Kites

Tiêu đề: [jTBC 2018] Clean With Passion for Now 일단 뜨겁게 청소하라: Kim Yoo Jung, Yoon Kyun Sang, Song Jae Rim [In trang]

Tác giả: Kdrama    Thời gian: 26-1-2018 12:04 PM
Tiêu đề: [jTBC 2018] Clean With Passion for Now 일단 뜨겁게 청소하라: Kim Yoo Jung, Yoon Kyun Sang, Song Jae Rim
Tên phim gốc: 일단 뜨겁게 청소하라
Tên tiếng Anh: Clean With Passion for Now
Thể loại: tình cảm, hài
Thời lượng: chưa rõ
Khởi chiếu: 11/2018
Lịch chiếu: Thứ Hai - Ba hàng tuần
Đạo diễn: Noh Jong Chan
Biên kịch: Han Hee Jung
Kênh chiếu: jTBC
Diễn viên: Kim Yoo Jung, Yoon Kyun Sang, Song Jae Rim

Tác giả: tieulinh_1990    Thời gian: 26-1-2018 12:59 PM
Kim Yoo Jung xác nhận vai nữ chính trong drama chuyển thể từ webtoon

Nữ diễn viên Kim Yoo Jung xác nhận đóng vai chính trong bộ phim truyền hình sắp tới của đài JTBC "Clean With Passion For Now".

"Clean With Passion For Now" dựa trên webtoon nổi tiếng cùng tên, kể câu chuyện về chàng trai mang tên Jang Sun Kyul, một người vừa giàu có lại đẹp trai nhưng mắc chứng kiêu căng nặng và dị ứng với việc dọn dẹp. Bản thân anh cũng đang sở hữu một công ty về dọn dẹp. Sau đó Jang Sun Kyul đã gặp cô gái bừa bộn và không coi trọng ngoại hình tên Gil Oh Sol, cả hai đã yêu nhau và thay đổi hoàn toàn thế giới của người kia.

Kim Yoo Jung sẽ vào vai Gil Oh Sol, một cô nàng 4D không thích dọn dẹp, ở bẩn và ''ăn như hạm''. Gil Oh Sol đã làm tất cả các loại công việc bán thời gian để sống qua ngày, cuộc sống khắc nghiệt khiến cô không còn thời gian chăm chút cho bản thân mình.

"Clean With Passion For Now" đánh dấu sự trở lại của Kim Yoo Jung sau hai năm kể từ drama ăn khách ''Mây Họa Ánh Trăng'', đây cũng là vai diễn đầu tiên của Kim Yoo Jung khi cô nàng chính thức bước qua tuổi 18 vào tháng 9 năm ngoái.

Chia sẻ về lý do chọn vai diễn này, Kim Joo Jung nói: "Em đã bị cuốn vào bộ phim ngay khi em đọc kịch bản bởi vì chủ đề của nó rất độc đáo. Em muốn miêu tả tinh thần lạc quan và yêu đời của Oh Sol, cùng không khí tươi vui cho bộ phim này".

Nữ diễn viên chia sẻ: "Thông qua vai diễn, em muốn chữa lành vết thương cho những người đang cảm thấy yếu đuối và mệt mỏi, sẽ khiến trái tim của họ trở nên vui vẻ và tươi sáng trở lại. Em sẽ chuẩn bị kỹ lưỡng, vì vậy hãy trông chờ bộ phim nhé".

Cre: soompi _ anh2xigon dịch
Tác giả: Moonlight_love    Thời gian: 26-1-2018 01:00 PM
Đã tìm thấy oan gia của Kim Yoo Jung trong drama mới

Nam diễn viên Ahn Hyo Seop chính thức xác nhận sánh đôi cùng nữ thần xinh đẹp Kim Yoo Jung trong drama mới của đài JTBC "Clean With Passion for Now".

Dựa trên một webtoon nổi tiếng, "Clean With Passion for Now" kể về hai con người có tính cách hoàn toàn trái ngược nhau - một anh chàng Jang Sun Kyul sạch sẽ quá mức và Gil Oh Sol - một cô nàng vô tư và bê bối. Cả hai nhanh chóng rơi vào lưới tình và thay đổi hoàn toàn thói quen của đối phương.

Một nguồn tin từ nhà sản xuất phim cho biết: "Chúng tôi đã chọn Ahn Hyo Seop vào vai Sun Kyul sau vài buổi họp. Cậu ấy phải đối mặt với sự cạnh tranh khốc liệt tại buổi thử vai và là một tân binh nổi bật. Cậu ấy am hiểu nhân vật cũng như sự xuất hiện của cậu ấy giống như bước ra đời thực vậy".

Là một gương mặt mới, nam diễn viên Ahn Hyo Seop đang dần xây dựng sự nghiệp diễn xuất của mình trong vài năm gần đây, và mới đây nhất là vai chính trong "Father Is Strange" của đài KBS.

"Clean With Passion for Now" sẽ được phát sóng vào tháng 4 sau "Waikiki" kết thúc.

Tác giả: YooJung♥BoGum    Thời gian: 26-1-2018 01:01 PM
hn Hyo Seop hãy cẩn thận, Song Jae Rim cũng yêu Kim Yoo Jung đấy!

Nam diễn viên Song Jae Rim xác nhận tham gia vào dàn cast nổi tiếng trong phim "Clean With Passion For Now" của JTBC, tạo nên mối tình tay ba giữa Kim Yoo Jung và Ahn Hyo Seop.

Nam diễn viên Song Jae Rim xác nhận tham gia vào dàn cast nổi tiếng trong phim "Clean With Passion For Now" của JTBC, tạo nên mối tình tay ba giữa Kim Yoo Jung và Ahn Hyo Seop.

Dựa trên webtoon phổ biến Hàn Quốc, "Clean With Passion For Now" là câu chuyện giữa một cô nàng bê bối Gil Oh Sol (Kim Yoo Jung), người luôn phải đối đầu với anh chàng ưa sạch sẽ Jang Sun Kyul (Ahn Hyo Seop) đồng thời cũng là ông chủ của một công ty dọn dẹp nổi tiếng.

Song Jae Rim sẽ đảm nhận vai diễn của nhân vật mới không xuất hiện trong trong webtoon, do chính biên kịch thêm vào để tạo nên sự mới mẻ.  Anh vào vai Mr. Choi, một người đàn ông kỳ lạ sống ở căn gác mái nhà Oh Sol, tên thật và công việc của anh ấy luôn là một bí ẩn. Là một người phóng khoáng, Mr Choi được biết đến với vẻ ngoài điển trai sẽ tạo nên mối tình tay ba đầy căng thẳng giữa Gil Oh Sol và Jang Sun Kyul.

Nam diễn viên cũng chia sẻ sự hào hứng của mình khi xác nhận tham gia bộ phim, anh cho biết: "Thông qua tính cách của nhân vật Mr Choi, tôi muốn đem đến cho khán giả những câu chuyện gần gũi và chia sẻ thông điệp sống tốt đẹp. Tôi nghĩ rằng truyền thông chính nó là một cách chữa lành bệnh cho những người hay lo lắng. Cảm ơn các bạn đã quan tâm đến "Clean With Passion For Now". Hãy chờ đợi nhé".

