn giải thì chả thấy đâu:)  Đăng lúc 27-6-2012 01:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách