Kites

Tiêu đề: help me... lỗi khi gõ tiếng việt [In trang]

Tác giả: rubiaceae    Thời gian: 9-9-2013 02:18 PM
Tiêu đề: help me... lỗi khi gõ tiếng việt
tình hình là dạo này mình không gõ tiếng việt được.
lap của mình lúc mua người ta không cài office mà cài king soft. mình thấy nó cũng giống word, excel ... nên cũng cứ đê3 ình hìnhvậy mà xài.
nhưng tình hình là mấy ngày nay mình dùng king soft writer( giống với word)  không được. mình cứ gõ chữ được một hai từ là con trỏ tự động nhảy chỗ khác, chen vào mấy dòng mình viết ở trên chuyện này cũng xảy ra khi mình com trong các diễn đàn.
mình không biết nguyên nhân gì nhưng không có chuyện tay mình chạm vào touch pad vì ban đầu mình cũng nghĩ vậy nhưng sau thử lại thì không phải. mình xài Dell

ai giúp được chỉ mình với hức hức
Tác giả: CaMilOvE    Thời gian: 10-9-2013 10:07 AM
del hết ik, sau đó tải unikey 4.0, hay 4.1 yek` cài lại
thử xem bạn nhé
Tác giả: Max_Nguyen    Thời gian: 13-9-2013 12:01 PM
bạn gỡ sạch unikey rồi cài mới lại xem...nếu ko được thì có thể dùng vietkey thử xem có đc ko???
Tác giả: mitdac1988    Thời gian: 15-10-2013 03:28 PM
sao bạn k cài office mà dùng? Dùng office vẫn là tiện nhất.
H bạn thử gỡ unikey rồi cài lại xem sao.
Tác giả: Max_Nguyen    Thời gian: 15-10-2013 06:05 PM
bạn gỡ unikey ra lại xemsau đó cài unikey mới lại xem...xài bản portable cũng đccó thể chuyển qua vietkey thử xem có đc ko
Tác giả: kawaiisome    Thời gian: 17-10-2013 03:03 AM
bạn dùng Unikey là tiện nhất, không cần dung lượng lớn, nhớ bật bang mã là "Unicode" nếu muốn dùng tiếng việt trong những trang web
Tác giả: alice2000phuong    Thời gian: 17-10-2013 10:05 AM
Bạn nơi gỡ bỏ Unikey rồi cài phiên bản mới lên xem, có thể lỗi của nó đó, hoặc cài Vietkey cũng được nhưng theo mình nên sài Unikey
Tác giả: vanthangyb1    Thời gian: 17-10-2013 11:49 AM
Bạn gỡ bỏ phần mềm viết tiếng việt đang dùng và thử cài unikey 4.0 và chạy ở chế độ admininstrator xem thế nào :D
Tác giả: kieuvanhoang    Thời gian: 13-3-2014 04:18 PM
mình thấy microsoft office nhìu khi cũng bị lỗ này đó, bạn gỡ kingsoft rồi cài lại phiên bản office khác xem
Tác giả: ken1801    Thời gian: 13-3-2014 06:22 PM
dùng unikey rồi chọn mặc định ấy là lại gõ được ngay bạn nên xóa các phần mềm gõ khác và chỉ dùng unikey thôi
Tác giả: hailinghydra    Thời gian: 9-6-2014 06:08 AM
Thử nhấp chuột phải vô unikey chọn bộ gõ vni windows xem thế nào bạn

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3