Nhóm sản xuất của "Clean With Passion For Now" tiết lộ: "Công chúng rất quan tâm đến các vai diễn vì bộ phim được chuyển thể từ webtoon nổi tiếng. Sự ăn ý giữa Kim Yoo Jung, Ahn Hyo Seop và nhân vật mới Song Jae Rim sẽ cho khán giả thấy những khía cạnh khác biệt so với webtoon. Hãy chờ đợi sự hợp tác của ba diễn viên nhé".

"Clean With Passion For Now" sẽ phát sóng tập đầu tiên vào tháng 4 sau khi "Waikiki" kết thúc.

Tác giả: YeuBacMou    Thời gian: 26-1-2018 01:04 PM
Sau bao ngày mòn mỏi cuối cùng em nó đã comeback cho các chị có chỗ đi về rồi
lại bắt đầu những ngày hóng, những ngày đếm, thật hồi hộp mong chờ

@chustimira bà vào mở hàng thớt lấy may cái kìa
@leafng Lá nhanh vào còn chỗ page 1 Lá ơi
@Blue^_^Moon hiện hồn đi người ơi
@baozhen2607 @nguyenkimquyen Trân Quyên có vào nhà chơi hem nè
Chờ mong những gương mặt thân quen xuất hiện
Tác giả: Little_cloud    Thời gian: 26-1-2018 08:35 PM
Đã có thread cho phim mới của bé Jung rồi nè.

Đang định nói vài mấy cái lo lắng của mình về bộ phim này, nhưng nghĩ lại thấy đây cái cmt đầu tiên thì phải nói mấy điều tích cực xíu.

Nói chung tạm thời thì mình khá ưng dàn cast, Jung thì khỏi phải bàn rồi, con bé như nhân vật trong truyện tranh bước ra vậy. Nam chính đẹp trai, ngoại hình siêu ổn, diễn xuất thì chưa biết thế nào nhưng nếu phải trải qua vòng tuyển chọn thì mình nghĩ cũng không đến nỗi. Thấy bạn này cũng có vẻ hợp vai CEO lắm luôn. Hoặc do mình mê trai đẹp nên chưa gì đã thấy ưng.

Song Jae Rim thì mình không hiểu tại sao anh ấy lại nhận vai nam thứ, trong khi anh cũng có phim đóng chính rồi. Hay nhân vật này có gì ấn tượng chăng? Nếu là vai không có trong webtoon thì hy vọng phim sẽ có nhiều thay đổi so với bản gốc.

Tháng 4 phim mới chiếu nên giờ hóng buổi đọc kịch bản phim của mấy bạn trẻ cái đã. Chưa gì đã muốn coi chemistry của tụi nhỏ rồi.
Tác giả: leafng    Thời gian: 26-1-2018 10:02 PM
Trang hoàng chút chút cái mặt tiền cho xôm tụ nhà cửa

Tác giả: chustimira    Thời gian: 26-1-2018 10:48 PM
Viết cho một người bạn và 1 diễn viên mình yêu thích ^^

Thú thật là mình thích phim cổ trang hơn nhưng những bộ phim hiện đại có nội dung đặc sắc thì cũng có những điểm hấp dẫn, tuy nhiên mình khá là khó tính khi chọn phim để xem, nói đúng hơn là chọn phim để theo từ ngay những ngày đầu, dù là bộ phim đó có diễn viên mình yêu thích hay không cũng vậy (Già rồi tinh thần đu cây, đu dây, đu cáp thấp lắm )

Từ khi Yoo Jung có tin xem xét đóng nữ chính của bộ phim này, thì xung quanh mình đã có một người là "fan phong trào" của em ý cứ mong em quay lại đóng phim dù kịch bản như thế nào cũng được , ngày lại ngày chờ tin em confirm để được gặp lại em trên màn ảnh nhưng còn mình thì nói thật là đến tận bây giờ mình vẫn chưa thấy kịch bản phim này có bất cứ điểm nào cuốn hút mình cả (nội dung mô típ quen thuộc, hài khá "phổ thông" ...) nên thực sự mà nói là mình không muốn em nhận bộ phim này đâu, hơn nữa nó còn là một bộ phim của đài cáp thì có rất nhiều điều cần phải lo nghĩ, đặc biệt là rating, một trong những yếu tố ảnh hưởng đến tâm trạng diễn viên chính, bên cạnh đó là đài này sẽ không có trao giải cuối năm nữa. Mìnhvẫn mong một trong những mốc quan trọng của em được thấy em trực tiếp lên bục nhận giải thưởng giành cho nữ diễn viên xuất sắc (điều mà tuổi 19 của em đã lỡ mất), không phải quá câu nệ chuyện giải thưởng mà là một điều hối tiếc trong lòng mình thôi, dù sao đây cũng là một bộ phim đầu tiên ở tuổi 20 của em, một mốc rất đặc biệt mà.

Nhưng rồi em đã confirm, uh thì thôi em thấy kịch bản đặc biệt nên em chọn (vì em là ngươi đọc kịch bản mà còn chúng ta chỉ nghe kể qua nội dung webtoon rồi đoán mò thôi nên em biết rõ hơn chúng ta, may be ^^), mình cũng lại tò mò xem ai là người đóng cùng em, mình mong em được đóng với những người thực lực ngang hoặc cao hơn em thế nên khi bạn nam chính xác nhận là Ahn Hyo Seop mình khá thất vọng, cậu ấy có ngoại hình và tuổi đời hợp với vai nhưng kinh nghiệm diễn xuất của cậu ấy khá là ít ỏi, nhưng đâu ai nói trước được điều gì, biết đâu Ahn Hyo Seop sẽ diễn tốt vai nam chính kiểu này thì sao nào.

Song Jae Rim là cái tên khiến mình bất ngờ nhất trong dàn diễn viên, ban đầu ai cũng nghĩ cậu ấy sẽ đóng vai nam chính nữa kìa, và nếu thế thì sẽ là một chuyện tình chú cháu luôn rồi, không phải mình có thành kiến với Song Jae Rim, mình biết cậu ấy có khả năng diễn xuất tốt, nhưng mình không muốn cậu ấy đóng nam chính là vì họ có cách biệt tuổi tác quá lớn, vai diễn trong truyện không tới mức đó, nhưng cũng may vai của Song Jae Rim là một vai thêm vào kịch bản phim, và đọc giới thiệu sơ lược thì đó là một vai khá hợp với cậu ấy đấy.

