Kites

Tiêu đề: [2014] Nhật Ký Tình Yêu / Teacher's Diary - Sukrit Wisetkaew, Chermarn Boonyasak ~ Vietsub HD Completed [In trang]

Tác giả: .Min.    Thời gian: 2-3-2014 10:52 PM
Tiêu đề: [2014] Nhật Ký Tình Yêu / Teacher's Diary - Sukrit Wisetkaew, Chermarn Boonyasak ~ Vietsub HD Completed
Teacher's Diary | คิดถึงวิทยา

Tên gốc: คิดถึงวิทยา (Kid Teung Wittaya)
Tên tiếng anh: Teacher's Diary
Đạo diễn: Nithiwat Tharathorn
Diễn viên: Sukrit Wisetkaew, Chermarn Boonyasak
Sản xuất: Jira Maligool, Chenchonnanee Soonthonsaratul, Suwimol Techasupinan, Wanruedee Pongsittisak
Kịch bản: Nithiwat Tharathorn, Thodsapol Thiptinkorn, Suparuek Ningsanon, Sopana Chaoviwatkol

Ngày chiếu: 20 tháng 3, 2014 (Thailand)
Thời lượng: 126 phút
Thể loại: tình cảm lãng mạn, hài

Nội dung:
Vào năm 2012, Song (Sukrit Wisetkaew) một cựu vận động viên đấu vật, đã trở thành một giáo viên ở một trường tiểu học nông thôn. Trường học này chỉ có bốn học sinh và một giáo viên. Nhật ký của Ann (Chermarn Boonyasak) một cựu giáo viên, đó là thứ duy nhất khiến cho anh cảm thấy vơi bớt nỗi cô đơn. Nhiều câu chuyện tại trường đã được Ann ghi chép lại trong cuốn nhật ký. Cậu đã rất ấn tượng và nhận ra mình đã thích Ann cho đến khi họ liên lạc với nhau qua thư. Cậu rất muốn gặp Ann nhưng lại không biết nên bắt đầu từ đâu?
Năm 2013, Ann trở lại trường với tư cách là một giáo viên. Cô đã tìm thấy nhật ký của cô và những câu chuyện của Song được viết lại trong nhật ký. Cô không biết lý do tại sao cậu ấy lại rời bỏ trường và cậu ấy đã đi đâu? Nhưng nó làm cho cảm giác trở lại trường học không bao giờ vơi đi. Trường học ấy chất chứa đầy nỗi nhớ.

Vtran by: minhthai201
SR: asianwiki.com

Trailer

[utube]V4K4I38H1ZQ[/utube]

Tác giả: .Min.    Thời gian: 2-3-2014 10:54 PM

T-Zone Subbing Team
Translators: minhthai201, rosy_rosy
Editor: rosy_rosy
Timer: minhthai201
OST translator: minhthai201
OST Editor: timbuondoncoi
Kara Timer: .Mít.
Typesetter: .Min.
Encoder: -NTC-
Posters: minhthai201
Uploader: U-Zone

[attach]102251[/attach]

https://www.fshare.vn/file/1QC9ZZO4ARPZ

Tác giả: .Min.    Thời gian: 2-3-2014 10:55 PM

MV Chẳng có gì khác biệt (OST. Nhật Ký Tình Yêu)

Link thread: Click

Tác giả: .Me.    Thời gian: 3-3-2014 04:58 PM
Phim tình cảm lãng mạn à?
Sao ko phải phim hài? *Đá đít*
Khoái mấy phim hài hơn
Phim tình cảm sến sủa là chạy mất dép
Xem nội dung chắc lại sến rồi bù lại dc DV lung linh
Trai xinh gái đẹp nhỉ
Chúc phim đông khách
Tác giả: .Mít.    Thời gian: 3-3-2014 07:48 PM
Lâu lắm r ko cmt, hnay cmt 1 phát để khoe cuồn đôi với bạn Min yêu quý
Dạo này Min chăm mần movie thế, chả bù cho Mít lười chảy ra
Phim sến thế này chắc có zai xinh gái đẹp đóng ha
Khi nào có phim hú Mít với nha
Tác giả: yuni_chunee    Thời gian: 15-4-2014 04:23 PM
Hít hà, không biết mình có phải luôn có 1 tư tưởng là phim điện ảnh Thái gì gì cũng có ma mị trong đó không mà sao khi xem trailer, khi đọc nội dung, thấy nó giúng giúng phim ma thế này nhỉ.
Hóng phim và hóng review vì thấy nội dung cũng hấp dẫn hihi...
Tác giả: tocnganxu    Thời gian: 15-4-2014 06:55 PM
ui, bạn mình vừa nói rằng bộ phim này sẽ công chiếu tại VN. Ui Ui, hạnh phúc, zậy là mình sẽ được nhìn anh Bie trên màn hình "bự", anh sẽ "thật" hơn và "đẹp" hơn chăng. Ka ka, nghiền quá, không thể đợi đến thứ ba khuyến mãi chắc mình đi coi luôn bất chấp là thứ bảy hay chủ nhật quá.
P/S: xem trailer tự nhiên liên tưởng tới "secret" của Jay Chou. Không hiểu tại sao.

