Kites

Tiêu đề: [CH3 2013] Sanaeha Sunya Kaen | Dome Pakorn & Janie Tienpusawan [In trang]

Tác giả: overtherainbow    Thời gian: 30-6-2013 08:08 PM
Tiêu đề: [CH3 2013] Sanaeha Sunya Kaen | Dome Pakorn & Janie Tienpusawan

Tên phim :    Sanaeha Sunya Kaen  / เสน่หา..สัญญาแค้น

Thể loại : tình cảm, lãng mạn, trả thù

Số tập : chưa biết

Đài truyền hình : Channel 3

Ngày  phát sóng:  chưa biết

Công ty sản xuất: PolyPlus

Diển viên:

Dome Pakorn Lum

Janie Tienpusawan

Gubgib Sumontip

Yuan Nithichai‎

Nội dung:

N'ek là 1 y tá thông minh, xinh đẹp, dịu dàng. P'ek hiểu lầm N'ek là nguyên nhân gây ra cái chết cho bạn gái anh vì thế anh đã tìm cách tiếp cận N'ek để trả thù .

xem thêm  tạiđây

Nguồn:
asianfuse , pantip

Tác giả: overtherainbow    Thời gian: 30-6-2013 08:14 PM

เสน่หา สัญญาแค้น 2013.05.13 - SSBT - Fitting

[utube]tAbMy-QogQQ[/utube]

2013.5.16 SSBT - Dome ฟิตติ้ง เสน่หาสัญญาแค้น (Sanaeha Sanya Kaen)

[utube]nyM8o4M5cZw[/utube]

Tác giả: overtherainbow    Thời gian: 30-6-2013 08:16 PM

postjung
Tác giả: overtherainbow    Thời gian: 30-6-2013 08:20 PM

pantip
Tác giả: overtherainbow    Thời gian: 30-6-2013 08:21 PM

pantip
Tác giả: lethithuyhoa    Thời gian: 1-7-2013 11:10 PM
Dome hả? Mình thích nhà popylus, kịch bản được lém há, hy vọng dù ta k có thích kiểu nam chính đã có người yêu rồi, chỉ thích kiểu 1 và mãi mãi thôi
Cơ mà anh Dome thì k thích lắm, tại thấy diễn cũng sao sao đó, chỉ thích vì chuyện với chị Ploy thôi, nhờ chuyện thật đem úp vào phim nên cái phim đó hay lên bội phần
Hình như đây mới là phim thứ 3 của Dome? Năm nay Janie cũng nhiều phim quá, trong hàng kỳ cựu Ch3 có chị này còn đóng nhiều, mấy chị kia đóng ít rồi nhớ quá
Tác giả: huemao    Thời gian: 14-8-2013 11:01 PM
hóng film quá à, ko biết khi nào mới chiếu, Dome đẹp zai quá à, chị Janie cug xinh nữa ndung cũng hay! hóng quá đi

Tác giả: babie_lx93    Thời gian: 14-8-2013 11:23 PM
phim mới tiếp tục ra lò
2 người mình cũng thích, nhưng ko pik phim này có như thế nào đây
thấy tạo hình cũng xinh, nội dung là hiểu lầm trả thù, nghe là thấy cũng hấp dẫn lắm đây
ngóng hình ảnh trước khi có phim thôi
Tác giả: sunny_trinh    Thời gian: 17-8-2013 07:46 AM
ôi anh Dome đẹp zai đây rầu, hồi em sang Thái cũng thấy anh cơ mà đông quá không chen lấn vào được,mà sao phim anh nhà lại vắng vẻ thế này. Phim này đọc nội dung cũng có vẻ hấp dẫn nha, hóng hớt, mong ngày lên sóng. Dome đóng phim tình yêu bất diệt với chị Ploy rất đạt, không biết phim với Janie thế nào nhỉ? Nhưng cũng rất hóng nha
Janie năm nay đóng nhiều phim thật đấy, ủng hộ phim này, mà nhà T-Zone làm sắp thì ủng hộ hết mình và hơn thế luôn. he he
Tác giả: ray_sheh    Thời gian: 31-8-2013 01:21 AM
phim này fitting lâu rồi mà mới quay được mấy cảnh
không có tin tức gì hết
bạn Dome cứ vi vu ở nước ngoài chả thấy về quay phim gì cả
chẳng biết chừng nào mới có phim coi nữa
Tác giả: ray_sheh    Thời gian: 10-9-2013 01:21 AM
lâu lâu tung được cái BTS
năm nay Janie chỉ có 1 phim, năm sau thấy link tới 3 phim không biết sao
[utube]Tcx6fqOndqY[/utube]
bạn Dome trong phim này giàu nha, có cả trực thăng
theo bạn Dome thì tên bạn trong lakorn này là Nakin

Tác giả: overtherainbow    Thời gian: 11-5-2014 12:54 PM
เสน่หาสัญญาแค้น (Sanaeha Sanya Kaen) Teaser 1
เสน่หา สัญญาแค้น 2013.05.13 - SSBT - Fitting
2013.5.16 SSBT - Dome ฟิตติ้ง เสน่หาสัญญาแค้น (Sanaeha Sanya Kaen)

[utube]CxciiLLpl_w[/utube]

Tác giả: vitcon160289    Thời gian: 18-5-2014 12:16 PM
giờ ới biết Dome Pakorn đẹp trai thế nào, trời ơi sao mà mấy anh bên thái đẹp quá vậy nè. hết Mike, Bie, Toomtam giờ t lại chít vì Dome thêm 1 lần nữa. phim nì 21/5 nì lên sóng rồi, có cả chị Janie đóng nữa. teaser xem qua thấy nội dung hồi hộp wa, chắc kiểu nì anh Dome nhà ta sẽ hành hạ chị Janie tan nát trái tim lun huuuuu
Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 22-5-2014 09:58 AM
vitcon160289 gửi lúc 18-5-2014 12:16 PM
giờ ới biết Dome Pakorn đẹp trai thế nào, trời ơi sao mà mấy anh bên thái đẹp  ...

Bạn đã xem Rak Mai Mee Wan Dai của Dome w Ploy chưa? Mình biết Dome từ phim đấy, công nhận ảnh rất đẹp trai, nhưng tình trường của ảnh thì coi bộ ko đơn giản. Mà thôi, cái đấy k liên quan đến phim. Bỏ qua một bên

Ban đầu mình tính ko xem, nhưng đọc nd thấy hơi hướm slap kiss ngược luyến nên mới sa chân vào, hêhê Dạng trả thù thế này thể nào cũng ko ít đoạn gay cấn, w lại diễn xuất của Janie thì đúng k chê đâu đc.

Có điều chi tiết Janie ra sân bay đón hôn phu rồi tự nhiên lòi ra hôn phu có vợ, mà lại kết hôn 2 năm rồi thì ko đc hợp lý. Thể loại đàn ông gì lấy vợ 2 năm rồi mà k nói đc w ngta 1 tiếng sao, để Janie đợi 2 năm ròng. Tuy biết là cần chi tiết đấy đề rồi dẫn tới tai nan của Janie w vợ sắp cưới của Dome, cơ mà kiểu gượng ép quá. Xong đùng 1 cái, 3 năm sau gọi Janie bảo a sẵn sàng chia tay vợ rồi, hãy cho anh cơ hội. What?? Làm như con ngta là đồ chơi ấy, thích thì đến ko thích thì thôi.

Rồi chi tiết vợ sắp cưới của Dome nữa, lái xe đêm lúc mưa gió căn bản đã phải chú ý hơn bình thường, có cần phải quay đầu hẳn sang một bên nhìn tấm hình để rồi bị tai nạn ko? Lái xe hơi bị vô trách nhiệm thì phải.

Chuyện Dome vừa gặp phỏng vấn e gái Janie đã đồng ý cho vào làm, rồi nằng nặc đòi Janie làm ý tá chăm sóc cho e gái Dome, thiệt lạ lùng. Xong tới nhà con ngta đã chịu vào bếp nấu cho ngta ăn, rồi ngồi chiếu ăn cơm chung nữa Cô e gái thì chỉ mong có tiền để đc chuyển nhà nên chẳng chịu để ý gì, có mỗi Janie là hỏi ngay, rốt cuộc anh muốn gì. Thời buổi có ai tốt thế ko, lại còn mua cả căn hộ cho luôn, chậc. Mức độ vô lý lại tăng

Tính cách nhân vật Janie về lâu dài mình chưa biết thế nào, nhưng xem tập đầu khá ưng. Có lý trí, biết cư xử, nữa là thương em gái, nghe Dome khen e gái 1 chữ 'dễ thương' đã có vẻ cảnh giác liền. Mà đoạn đấy a Dome cũng ghê lắm cơ, khẳng định chắc nịch, 'tôi không phải tay chơi, tôi là người chung tình' (Rak diew jai diew - yêu 1 ng 1 trái tim).

Còn nhân vật e trai của Dome cũng hài phết. Anh này cũng kiểu tay chơi, anh trai chung tình bao nhiêu thì em trai lăng nhăng bấy nhiêu. Lúc biết e gái Janie là thư ký riêng, cái tướng 'yes' của ảnh thiệt ko đỡ đc. Rồi hôm sau còn tra hỏi xem Dome dẫn ẻm đi đâu ăn, cái lôgic của ảnh thiệt hết nói, vì em là thư ký riêng của tôi nên chúng ta 2 người như 1 Lại còn cằn nhằn em thư ký sao mặc áo gì mà cài kín mít, trời đất, làm việc cho ông chủ như ảnh mà hổng kín chắc tiêu.
Tác giả: alexmai26    Thời gian: 22-5-2014 08:47 PM
nxuyen91 gửi lúc 22-5-2014 09:58 AM
Bạn đã xem Rak Mai Mee Wan Dai của Dome w Ploy chưa? Mình biết Dome từ phim đấy, công n ...

chưa xem film mà nghe bạn kể thấy hóng quá đi phải mở lap mò lên xem mới đc

thik xem film Janie đóng cực, vừa đẹp lại diễn cực hay

phim này một tuần chiếu mấy tập vậy bạón

ko bik nhà Tzone nhà mềnh có làm sub bộ này ko nhêỷ hóng quá đi
Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 29-5-2014 10:03 AM
alexmai26 gửi lúc 22-5-2014 08:47 PM
chưa xem film mà nghe bạn kể thấy hóng quá đi phải mở lap mò lên xem mới đc
...

1 tuần 2 tập vào tối t4 và 5 đó bạn, lẽ ra tuần trc chiếu thêm 1 tập vô t5 mà hình như đài bận chiếu cái khác nên ko chiếu, tình hình chính trị bên T có hơi căng.

Tập hnay có thêm 1 bước ngoặt: Janie với e gái chuyển vào condo của Dome. Với tính cách của Janie thì nếu ko phải bị ép vào bước đường cùng thì sẽ nhất quyết ko chịu chuyển vào nhà Dome đâu. Có điều mình thấy hơi có tí gượng ép, vụ ở bv vì vợ của người yêu cũ đến làm loạn mà lập tức bị cho nghỉ việc thì coi như cũng nuốt trôi cho qua đc đi (dù có nghẹn 1 tẹo ), nhưng vụ chủ nhà tự dưng tới đòi tiền nhà, ko có tiền trả thì bị hất ra ngoài đường, đồ đạc còn bị chủ nhà đòi đem bán thì kì thiệt. Nhìn kiểu nhà chung cư cho thuê cũng đâu tới nỗi xập xệ, ít ra cũng phải có hợp đồng chứ, làm gì có thể lệ chủ nhà thích thì đến đuổi đi. Đâu phải đi xiết nợ, hơn nữa cũng chưa đến hạn trả tiền mà?!

Mà thôi, dẹp mấy hạt sạn qua, tập này anh Dome yêu quá đi Anh tán gái kiểu đấy thì ríiết chị cũng phải mềm lòng thôi. Sáng người ta ngủ dậy thì anh ôm một bó hoa hồng trắng đến, đi thẳng vào nhà, còn nằng nặc đòi chiên trứng cho ngta ăn sáng nữa, hêhê Chức vụ của anh là gì mà sao anh rảnh thế, bộ ko phải làm việc sao

Mẹ anh Dome cũng hài, nghe anh bảo đưa một cô gái xinh đẹp về là lập tức bảo ko đc về liền, để mẹ nấu nhiều món ngon rồi mới đc về, chắc mẹ sợ anh kiếp này đi tu ko chịu có ng yêu nên vừa nghe là mừng khôn xiết. Thế nên anh dắt chị đi xem phim, lúc chị một mực đòi về thì anh tỏ vẻ đáng thương, bảo lâu lắm ko đi xem phim rồi, anh bỏ dở câu nói khi nói đến chữ 'từ khi'. Có lẽ định nói từ khi vị hôn thê qua đời Khi chị bảo ko thích chỗ đông người thì anh dẫn chị vô rạp dành cho các cặp đôi, rạp vắng hoe, phim tình cảm lãng mạn, anh lại như cún con dựa đầu lên vai chị ngủ. Rồi nói cái gì mà 'Ban đầu phim đúng là rất thú vị, nhưng mà bây giờ' suýt kiss thành công nếu điện thoại chi ko reng. Chị ngài ngại bảo phim sắp xong thôi chị đi ra thì anh ôm chặt lại 'Phim thì dừng nhưng anh không dừng' anh hơi bị bá đạo nhé, đoạn đi mua quần áo cũng thế, chị thử đầm xong bảo mắc quá, anh thấy thế giựt luôn cái mác giá đi thẳng ra tính tiền luôn, đúng là ko cho chị đường lui.

Rốt cuộc thì chị kí hợp đồng làm y tá riêng cho e gái anh rồi, chắc những ngày tháng ngược tâm sắp bắt đầu ờ mà ko biết e trai anh Dome làm nghề chi mà quan sát nhạy thế, nhìn cách anh nhìn và đối xử với chị liền nhận ra có gì đó là lạ.
Tác giả: baby_402a    Thời gian: 29-5-2014 05:26 PM
nxuyen91 gửi lúc 29-5-2014 10:03 AM
1 tuần 2 tập vào tối t4 và 5 đó bạn, lẽ ra tuần trc chiếu thêm 1 tập vô t5 mà hình ...

Mình đang coi từng tập , đúng là tuần trước  có 1 tập , làm mình cũng chờ hoài  , chờ coi trên YouTube bằng tiếng Thai rồi chờ thêm 12tieng sau coi lại bằng tiếng Anh   anh Dome đúng là cưa gái quá đỉnh . Lúc nào cũng lấy Em gái ra làm lý do mà mình thắc mắc tại sao phải ký hợp đồng làm Y tá . Sao này chắc chị sẽ khóc vì anh nhiều lắm đây , còn anh thì khổ tâm vì yêu chi .
Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 30-5-2014 08:55 AM
Rồi nhé, chị đọc hợp đồng ko kĩ rồi nhé, mấy điều khoản anh đưa ra toàn kiểu như nếu nghỉ việc trước thời hạn thì phải đền bù một khoản tiền khá lớn. Anh còn nằng nặc đòi chị dọn vào nhà anh để tiện chăm e gái, thực chất bên trong anh lên kế hoạch hành hạ chị rồi

Miệng lưỡi của anh đúng là dẻo, lúc thấy chị đang cắt hành tỉnh bơ ko bị cay mắt thì nói cái gì mà, mẹ anh bảo sau này chọn vợ, nên nhìn lúc người ta cắt hành, ai chảy nước mắt thì ko nên lấy, vì người đấy ko biết chăm lo gia đình Lúc chị vừa dọn đến nhà, chưa kịp dọn đồ thì anh nhào vào ôm, lại còn thì thầm anh thật vui khi có em gần bên, anh sẽ không để em đi đâu hết

Cơ mà mình ko hiểu đoạn chị cho e trai anh số điện thoại, tự nhiên anh lồng lộn lên làm gì, e trai anh là bác sĩ, bảo chị nếu có chuyện gì cần thì có thể liên lạc, thế mà anh bảo chị là người của anh, đừng có xía vào Lúc nửa đêm cũng vậy, chị lo lắng đi kiếm e gái (coi bộ chị bảo vệ e gái hơi quá, mới ko gọi điện đc 1 tí mà chị đã khóc tùm lum), e trai anh ôm chị an ủi thôi mà anh đã thẳng tay đẩy e trai ngã, kiểu như muốn chấm dứt tình anh em không bằng

Nhìn một cách khách quan thì anh có vẻ mất kiên nhẫn quá, muốn trả thù thì phải thế nào, chứ cứ như người 2 mặt, tâm trạng thất thường, nhân vật chưa thực sự thuyết phục lắm.

P.S: tập này sạn bự quá nha, lúc chị gọi điện cho e gái ko đc, gặp e trai anh đề nghị chở chị đi tìm thì lúc ấy tóc e trai còn dài, lúc chở đến condo của anh thì tóc ngắn gọn gàng, sáng hôm sau tóc lại dài ra mái tóc của e trai anh thật thần kì haha.
Tác giả: baby_402a    Thời gian: 30-5-2014 02:52 PM
nxuyen91 gửi lúc 30-5-2014 08:55 AM
Rồi nhé, chị đọc hợp đồng ko kĩ rồi nhé, mấy điều khoản anh đưa ra toàn kiểu như ...

Sạn thì có nhiều lắm bạn ơi ... Xem thấy hay là  chấp nhận được  mà ( theo mình là như thế ) . Cách anh Ấy trả thù giống như để chị thay thế người Cũ vậy , và anh cũng hận cũng kiềm chế bản thân mình , Ghen với chính em Trai mình nữa . Khi nghe em gái nói , anh trai bác sĩ của mình sẽ tìm thấy người yêu trong 2 ngày là anh ấy phản ứng ngay lập tức Nói chung là anh sẽ còn làm nhiều hành động khó mà kiềm chế bản thân
Mà bạn giỏi qua biết tiếng Thái mình coi Chay chờ sub ở viki
Tác giả: duykhang1809    Thời gian: 30-5-2014 03:38 PM
cho mình link xem với, không biết vô chổ nào, tìm trên mạng thì toàn bị xóa vì bản quyền. thích phim này quá ah, mới coi tới tập 2, muốn xem tập 3 lắm rồi, Mình yêu Dome và Jane lắm ,huhuhu. Giúp với

Tác giả: duykhang1809    Thời gian: 30-5-2014 03:39 PM
Rồi nhé, chị đọc hợp đồng ko kĩ rồi nhé, mấy điều khoản anh đưa ra toàn kiểu như ...

Bạn ơi, cho mình xin link để xem với, không biết kiếm ở đâu, cám ơn nhiều nha
Tác giả: baby_402a    Thời gian: 31-5-2014 05:19 AM

Mình coi lại mấy account trên YouTube và viki  đều xoá Tập 3 hết không biết có bị Vụ Bản Quyền gì không đây . Bạn coi Mà hiểu được vậy là hay quá rồi , bạn xem và tóm tắt giống như thế này nữa nhé , cám ơn bạn nhiều . Mình hy vọng T-zone sẽ làm bộ phim này .. Mong đến tuần sau để xem anh Hành Hạ chị và ghen với những người con Trai đến gần chi
Tác giả: duykhang1809    Thời gian: 31-5-2014 09:04 AM
duykhang1809 gửi lúc 30-5-2014 03:38 PM
cho mình link xem với, không biết vô chổ nào, tìm trên mạng thì toàn bị xóa vì bản q ...

cam on ban nhieu nha
Tác giả: tadazu    Thời gian: 2-6-2014 06:36 PM
hóng phim này lâu lắm rồi mà mãi mới được xem, hai anh chị cư quảng cáo suốt trên inst làm mình sốt hết cả ruột. không biết bị sao mà trên yt xóa tập 3 rồi.
cũng may trên viki đổi trình duyệt thì xem được mà bị quảng cáo suốt.
phim này thấy Dome diễn lên tay hẳn, nhiều lúc nhìn mặt anh mà cảm thấy sờ sợ, kiểu như mấy người có vấn đề về bệnh thần kinh vậy. Janie thì vai nào diễn cũng tốt.
Nhìn chung phim này toàn trai xinh gái đẹp và nhân vật nào cũng có nét riêng.
Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 5-6-2014 06:42 AM
Sáng a ko chịu đi làm, ngồi nhìn chị chăm e gái. E gái anh tưởng a ko nỡ xa chị liền chọc anh, còn bảo đó giờ chưa từng thấy a nghỉ làm ngày nào hết

Nhà a ko những bự, mà còn rất lãng mạn. Chị ngồi bên ban công ngắm hồ (hay sông gì đấy), anh mần đồ ăn sáng mang đến cho chị. Chị còn đang lấn cấn chuyện tối qua, anh đến bên quỳ xuống vỗ về chị, chị bảo làm vậy ko được thích hợp thì anh phản đối ngay, bảo khi anh yêu ai thì ko quan tâm có thích hợp hay ko Thấy chị rửa chén thì a ko cho, tự tay lấy khăn lau tay cho chị. Anh còn có chiêu đặt ngón tay lên môi chị nữa. Anh ngọt thấy sợ luôn đó

Chỗ anh đưa chị đến mua đồ ngọt ấy, hình như lâu rồi a ko đến, bà chủ hiểu lầm chị là người yêu mới, chị xua tay bảo ko phải thì bà quay sang hỏi anh người yêu đâu sao ko đưa đến Rồi anh cứ như bị kích động, lái thẳng ra biển, anh cũng thổ lộ cho chị biết 2 năm trước anh kết hôn với người anh yêu nhất, nhưng cô ấy bỏ anh ra đi ko bao giờ quay về. Chị nắm tay anh bảo chị hiểu, biểu cảm của anh có chút mỉa mai, chị giải thích chị từng mất đi ba mẹ nên chị hiểu. Rồi anh sến lắm cơ, còn nói cái chi chị như là ánh dương (tên Tawan của chị nghĩa là mặt trời) cho trái tim tổn thương của anh Xem ra chị cũng có chút mở lòng với anh rồi.

Mà anh ngày càng như người điên ấy, ko kiểm soát được tình cảm của bản thân. Uống say lên đè chị ra suýt nữa thì...   Haiz. Nói năng thì lúc nặng lúc nhẹ, bình thường thì ngọt ngào dịu dàng với chị, lúc điên lên thì kéo tay chị, chị bảo buông ra thì phản lại, hỏi chị có quyền gì mà ra lệnh cho anh, anh mới có quyền ra lệnh cho chị

P.S: Đoạn a chở chị ra ngoài, đoạn sắp kiss ấy, bài nhạc cảnh ấy, ko biết tên nhưng mình nhớ rõ bài đấy trong phim Jam Loey Rak, không liên quan nhưng tự nhiên làm mình nhớ JLR ghê à.

Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 5-6-2014 06:46 AM
Ngoài anh và chị thì chuyện tình cảm của 2 ông em cũng rất đáng trông chờ

Đầu tiên là ông em playboy, cực thích kiếm chuyện với e gái chị. Sốt ruột ko thấy a trai đến làm việc thì gọi điện hỏi đi, thời đại công nghệ thông tin mà, tự nhiên bắt con người ta trả lời à. Bởi, lanh chanh để e chị vặn lại 1 câu, ủa anh là e trai anh ấy mà ko biết, tôi chỉ là thư kí của anh thì làm sao biết   

Đã thế lại còn bắt lỗi bảo đấy là lỗi của e chị vì bắt anh đến họp sớm, một mực bắt e ấy phải đi ăn chung. Sau 2 lần dụ dỗ con người ta đi ăn thất bại thì cuối cùng cũng thành công Nhìn người ta lo lắng vết sưng đỏ trên trán, anh đang mê đắm trong lãng mạn thì tư dưng người ấy gặp bạn trai cũ, khiến anh tụt cả hứng.

Tiếp theo là ông e bác sĩ, xem ra cũng gặp phải đối thủ rồi, gặp ngay cô bạn của chị luôn. Nhìn anh ngơ ngơ vậy mà có người mê, bị tấn công trực tiếp hỏi xem anh có người yêu chưa. Chị này hơi bị ghê nha, mê trai gì mà mơ được người ta hôn, lại còn bám đuôi con người ta về nhà. Lúc bị phát hiện vẫn quyết ko tha, ko những bám dai mà còn rất dày mặt, anh hỏi nhà ở đâu để người ta né ko đi chung đường thì chọc ghẹo sao chưa gì đã hỏi nhà con gái ở đâu rồi

Rồi được a bác sĩ chở về thì thôi, chị này còn bắt anh mở cửa xe, anh ko chịu vì ức chế bị chị bám theo, bị húc đuôi xe, lại còn phải chở chị về. Chị vặn lại nếu k phải gay thì phải mở cửa, thế mới là gentleman Mà anh rõ ràng là thẳng, toàn bị chị chọc gay, ức quá anh nhào vô kiss luôn, xong còn hỏi thế nào, còn bảo a gay nữa k thì bảo. Giờ mới thấy, tính bá đạo là có di truyền

Còn e gái và mẹ anh nữa, thiết nghĩ nên đổi nghề mai mối .

Chị mang bánh cho e gái anh, ăn ngon thì thôi, còn bảo ôi thường thường chỗ này làm k ngọt vậy đâu, sao hôm nay ngọt thế, nhiều đường thế   

Mẹ anh pha cà phê cho ba anh tiện tay cho cả đống đường, vì tâm trạng vui quá, khiến ba uống muốn phun ra luôn. Nhìn anh với chị thì còn có lý, ko biết mẹ anh nhìn sao nhắm trúng cô bạn mê trai của chị cho e trai anh, còn nói cái gì năm nay là năm tốt. Choáng

Tác giả: baby_402a    Thời gian: 5-6-2014 03:03 PM
nxuyen91 gửi lúc 5-6-2014 06:42 AM
Sáng a ko chịu đi làm, ngồi nhìn chị chăm e gái. E gái anh tưởng a ko nỡ xa chị liền  ...

Cám ơn bạn nhé đã tóm tắt .. Mình chẳng hiểu anh trai này bị sao , lúc thì ngọt như đường , lúc thì đắng như mực . Mong sau này  anh sẽ bị chị ấy trả đũa lại ...
Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 6-6-2014 12:20 AM
baby_402a gửi lúc 5-6-2014 03:03 PM
Cám ơn bạn nhé  đã tóm tắt .. Mình chẳng hiểu anh trai này bị sao , lúc thì ngọt ...

Nói chớ ko biết a muốn trả thù chị hay đang ghen tuông nữa, ông em playboy của a rõ ràng thấy c đẹp nên tính tán, tự dưng anh lạt trút lên chị

Sau vài lần suýt bị a ... , chị cảnh giác lên nhiều. Nhưng mà ai ngờ, a thật là cao tay, đc dịp ba mẹ và e gái bảo a dẫn chị đi chơi đâu đó, a liền dắt chị đến căn nhà tân hôn của a và người xưa Chị khen nhà đẹp thì a bảo đẹp như chị đấy, lại còn nói đây là nhà a muốn ở với người anh yêu Anh muốn kiss mà chị đẩy ra, bảo sáng giờ chị chưa ăn gì, khúc đấy mặt a rõ gian, a bảo 'Anh chắc chắn sẽ làm cho em no'

Ko biết miếng steak a làm phải bò kobe ko, nhưng nghe loáng thoáng là bò rất mắc, nghe 2 chục nghìn baht 1 phần mà chị vừa ăn 1 tẹo đã sặc. Trong đầu a còn nghĩ gì mà, tôi sẽ làm cho e hanh phúc, hạnh phúc nhất, rồi để e trả nợ cho tôi và Kanook

Tổi chị muốn đi về mà a ko chịu. Chị bảo về ko thôi e gái a đợi, với lại đi chơi vậy cũng đủ, a quả quyết ngay, chưa đủ đâu, còn hơi bị ít A còn khiến chị mủi lòng hơn nữa, khi bảo từ sau khi người xưa ra đi, a chưa từng đưa người con gái nào đến đây cả

Sau màn té xuống hồ bơi, chị hong khô người bước ra, gặp a ngồi trên giường đòi ngủ chung phòng nữa, chị hỏi thế có đi về ko, a bảo khuya vậy đi về nguy hiểm lắm, chị thì thầm ở đây còn nguy hiểm hơn

Chắc chị tưởng a nói đùa nên bảo thôi a về phòng ngủ đi, a nói phòng này của a mà, chị hỏi phòng chị đâu, a bảo thì phòng này, a nói căn nhà này chỉ có một phòng ngủ thôi (Nói thiệt hay nói xạo vậy a, căn nhà bự chảng mà chỉ xây có 1 phòng ngủ thôi hả?? Lúc a kết hôn ko nghĩ đến chuyện có con sao?) Nhưng mà c cũng đâu có dễ bị ức hiếp vậy, chị cầm gối bắt a ngủ trên sofa, a bảo đây là nhà a mà, chị đáp chị là khách, lại là phụ nữ

Tập này đúng là một bước ngoặt lớn, chị tình nguyện trao cho a rồi, cơ mà sáng dậy chị lại khóc Mình trans đoạn đối thoại của 2 a chị cho bạn nhé.

E vội đi đâu vậy?

Tôi nghĩ chúng ta về thì hơn.

E vội về đi đâu? Đêm qua tôi rất hạnh phúc.

Tôi..

Sao thế? E ko hạnh phúc sao Tawan?

Đừng nói chuyện này nữa.

Sao e thích làm người hay quên thế? Ko giống tôi, ko bao giờ quên.

Thì ko thích hợp.

Thích hợp, rất thích hợp.

Tôi ko nên để xảy ra chuyện này.

Nhưng tôi muốn, tôi muốn cho chuyện này xảy ra.
E nuối tiếc cái gì?
2 trăm nghìn đủ không?

Sao cơ?

Tôi hỏi 2 trăm nghìn có đủ cho sự mất mát ko?

Anh...

Phụ nữ như em 2 chục nghìn cũng là nhiều quá rồi.

Anh...

OK, 2 chục nghìn rưỡi.

Anh... *bốp*
Xấu xa, a là người đàn ông xấu xa nhất.

Ko bằng em đâu.

Tôi xấu xa thế nào? Tôi có làm gì anh đâu?

Vậy tôi sẽ nói.

Tôi không hiểu, sao a lại làm vậy với tôi? Tại sao? Tại sao?

Tác giả: baby_402a    Thời gian: 6-6-2014 01:41 AM
nxuyen91 gửi lúc 6-6-2014 12:20 AM
Nói chớ ko biết a muốn trả thù chị hay đang ghen tuông nữa, ông em playboy của a rõ r ...

Mình coi cũng ức qua trời  anh  bỏ người ta trên đường đi dù sao người ta cũng là con gái mà  và anh là người đầu tiên của chị ?!? .. Rồi về nhà lo lắng , Ông anh hỏi về chị thì bực tức .. Mà nhìn như em trai cũng có tình cảm với chi hay sao ấy nhi ? Tập sao thấy anh cố tình gần gủi cô em ( chắc để cảnh báo chị nên tránh xa các em trai yêu dấu của anh ) .
P/c: Mà khuya rồi sao bạn chưa ngủ ?? Cũng chờ phim giống như mình sao
Tác giả: baby_402a    Thời gian: 6-6-2014 02:14 AM
Nói chớ ko biết a muốn trả thù chị hay đang ghen tuông nữa, ông em playboy của a rõ r ...