Cứ như vậy đi, mỗi nhân vật đều là một bí ẩn không thể nói chắc chắn được điều gì, chỉ đành chờ đến lúc xem phim mới biết được Yoo Jung có chọn đúng kịch bản hay không thôi. Chỉ còn biết chúc em thành công với vai diễn đầu tiên của tuổi 20 này, một vai diễn có tới 70% giống em rồi! Các bạn hãy “Dọn dẹp thôi nào”, thu dọn ổ cứng để chuẩn bị lưu phim mới! ^^ Clean With Passion For Now fighting!
Tác giả: baozhen2607    Thời gian: 28-1-2018 11:21 AM
Từ ngày có tin đồn bé cưng nhận vai diễn này mình có cảm giác bé cưng sẽ nhận, nhưng chắc cũng hơn 1 tháng sau (không bik chính xác không )thì bé mới chính thức confirm vai diễn. Tuy rất mừng vì cuối cùng mình cũng có thể thấy lại bé cưng trở lại màn ảnh sau gần 2 năm mất tích dù vẫn xuất hiện trên IG hằng ngày. Vai diễn của tuổi 20. Mình còn nhớ có đọc bài phỏng vấn của em là khi em nhận kịch bản mà đọc 1 lần liên tục cảm thấy có hứng thú thì e sẽ chọn kịch bản đó. Hy vọng kịch bản này sẽ thú vị và chúc bé cưng thành công với vai diễn trưởng thành đầu tiên
Nhưng ngoài ra m cũng có 1 chút lo lắng khi nhân vậy nam chính, mình cũng không biết cậu ấy là ai, mà còn lại là diễn viên mới nữa nhưng cũng hy vọng sẽ phối hợp vs e để tạo  ra 1 bộ phim vui vẻ, tươi mới giống như tuổi 20 của e
Hihi, cái quan trọng là có thể gặp lại người quen ở đây và lại được 8 nữa kể từ bộ phim Moonlight kết thúc đã không còn lượn lờ ở đây thường xuyên
Hóng phim thui nào chị em ơi !!!
Tác giả: YeuBacMou    Thời gian: 29-1-2018 04:40 PM
Little_cloud gửi lúc 26-1-2018 08:35 PM
Đã có thread cho phim mới của bé Jung rồi nè.

Đang định nói vài mấy cái lo lắng củ ...

Cảm ơn comt của bạn. Nói chung là nói về cái film này mình cũng cứ thấy lấn cấn kiểu gì ấy, nhưng con bé nó đã chọn rồi thì vẫn cứ phải đâm đầu vào thôi, nhục lắm

Còn về vụ SJR, nhiều người cũng nói SJR đóng nam chính rồi giờ ko hiểu sao lại nhận nam hai, vấn đề là đóng nam chính xong cũng đâu có hot bật lên hẳn được đâu, nếu gặp kịch bản tốt thì nam hai cũng vẫn phải nhận bình thường thôi à. Đên Lee Dong Wook cũng còn đóng nam hai kia kìa, so đi so lại (film này vs film đó, vị trí của LDW so vs vị trí của SJR) cũng như nhau cả thôi à
Tác giả: YeuBacMou    Thời gian: 29-1-2018 04:56 PM
chustimira gửi lúc 26-1-2018 10:48 PM
Viết cho một người bạn và 1 diễn viên mình yêu thích ^^

Thú thật là mình thích phim ...

Chài ơi, Bà lấy đâu tâm trạng để viết cái đống lại láng này vậy Mira? Đọc xúc động đậy ghê gớm á

Nay thấy ảnh Kim Soo Hyun trong bộ đội trên tw, móa đẹp trai ngầu lòi dã man luôn. Cầu mong lúc anh trở lại có kịch bản tốt và con bé được đóng chung, hai anh em làm bộ kinh điển cho tôi nhờ, nghĩ đến đã thấy sung sướng cái thân rồi

Còn về vụ film, không rõ kịch bản ra sao nên chịu ko nói trước được, nhưng riêng vụ nam chính, hồi Moonlight đã làm một bài rồi, sang đây mà viết chắc có mà phải mấy bài. Nam chính bề ngoài nhìn đi nhìn lại thấy cũng được, nhưng mà liếc mắt cái thì giông gì mà giống Nam Joo Hyuk, mà Nam Joo Hyuk sao thì biết rồi đấy, bạn này fan kêu cũng đỡ hơn tý thôi chứ chưa có mềm lắm, chắc biết lúc lên film sẽ ra sao nữa. Mong là chemistry sẽ che mờ tất cả. Giờ chỉ biết ngồi cầu chứ biết làm gì nữa

Tác giả: leafng    Thời gian: 29-1-2018 08:33 PM
@Yêu Uh thấy giống NJH bữa giờ rùi, đọc news nhìn hình là liên tưởng tới ngay . Mà chờ mấy bạn post mở hàng xong cái page 1 r` sang page 2 m bắt đầu nhiều chiện
Nói chung m ko cần đẹp trai, trông đừng đại trà là được, t thích những bạn có nét riêng nhìn cái nhớ liền cơ, tiếc là bạn nam này ko như mong đợi, cũng chưa xem qua vai nào của bạn luôn.
Thôi, đợi tới phim xem như là khám phá chân trời mới vậy
Ăn thua vẫn là BK, đã có sẵn cái nền rồi, mong là mọi chuyện suôn sẻ
Thêm màn loveline vs SJR nữa, mình nghĩ thế nào cũng thấy nó miễn cưỡng sao sao í   
Tác giả: Little_cloud    Thời gian: 29-1-2018 08:59 PM
Nghe đâu hôm nay Jung chuẩn bị cho phim, chắc là đọc kịch bản nhỉ? Mình nghĩ phim này nếu kịch bản ổn thì không đến nỗi nào, nhưng cơ bản là bây giờ mình thích Jung đóng phim kiểu deep deep hơn là mấy phim hường phấn nên hồi con bé xem xét, mình cũng mong nó đừng nhận. :

Mình đã đọc qua mấy chương free của webtoon. Thấy fan Jung khen dữ lắm mà bản thân mình thì thấy nó chỉ giống truyện teen bình thường thôi, kiểu như BOF ngày xưa ấy, nên mong kịch bản sẽ thêm nhiều mắm nhiều muối cho cốt truyện khác đi chút xíu. Hoặc biết đâu webtoon mấy chương về sau càng ngày càng hay chứ mình đọc đến chương 50 thì thấy nó vẫn chưa có gì mới mẻ. Nhân vật của Jung cũng vậy. Trong webtoon còn có nhiều cảnh làm mình nhớ tới Moonlight nữa.

Mình cũng lo lắng về chuyện rating, độ phổ biến này kia, nhưng lo nhất vẫn là qua phim này, diễn xuất của Jung có thể tiến thêm một bậc nữa không. Tất nhiên thì phim con bé chọn nên dù thế nào vẫn ủng hộ hết mình. Chỉ là lo thì cứ lo thôi.

Tác giả: haihoi123    Thời gian: 30-1-2018 07:45 AM
Đã có thread phim mới cho em nó rồi. Cũng mấy tháng rồi từ khi có tin em nó nhận được kịch bản phim này cuối cùng đã confirm. Thật lòng mình cũng không mong em nó nhận phim này vì muốn vai diễn đầu tiên của tuổi 20 của em là một vai diễn sâu sắc hơn là hường phấn thế này. Nhưng vì em nó đã nhận rồi nên sẽ tin tưởng vào sự lựa chọn em.
Nam chính thì mình có em phim Người bố xa lạ rồi, đẹp trai dễ thương, nhưng vai diễn đó cũng không có gì đặc sắc nên không thể đánh giá được thực lực diễn xuất như thế nào. Ngoại hình và tuổi tác thế này thì hợp với em Jung rồi.
Chúc cho vai diễn đầu tiên của tuổi 20 của diên viên Kim Yoo Jung sẽ thật thành công.
Hóng quá đi mất
Tác giả: YeuBacMou    Thời gian: 30-1-2018 10:05 AM
leafng gửi lúc 29-1-2018 08:33 PM
@Yêu Uh thấy giống NJH bữa giờ rùi, đọc news nhìn hình là liên tưởng tới ngay . M ...