Tác giả: baokhang1109200    Thời gian: 21-7-2014 10:45 AM
Rất thích thể loại hài lãng mạn của Thái. Câu chuyện có những tình tiết trái trêu đưa người xem đến những bất ngờ vui nhộn và hấp dẫn đó là lý do mình thích xem phim thái la vậy
Tác giả: -NTC-    Thời gian: 21-7-2014 05:38 PM
Teacher's Diary [2014][HD]

Thumb:

Have fun.!!!

Tác giả: PanDoRa    Thời gian: 22-7-2014 09:18 AM
Hú hú, thấy cái poster ngoài kia phải phi ngay vào.
Mình hóng bộ này từ lúc coi trailer rồi cơ, bị thích cái nội dung, Bie vs Ploy diễn thì miễn bàn đi!!!
Không ngờ là sẽ đc coi vietsub của em nó, bị phởn!!!^^
Thanks ST, hy vọng thời gian tới sẽ đc coi thêm nhiều movie Thái hay nữa!!
Tác giả: susuchan    Thời gian: 24-7-2014 12:30 AM
Phim hay quá. Coi rất cảm động và có chiều sâu. Ko như Timeline, đúng nhảm. Hèn gì 2 phim này ra gần gần nhau nhưng Timeline lãnh thất bại nặng nề trong khi phim này lại đc đánh giá rất cao. Coi xong thấu hiểu đc cái cảm giác đi dạy vùng sâu vùng xa, những khó khăn đủ mọi thể loại và sự cô đơn. Thật sự cảm phục những ng thấy cô như Ann. Nếu ko mạnh mẽ và yêu nghề thì chắc 1 tuần là quá nhiều với mình khi phải ở cái nơi khỉ ho cò gáy đó.
Tác giả: DaoChiYeu    Thời gian: 24-7-2014 01:15 AM
Ôi, hóng phim từ khi nó còn là dự án, cuối cùng cũng được chiêm ngưỡng tác phẩm hoàn thành rồi!
Cảm ơn subteam nhiều nhiều!
Phim có Bie và Ploy là hơn cả tem đảm bảo, khẳng định chất lượng tuyệt hảo rồi!
Xen lẫn những yếu tố lãng mạn và hài hước, hơn cả là phim truyền tải được yếu tố nhân văn tới khán giả, đúng là rất đáng thưởng thức.
Tác giả: Nguyên_Vy    Thời gian: 25-7-2014 06:27 PM
Phim này đã coi ngoài rạp rồi, khá hay, không phải phim tình cảm sến súa gì đâu các bạn nhé. Hai bạn nam nữ chính của chúng ta đến cuối phim mới được gặp nhau ấy =.=

Nội dung xoay quanh về vấn đề phương pháp dạy học, ý nghĩa, nhưng nói chung cũng quá lý tưởng vì những thầy cô nhiệt huyết như thế này, luôn tìm tòi những phương pháp hay để dạy cho học sinh chắc ở ngoài không còn bao nhiêu.

Nam nữ chính rất có duyên, đáng yêu lắm luôn. Xem bạn nam chính giải phương trình mà cười đau bụng, nếu thật sự anh ở trình độ đó mình cũng không biết sao lại để anh làm giáo viên nổi nữa luôn ý, nhưng sau này anh đã quyết định bổ sung lại kiến thức rồi dạy tiếp.

Nói chung phim này là phim hài, yếu tố tình cảm cũng không nhiều mấy. Cứ cầu chiếu một ít đoạn yêu đương của hai bạn ý mà rốt cuộc phim kết thúc cái xoạch =.=

Cảm ơn subteam, vất vả rồi.