Hahaha , bên mình cũng mới 12g trưa thôi mình tưởng bạn O Việt Nam đó mà
Lúc bỏ chị giữa đường rồi chạy sang Mộ của Vợ , cảm thấy ăn năn hối hận lắm , giống như trả được thù rồi .. Bài hát ở trong phim có sub rồi đấy bạn xem chưa ?  Post Len cho mọi người cùng nghe
http://youtu.be/TUueEWDrhOI
Tác giả: baby_402a    Thời gian: 6-6-2014 02:49 PM

Mình đang chờ Eng sub ở viki . Mình coi chay cũng 3 lần rồi , tội chi quá đã bị anh ấy cho vào bể khổ rồi ;(  Mình thích chị với ong em bác sĩ hơn. Anh Dome đóng cũng okay , mặt đieu kinh khung . Bạn nghĩ sao này diễn biến sẽ như thể nào ? Kinh nghiệm xem phim T 3 năm :
Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 12-6-2014 12:15 AM
Sau 6 tập thì mình thấy nhân vật Nakin có gì đó không bình thường, nói thẳng ra là có chút tâm thần ấy.
Sau cái chết của vị hôn thê có lẽ anh cần điều trị tâm lý, cách anh trả thù người anh cho là gây ra cái chết cho người anh yêu thật đáng sợ, có phần biến thái nữa.
Như trong Jam Loey Rak, nhân vật của anh Aum cũng muốn trả thù cho cái chết của em trai, nhưng cách anh trả thù mình có thể phần nào hiểu được, hay ít nhất hợp lý hóa. Còn nhân vật Nakin trong phim này khiến mình đôi lúc không hiểu nổi luôn

Trả thù bằng cách khiến người ta yêu mình rồi bỏ người ta thì coi như cũng hiểu được đi. Nhưng trong quá trình khiến người ta có tình cảm với mình, Nakin lúc vui lúc buồn, cứ như bị rối loạn lưỡng cực ấy. Khiến người ta tự nguyện trao thân xong rồi bỏ người ta là được rồi, có vẻ như thấy không đủ nên cứ vờn qua vờn lại. Có cảm giác như nhân vật này ra đánh trận mà ko vạch kế hoạch rõ ràng vậy, còn ko hiểu chính bản thân mình muốn gì luôn. Cứ tự nói với bản thân là mình yêu Kanook, nhưng có cảm giác như Nakin tự nhốt mình trong cái vòng luẩn quẩn ấy nhiều hơn

Anh vờn xong cô chị thì chuyển sang cô em. Sau khi anh dẫn e gái Janie về nhà ăn cơm, chị đã gặp riêng hỏi thẳng anh rằng anh đang tính làm gì, anh bảo, anh về nhà ăn cơm, chuẩn bị ăn tráng miệng thôi. Cái câu này có chút ẩn ý thế nhỉ, như kiểu anh sẽ 'ăn' luôn cả 2 chị em nhà Janie ấy. Tội chị, rõ ràng rất bối rối, chuyện xảy ra cho bản thân thôi còn lo ko xong, giờ a Dome lại lôi thêm e gái vào nữa. Chị bị tổn thương tình cảm 1 lần, gặp anh cứ ngỡ sẽ được hạnh phúc, ai ngờ...

Anh nói anh yêu tôi, lo cho tôi, không muốn cho tôi đi đâu cả. Vậy đây là chuyện gì?

Đúng, tôi lo cho em, không muốn cho em đi đâu hết, trừ khi tôi tự muốn cho em đi.
Nhưng tôi chưa bao giờ nói tôi yêu em.
Và trong đời này, tôi sẽ không bao giờ yêu phụ nữ như em đâu Tawan.

Anh không yêu tôi. Vậy sao anh...

Sao tôi lại ngủ với em chứ gì?
Tôi nghĩ em nên hỏi bản thân mình, Tawan.
Tôi đâu có cầu xin.

Tác giả: BelongsToJYH    Thời gian: 12-6-2014 01:00 AM
Thấy anh Dome là chạy ngay vào Oh yeah!!! Anh cực hợp đóng mấy vai ngoài lạnh trong nóng, xong thi thoảng anh lại cười rất điêu Cơ mà đọc cmt của bạn nxuyen91 ở trên thì bắt đầu thấy loạn zồi nha Mà mới có tập 6 mà hai anh chị đã ngủ vs nhau rồi hả?
Có thể lí giải cách anh trả thù người mà anh cho là đã hại chết người yêu dấu nhất trên đời của mình là khiến cho cô ta yêu mình đắm say rồi đá. Chắc là sau khi chị ấy tự nguyện trao thân xong, ăn người ta xong rồi vẫn chưa thấy thỏa mãn nên phải tiếp tục kế hoạch trả thù cho đến khi nào người ta chết tâm, đi tự tử anh mới vui chăng
Sau đấy theo như motif lakorn là bấy giờ anh mới nhận ra thì mình đã yêu chị ấy tự khi nào và thấy hối hận, muốn chuộc lại lỗi lầm... Rồi đến 1 màn sửa chửa lỗi lầm của anh và bị chị lạnh nhạt. Sau một hồi ngược thân, ngược tâm cuối cùng chị cũng chịu tha thứ cho anh và hép pi èn đình
Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 12-6-2014 01:34 AM
Tập này ông em playboy thỏa thuận với anh trai, nếu ông em thích ai thì ông anh nên nhường, a Dome cũng không hiền, bảo ngược lại ông em cũng phải vậy, nếu a Dome thích ai thì ông em cũng không nên đụng vào. Bởi, đoạn anh Dome đưa e gái Janie về nhà ăn cơm, lại còn chăm sóc rất tận tình, nhìn mặt ông em thấy tội tội. Có điều, thấy tội một chút thôi à. Anh đưa e gái chị về nhà rồi lợi dụng người ta sơ hở xông vào nhà luôn ế Bị người ta oánh cho te tua thì hỏi phụ nữ sao mà dữ thế, lập tức bị người ta dội cho 1 tràng, rằng người ta không phải loại phụ nữ muốn anh, muốn tiền của anh đến nỗi chịu cho anh dễ dàng. Mặt anh đoan đấy rõ là thích, còn bảo 'Duen, nhất định có 1 ngày em sẽ muốn tôi' Anh tự tin khiếp quá.

Bạn chị thấy chị tâm sự đầy mình, muốn đưa chị đi chơi khuây khỏa, bèn nhờ ông em bác sĩ nói chuyện với nhà anh. Không ai phản đối, ngoại trừ a Dome Mẹ anh cũng rất cao tay, lên kế hoạch cho 3 anh em đi với 3 cô gái xinh đẹp, vừa kêu đưa bạn chị đi cùng là mặt anh bác sĩ ngơ ngác. Mà sao tập này thấy e gái Janie vô tư quá, cũng đâu phải thân với a Dome lắm đâu, đúng là hoàn toàn ko nghĩ gì luôn.

Còn vợ người yêu cũ của Janie, nói thiệt lần nào lần nấy cứ như người điên. Bộ ko có suy nghĩ hay gì sao mà cứ gặp Janie là lồng lộn lên, đỉnh điểm là lần này mất con. Biết trách ai, oán ai, đáng giận nhất là người đàn ông đứng giữa. Lấy vợ rồi thì dù ko có tình cũng có nghĩa chứ, lại ko nói rõ ràng gì hết. Gặp đàn ông như vậy thôi thà ở một mình sướng hơn Haiz, tập này nói thiệt thấy chị bị giày vò dữ quá, gặp đả kích tâm lý ko nhỏ chút nào.
Tác giả: baby_402a    Thời gian: 12-6-2014 03:53 AM
nxuyen91 gửi lúc 12-6-2014 01:34 AM
Tập này ông em playboy thỏa thuận với anh trai, nếu ông em thích ai thì ông anh nên như ...

Coi mà thấy tội nghiệp chi quá ;( bệnh mà cũng bị hành hạ nữa ;( mình không hiểu lúc ở hồ bơi , 3 người nói gì mà anh đững nghe mà mặt đầy cảm xúc ?!? Và lúc ở bệnh viện nữa .
Khi biết vợ người yêu cũ mất con chi khóc và tự trách bản thân mình lắm phải không nhỉ ?
Tập ngày mai chắc có chuyển biến hì mới đây
Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 12-6-2014 10:02 AM
baby_402a gửi lúc 12-6-2014 03:53 AM
Coi mà thấy tội nghiệp chi quá ;( bệnh mà cũng bị hành hạ nữa ;( mình không hiểu l ...

Đoạn hồ bơi là anh người yêu cũ của chi thấy chị thì chạy đến, nắm tay rồi nói gì mà nhớ nhung chị, ko hề yêu vợ. Vô tình bị vợ bắt gặp ngay lúc đó, bà vợ lồng lộn lên, nhào vô đánh chị, bà vợ chửi ông chồng kiểu nhu ko yêu sao còn làm có thai. Nói thiệt, bà vợ này máu ghen khủng khiếp luôn. Cuối cùng té nên bị sẩy thai. Đưa vào bệnh viện thì cứu được mẹ nhưng ko cứu được con.

Chị cũng vì chuyện này mà bị sốc. Bản thân là y tá, vô tình lại khiến người khác mất con, mất đi một sinh mệnh, ắt hẳn choáng không ít. Ông em bác sĩ chăm sóc cho chị, bảo chị uống chút nước ấm, e gái chị an ủi bảo đấy chỉ là tai nạn thôi. A Dome nghe thấy thì nhớ đến cảnh vợ chưa cưới đụng xe trúng chị, nên tự nhiên kích động la lên 'Đó ko phải là tai nạn.' Vậy nên mọi người ngỡ ngàng quay sang hỏi anh sao thế. Anh đang ngập ngừng thì người yêu cũ của chị xuất hiện, thông báo tin vợ sẩy thai.
Tác giả: BelongsToJYH    Thời gian: 12-6-2014 10:02 PM
Ganokrat use to be an employee at KTK, she wasn't pretty and was often teased for for being ugly and bullied. One day Nahkin like a knight in shining armor came to save her from falling or something (I don't remember this part all the way lol) but he saved her from something and at that moment she knew who she was living her life for. She was disappointed to see Ganokwalee walk in and Nahkin leaving with her on his arms. Everyday Ganokrat would curse and pray for Ganokwalee to die lol. Later she admits to Tawan that she underwent so much painful surgeries to look like Ganokwalee, but it wasn't as painful as sleeping with hundreds of men to save money for the surgeries. She laughs and crazily talks about how she can get everything she wants because she has powers and when she cursed Ganokwalee to die, she really died. So basically Ganokrat suffers sever Fatal Attraction LOL

Mình vừa đọc đc đoạn spoiler trên về nguyên nhân cái chết của vợ anh Nahkin. Đại loại là vợ anh Nahkin chết là vì bị em gái cắt mất dây phanh ô tô. Vợ anh Nahkin tên là Ganokwalee, còn em gái tên là Ganokrat. Cô em xấu xí và thường xuyên bị chế giễu bởi điều đó. Và một ngày anh Nahkin xuất hiện như một vị anh hùng cứu cô ta 1 lần, thế là cô ta phải lòng chàng Cô em rất tức tối khi thấy cô chị vs người hùng của cô ta tay trong tay, hằng ngày cô ta đều nguyền rủa cho chị mình chết. Cô ta còn thú nhận với Tawan là cô ta đã phải trải qua rất nhiều cuộc phẫu thuật đau đớn để giống chị mình, và để có tiền làm phẫu thuật cô ta đã phải ngủ vs rất nhiều đàn ông. Rồi cô ta đã làm tất cả để đạt đc những điều mình muốn trong đó bao gồm cả việc giết chị mình.
Đúng là một con mụ điên
Nhưng mà mình thấy con mụ điên này rất hợp vs anh Nahkin đấy Hai ông bà này tốt nhất là hãy dắt tay nhau vô viện tâm thần đi
Và đây là tạo hình cô em, đúng chuẩn tạo hình nang'rai nha, môi đỏ choét, chơi nguyên cả cây đỏ

Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 12-6-2014 11:59 PM
Èo, tập này mình thắc mắc, tường nhà a cách âm tốt lắm hay sao mà a xông vô phòng rồi mần c mà ko ai hay biết ít nhất là đoạn cãi nhau cũng phải nghe tiếng động chứ. Coi bộ a dạo này bỏ bê công việc quá nha. Sau lần thứ 2, c uất nghẹn hỏi a sao a nhiều tiền mà, ko đi ngủ w ng khác. Biết a bảo sao ko, ngủ w chị free mà

Tập này thấy chị vùng lên chút chút rồi, chị lôi cô bạn w e gái đi học boxing. Chị hăng lắm, đấm ko biết mệt trong khi 2 nàng còn lại xìu lên xìu xuống. Vô tình gặp người quen của cô bạn, a này cũng dễ thương, nhưng có điều trẻ hơn 3 nàng. Lúc cô e gái hỏi có người yêu chưa, a trả lời thật sự chưa có đâu, mà mắt thì nhìn chăm chăm vô chị. Thôi rồi, mê rồi A còn mời 3 nàng tuần sau đi đám cưới anh trai anh ở nhà riêng nữa.