Thì thế đó Lá ơi, giờ cứ nhắc đến là thấy nó như nhai sạn ý, tất cả mọi thứ nó cứ như mắc mắc ở họng ý, ko được suôn sẻ lắm

Gum mới đầu cũng thế thôi, đẹp hay ko vào film mới biết được, cơ bản là cái diễn xuất ý, lo lắm vì nhìn mặt bạn đơ mà bạn cũng có tý tiếng rồi

SJR thì tôi xem cái WGM tôi thích cực nhưng xong lại còn đóng cái film vs KSE tiếp nên tôi chẳng thích đóng trong film này, rầu đời u ám dễ sợ
Tác giả: YeuBacMou    Thời gian: 30-1-2018 10:08 AM
Little_cloud gửi lúc 29-1-2018 08:59 PM
Nghe đâu hôm nay Jung chuẩn bị cho phim, chắc là đọc kịch bản nhỉ? Mình nghĩ phim này ...

trời ơi, mình đọc đến tập bốn mấy rồi ngoài 2 3 đoạn buồn cười còn đâu đọc xong chẳng hiểu sao nó hot nữa, ko có cái gì luôn, tình tiết cũng nhạt nhẽo lắm tưởng nó hay ko dứt ra được còn định bỏ tiền mua đọc full mà đằng này free còn chẳng có động lực đọc ý, vừa đọc vừa thấy tiếc cái công next next mỏi cả tay của mình

Độ hot thì ko lo lắm nhưng mà cái rate thì đang lo thật haha, đã đài cap lại còn chiếu muộn thì chỉ có mà ăn cám thôi
Tác giả: YeuBacMou    Thời gian: 31-1-2018 10:30 AM
Bị rảnh nên vào nhà spam cho vui
ảm đạm tiêu điều quá

Lịch làm việc của con nhỏ tuần này đây, đã thấy có liên quan đến film rồi, confirm mất tận ba tháng nên ko biết cái vụ chuẩn bị thì cần mấy tháng nữa?

Tác giả: YeuBacMou    Thời gian: 31-1-2018 10:35 AM
Nghe bảo thanh niên này chuẩn bị tham gia film, chắc là vai bạn cùng công ty, như thường lệ mình search còn ko ra ảnh của bạn này cơ, chọn được tấm này thấy có điểm chung với con nhỏ đó là lùnnnnnnnnnnnnnn

Tác giả: Little_cloud    Thời gian: 31-1-2018 02:22 PM
Buồn buồn ngồi check rating đài JTBC. Hóa ra JTBC mới cho chiếu phim trở lại vào khung giờ thứ 2 - 3 thôi nhỉ. Thấy phim của Jun Ho 2PM cũng được khen dữ lắm mà rating cứ lẹt đẹt 1- 2% à. Mấy năm trước phim trong giờ này cũng không có rating cao, mà chắc hồi đấy thì là tình hình chung rồi. Chứ đến năm ngoái JTBC mới có mấy phim nổi bật về rating.

Giờ chẳng biết hóng gì. Định đọc full Webtoon luôn mà không có cách nào mua cookie bên Naver được. À mà phim này ngoài Jung với Jae Rim ra thì chắc toàn diễn viên mới nhỉ. Thật quan ngại.
Tác giả: YeuBacMou    Thời gian: 31-1-2018 02:59 PM
Little_cloud gửi lúc 31-1-2018 02:22 PM
Buồn buồn ngồi check rating đài JTBC. Hóa ra JTBC mới cho chiếu phim trở lại vào khung gi ...

ko có gì thì vào nhà tám nhảm đi
ối zời ơi cái đài JTBC này nó mới được hai bộ nổi là bộ gì bong bong lực sỹ ý với bộ gì của Kim Hee Sun chứ mấy, mà đó là film cuối tuần cô nhá, thứ 6 thứ 7. Đây film thứ 2 thứ 3 có mà ăn cám

Đọc vội tưởng là cô đọc full truyện rồi định hỏi đoạn sau ra sao chứ tôi đọc đến chương bốn mấy vẫn chưa có cái khỉ gì cả, đọc hoa hết cả mắt mà ko thấy gì thu hút hết luôn

Haizzz, không hiểu sao chứ nhìn cái ảnh ngoài page 1 thấy SJR là thấy nó chối chối rồi, cảm giác ko biết làm sao mà nói được, nhưng nếu lý trí suy nghĩ thì tôi thấy SJR sẽ ổn thôi, ông này vui tính dễ thương lắm

Cô đọc cái post phía trên của tôi là biết, tìm ảnh ông mới này còn ko tìm thấy cái nào ra hồn là cô đủ biết mới hay cũ rồi đấy
Tác giả: Little_cloud    Thời gian: 31-1-2018 03:49 PM
YeuBacMou gửi lúc 31-1-2018 02:59 PM
ko có gì thì vào nhà tám nhảm đi
ối zời ơi cái đài JTBC này nó mới đượ ...

Phim hot thì JTBC cho chiếu vào cuối tuần hết, như phim của Son Ye Jin ấy. Phim chiếu trước phim mình có vẻ cũng không được quan tâm. Nhìn dàn cast của phim đó tui không biết ai cả.

Webtoon ngoài vụ nữ chính hình như không ngửi được gì ra thì hiện giờ tui chưa thấy có gì mới mẻ. Thực ra muốn mua full truyện chỉ để xem mấy đoạn kiss đằng sau thôi.

Bình thường cũng hóng dàn cast còn lại lắm. Mà nhìn tình hình bây giờ thì chắc mấy bạn còn lại chắc cũng là tân binh. Không dám hy vọng là sẽ có bạn nào mà mình đã có thiện cảm sẵn tham gia đóng phim này.

À tui thấy cô hỏi quần của bạn nào đó trong thread kia. Cảnh ấy của phim cuộc đời thẩm phán, tập cuối thì phải. Cũng có một thời gian tui quắn quéo vì phim đấy. 

Tác giả: YeuBacMou    Thời gian: 31-1-2018 04:23 PM
Little_cloud gửi lúc 31-1-2018 03:49 PM
Phim hot thì JTBC cho chiếu vào cuối tuần hết, như phim của Son Ye Jin ấy. Phim chiếu tr ...

ủa cô lượn cũng dữ ha, thấy cả cái comt đó luôn
để tôi đi xem haha

Ừm đúng rồi, film hot mới chiếu cuối tuần, film mình bị hủi đó, mịa

thì cô tưởng tôi next sái cả tay bốn mấy chương truyện để làm gì, lòi cả mắt mà đến đấy tôi còn ko phân biệt được nam chính là ai vì chẳng có cái tình tiết méo gì ra hồn cả

Sao mà mấy cái ảnh bìa của bọn nó đẹp vs quắn quéo thế chứ, tôi đang hóng cái poster lắm, làm một trong những cái ảnh bìa kia là ngon rồi

À vụ dàn cast, móa Park Ji Bin đi bộ đội về rồi, đang rảnh lắm mà ko hiểu sao ko cast chứ. Tôi thích cu đó lắm, thân vs Jung nữa, đóng cùng thì tốt, hức.
Tác giả: YeuBacMou    Thời gian: 31-1-2018 04:43 PM
Sidus mới up ảnh của con nhỏ
nữ chính của chúng ta chị em rửa mắt chút

Tác giả: Little_cloud    Thời gian: 31-1-2018 04:53 PM
YeuBacMou gửi lúc 31-1-2018 04:23 PM
ủa cô lượn cũng dữ ha, thấy cả cái comt đó luôn
để tôi đi xem haha

Tui cũng thích Park Ji Bin lắm, mà chắc tại thằng bé lùn quá không hợp với vai CEO, Yeo Jin Goo cũng vậy. Có hẳn một list diễn viên muốn Jung được đóng cùng, mà xong rồi lại chẳng trúng ai. 