Tác giả: kira.nguyen    Thời gian: 26-7-2014 11:48 AM
Ủng hộ 1 cái! <3 <3
Tác giả: nelly2602    Thời gian: 27-7-2014 03:28 PM
đúng là các phim tình cảm thái kiểu này không bao giờ làm mình thất vọng, xem vừa dễ thương vừa vui lại ý nghĩa nữa chứ, làm mình thấy thương các thầy cô khi đi dạy vùng sâu vùng xa quá
Anh bie và ss ploy người thì đẹp người thì ngố ngố đáng yêu, xem film mà chỉ mong hai người gặp nhau rùi thêm mấy cảnh nữa thì tuyệt, cơ mà dù sao film cũng rất hay, nếu có phần 2 nữa thì quá tốt

Tác giả: phamkha37    Thời gian: 27-7-2014 08:20 PM
film này hay quá! bạn diễn viên chính dễ thương.
Tác giả: gigoloo    Thời gian: 28-7-2014 05:45 PM
Woow..Các bạn làm cã Phim tình cảm lãng mạn Thailand
Mình muốn coi thữ. Cám ơn Subteam nhiều lắm
Tác giả: pinkchina    Thời gian: 29-7-2014 04:24 PM
Phim này xem tình cảm nhẹ nhàng, hay mà đâu có sến sẩm gì đầu
Tác giả: nghanh    Thời gian: 30-7-2014 06:36 AM
phim này hay thật đấy!!! 2 ac này có thể xem là một tổ hợp bù trừ cho nhau, a này thì ngố ngố (liên tưởng đến Vượng..), chính là cái kiểu chất phác thật thà, còn chị này thì có cảm giác vững như bàn thạch, một cô giáo trẻ cá tính, và cả 2 đều đầy nhiệt huyết. phim rất vui, ý nghĩa, đặc biệt bọn trẻ con quá đáng yêu, đặc biệt là thằng cu mực
chân thành cảm ơn T-zone
Tác giả: gigoloo    Thời gian: 1-8-2014 05:45 PM
Mấy hôm nay nghĩ ỡ nhà, mình ỡ nhà coi phim tình cảm lãng mạn cũa Thái, coi trailer,  thích cái nội dung
Relax khõe ghê
Cám ơn Subteam nhiều
Tác giả: nhechnhacMju    Thời gian: 2-8-2014 01:05 AM
Ui trùi ôi, cái cảm giác này
Và tôi muốn hét lên cho thoả SUNG SƯỚNG
Mình yêu subteam lắm !!! Iu lắm lắm ấy, cảm ơn các bạn nhiều nhiều
Hóng cha Bie này lâu lắm rồi )
Tác giả: snow_angel001    Thời gian: 3-8-2014 10:29 PM
công nhận fim này hay quá, tình cảm lãng mạn Thái nhiều fim nhẹ nhàng mà hay ghê

anh nam chính dễ thương ghê, đúng kiểu thật thà chất phác

chị nữ chính thì tài giỏi, xinh đẹp lại cá tính nữa, khâm phục chị này ghê, 1 mình sống dc ở nơi như vậy

mấy em học sinh ai cũng dễ thương ghê luôn, tình cảm thầy cô, trường lớp trong fim quá cảm động, trong điều kiện như vậy nhưng họ vẫn dạy và học hết mình
Tác giả: steel_magnolia    Thời gian: 4-8-2014 03:41 PM
Xem phim này mới biết được trường làng ở Thai Lan là như thế nào, thầy giáo phải đi bằng xuồng đón từng học sinh.
Phim là những cảnh đan xen khoảng thời gian dạy học của cô Ann và thầy Song.
Thầy Song rất hiền lành có phần ngây thơ, những cảnh thầy dạy học trò rất buồn cười. Nhất là cảnh vì muốn biết mặt cô Ann mà bảo học trò vẽ chân dung cô trong giờ mỹ thuật.
Cuối phim thầy Song và cô Ann cuối cùng cũng gặp được nhau sau bao nhiêu lần bỏ lỡ cơ hội, thật là một câu chuyện nhẹ nhàng, lãng mạn.