Bữa đấy a ở nhà ko thấy chị đâu thì có vẻ k yên. Chiều chị về gặp a ngay cửa, bị tra hỏi liền, chị chỉ nói chị có nói với e gái a rồi, a bảo a mới là boss của chị, ko phải e gái a Rồi trong bữa tối, lúc mẹ a hỏi ông em playboy a cả ngày đi w cô nào, a dựng ra đa lên liền hà, truy đến tận cùng ông em đi đâu, đến khi thấy tấm hình trong điện thoại thì mới tin. Cả ông em bác sĩ cũng ko thoát, đi làm về sớm cũng bị a hỏi làm gì về sớm thế. Chẹp, a nhạy cảm quá mức
Bởi, lúc ở đám cưới, khi vô tình biết chị quen với e trai chú rể, mặt a thay đổi biểu hiện liền Thế này có tính là ghen ko nhỉ. Đoạn chị nhìn e trai trẻ rồi bảo muốn khiêu vũ, mặt a rõ hài, kiểu như  'Sao e dám...'

Đoạn khiêu vũ nè.

Trai trẻ: Chị Tawan đẹp lắm.

Anh: Có lắm không? Anh đến lấy lại đồ của anh.

Chị: Anh nói cái gì?

Anh: Anh muốn khiêu vũ cùng Tawan.

Chị: Không.

Trai trẻ: Chị Tawan khiêu vũ cùng anh Nakin đi.
Nhưng nếu tôi muốn lấy chị Tawan lại, anh Nakin phải trả cho tôi đấy.

Anh: *Biểu hiện nói lên tất cả* *Nắm lấy tay chị*
Muốn 'ăn' trẻ con sao?

Chị: Anh say rồi.

Sau đó thì mọi người biết rồi ha, anh lại lôi chị xềnh xệch về phòng

Ông em playboy đúng điêu nha. Dắt thư ký đi công tác, cố tình nhờ tiếp tân nói hết phòng, còn đúng 1 phòng chót Ban đầu chị nghe a kêu ông em dắt e gái chị đi công tác, chị một hai bắt e gái nghỉ việc mà ko đc. Có điều chị lo thừa, e gái chị đâu có hiền, bị ông em playboy đè ra thì đá một phát văng góc phòng luôn, đau quá rên rỉ 'Ai chịu trách nhiệm đây?' thì e gái chị bảo 'Để Duen chịu trách nhiệm cho', câu trc câu sau rút dao ra làm người ta teo luôn

Tác giả: baby_402a    Thời gian: 13-6-2014 12:14 AM
nxuyen91 gửi lúc 12-6-2014 11:59 PM
Èo, tập này mình thắc mắc, tường nhà a cách âm tốt lắm hay sao mà a xông vô phòng r ...

Nhà không có cách âm đâu mà nhà quá rộng nên không  nghe được và đạo Diễn chưa cho nhà nghe
Mà ong em doctor nói gì mà bị đánh dữ vậy ( tội nghiệp ) , đánh ông em xong  thì vào ThÔ BẠo với chị ...
Mà anh cũng hay thật lúc nào cũng nói nhớ  gnok vậy mà có Ghen  lên là  ... , thật khó hiểu ??!?
Tác giả: baby_402a    Thời gian: 13-6-2014 02:04 AM
nxuyen91 gửi lúc 12-6-2014 11:59 PM
Èo, tập này mình thắc mắc, tường nhà a cách âm tốt lắm hay sao mà a xông vô phòng r ...

Quen nửa , lúc cuối cùng khi anh đưa chị về , trai trẻ chờ chi ,chị bỏ đi , rồi 2 người nói gì mà anh khó chịu quá vậy ?
Tác giả: baby_402a    Thời gian: 13-6-2014 03:03 AM
http://youtu.be/NtHBDaw_uvQ  
Preview tap 8 day ... Nhìn như có chuyện gì rồi .. Haizz làm sao chờ được đến tuần sau .. Bạn nÀo dịch giúp mình với
Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 13-6-2014 03:21 AM
baby_402a gửi lúc 13-6-2014 03:03 AM
http://youtu.be/NtHBDaw_uvQ  
Preview tap 8 day ... Nhìn như có chuyện gì rồi .. Haizz làm sa ...

Mình k nghe hết đc, nên chỉ nói những gì mình biết thôi nha.

Chị hỏi 'Sao a ko giết tôi chết theo cô Kanook đi?', anh bảo, 'Thế thì còn quá ít'. Khúc sau chị mếu máo nên mình nghe ko đc.

Chuyển sang cảnh trong bệnh viện, chị nói cái gì mà 'Chị k có thai, chị ko thể có thai đc'. Đoạn đấy là nói trc mặt em trai bác sĩ thì phải.

Trời ơi vừa bàn tán chị có thai hay k mà giờ sắp có rồi kìa Nhanh quá nhanh quá, tập sau chị phát hiện ra nguyên nhân rồi thì phải, nếu có thai thật thì sốc tâm lý lắm đây.

À còn đoạn cuối phim bạn hỏi đây, trai trẻ kêu tên chị, a theo sau bảo sao con nít khuya sao ko ngủ. Trai trẻ bảo tôi ko phải con nít. Anh phản lại, bảo đúng là con nít mà, nên ko phân biệt đc đồ ngọt và cái gì đấy (mình nghe k hiểu nhưng đoán chắc là thứ gì đó ko hay ho), thế nên chị quay lại nhìn anh bất ngờ ấy, có chút tức giận nữa. Trai trẻ bảo tôi ko quan tâm cái gì đồ ngọt cái gì cái kia, nhưng tôi yêu chị Tawan   Nhìn mặt a thỉ đủ hiểu hen.
Tác giả: cuadong    Thời gian: 13-6-2014 03:20 PM
Xem mấy tập gần đây mà càng ngày càng ức chế, anh thì toàn vu oan giá họa cho chị, mặc dù tình cảm với chị thì rõ mười mươi ai ai cũng biết xừ nó rồi, nhưng mà trong lòng vẫn nghĩ đó là dấu hiệu của trả thù, cứ toàn tự huyễn hoặc bản thân như thế. Được cái 2 ông bà đã ăn nằm với nhau ạ, có thể trong tương lai còn nhiều cảnh bed nữa mà có khi sau này chị có thai cũng nên ấy chứ. Mà chuyện sau này để sau này nói vậy.
Còn chị mấy tập này khóc suốt, ko hiểu tại sao mình lại bị đổi xử như thế nữa, ko hiểu nổi anh là con ng như thế nào nữa, trước thì dịu dang, rồi lúc nặng lúc nhẹ, sau  này thì càng độc ác và căm ghét chị nhiều hơn. Thế mà vẫn ghen lồng ghen lộn lên ấy chứ, cứ bảo là 2 đứa em trai ko ai đc động vào chị, vì chị là ng gây ra tai nạn cho vợ chưa cưới của anh, là kẻ thù của cả gia đình. Nhưng mà anh đưa chị về sống tại nhà, hành hạ chị về mặt tinh thần và thể xác nhưng mọi ng trong gia đình lại yêu thương chị roài. Mấy tập hần đây nó mới lão lòng làm sao. Được cái cặp đôi của ng em thứ 2 suốt ngày đánh nhau nên cũng đỡ căng thẳng, ko khí nó đỡ ảm đạm. Nhưng mà mình mong bác đạo diễn ấy ạ, nhanh nhanh chị ấy biết tại sao anh lại thù ghét chị như thế đi, để nút thắt nó còn dần dần mà đc cởi bỏ, chứ thế này mềnh xem cũng thấy mệt luôn đó.
Tác giả: baby_402a    Thời gian: 14-6-2014 07:17 AM
nxuyen91 gửi lúc 13-6-2014 03:21 AM
Mình k nghe hết đc, nên chỉ nói những gì mình biết thôi nha.

Chị hỏi 'Sao a ko giế ...

Có thai bây giờ có quá sớm hay không nhỉ ??? Có khi
Nào Anh ấy hành hạ chi ấy đến xảy Thai ko nhi ? Vì thấy anh khóc mà áo dính đầy máu .. Mình suy nghī thế thôi . Với lại anh vẫn chưa xác định rõ tình cảm của mình cơ mà
Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 17-6-2014 02:01 AM

Credit: IG Kantathaworn

Mấy bạn đang bàn tán liệu c có thai k, rồi đôi chính ra sao, mình thì đang hóng đôi trẻ này nè, yêu quá đi à, hổng biết chừng nào c đổ a hoàn toàn đây haha.
Tác giả: baby_402a    Thời gian: 17-6-2014 07:05 AM
nxuyen91 gửi lúc 17-6-2014 02:01 AM
Credit: IG Kantathaworn

Hình như chị là ca sĩ đúng không nhỉ ? Chắc cũng sắp đỗ rồi . Tập trước thấy chị hơi Lung Lây rồi mà anh này cũng lăn nhăn lắm , gặp chị này mới vừa .. Còn hơn 1 ngày nữa mới biết tình hình mấy Anh Chị ấy ... Hóng quá đi thôi
Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 18-6-2014 11:56 PM
E hèm, chị Duen ít có ác quá nha, bắt ngta ngủ ở ngoài thôi thì chớ, còn bắt ngta nhảy xuống nước. Chuyện là ảnh chưa đc tắm, tưởng chị cho vô phòng tắm, ai dè bị bắt nhảy xuống nước Đọan ấy cũng hài, a ko chịu thì chị Duen cầm nải chuối lên mà cắt, trái cuối cùng còn cắt làm đôi nữa, cắt ngọt xớt luôn. Tới hôm sau ngta bị bệnh thì có người lo cuống cuồng, còn vì ngta rơi nước mắt, bảo nhất định ko đc chết E trai bác sĩ cũng dễ thương, chị hỏi làm cách nào cho hạ sốt, a bác sĩ bảo lau người, mà còn là lau CẢ người nhé, mặt chị Duen thảng thốt kìa.