Chẳng biết sao webtoon được khen dữ thế. Có mấy bạn fan Jung bình thường cũng kỹ tính chọn phim mà đến phim này thấy ai cũng ủng hộ cả. Tui thích con bé không đóng phim này mà nhận vai phim ma bên HBO ấy. Thế mà giờ thì ngược lại. 
Tác giả: YeuBacMou    Thời gian: 31-1-2018 05:08 PM
Little_cloud gửi lúc 31-1-2018 04:53 PM
Tui cũng thích Park Ji Bin lắm, mà chắc tại thằng bé lùn quá không hợp với vai CEO, Y ...

thì tôi có bảo là nam chính đâu, PJB đóng vai phụ cũng đc, miễn là có đóng, tôi thích haha

Jin Goo thì để dành đóng cổ trang rồi, hai đứa đó phải làm một bộ cổ trang thật hoành tráng mới được

Còn cái list thì tôi có một list dài lắm, con bé còn nhỏ, cứ từ từ rồi cũng đóng vs hết thôi mà khổ cái bên hàn thường chỉ đóng có một lần rồi thôi nên nó đóng vs nhau xong rồi lại ngồi tiếc, biết đến khi nào mới lại có cơ hội đóng với nhau, nên giờ chưa đóng có cái hy vọng chờ đợi cũng vui haha

Cái bộ HBO ấy vẫn có thể nhận được mà, không rõ như nào nhưng chưa reject thì vẫn còn hy vọng cô ạ, tôi cũng muốn con nhỏ nhận bộ đó nữa. Hôm trước có nói chuyện vs bà admin bên kia, bà bảo vẫn nhận tốt vì bộ đó ngắn, có một hai tập thôi. Mà con nhỏ mới nhận bộ này, mong là trong hợp đồng có gài vụ HBO này vào rồi, vì film vẫn chưa quay và cũng chưa có tin con bé reject gì cả, nên mình cứ ôm mộng đi, biết đâu đấy chứ film của HBO là một cơ hội lớn, mong là kịch bản sẽ tốt và con bé sẽ ko bỏ qua
Tác giả: leafng    Thời gian: 31-1-2018 08:38 PM
2 nường này 888 khí thế zữ
Mình ít coi jbtc, m xem tvn, ocn rồi mới tới jbtc, chưa có phim nào làm mình ấn tượng với cái đài này. Có phim gì của Park Bo Young thì phải nhưng mình biết là qua news chứ cũng ko có coi
Nhìn mọi ng nói về nội dung webtoon, thêm cả cái giờ chiếu thì chả có gì hy vọng sẽ đột phá hay rating ngất ngưởng
Nhưng thôi kệ em nó đã chọn rồi thì xem thôi chứ sao h`
Cuộc sống đâu lường trước điều gì...Như Moonlight, ta còn nhớ ban đầu chỉ mong rết nó đc 8% là mừng húm rầu
Tác giả: haihoi123    Thời gian: 1-2-2018 04:29 AM
Phim chưa có tin tức gì mới nên chẳng có gì để nói. Phim này có diễn viên nào kì cựu đóng không nhỉ, thấy toàn mấy đứa trẻ thôi chưa thấy người già nào cả.

Mà không biết em nó nhận phim xong có suy nghĩ lo lắng gì không mà mấy bà chị già của nó thì lo đủ thứ trên đời rồi.

Tác giả: thatluc98    Thời gian: 1-2-2018 04:28 PM
hihi mình lại cứ thích Kim Yoo Jung đóng cặp với Park Bo Gum thôi này
cặp này quá dê thương mà

Tác giả: YeuBacMou    Thời gian: 7-2-2018 10:11 AM
Có một đống tin mới rồi, film cũng bắt đầu quay rồi mà gần tết bận bù đầu vs ko có tâm trạng ko update được gì cả. Mọi người đi lượn nhìn thấy gì thì update giúp Yêu với nha
Tác giả: Little_cloud    Thời gian: 7-2-2018 10:45 AM
Có vài cái tin mới về phim nhà mình nè:

Bạn Lee Do Hyun xác nhận đóng vai em trai của Yoo Jung và Kwak Si Yang xác nhận đóng vai tiền bối mà Yoo Jung từng thích, nhưng chắc Si Yang chỉ đóng cameo thôi.

Tự dưng thấy có một chút lạc quan. Bởi nhân vật em trai hình như không có trên webtoon, còn nhân vật tiền bối mình nhớ không lầm thì có vai trò quan trọng trong webtoon nhưng trên phim không xuất hiện nhiều. Trong webtoon, hình như em gái của giám đốc aka bạn của Gil Oh Sol cũng thích nhân vật này thì phải. Có vẻ phim sẽ thay đổi nhiều so với truyện, như vậy thì tốt hơn rồi. Bởi dù sao mình không thích cốt truyện của webtoon lắm
Tác giả: leafng    Thời gian: 8-2-2018 08:19 PM
Những hình ảnh ngày đọc kịch bản

Tác giả: Little_cloud    Thời gian: 2-6-2018 01:28 PM
Cũng gần 4 tháng kể từ ngày phim ngừng quay nhỉ. Giờ còn chưa biết bạn nam chính sẽ là ai. Mới đầu còn thấy nghi ngờ khả năng của bạn Ahn Hyo Seop mà giờ khi bạn ấy rút, lại chẳng thấy ai hợp vai hơn bạn ấy. Nghe nói Yoon Kyun Sang đang xem xét. Mình thì cực thích YKS nhưng nghĩ kiểu gì cũng không hề thấy ảnh hợp vai này.

Tự dưng thấy phim trưởng thành đầu tiên của bé Jung lắm chông gai ghê.
Tác giả: Little_cloud    Thời gian: 18-10-2018 10:25 AM
Lâu không vào Kites nên đăng hình lên mãi không được. Định đăng mấy cái ảnh still cuts của bé Jung và anh Sang mà.

Hơn 1 tháng nữa sẽ được coi phim rồi. Tự dưng thấy hóng hớt phim dễ sợ. Dù trước đó thấy anh Sang không hợp lắm nhưng nhìn bữa trước anh đi trao giải với Jung với mấy cái ảnh still cuts thì thấy cũng không đến nỗi nào.

Hy vọng phim sẽ thành công!

Tác giả: darkbluemoon    Thời gian: 4-11-2018 05:11 AM
Mình xem teaser thấy YKS nên mò vào nhà hóng hớt tý mà thấy bạn nam chính là “Chan” , cứ ngỡ nhầm page. Hoá ra phim tạm dừng và thay nam chính.

Thấy mọi người bàn tán nội dung webtoon mà bùn thế. Webtoon không có gì đặc sắc , hay điểm nhấn gì sao?

Không sao, chắc kịch bản sẽ được nhào nặn tốt thôi. Phim chỉ cần hài hước nhẹ nhàng, đơn giản , dễ thương ( đúng kiểu mình thích ) là được òi .

Lần đầu tiên xem phim của bạn Kim . Lần đầu tiên bạn YKS có bạn gái .Chúc cho phim thành công ngoài mong đợi.