Tác giả: mibukyoshiro    Thời gian: 8-8-2014 01:31 PM
mới đầu còn không định xem vì thấy có chữ teacher => sợ chán :V
cuối cùng, buồn ngồi xem, ai ngờ mê luôn
phim miêu tả rõ chân thực cái sự vất vả của công việc, cốt truyện cũng hay nữa
anh nhân vật chính buồn cười, thầy giáo mà toán cấp 1 còn làm sai chứ, cơ mà dễ thương ứ chiu nổi
cám ơn subteam đã vất vả. giờ đâm mê phim Thái mất rồi. hiu hiu
Tác giả: malem1992    Thời gian: 12-8-2014 02:35 PM
Phim này hay lắm mình down từ kites ngôn từ sub được hay hơn nhiều lắm ak mong team tiếp tục phát huy :3
Tác giả: meoquiphai    Thời gian: 12-8-2014 07:54 PM
mình thích phim Thái lắm, kiếu lúc cảm động thì rớt nước mắt, xong quay ra cười luôn đc :v
k kể đến lúc chị gái xa lạ vác bụng bầu đến thì mình mê anh Nui lắm, vóc dáng mê người, xong lại còn thâm tình yêu chị Ann
GATO thấy mẹ luôn :v
bọn trẻ con nhìn rõ yêu, đóng hài vãi chưởng )) nhất là đoạn giới thiệu tên
Tác giả: ggm_cg    Thời gian: 13-8-2014 04:36 PM
phim làm coi tới đâu cứ thấy 2 người thuộc dạng "vô duyên" quá sức "vô duyên"
người này đi thì người kia ở,  coi nóng ruột hết sức
mà mấy nhóc học vậy hình như giống học thêm thì phải, tại tụi nó còn làm kiểm tra ở trường mặc đồng phục mà
hay là không phải nhở
anh Nui thật đẹp trai nha, nói chung thấy cảnh nàng trôi sông nước anh 1 mình thì nghi kiểu nào cũng tình trạng đó, quả không sai
cơ mà xét riêng ngoại hình, vẫn mê Nui đẹp trai
Tác giả: myherond    Thời gian: 16-8-2014 10:18 PM
hôm nay mới có thời gian xem phim này. tks subteam nhiều

phim hay tóa, khun Song đẹp zai gết sảy, nhìn dễ thương chết đi được.

lão Weir ơi, sao lão nỡ lòng nào lại vác 1 cô có bầu về ko biết. hủy hoại hết hình tượng
Tác giả: legiaman    Thời gian: 18-8-2014 01:47 AM
Ôi phim này hay MAK, coi mà không thể rời mắt luôn. 2 Diễn viên chính đúng là dành cho nhau, với chung một điều là yêu thương bọn trẻ
Nội dung khỏi chê, nhẹ nhàng nhưng cuốn hút vô cùng
Chị chính vẫn xinh đẹp dù thời gian có trôi qua thế nào, ngưỡng mộ quá đi. Còn anh ý thì mới coi phim này của ảnh lần đầu luôn, thấy gương mặt hiền lành chất phác, không biết từng đóng vai phản diện nào chưa nhễ
Sau rốt là tks ST đáng yêu nhà mình vô cùng luôn

Tác giả: saochoi23683    Thời gian: 20-8-2014 08:22 PM
Hồi coi cái phim này ngoài rạp ngồi cười miết thôi, phim gì mà dễ thương quá trời.
Coi rồi tự hỏi bối cảnh cũng không khác gì Việt Nam mà sao VN mình không làm được một cái phim như thế này nhỉ, cần cái gì quá cao siêu to tát đâu, cứ bình dị gần gũi đời thường vậy mà hay mà cảm động biết bao nhiêu.
Tác giả: MyLove_9x    Thời gian: 27-8-2014 10:09 AM
Lâu lắm rồi mới lại tình cờ lục lọi ra được một bộ phim dễ thương như thế này. Vừa mang tính nhân văn, lại có cái duyên hài hước nền nã vô cùng tự nhiên, chứ chẳng phải chọc cười thô thiển như nhiều phim Việt Nam dạo gần đây vẫn làm.
Xem phim để thấy rằng khi còn trẻ và vẫn còn cô đơn, nên để chân đi, mắt kiếm tìm, tay lăn xả, trái tim cống hiến thì đủ các thứ tình sẽ tự khắc tìm đến.