Công nhận chỉ có lúc anh playboy bị bệnh ngủ li bì là lúc ảnh im lặng nhất Coi thì biết, vừa tỉnh dậy là ồn ào liền, còn kiếm chuyện hôn con ngta nữa. Tối được chị Duen ôm vào lòng có thấy êm ái ko anh zai hêhê (trời ơi mình hơi bị đen tối). Nhưng mà khúc ảnh ôm chị rồi hỏi, em thầm thích anh hả, mặt ảnh hơi bị nghiêm túc nha. Nụ hôn thứ nhất, anh bảo vì chị làm anh dầm mưa mà bệnh, nụ hôn thứ 2, anh bảo vì chị giúp anh hết bệnh Anh còn bảo, chị còn nói nữa là anh hôn, nói 1 cái hôn 1 cái Tới lúc ngta khóc thì anh phát hoảng, anh bảo anh sợ nước mắt con gái lắm, chị mếu máo đòi về nhà, anh  chịu liền haha.

Còn a Dome thì như trẻ con ấy, chị đang bưng tô súp nóng, giựt tay chị làm chi cho bị bỏng nè. Chị lấy đá chườm thì anh bất giác hỏi, sao chị kiểu tốt với anh, lại còn nói anh sẽ ko bị gạt, sẽ ko yêu chị đâu. Chị đáp, chị không cần anh yêu, mà anh là người cần đc chăm sóc Còn khúc anh chị đối đáp sau khi chị điện thoại cho e gái ấy, ức quá nghe ko hiểu hết. Chỉ biết ý anh nói chị có nhiều đàn ông vây quanh, rồi anh cấm chị ko đc liên quan gì đến họ hay sao ấy, chị mới hỏi anh có quyền gì mà cấm, anh bảo quyền làm chồng chị chứ đâu

Hôm bạn chị với e gái hẹn chị ra ngoài ăn, tiện thể gặp trai trẻ, tự nhiên bị thư ký của anh bắt gặp. Vấn đề là em thư ký cố tình quay phim e gái chị nắm tay trai trẻ, gửi cho anh để anh thấy e gái chị lăng nhăng, không ngờ nhân vật anh quan tâm ngồi ngay giữa khung hình Trước đấy cô bạn chị bảo chị là có chuyện quan trọng nên hẹn chị ra ngoài, chị nói y chang vậy với e gái anh luôn. E gái anh vừa bảo anh chị ra ngoài có việc quan trọng thì anh nhận đc đoạn clip Thiệt là tình ngay lý gian, thế nên lúc bắt gặp chị ven đường anh mới lôi chị xềnh xệch vào xe

Anh kiểu lại phát cơn điên rồi, lái xe vèo vèo, chị bảo muốn chết thì chết một mình đi, a bảo ko đc, có chết cũng phải chết cùng Anh quyết tâm cho chị biết mọi chuyện nên kéo chị đến trước mộ của Kanook, bảo đây là vợ anh, người vợ chỉ được một đêm thôi. Anh nói lẽ ra 2 người đã có thể sống hạnh phúc cùng nhau, có con cùng nhau, nếu ko phải vì chị, một người phụ nữ say xỉn chạy ra trước xe Kanook. Chị bảo ko phải, anh ko tin. Chị muốn giải thích, anh ko nghe. Anh còn gào lên 'Cô phải trả nợ.' Lúc này chị mới vỡ lẽ tất cả mọi chuyện là để trả thù chị Anh cũng thừa nhận luôn, từ chuyện anh nhận e gái chị vào làm là để tiếp cận chị. Anh còn nói căn nhà anh đưa chị đến ngủ, là căn nhà tân hôn của anh và Kanook. Anh bảo chị phá hủy giấc mơ đẹp đẽ của anh. Chị hỏi thế sao anh ko giết chị chết theo Kanook, anh đáp thế thì còn quá ít.

Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 19-6-2014 12:13 AM
Đoạn ở bệnh viện là một dấu ngoặt lớn. Lúc chị biết mình có thai, chị khóc lóc 'Tôi không có thai, tôi không thể có thai' rồi ôm chầm anh bác sĩ. Sau khi vỗ về chị, anh bác sĩ bảo chị không cần sợ, chuyện này anh Dome phải chịu trách nhiệm. Chị hỏi anh đã biết chuyện sao, rồi chị xin anh bác sĩ ko nói với anh, nhất định ko cho ai biết cả. Lúc chị đang níu kéo anh bác sĩ thì vừa hay anh bước vào (Sao a căn thời gian chuẩn thế )  Vì y tá có nói với anh là anh bác sĩ không cho  phép ai vào thăm, nên lúc mở cửa thấy chị ôm anh bác sĩ, anh có chút ức, thành ra có những lời lẽ này nọ không hay.

Anh hiểu lầm rồi.

Hiểu lầm sao. Nếu em còn nghĩ người phụ nữ này là thiên thần, thì em đúng ngu ngốc. Thật ngu ngốc.

Anh mới là ngu ngốc. Anh không biết chút gì đúng không, chuyện Tawan đang...

Đừng mà bác sĩ. Đừng mà...

Tawan...

Đang cái gì? Đang (chữ này mình nghe k biết, tóm lại mình đoán a nói chị bắt cá 2 tay) cả anh cả em chứ gì.

*Bụp*

Em yêu Tawan. Anh Kin thì sao? Anh có yêu Tawan không?

Em...

Anh trả lời đi. Có yêu Tawan không?
Nếu không yêu, hãy để Tawan cho em.

Không, không được. Em không yêu người phụ nữ này được.

Sao lại không được? Nếu anh không yêu Tawan, sao em không thể yêu Tawan?
Em yêu Tawan, em muốn kết hôn với Tawan.

Không được, em không được yêu Tawan. Anh không đồng ý.

Trong khi chị bật khóc thì anh chạy đến mộ Kanook, anh bảo 'Anh xin lỗi, anh yêu Ta..." Trong lòng anh thừa nhận rồi nha. Anh bác sĩ xin lỗi chị, bảo chỉ muốn nghe anh Dome bảo anh ấy yêu chị thôi. Chị ngồi thừ người, chị bảo không đời nào anh Dome yêu chị đâu. Anh bác sĩ ko hiểu, hỏi nếu ko yêu sao lại... Chị bảo không phải tình yêu, mà là lòng thù hận. Cuối cùng chị cũng trải lòng kể hết ra, anh bác sĩ xin lỗi chị thay cho a trai, nói rằng chị ko sai vì chị ko chạy ra trước xe chị Kanook, hình như là do chị Kanook đâm chị. Bên cảnh sát cũng xác nhận, anh bác sĩ bảo mọi người đều chấp nhận sự thật, chỉ có mỗi a Dome là ko chịu thôi (Haiz, sự chung tình của anh k phải lúc nào cũng tốt, chung tình đâm ra cố chấp đấy) Anh bác sĩ bảo để anh ấy nói chuyện với anh trai, giúp chị trả hết tiền cho anh luôn, cơ mà chị ko đồng ý thì phải.
Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 19-6-2014 12:27 AM
Cô bạn và e gái chị biết chuyện thì hốt hoảng chạy đến, còn truy hỏi chị rốt cuộc là xảy ra chuyện gì. Cô bạn chị trách anh bác sĩ, y tá mới lên tiếng thay, bảo chính anh là người tiếp máu cho chị đấy anh bác sĩ chăm sóc cho chị tốt quá chừng luôn. Cô bạn chị nhận ra anh bác sĩ biết chuyện, nhưng anh ấy bảo đôi khi, có những chuyện ko biết thì tốt hơn. Đôi khi biết rồi cũng ko làm được gì. Chị kêu e gái nghỉ việc đi, bảo đàn ông nhà ấy ko đáng tin. Tự nhiên e gái chị nói tốt cho ông em playboy, chị trố mắt ra nhìn

Sáng sớm ở nhà, mẹ anh đang giáo huấn ông em playboy vì tội bị cảm, bảo phải ăn uống này kia. Vừa la ông em xong thì anh lại nôn mửa khi nghe mùi cháo tôm. Chị người làm mới bảo, anh nôn mửa như phụ nữ mang thai ấy (chưa gì anh đã nghén giùm chị rồi sao ) Em trai bác sĩ đưa thuốc cho anh uống, rồi hỏi anh bị gì. Anh bảo ông em là bác sĩ mà, phải là người nói với anh mới phải. Em trai bảo, đôi khi chính bệnh nhân hiểu rõ hơn bác sĩ đấy. Mỗi lần đi khám bệnh, bác sĩ đều hỏi bệnh nhân tình trạng thế nào trước đấy thôi. Nếu bệnh nhân biết mà nói ra thì sẽ dễ chữa hơn. Còn nếu biết mà ko nói, ko thừa nhận, thì sẽ khó đây (Ưng ông em bác sĩ nha, nói đầy ẩn ý luôn ) Em trai hỏi anh chiều chị xuất viện, anh có đi đón ko, anh bảo đón làm chi mất thời gian. Em trai anh bảo vậy cũng được, anh ấy tự đón chị về, nếu chị muốn về

Hôm đi làm, a Dome bảo sẽ mua xe cho e gái chị. E gái chị vui thì vui, nhưng bảo ko cần đâu. Anh nói làm thư ký của em trai anh, thư ký cho công ty anh mà suốt ngày đi taxi thì mất mặt quá. Cuối cùng anh bảo nếu e gái chị có xe thì có thể đón chị đi đâu làm gì cũng được, ko cần ai khác đưa đón. Lúc ấy e gái chị à lên 1 tiếng, hóa ra anh tặng xe cho e gái chị là vì mục đích này

P/S: Tập sau anh dẫn cô e gái Kanook về nhà kìa, vậy mà cũng k để cho chị đi, anh tham quá
Tác giả: baby_402a    Thời gian: 19-6-2014 04:00 AM
nxuyen91 gửi lúc 19-6-2014 12:27 AM
Cô bạn và e gái chị biết chuyện thì hốt hoảng chạy đến, còn truy hỏi chị rốt cuộc  ...