P.S. Một bạn to như kingkong, một bạn bé xíu xiu . Ôm ,ôm, ôm tớ cần những cái ôm. Mùa đông năm nay dự là sẽ ấm áp đây
Tác giả: darkbluemoon    Thời gian: 16-11-2018 07:38 PM
Sắp chiếu phim rồi . Mình tìm mấy teaser up lên cho vui cửa vui nhà nào.Full

Tổng hợp các teaser

[utube]NTfZTxlNWpU[/utube]
Tác giả: Little_cloud    Thời gian: 19-11-2018 10:11 AM
Chắc phim bị gián đoạn hơi bị lâu nên mấy chị em đi ở ẩn hết rồi. Hôm nay đã có preview của tập 1, tạo hình của các nhân vật khá ổn, nhất là bé Yoo Jung. Mấy cảnh ẻm mặc đồ công sở đẹp thật đấy.

Mới đầu mình cứ nghĩ sẽ không có loveline giữa Yoo Jung và Jae Rim nhưng sau khi xem sơ đồ mối quan hệ giữa các nhân vật và preview tập 1 thì dường như chắc chắn phim sẽ có tình tay 3 ở đây rồi. Ừm, mình không thích mấy chuyện tay 3 lắm.

Mình không lo lắm về khoảng cách tuổi tác, dù cái này thấy mọi người bàn luận khá nhiều ở Hàn và quốc tế. Mình tin Yoo Jung và Kyun Sang sẽ làm tốt vai trò của mình và chemistry của họ sẽ vô cùng đỉnh. Mình chỉ lo lắng về phần nội dung. Vốn dĩ webtoon đã chẳng có gì mới lạ rồi nên cứ lấn cấn vụ kịch bản mãi.

À phim này có chú Kim Won Hee đóng nữa. Mình thích chú này lắm nè. Đóng phim nào phim ấy cũng ổn hết trơn. ))

Tác giả: darkbluemoon    Thời gian: 28-11-2018 12:51 AM
Mới xem raw 2 tập đầu. Phim hay hơn mình nghĩ. Cứ nghĩ phim hài từ đầu chí cuối nhưng không ngờ có những khoảng lặng làm cay mũi.

Phim khởi động với rating tập 1 là 4,1% . Con số khá lạc quan.

Phim còn có điểm cộng ( với mình) nhân vật nam chính có trái tim rất ấm áp chứ không thuộc dạng lập dị gàn dở

Không biết Kites có sub bộ này không nhỉ? Nếu không mình lại phải xem engsub rồi mới lội vietsub

Kites ơi, admin ới, pleaseeeee.
Tác giả: lil_ost1908    Thời gian: 29-11-2018 01:24 PM
Các chị em ơi, em đã coi hai tập đầu của film và thấy đúng là hay hơn em tưởng. Film có những lúc vui nhưng cũng có những lúc khiến người xem phải thổn thức. Em cũng ko ngờ Yoo Jung và Khtn Sang lại hợp rơ nhau đến vậy. Ủng hộ nhiệt tình luôn nà!
Tác giả: killua240    Thời gian: 29-11-2018 08:58 PM
Xem phim cười banh cả ruột.
Công nhận là diễn xuất của KYJ quá đỉnh, từng cử chỉ một đều cuốn hút cả.
Nam chính thì có ... hơi béo, mặt nung núc thịt trong khi nam thứ thì hơi bị gầy. 2 người này share nhau ít mỡ thì vừa đẹp á.
Nhưng mà kịch bản có vẻ ổn nhưng chưa biết thế nào.
Mình thích YKS từ hồi xem Ngày 3 bữa. Bạn này ngoài đời siêu đáng yêu luôn á.
Về diễn xuất thì mình thấy dàn cast ổn cả, nữ chính (khỏi bàn) - nữ thứ (siêu đáng yêu), nam chính và nam thứ diễn xuất đã được công nhận. Tóm lại chỉ là vấn đề kịch bản thôi - hy vọng ko bị đầu voi đuôi chuột.
Tác giả: killua240    Thời gian: 29-11-2018 09:00 PM
darkbluemoon gửi lúc 28-11-2018 12:51 AM
Mới xem raw 2 tập đầu. Phim hay hơn mình nghĩ. Cứ nghĩ phim hài từ đầu chí cuối nhưn ...

con rate đó ở đài này là cao rồi mà. Thấp thế mà cũng đứng thứ 2 so với các đài khác kìa.
Tác giả: Little_cloud    Thời gian: 30-11-2018 08:29 AM
Hậu trường tập 2: https://www.youtube.com/watch?v=4b9rWueoOYU&feature=youtu.be

Jung nhoi nhoi từ trước đến nay rồi mà không ngờ anh Kyun Sang cũng lầy lội không kém. Bữa họp báo thấy anh galant với Yoo Jung quá trời, hôm đi trao giải APAN cũng thế. Cảm giác anh Kyun Sang có gì đó rất ấm áp.

Theo kinh nghiệm của mình thì mấy phim Romcom sẽ bắt đầu chán từ nửa sau, mà hầu như phim Hàn nào cũng vậy. Hy vọng phim này sẽ là một ngoại lệ.

Tác giả: Pichan    Thời gian: 30-11-2018 03:21 PM

Cre: idleminds

Tác giả: Pichan    Thời gian: 30-11-2018 03:24 PM

Cre: idleminds

Tác giả: killua240    Thời gian: 4-12-2018 05:44 PM
Sao động mình vắng hoe vậy nè. Nhớ dạo nào cứ đến giờ là hóng tường thuật lai-trim từng phút. Thế mà giờ phim đã được 4 tập, cười muốn nội thương mà chẳng có ai bình loạn gì. Hoang vắng heo hút muốn sầu ghê á.
Tác giả: Little_cloud    Thời gian: 5-12-2018 09:58 AM
killua240 gửi lúc 4-12-2018 05:44 PM
Sao động mình vắng hoe vậy nè. Nhớ dạo nào cứ đến giờ là hóng tường thuật lai-trim ...

Cũng không hẳn có mỗi động mình mà dạo này thấy Kites im ắng hẳn ra. các thread khác cũng vắng vẻ không kém. Nhớ vài năm trước lên Kites lúc nào cũng sôi nổi với đủ thứ chuyện trên đời, live từng khoảnh khắc các kiểu. Mà hình như phim mình cũng không live được thì phải. Lên soompi thấy mọi người nói chuyện cũng ít, chắc là do đây cũng không phải là bộ phim đình đám gì.

Mình mới coi đến tập 3. Nói chung là vẫn dễ chịu về phim, dù với cá nhân mình thì nhiều đoạn làm lố không cần thiết. Rating phim thì không cao cũng không thấp, nhưng mình nghĩ chắc cũng khó bùng nổ được, chỉ hy vọng nó không giảm là may rồi, vì tình tiết phim cũng khá dễ đoán.

Xem đoạn pre tập 5 có đoạn bạn nam chính lo lắng chạy xe trong mưa, chắc là do nghĩ O Sol bị làm sao đấy. Tự dưng mình nhớ đến phim She was pretty cũng có một đoạn tương tự. Không biết tiếp theo sẽ thế nào nhỉ?