"Đôi khi, việc đơn phương nhớ ai đấy xa vời cũng đem lại cho ta những niềm vui không ngờ".
Tác giả: taruibo00    Thời gian: 27-8-2014 08:55 PM
Ai ui..Săn phim này từ lâu lắm rồi mà không được
Thanks subteam nhiều nhé ^^
Tác giả: baokhang1109200    Thời gian: 29-8-2014 12:47 PM
Mình rất thích xem phim Thái Lan. Nội dung phim có những tình tiết mà mình không thể đỡ nỗi và rất hay.
Cám ơn các mod và sub team đã là nên những món ăn tinh thần thật thú vị. Hy vong được những phim tình cảm hài hước thật vui. Cám ơn các mod và sub team thật nhiều
Tác giả: Kookie~    Thời gian: 3-9-2014 12:43 AM
:"> đã xem và đã nghiện ở rạp. về cũng tập tành viết nhật kí * tất nhiên là đã thảm bại * =.=' có ai xem xong muốn làm giáo viên lên miền núi dạy học ko?
Tác giả: crystal22    Thời gian: 7-9-2014 12:37 PM
Vào năm 2012, Song (Sukrit Wisetkaew) một cựu vận động viên đấu vật, đã trở thành một giáo viên ở một trường tiểu học nông thôn. Trường học này chỉ có bốn học sinh và một giáo viên. Nhật ký của Ann (Chermarn Boonyasak) một cựu giáo viên, đó là thứ duy nhất khiến cho anh cảm thấy vơi bớt nỗi cô đơn. Nhiều câu chuyện tại trường đã được Ann ghi chép lại trong cuốn nhật ký. Cậu đã rất ấn tượng và nhận ra mình đã thích Ann cho đến khi họ liên lạc với nhau qua thư. Cậu rất muốn gặp Ann nhưng lại không biết nên bắt đầu từ đâu?
Năm 2013, Ann trở lại trường với tư cách là một giáo viên. Cô đã tìm thấy nhật ký của cô và những câu chuyện của Song được viết lại trong nhật ký. Cô không biết lý do tại sao cậu ấy lại rời bỏ trường và cậu ấy đã đi đâu? Nhưng nó làm cho cảm giác trở lại trường học không bao giờ vơi đi. Trường học ấy chất chứa đầy nỗi nhớ.
Tác giả: panh1010    Thời gian: 13-9-2014 10:39 PM
, có link tải phim này rồi sao? Mình đã xem phim này tận 2 lần liền ở rạp. Phim rõ chất cơ mà rạp cứ vắng hoe, nẫu hết cả mề. Hai anh chị người xinh đẹp kẻ khù khờ, cơ mà cả hai đều đáng yêu cả :3 Mà các bé đóng phim cũng yêu lắm cơ
Phim hay, cảnh quay đẹp, nhạc chuẩn không cần chỉnh luôn. À, phim này còn có yếu tố gây cho người xem sợ hãi chứ )
quá đỉnh luôn ý (y)
Xem xong thấy cái nghề giáo viên cũng có rất nhiều người đáng trân trọng <3
Tác giả: Fiona.umi.91    Thời gian: 16-9-2014 11:10 PM
Phim Thái Lan dạo này mình hơi ít xem. Không bít phim này có hay ko nhỉ, mình đang rảnh nên mún cày phim cho quên sầu đời.
Tác giả: black92    Thời gian: 21-9-2014 09:19 PM
đọc comment của các bạn thật là muốn down quá đi ak
down ngay về xiem thoai !
Tác giả: panhpao    Thời gian: 23-9-2014 07:46 PM
phim rất dễ thương, cảnh quay thì đẹp. yêu mấy đứa trẻ ở trường học trên sông quá đi thôi !!!
cuối phim vậy là viên mãn rồi nhưng phải chi thêm chút xíu nữa, chút xíu nữa thôi như là cảnh cô Ann va thầy Song cùng dạy bọn trẻ nữa thì hạnh phúc biết mấy !!!
bộ phim này rất đáng xem !!!
Tác giả: juha8x    Thời gian: 26-9-2014 01:57 PM
yêu không nhất thiết là cứ ở cạnh bên, chỉ cần cảm nhận thấy sự có mặt của nhau trong mọi khoảnh khắc là đã thấy ấm áp rồi
Tác giả: yinn    Thời gian: 28-9-2014 06:24 PM
từ hồi đi xem phim xem trailer đã thấy thích
vào đây tìm thì thấy có phim rồi thích quá đi mấttttttt
xem phim Thái rất thích kiểu kết hợp hài tình cảm vs kiểu hơi ma 1 tí nhưng chả sợ tí nào
thanks subteam <3
Tác giả: hanjin90    Thời gian: 11-10-2014 01:00 PM
Thanks sub team đã sub phim này nhé! Mình hóng phim này từ lúc mới ra trailer và nhạc phim. Thật sự là thích Ploy và Bie lắm luôn. Chưa kể trong phim còn có anh Weir đóng vai phụ nữa chứ.
Hức, xuất hiện chỉ có vài phân đoạn nhưng lúc nào cũng đẹp trai ngời ngời và manly <3