Nói chung tập này cũng nhưng dự đoán : chị có thai , em gái PTTM đã xuất hiện . Và anh  biểt tình cảm của mình rồi , nhưng không dám thừa nhận .  Mà cặp  2  em trai và em gái cũng xích lại gần nhau rồi . Mà hình như cô bạn có tình cảm với anh Doctor thì phải .
Mà chị có yêu anh Ko nhỉ hay chỉ nhin nhục vì cảm thấy có lỗi với anh ?
Tác giả: BelongsToJYH    Thời gian: 19-6-2014 08:58 PM
Mình là mình khoái nhất cái khoản nghén thay của chú Nahkin đó Giống chú Chen trong Oum Ruk - Chain of love. Các đấng mày râu đã không phải chửa đẻ gì thì cũng phải biết cái sự "nghén" nó là thế nào
Cầu cho chú Nahkin nghén đến xỉu luôn cho đỡ hống hách với chị Tawan nữa nhé
Cơ mà đã thấy mặt cô em gái Kanook, chị nang rai này tạo hình xấu ghê gúm ở cái đoạn chú Nahkin nhìn thấy ở mộ ấy. Quả tóc mì tôm không đỡ đc
Mong tập hôm nay quá đi mất, tại thấy cái hình chú Nahkin nghén hộ buồn cười ghê Không liên quan cơ mà chú Dome đẹp trai quá đi mất, mỗi tội... đào hoa quá mức cần thiết

Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 20-6-2014 12:04 AM
BelongsToJYH gửi lúc 19-6-2014 08:58 PM
Mình là mình khoái nhất cái khoản nghén thay của chú Nahkin đó  Giô ...

Ừa tạo hình n'rai ko đẹp tẹo nào, vai cô chị mình cũng đã thấy chưa đẹp lắm rồi, tới vai cô em có nguyên màn tóc bấm chịu k đc luôn Cả đoạn chính thức gặp lại, cô e diện nguyên bộ váy đỏ, lẽ ra màu đỏ rất tôn dáng, rất gợi cảm, cơ mà mình thấy cô em mặc bộ này ko hợp, làm dáng thô ra, trong khi mấy ng mẫu trình diễn trc dáng còn đẹp hơn

Bộ trang sức cô em đeo vốn để đấu giá, trong lúc anh đang đơ đơ vì gặp người giống Kanook, thì có 1 anh kia cũng rất sáng láng, ra giá 30 triệu baht. Mãi tới khi cô em đi tới bên anh kia thì anh bỗng đứng lên, trả 35. Cuối cùng a hốt đc bộ trang sức với giá 60 triệu baht (khiếp ). A bắt đầu có triệu chứng mù quáng rồi, mình thấy rõ ràng sau cái chết của Kanook a phải trị liệu tâm lý mới phải, vì anh toàn nhốt mình trong cái vòng tình yêu luẩn quẩn với người đã mất thôi A nhìn cô em mà toàn gọi tên Kanook, còn nói gì mà cho a gọi là Kanook nhé.

Còn chị rõ ràng cũng đã quyết định sinh con một mình, lúc ngồi một mình suy nghĩ chị còn sờ bụng nói với con sẽ chăm con thật tốt, ko có cha cũng ko sao. Thế mà lúc buổi tối ngồi may vá chị bất giác hỏi, giờ này cha con đi đâu rồi nhỉ. Thấy anh ngủ trên ghế còn lấy khăn đắp cho anh, ngắm nhìn a ngủ nữa, a nắm tay cũng để yên luôn.

Sao anh lại làm vậy với em? 
Anh không yêu Tawan sao, anh Nakin?

(Anh nói mớ) Anh yêu em. Anh yêu em, Kanookwalee.

Hôm sau hình a với cô em lên báo, mọi người từ trong công ty tới gia đình a a cũng ko hiểu đang xảy ra chuyện chi. E thư ký ghen thì miễn bàn rồi. Người nhà anh bối rối là vì cô em giống Kanook quá. Mọi người muốn giấu chị mà ko đc, chị nhìn tờ báo mà thẫn thờ, đúng lúc a bước vào, mặt rất tỉnh, a nói chắc mọi người cũng thấy tin tức hết rồi, thế cũng tốt. A còn nhờ mẹ a chuẩn bị đồ ăn ngon để chiều a đưa khách đặc biệt về nhà ra mắt kia E gái a thì an ủi chị, bảo chị đừng nghĩ nhiều quá, có gương mặt giống ko có nghĩa là a thích cô em đâu. Chị bảo a thích ai cũng k liên quan chị, e gái a quả quyết bảo ko lẽ ko hiểu nỗi lòng a trai (A e nhà này dễ thương quá, cả cô e gái lẫn ông e bác sĩ đều khẳng định a thích c )

Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 20-6-2014 12:48 AM
Anh hẹn cô e uống cà phê để mời về nhà ăn cơm. Cô e bảo ko phải quá nhanh sao, mới quen đã mời về nhà rồi. A nói đầy ẩn ý, ko nhanh đâu, a đợi lâu lắm rồi Cô e có vẻ cố tình bắt chước cô chị, lúc phục vụ mang trà lên thì quay sang yêu cầu thêm mật ong và chanh, khiến anh nhớ lại kỉ niệm xưa. A chăm Kanook kĩ lắm, Kanook nhìn a rồi bảo, yêu anh chết luôn. A nói, yêu anh nhiều đc rồi, làm gì mà yêu chết thế. Kanook đáp, thì yêu anh đến lúc chết chứ sao

Cô e nói với a là ba mẹ có công việc bên Mỹ, nên trước sau cũng phải quay về Mỹ, a hỏi nhất định phải về sao. Lúc thấy cô em có thói quen giống Kanook a còn nắm tay bảo đừng đi, đừng rời bỏ a. Bữa ăn tối thì phải nói chưa khi nào thấy cả nhà a căng thẳng đến thế. Ban đầu chị ko dùng bữa cùng, cô e bảo ăn thấy ko vô, bị a mắng là đừng có bất lịch sự. Cô e nhờ chị người làm gọi chị xuống thì a bác sĩ bảo ko cần, chị đang nghỉ ngơi rồi. A thấy thế lại bảo đi tìm chị xuống cho bằng đc, chị là người của a, a ra lệnh phải nghe

Chị đột ngột xuất hiện, chị hỏi a có yêu cầu gì ko. E gái e nhìn chị, bảo chị lại ngồi gần bên vì hnay ăn gì cũng ko vô. Mẹ a giới thiệu chị là người chăm sóc cho e chị, a mỉa mai, mẹ nói trịnh trọng quá, chẳng qua chỉ là ng a thuê đến lo cho e gái a thôi A bác sĩ bất bình mới lên tiếng nói a quá đáng rồi, ba 2 người ko ngăn lại dám 2 a em oánh nhau cũng nên.

Tối a đợi chị trong phòng, chị nói với a hãy để chị đi, vì dù gì a cũng có người khác rồi. A nói chẳng liên quan gì hết, vì chị là người gây ra cái chết cho Kanook. A còn lên giọng, chị tính lừa lấy tiền ai, của e trai bác sĩ a, hay là trai trẻ. Chị bảo, a đúng là người ko có hạnh phúc. Còn cô em, trời ơi hơi bị thủ đoạn nha. Sáng mang hoa hồng trang trí cho phòng làm việc của a, e thư ký ko ưng, bảo a ko thích đâu, cô em bảo cứ đợi xem sao thì e thư ký thẳng tay quăng hoa xuống đất, ko ngờ đúng lúc a đi vào. Thế nên a có vẻ ko hài lòng, dặn từ nay ko đc như thế với cô em, trước đây ko biết thì thôi, giờ biết thì ko đc phép thế nữa Sau đó cô em còn ra dỗ ngọt e thư ký, nói gì mà nếu ko có thư ký hiểu ý như e ấy thì a ắt hẳn sẽ vất vả lắm.

Mình cũng kết kiểu a chịu nghén thay cho chị, đoạn chị người làm về mách vụ anh ăn cái trái gì đấy, thực chất rất chua mà a khen ngon ấy, xong còn kết luận a nghén thay vợ, mẹ với e gái a phát hoảng, nhanh chóng thanh minh với chị. Có ai ngờ... ê hê hê. Chị rõ ràng biết nguyên nhân nè, chạy đến bên anh, rõ ràng có lo lắng nha Mà dạo này mình ưng anh bác sĩ quá chừng chừng. Anh rất đàn ông nhé, ko chỉ chăm sóc tốt cho bệnh nhân về mặt thể chất, anh còn chăm lo cả mặt tinh thần. Những lúc anh nói chuyện với a Dome ấy, thấy a chín chắn ghê

Tác giả: BelongsToJYH    Thời gian: 20-6-2014 12:49 AM
Anh đã chính thức nghén Nho chua đến nỗi chị giúp việc cũng kêu chua ko chịu nổi mà anh khen ngon Chị giúp việc phải công nhận là thông tin nhanh, chưa chi đã đi báo cho mẹ anh vs em anh biết, là anh ăn chua vs hay nôn ọe như kiểu mấy bà bầu. Em anh bảo không thể nào, anh Nahkin là đàn ông mà thì chị giúp việc nói luôn, có thể anh đang nghén hộ cô nào đó, chị giúp việc thông minh quá xá há há há
Xong em anh vs mẹ anh vội vàng bào chữa vs chị cho anh là anh không có ai đâu, mà không hề biết là lúc chị giúp việc nói, chị Tawan đứng đằng sau đang lo ngay ngáy vì sợ bị lộ Giá anh chỉ cần không bằng 1/2 chị giúp việc trong cái khoản này thì đỡ biết bao
Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 20-6-2014 12:53 AM
Cặp e gái e zai iu quá đi mất Anh đem hoa tặng chị, bảo cảm ơn mà chị ko dám tin, còn hỏi a ko muốn xử chị vì tội bắt a dầm mưa à. A bảo, sao mà nỡ giết chứ, đáng iu thế kia mà. Xong còn khuyến mãi thêm nụ hôn, bảo a sẽ cho chị thấy người như anh, chị mà ko iu sẽ thấy phí

Anh còn lén vô nhà chị, chị tưởng trộm nên cho một phát vào mặt, hại anh chảy máu mũi. Chị tra hỏi đến nhà chị làm gì, anh bảo vì anh nhớ, rồi chợt thấy bị hớ nên anh thêm vào là nhớ 2 người chưa xong chuyện khách hàng. Chị bảo thế nói ở văn phòng là đc rồi, cuối cùng anh đành thừa nhận ừ thì anh nhớ chị đấy. Chị đắc thắng, có thế chứ. Xong lại thảng thốt quay sang nhìn anh, hỏi anh vừa nói gì. Anh bảo tai chị sao thế, rồi hét vào tai chị, anh nhớ em. Chị bảo, nói nhẹ nhàng là đc rồi, anh lập tức dịu dàng nghe, thỏ thẻ, anh nhớ em Chị bảo, mũi anh đỏ kìa, anh đáp, mặt chị trông còn đỏ hơn, anh hỏi chị mắc cỡ hả Sắp hôn thì chị gái chị bước vào.

Duen.

Tawan.

Làm gì thế? Đang làm gì thế, Duen?

Tawan. Nghe em đã.

Duen, sao em lại làm vậy? Hả? Tại sao lại làm vậy?

Chị Tawan, khoan đã, đừng.

Duen, chị nhận lời ba mẹ chăm sóc tốt cho em.
Chúng ta đã hứa sẽ sống tốt, làm con gái tốt của ba mẹ.
Sao em lại làm vậy hả Duen?