Tác giả: darkbluemoon    Thời gian: 5-12-2018 10:41 PM
killua240 gửi lúc 4-12-2018 05:44 PM
Sao động mình vắng hoe vậy nè. Nhớ dạo nào cứ đến giờ là hóng tường thuật lai-trim ...

Nói đến biểu cảm thì mình rất ấn tượng với Yoon Kun Sang. Mình chưa xem bạn ý đóng rom-com bao giờ. Cứ nghĩ sẽ cứng nhắc, nhưng không ngờ lại quá đạt.

Tập 4  vừa rồi, phân đoạn "giấy thấm dầu" Tớ cười muốn nội thương. Bạn ấy vừa ngoác miệng gào thét nhưng vẫn nhớ thổi "phiu phiu"
Tác giả: darkbluemoon    Thời gian: 5-12-2018 10:57 PM
Nhưng đoạn mình thích nhất ở tập 4 lại là đoạn cuối. Khi mr. Jang nổi nóng với Oh Sol.

Hoàn toàn không có tý tẹo gì là công việc ở đây cả. Bầu không khí sặc mùi "dấm chua". Hô hô, Chắc chắn bản thân quý ngàu 3, 5 triệu won cũng không biết mình đang ghen.

Tớ mong sẽ có lời xin lỗi thật trịnh trọng và thành khẩn sau khi sự việc được sáng tỏ. Cả cái thằng cha mê robot đó nữa. Nhà tên đó có cam mà, mau mau check đi ( nhà bị trộm chẳng hạn để còn có lý do check cam).

Và sau đó, tất nhiên cậu bạn sợ bẩn của chúng ta sẽ nhận ra mình đã rơi vào lưới tình với cô nàng ở dơ Ghét của nào trời trao của đó đó .

Mà Oh Sol bẩn thật ý chứ. Răng không đánh, mặt khoing rửa, ăn uống thì dính tùm lum như trẻ con. Mình nhìn cũng còn thấy ghê nữa à.

Các tập sau biên kịch cho em ý sạch bình thường là được rồi
Tác giả: Little_cloud    Thời gian: 6-12-2018 05:20 AM
Tập 4 dường như là tập của bạn Jang bé bự khi bạn có rất nhiều cảnh để show khả năng diễn xuất lẫn biểu cảm khuôn mặt của mình. Từ cảnh gặp O Sol ở bệnh viện, cảnh giấy thấm dầu hay cảnh ngắm bạn O Sol nghịch nước, biểu cảm của Mr. Jang đều vô cùng xuất sắc. Sau tập này thấy có nhiều bạn fan khen Kyun Sang quá chừng.

Mình cũng thích cái đoạn bạn bé bự la bạn vi khuẩn ở dơ. Công nhận là lời lẽ có hơi nặng nề một chút nhưng mà nghĩ đến cảnh sau này bạn ấy phải xin lỗi O Sol thì lại thấy tim đập rộn ràng. Ai kêu thích người ta mà lại nói mấy lời quá đáng làm chi.

Hy vọng mấy tập sau, Biên kịch - nim đừng cho mấy cảnh O Sol uống bia rồi say lướt khướt nữa nhé. Mình thấy cho O Sol say như vậy là đủ rồi, cái gì lạm dụng quá cũng dễ gây ngán.

Tác giả: darkbluemoon    Thời gian: 10-12-2018 09:46 PM
Ôh. mọi người xem preview tập 6 chưa hehe

Có kiss nữa nhé. Nhưng anh 3,5 triệu chủ động. Chủ động nắm tay, chủ động ôm eo. Hệ hệ, không biết có phải mơ không đây.

Mới tập 6 mà vậy thì tập cuối có em bé cho coi

Thật là sáng khoái vào đầu tuần khi có phim.
Tác giả: Little_cloud    Thời gian: 11-12-2018 08:03 AM
darkbluemoon gửi lúc 10-12-2018 09:46 PM
Ôh. mọi người xem preview tập 6 chưa hehe

Có kiss nữa nhé. Nhưng anh 3,5 triệu ch ...

Thực ra tui cứ nghĩ cuối tập 5 đã có kiss rồi cơ, tại bữa preview đã có cảnh anh 3.5 triệu chạy dưới mưa rồi. Nhưng mà để qua tập 6 kiss cũng tốt, chứ kiss sớm quá con tim mỏng manh của tui lại chịu không có nổi.

Công nhận có cái phim vui vẻ đầu tuần cũng thú vị ghê. Không ghét thứ 2, thứ 3 như bình thường nữa. Hôm qua xem đoạn cut thấy nói về quá khứ của bạn gác mái với bé vi khuẩn là chủ yếu thì phải. Tình tay ba lại chuẩn bị bắt đầu.

Vì có cái kiss nên tự dưng lại hóng tập 6 ghê nơi.
Tác giả: darkbluemoon    Thời gian: 11-12-2018 08:24 PM
Oh, mọi người ơi. Là long kiss nhé. Ha ha.

Tim tui đập thình thịch há há.
Chẳng hiểu sao tim của bà mẹ bỉm sữa này lại có thể đập bùm bụp chỉ vì cái nhíu mày lúc hôn của bạn khủng long cơ chứ.

Tác giả: Little_cloud    Thời gian: 12-12-2018 07:26 AM
Vẫn chưa xem tập 6 vietsub mà coi đoạn kiss thì cũng mấy chục lần rồi. Công nhận kiss lâu thiệt, mà sao BK nim ác dữ vậy, sao cứ phải để bạn gác mái trông thấy làm gì, tội bản ghê.

Hôm qua rating phim giảm mạnh hơi buồn vì tui không ngờ nó giảm mạnh vậy. Tuần sau rết giảm thì không ngạc nhiên lắm, vì phim sắp bắt đầu giai đoạn cẩu huyết rồi. Bình thường cũng chẳng quan tâm rating đâu mà sao phim này bị ám ảnh con rết quá trời nè. Tập hôm qua thấy Knet bắt đầu chê kịch bản rồi, kêu tác giả cổ hủ này kia. Còn tui thì tạm thời vẫn thấy ổn.

Mà tui ưng OST của phim quá, nghe nói bài hát cảnh kiss là của Huh Gak. Không biết JTBC có ra hết OST không chứ tui thấy phim có nhiều OST chưa ra lắm ấy. Tui đang thích cái bài tiếng Anh ở tập 1, bài ballad mà 1 bạn nam hát ở tập 5, cảnh O Sol đi thăm mẹ rồi tìm bạn gác mái. Bài kêu của Huh Gak cũng hay nè.

Hôm qua coi đá banh xong hơi buồn vì hòa. Sáng nay ra coi rating càng rầu hơn. Buổi trưa nay phải ráng coi phim để lấy lại tinh thần mới được.

Tác giả: lil_ost1908    Thời gian: 12-12-2018 09:26 AM
Mới đầu em ko thích nam chính lắm nhưng càng xem film càng mê mới ghê. Biểu cảm đa dạng mà cái nào cũng xuất sắc quá trời. Giờ tuần nào cũng mong mỏi tới thứ hai và thứ ba để được xem film. Với em thì film này ổn vì em chẳng cần gì cao siêu. Hơi buồn xíu là rating của film ko cao.
Tác giả: Little_cloud    Thời gian: 12-12-2018 09:43 AM
Cái vid BTS của tuần này vui ghê. Bình thường JTBC ra 2 cái BTS lận, mà tuần này thấy BTS dài hơn bình thường thì không biết thứ 6 có video nào nữa không nhỉ? Chứ tui muốn coi thêm vài cái making film nữa quá.