Tác giả: jangkanguk    Thời gian: 12-10-2014 04:36 PM
Hồi giờ mình ít có coi phim Thái lắm.
Đây là phim đầu tiên mình coi và làm mình kết phim Thái đến vậy. Hồi giờ toàn coi K-Drama thôi ah. Cả nhà có biết phim nào Thái Lan cũng hay hay, nhẹ nhàng mà cuốn hút như phim này không giới thiệu vài phim cho mình với. Thanks!
Tác giả: trungkhi177    Thời gian: 18-10-2014 12:46 PM
Rất thích thể loại hài lãng mạn của Thái. Câu chuyện có những tình tiết trái trêu đưa người xem đến những bất ngờ vui nhộn và hấp dẫn đó là lý do mình thích xem phim thái la vậy
thanks sub team nhiều
Tác giả: hyppoo    Thời gian: 20-10-2014 01:24 AM
Tuy bối cảnh phim chỉ hạn hẹp,trang phục phụ kiện cũng chẳng quá trau chuốt,diễn viên ko quá lộng lẫy,chắc là ko phải dạng phim kinh phí quá cao,nhưng phim rất đời thường,đơn giản,nhẹ nhàng.
Rất hay và ý nghĩa.
Tác giả: kumina97    Thời gian: 23-10-2014 01:54 PM

Khoái mấy phim hài hơn
Phim tình cảm sến sủa là chạy mất dép
Trai xinh gái đẹp nhỉ

Tác giả: jangkanguk    Thời gian: 23-10-2014 10:55 PM
kumina97 gửi lúc 23-10-2014 01:54 PM
Khoái mấy phim hài hơn

Nội dung không sến bạn à. Tình cảm rất nhẹ nhàng nhưng rất chân thực. Lần đầu tiên xem 1 bộ phim điện ảnh Thái Lan và mình đã cảm thấy kết ngay. Đang muốn xem nhiều nhiều hơn nữa phim Thái đây, bạn xem đi, không tiếc khi bỏ thời gian xem đâu.
Tác giả: kumina97    Thời gian: 10-11-2014 08:55 PM
jangkanguk gửi lúc 23-10-2014 10:55 PM
Nội dung không sến bạn à. Tình cảm rất nhẹ nhàng nhưng rất chân thực. Lần đầu ti ...

mình xem xong rồi Phim rất hay và k sến  như mình nghĩ :!
Tác giả: binnguyen    Thời gian: 12-11-2014 10:35 AM
À hú bị nghiện xem phim thái
Phim nào cũng hay mà nhiều ý nghĩa nữa.
Mặc dù ban đầu nghe giọng không quen nhưng càng về sau càng thấy dễ thương nha
Tác giả: thanatus    Thời gian: 13-11-2014 07:59 PM
Phim hay quá cơ. Thank thớt nhiều nha. Mong thớt ngày càng đem nhiều phim hay về cho ace mãn nhãn
Tác giả: linh14061997    Thời gian: 22-11-2014 07:18 PM
Ai coi rồi cho hỏi, có hay không ạ ^_^ . Cho em cảm ơn trước nếu rep lại ạ
Tác giả: pq_anh    Thời gian: 30-11-2014 10:30 AM
Nếu bạn thích thể loại phim tình cảm nhẹ nhàng, ý nghĩa sâu lắng thì nên xem phim này.
Phim hay, hơi dài nhưng cảm thấy không uổng phí thời gian xem.
Có lồng vào cảnh hơi kinh dị xíu đúng chất phim Thái, đang xem cũng bị dọa cho giật mình
Tác giả: linh14061997    Thời gian: 30-11-2014 11:17 PM
Phim siêu hay siêu cute >"< hihi
Tác giả: phamhaily    Thời gian: 10-12-2014 12:50 AM
Phim dành cho mọi tâm hồn, không cần phải chuẩn bị điều gì, không cần phải đọc trước giới thiệu, cũng không cần phải xem trailer. Trước khi xem có thể mọi người sẽ nhấn nhá do dự, nhưng ngay khi xem ở những giây đầu, không khí phim đã vô cùng thư giãn.
Thật tuyệt vì mình được biết đến phim khi mình đang chán chường, phim dùng cảnh toàn rất nhiều, mang lại không khí quang đãng đặc trưng của vùng non nước. Không khí phim mang lại cũng ngập tràn tiếng cười, sử dụng cách kể chuyện đan ghép song song.
Tấm lòng của hai người cô Ann và thầy Song cũng mang lại câu trả lời cho nhiệt huyết của những giáo viên trẻ.
Bộ phim yêu thích của mình cùng nhạc phim lồng lộng như gió!!!
CÁm ơn ST !!!!!!
Tác giả: nhatto    Thời gian: 19-12-2014 07:49 PM
phim hay lắm , ủng hộ nhiều cái
Tác giả: -Vincent-    Thời gian: 23-12-2014 03:16 PM
Lâu rồi không coi phim Thái.
Thấy đứa bạn share phim này với cuồng phim này quá nên down về xem thử.
Cám ơn subteam nhiều nhiều .
Tác giả: adriana    Thời gian: 27-12-2014 07:58 PM
Cảm ơn subteam nhiều lắm. . Phim rất hay, kites luôn cung cấp cho các mem phim hay. thks các ban nhiều
Tác giả: link.pool    Thời gian: 1-1-2015 03:24 PM
Phim rất hay Coi đi coi lại cảnh cuối miệng chả khép lại được. 2 diễn viên chính cute diễn tốt khỏi bàn ) . Nhưng lại khoái cái em học sinh tên Tuna nhứt.Cứ tới cảnh em nó là mình cứ ngồi cười hoài.

Cám ơn subteam rất nhiều !! Một bộ phim giải trí nhẹ nhàng rất đáng xem.
Tác giả: violet12_8    Thời gian: 10-1-2015 08:45 PM
Phim này hay ghê tình cảm lãng mạn nhẹ nhàng ghe. Thik chị nữ chính ghê, cá tính quá
Cám ơn subteam
Tác giả: huyenminhtn    Thời gian: 13-1-2015 04:13 PM
phim hay nhưng mình không thích cái kết của bộ phim, quá là phi thực tế hic. Nếu như đạo diễn làm any của ann  khốn nạn hơn thì câu chuyện mới hợp lý, bỏ tình yêu 13 năm của mình chỉ vì những tưởng tượng qua cuốn nhật kí, quá là ảo diệu luôn
Tác giả: -Vincent-    Thời gian: 13-1-2015 10:51 PM
Mới xem phim này xong.
Cả phim chỉ được 2 cảnh quay có 2 nhân vật chính gặp nhau trong vòng vài giây :3
Phim hay
Tác giả: hoanghuynh88    Thời gian: 18-1-2015 07:22 PM
khi đọc nội dung, thấy nó giúng giúng phim ma thế này nhỉ.
Hóng phim và hóng review vì thấy nội dung cũng hấp dẫn hihi...
Tác giả: caothunhulam    Thời gian: 23-1-2015 05:18 PM
xem phim này xong em cũng muốn trở thành thầy giáo
bao giờ việt nam mới làm được thể loại phim như vầy và đặc sắc như vầy
trời ơi tôi yêu gái thailand mất rồi

Tác giả: kastoo    Thời gian: 25-1-2015 07:42 PM
phim thai dien vien xinh lung linh . noi dung co vẻ hay hay.. thanks sub team nhiu nha
de down ve coi ngay mới duoc.
Tác giả: thucangel    Thời gian: 25-1-2015 09:05 PM
hay dã man các bạn xem điiii
Tác giả: C2__Cool    Thời gian: 3-2-2015 11:07 AM
Phim hay lắm luôn !
Tác giả: khicodon    Thời gian: 14-2-2015 09:42 AM
mình ít xem phim Thái, mới xem có 2,3 phim gì đó, nhưng đều là những phim hài, hoặc dễ thương thôi, h lại có hứng xem phim Thái, ủng hộ phim Đông Nam A tí
nên đang tìm mấy phim hay hay xem, thấy phim này đề bài hay nên nhảy vô liên
lạc hậu nhưng còn hơn ko , phải hông cả nhà

Tác giả: HanTuyetNha    Thời gian: 19-2-2015 10:08 PM
Đã xem xong phim. Phim hay quá, dễ thương, hài hước, nội dung nhẹ nhàng và có nhiều ý nghĩa. Người Thái thật khéo léo khi đã lồng quảng bá du lịch cho đất nước họ vào phim.
Ui Bie, càng xem phim anh đóng, em càng mê anh, biết bao giờ mới bỏ dc anh đây
Tác giả: maimai1234    Thời gian: 9-3-2015 08:50 PM
ú hú, thấy cái poster ngoài kia phải phi ngay vào.
Mình hóng bộ này từ lúc coi trailer rồi cơ, bị thích cái nội dung, Bie vs Ploy diễn thì miễn bàn đi!!!
Không ngờ là sẽ đc coi vietsub của em nó, bị phởn!!!^^