Không khí quay phim có vẻ vui. Thấy bạn gác mái với bạn 3,5 triệu cứ trêu nhau suốt. Kyun Sang đúng kiểu đàn ông ấm áp, thích kiểu quan tâm của ảnh dành cho Yoo Jung ghê. Kiểu nhẹ nhàng, không quá lố nhưng vẫn đủ làm mấy đứa như tui cảm thấy rung rinh dù chẳng hề có ý định ship siếc gì hết.

Khác biệt chiều cao nhìn thì cưng mà quay phim thì đúng khổ. Lâu lâu nhìn YJ cứ có cảm giác em ấy thấp hơn chiều cao ghi trên profile hay là do mấy anh diễn viên trong phim cao quá nhỉ?

Tác giả: vinh_nguyen    Thời gian: 12-12-2018 10:26 AM
Phim nay hay và hài nữa. Nam chính không đẹp zai lồng lộn nhưng nhìn duyên và diễn tốt lại hài hước. Nữ chính quá xinh đẹp. Nói chung là thích phim này!
Tác giả: lil_ost1908    Thời gian: 13-12-2018 09:43 AM
@little_cloud Đúng rồi á chị. Em cũng có cảm giác YJ thấp hơn số đo trong profile.
Tác giả: darkbluemoon    Thời gian: 26-12-2018 11:54 AM
AAA
Các bạn xem tập mới nhất chưa? Anh 3,5 triệu thật ghê gớm
"tôi sẽ làm cô thích tôi" Wow Cố lên tôi ủng hộ hết mình  há há
Tác giả: Little_cloud    Thời gian: 27-12-2018 12:51 PM
darkbluemoon gửi lúc 26-12-2018 11:54 AM
AAA
Các bạn xem tập mới nhất chưa? Anh 3,5 triệu thật ghê gớm
"tôi sẽ làm ...

Yeah, cảnh đó tạm thời là cảnh tui thích nhất trong mấy tập gần đây. Không ngờ ổng làm vậy luôn á. Tự dưng hai người đang mặt lạnh mày nhẹ với nhau mà ổng làm cho quá hết hồn. Cảnh đó làm tui quắn quéo nhiều hơn cái cảnh sofa.

Tình hình là tui skip tập 9 và chỉ coi tập 10. Tập 9 đang buồn xong tự dưng coi cái preview tập 10 xong không ngủ được luôn. Thế mà cuối cùng tập 10 không có cái nào xảy ra hết trơn. Dù sao thì cũng có nhiều cảnh hài hước + hường phấn của 2 bạn trẻ bù đắp lại.

Phim có khả năng hoãn chiếu 3 tập nên tới 8/1 mới được coi phim. Không biết tuần sau nhà đài có thương tình vẫn cho ra making film vào thứ 4 với thứ 6 như bình thường không. Phim này thấy kiss nhanh mà chính thức yêu nhau thì lâu quá đáng. Tui muốn có cảnh back hug, real kiss của 2 đứa nè. Còn mấy chuyện ngoài lề như đôi bạn thân + em trai nữ chính, 3 bạn trong team dọn dẹp với cả bạn nam phụ nữa. Dạo này thấy họ lên hình ít ghê. Tui vẫn muốn những chuyện này được khai thác sâu hơn.

Chỉ còn 6 tập phim, không biết biên kịch giải quyết mọi chuyện kiểu gì. Còn chưa hẹn hò gì nữa chứ.
Tác giả: lil_ost1908    Thời gian: 29-12-2018 10:36 AM
Cứ BTS nào ra là em replay không biết bao nhiêu lần. Mê film, mê luôn cả BTS. Trước đó thích mỗi KYJ, coi film cũng vì ẻm mà xem tập 1 dính ngay "bùa" của cả anh Kyun Sang. Mệt mỏi thật sự!
Tác giả: darkbluemoon    Thời gian: 10-1-2019 02:57 AM
Trời ơi, mừng quá, Sau 2 tuần tạm hoãn (chưa thấy phim nào hoãn lâu đến thế) đã có phim. Coi preview mà quắn quéo...

[utube]A4OWA7-tYj8[/utube]
Tác giả: darkbluemoon    Thời gian: 11-1-2019 02:24 PM
Tớ đi ngất đây. Tại cái bts này này. Hai đứa đáng yêu dã man con ngan luôn. Yêu quá đi mất.

[utube]k4sKSom6VWo[/utube]
Tác giả: darkbluemoon    Thời gian: 16-1-2019 12:21 AM
Hôn nhiệt tình luôn

Nhưng mà, không có ý gì đâu, em nó chắc mệt lắm luôn. Tóe nhìn thôi mà cũng thấy căng hết cả người.

Cái kiss lần tới nên bế em nó lên bệ bếp mà tiến hành

BTS kiểu gì YKS cũng phải đấm lưng bóp vai cho em nó
Tác giả: darkbluemoon    Thời gian: 21-1-2019 09:37 PM
Biên kịch thật đúng biết chiều lòng người xem.

Hôm nay thật quá quá quá quá ngọt... làm tớ cảm thấy mình như kẻ biến thái

[utube] 2RVEincvMCI[/utube]

Nhưng tập sau là ngược rồi Không hiểu sao việc của Oh Dol không được giải quyết nhỉ? Tương lai mù mịt rồi T.T  Lại còn chuyện của mẹ nữa. Mong Sun Kyun thật sự mạnh mẽ, chai mặt như những tập vừa rồi.

Biên kịch à, ngược 2 đứa 2 tập thôi nhé. Để tập cuối happy ending.

Vừa trải qua cuối tuần chán không còn gì để nói vì MOTA. May sao hôm nay được bù đắp. Cảm thấy như được cứu rỗi.
Tác giả: darkbluemoon    Thời gian: 25-1-2019 11:08 AM
Có vẻ một vài Ifan của Yoojung có vẻ khó ở hay sao ý nhỉ
Kyun Sang có vấn đề gì đâu. Cao lớn, nhẹ nhàng, lịch sự, thân thiện và tất nhiên chẳng có gì là thiếu tôn trọng Yoojung cả.

Thật quá đáng mà. Tội nghiệp thằng bé

Ifan thật sự lắm chuyện. Lên đồng vì mấy cái kiss. Lần này là lần thứ hai tớ thấy rồi đấy. Rõ ràng họ cáu gắt không phải vìlo cho thần tượng mà chỉ lo cho mấy cái ship.

Vô lý lắm luôn.
Tác giả: lil_ost1908    Thời gian: 1-2-2019 10:09 AM
darkbluemoon gửi lúc 25-1-2019 11:08 AM
Có vẻ một vài Ifan của Yoojung có vẻ khó ở hay sao ý nhỉ
Kyun Sang có vấn đề  ...

Họ lo cho Bogum đó chế. Lúc trước em ship Boyoo nhiệt tình lắm nha. Giờ thấy Kyun Sang thì em bỏ thuyền luôn.
Tác giả: lil_ost1908    Thời gian: 1-2-2019 10:10 AM
Em thấy phim dễ thương quá trời mà sao thread của mình đìu hiu quá! Huhuhuhu. Còn một tập nữa là phim kết thúc rồi. Thứ hai và thứ ba hết dzui rồi!

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3