Tác giả: hanbin96    Thời gian: 9-3-2015 08:54 PM
Tác giả: ruaunique    Thời gian: 10-3-2015 10:30 PM
Phim này là phim hài mà, sao lại tình cảm lãng mạn
Xem cười vỡ bụng luôn
Tác giả: daica3000    Thời gian: 30-4-2015 09:35 PM
Phim nhẹ nhàng. Khoái đám nhóc dễ thương. Cô giáo cũng xinh nữa. Keke
Từ ngày coi phim Top secret mình bị khoái phim Thái luôn, dù trước ghét lắm (vì người Thái nói tiếng ghê ghê
Many thanks for subteam!!!
Tác giả: kuti_kutols34    Thời gian: 18-5-2015 12:33 PM
phim này so với phim i'm fine, thank you and you thì sao mấy bạn? cho tớ ý kiến riêng với. cảm ơn đội subteam nhiều!
Tác giả: demlanh5405    Thời gian: 20-5-2015 05:26 PM
đau hết cả bụng khi xem cái phim này .. hai vố đối.. thế mà ghi tình cảm lãng mạng
Tác giả: zimmy1061996    Thời gian: 25-5-2015 03:40 PM
Coi trailer thấy hấp dẫn Bữa này bị cuồng phim thái dữ dội hí hí

Tác giả: demlanh5405    Thời gian: 25-5-2015 11:43 PM
xem mà cười đíu ăn nổi cơm.. híc.. kết hàng thái rồi đó nha . Thanks subteam nhiều
Tác giả: camvi96    Thời gian: 30-11-2015 12:28 AM
Phim hay, tình yêu thật nhẹ nhàng và thuần khiết
Rất đáng để xem và suy ngẫm nhá các bạn ^^
Tác giả: LinhHoon    Thời gian: 8-3-2016 07:53 AM
Phim này buồn cười và cảm động. Mình xem đi xem lại mấy lần liền í

Tác giả: XGirls89    Thời gian: 16-3-2016 12:34 PM
Hồi xem Love never dies thấy chị này giọng ghê thây gớm ))
Đã chua loét lại còn nói to, nói nhiều, thật đau hết cả đầu T_T
Giờ thì yêu rồi, phim nào có bả cũng phải xem
Tác giả: anhnguyet96123    Thời gian: 3-4-2016 06:04 PM
Chị nữ chính đóng 30+ On Sale. đóng đạt. Không biết c này ngoài đời bao nhiêu tuổi nhỉ.
Nội dung phim mới lạ, vừa hài vừa tình cảm, vừa một chút kinh dị. Xem phim có mấy lần suýt khóc.
Những đứa trẻ trong phim thì ngây ngô, dễ thương, rất chi là chân thực.
Tuổi trẻ là nên trải nghiệm, nên đi nhiều nơi để khám phá nhiều, để mở mang được tầm mắt, mở rộng được tấm lòng. Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình.
Tác giả: thucnghi    Thời gian: 7-4-2016 11:56 AM
Ủng hộ 1 cái!
Tác giả: windmeister    Thời gian: 29-4-2016 03:06 PM
Thầy Song đáng yêu quá. Nghe nói đây là câu chuyện có thật của một người bạn của đạo diễn thì phải. Bie nhập vai quá ngọt ngào, luôn mang lại cho người xem cảm giác ấm, gần gũi, như mình có thể gặp anh ý ngay ngoài đời vậy (hihi, ước gì được như vậy nhỉ). Mà mình cũng yêu giọng hát của Bie vô cùng, nhẹ nhàng, luyến láy khi trầm khi bổng như lời thì thầm bên tai vậy. Ôi giời ơi sao mà mê Bie thế này không biết nữa!
Tác giả: sairy    Thời gian: 4-5-2016 01:07 PM
Phim rất nhẹ nhàng, dễ thương, coi rất mắc cười, hay lắm luôn
Tác giả: tung.tung    Thời gian: 12-10-2016 12:13 PM
tải ngay và liền. cảm ơn subteam nhiều nha
Tác giả: chethapcam123    Thời gian: 16-10-2016 04:50 AM
Trai xinh gái đẹp nhỉ
Tác giả: huytb5    Thời gian: 11-3-2017 03:43 PM
hay nè, cám ơn chủ thớt nhiều
Tác giả: tung.tung    Thời gian: 2-4-2017 03:34 PM
Phim hay quá. Mình đã xem lại 2 lần. Diễn viên thì tuyệt với nhưng mà thích diễn viên nữ hơn. Tình tiết phim không nhanh không chậm nhưng cũng đủ khiến cho mình ... ôi không biết miêu tả làm sao cho đúng nữa. Xem đi mọi người ơi
Tác giả: T-Zone    Thời gian: 4-1-2018 11:27 AM
Link xem Online:
http://www.dailymotion.com/video/x6c69r4
http://www.dailymotion.com/video/x6c6aev

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3