Chị Tawan, đủ rồi, đủ rồi.
Bình tĩnh, Duen ko có sai, là tôi sai.
Duen là người tốt, là một người con gái tốt.
Tôi chưa bao giờ gặp ai như e gái chị.
Cô ấy là người có tự trọng... (Đoạn này nghe k hết)
Quan trọng là chúng tôi không hề làm gì như chị thấy cả, thật đấy.

Thật sao Duen?
Không có làm gì thật sao?

Em xin lỗi.

Đi về đi, đừng dính líu đến Duen nữa.

Không, chị không cấm tôi được đâu.

Anh với anh trai anh cần gì?

Cần gì?
Chuyện anh Kin tôi không biết,
nhưng tôi biết tôi yêu em gái chị.
Tôi yêu Duen.
Chị không tin đúng không?
Chắc chị xem tôi là casanova, có nhiều phụ nữ,
nhưng đối với em gái chị, tôi yêu thật lòng.

Không đúng. Anh đang tính làm gì?

Tôi muốn cầu hôn e gái chị.

Duen, anh yêu em thật lòng. Hãy lấy anh nhé.
Chị Tawan, xin hãy cho phép.

Không được, tôi không cho phép.

Tập này coi cặp chính mà cứ điên cả người, chuyển sang ship cặp e gái e zai, tội nghiệp 2 người bị anh chị cấm kìa, hiu hiu.

Tác giả: baby_402a    Thời gian: 20-6-2014 02:58 AM
nxuyen91 gửi lúc 20-6-2014 12:53 AM
Cặp e gái e zai iu quá đi mất  Anh đem hoa tặng chị, bảo cảm ơn mà chị ko dám t ...

http://youtu.be/hLIBrxG6xG8
tập 10 preview bạn xem giúp mình với , không biết có chuyện gì mà 2 anh em cãi nhau Kinh thế
Tác giả: cuadong    Thời gian: 20-6-2014 08:59 PM
Ài, chị đã có thai rồi, nhanh quá, mà cái chị mới xuất hiện ấy là sao thế, mặc dù tên 1 nửa thì giống, ng giống nhưng ko phải là chị ng yêu của anh nam chính mà. Vả lại anh nam chính yêu chị nữ chính rồi còn j nữa.
Công nhận với các bạn mình cũng thích cái trò nghén thay vợ :v, mà toàn các anh trông lực lưỡng, uy thế thì thế thôi, như chị nữ chính này, trước đóng với anh Aum thì phải cũng nghén thay vợ đó.
Cái cảnh anh nghén thay vợ buồn cười, mới đầu bảo là ko cần giúp, sau lại kêu giúp. Thế là mọi thứ đã rõ ràng cả rồi, chị biết tại sao anh lại đối xử như thế rồi. Mỗi tội giờ chị đã mang thai, anh thì ko biết vẫn ức hiếp chị, chị thì đau lòng vì yêu anh nhưng anh ko yêu mình mà chỉ nghĩ về ng yêu cũ. Em trai anh thì muốn giúp anh chịu trách nhiệm, cũng mệt đây. Nhà đó có 3 anh em trai thì đều yêu ng liên quan đến chị cả.
Nếu đôi thứ 2 thành thì chị ko thể thoát khỏi tay anh, mà chuyện chị có thai chắc cũng sắp vở lở, mình thích tiến độ phim nó nhanh, giải quyết việc dứt khoát, chứ ko thích rề rà gây đau khổ lâu cho cả 2 bên đâu, haiz, mà phim này dự kiến là bao nhiêu tập cả nhà nhỉ?
Tác giả: BelongsToJYH    Thời gian: 21-6-2014 10:05 PM
Hình như là còn 5-6 tập nữa thôi thì phải, bởi vì Rising sun chiếu ngay sau phim này, theo dự kiến là sau 3 tuần nữa. Phim có cái màn nghén thay đáng yêu vậy mà cuối cùng được có tí. Từ tối hôm gặp cô em Kanook là chú hết nghén luôn, cái cảnh chị tối ngủ mà tự dưng mở choàng mắt rồi dậy lục ăn cái quả gì ấy í. Chán chú quá
Cơ mà chú càng ngày càng ngu thì phải Tóm lại là sắp chán chú đến chết rồi đây. Chú càng lúc càng đáng ăn gạch, được mỗi cái đẹp trai vớt lại đó. Chú làm ơn hãy khôn ra nhanh giùm cháu đi
Tác giả: cuadong    Thời gian: 22-6-2014 09:59 AM
Nghĩ đi nghĩ lại thì thấy 2 nhân vật nam và nữ chính đều đáng thương cả mà
- Chú Dome đó thì là người chung tình, không thể nào thoát ra khỏi quá khứ hạnh phúc với vợ chưa cưới trước được, trong khi đó chú lại đổ toàn bộ tội lỗi cho người con gái đã lao qua ngay đầu xe, làm tan tành mọi niềm vui và hy vọng cuộc sống của mình. Thời gian đau khổ khi ng yêu mất mà không thể làm gì được. - - Cách chú trả thù viện cớ là vì người yêu cũ thôi chứ mình thấy chính là phải làm cái j đó trước quá khứ bất lực, không thể thay đổi được gì. Nhưng mà bản thân chú này cũng rất chi là chân thật với cảm xúc của bản thân đó chứ. Hận thù yêu ghét cũng biết đấy chứ, mỗi tội cách chú thể hiện ra ngoài không giống cách chú nghĩ mà thôi.
- Sau này trong quá trình hành hạ chị Janie, có nhiều cảnh thấy mặt chú đực cả ra trước vẻ đẹp và tính tình của chị nữa mà. Cũng biết chị là người con gái ngoan hiền nhưng mà nỗi đau quá khứ quá lớn nên đã đôi phần che khuất đi mất điều tốt đẹp này. Chú bây giờ là người cắt dứt nhất, hiện tại là người có trái tim phức tạp nhất. Chú đã yêu chị Janie rồi, yêu người con gái mà đã gây ra tai nạn cho vợ chưa cưới của mình, giống như yêu chính kẻ thù của mình vậy. Không thể rời xa người đó, cũng không thể để bản thân tiến quá gần vào người đó. Bản thân đang dằng xé, nghĩ về người yêu cũ thì không cầm lòng được đau đớn, nhìn thấy người con gái mà mình yêu thì bị đàn ông khác vây quanh nhưng lại chỉ có thể dùng quyền lực ông chủ để chiếm hữu mà không biết ng đó có tình cảm với mình hay không nữa. Rồi lại có ng con gái giống với người yêu cũ xuất hiện, chỉ là người thế thân bù đắp chỗ trống nhưng lại không hề mang lại cảm giác hạnh phúc.
- Rồi về sau này nữa, sau khi chú phát hiện ra chị mang thai mà mình vẫn bị mình hạnh hạ, người phụ nữ đó yêu mình, yêu đứa trẻ của 2 mà không nỡ lòng phá thai đi mặc dù ng con gái đó nghĩ rằng mình không có tình cảm với cô ấy, hơn nữa còn bảo vệ đứa bé khỏi mình, mặc dù cái thai chỉ là sản phẩm của 1 lần cưỡng đoạn ép buộc và tức giận. Thì không hiểu chú sẽ phát điên thế nào nữa.

Đoạn chị Janie cũng là người đau khổ, như người vô tội bị trói buộc vào tội ác mà không phải do bản thân cố ý gây nên, mà chính nó lại mang lại một quãng đời đau khổ, rồi còn liên lụy tới cuộc sống của người thân mình nữa. Chị là người đang bị tra tấn cả về tinh thần và thể xác. Trước chị đau khổ vì không biết anh tại sao lại đối xử với mình như vậy, lúc giống ác quỷ lúc giống thiên thần thánh thiện. Sau này khi biết rõ sự tình thì lại càng đau khổ hơn nữa, trước thì còn nuôi hy vọng anh yêu mình, chứ sau khi sự thật đc phơi bày thì chị tin là anh không có trong khi bản thân đã trao thân và cả tình yêu cho anh rồi. Hiện tại lại mang trong mình giọt máu của anh nữa chứ, không dám nói cho anh biết, sợ khi nói ra anh sẽ trói buộc mình vào trong địa ngục suốt đời, đứa trẻ được sinh ra cũng chịu bất hạnh như mình. Chị phải bảo vệ đứa trẻ này, mà chị cũng không thể lấy ai được vì trái tim chị đã có chủ rồi, nhưng ng chủ đó lại không chị trao đi. Ngày ngày vẫn sống bên cạnh người đó, nhìn ng đó căm ghét mình, sánh bước ân cần bên người con gái khác mà bản thân thì không có bất kỳ quyền phán xét nào.

p/s: sr cả nhà, lảm nhảm hơi nhiều

Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 25-6-2014 10:27 PM
Chu choa, c Thanh ơi, tập này a bs khoe body kìa, mặt mũi dễ thương mà body hot quá xá Còn a playboy tưởng sao, casanova vậy mà rốt cuộc hỏi e trai có cách nào kiểm tra xem thật sự yêu người nào đó ko (c Duen ấy), nghe vậy là biết a yêu thiệt rồi, vậy nên tâm trí a mới mộng mị đấy Có điều chiêu a bs bày cho a trai hơi nguy hiểm, a bs bảo a cứ trở lại như con ng trước đây xem, xem cảm giác với c Duen thế nào. Ý a là kêu a trai tiếp tục làm casanova sao?

C Duen hơi giống c gái nha, cái cách trốn tránh trong tình yêu ấy. Bình thường nhìn c mạnh mẽ lắm, thế mà hôm sau đi làm thấy a trước cửa thang máy thì bỏ chạy Còn a cực kì manly luôn, đang nắm tay chị thì cửa thang máy mở ra, bị mấy bà tám bắt gặp. A lập tức bảo ngta đi thang máy khác, ko thì đi thang bộ cũng đc Trời ơi nhìn cái mặt serious của a thích quá đi, c Thanh mê a bs, e Hiền mê a Dome, có ai mê a playboy giống mình ko?

Bây giờ cô em Kanook đang ra sức lôi kéo e thư kí, mua tặng cho cây son màu đỏ chóe luôn. Có điều mình thắc mắc, son của Mac thường ko phải quá mắc, tầm 16-22$, lương e thư kí chắc cũng ko đến nỗi bèo, thư kí cho a Dome mà, đâu phải kiểu thư kí thấp quèn đâu, thế mà ko mua nổi 1 cây, phải để cho cô e Kanook mua giùm á? Thôi thì, phim mà Công nhận e thư kí ko đc thông minh cho lắm, lần nào lên cơn gây chuyện với c Duen cũng bị vặn lại ko à. C Duen bảo e thư kí, muốn tát lắm đấy, tát cho bớt ngu đi, cơ mà tát rồi cũng ko bớt ngu đc đâu, nên thôi khỏi đánh cho đỡ đau tay hêhê.

Tác giả: baby_402a    Thời gian: 25-6-2014 11:19 PM
nxuyen91 gửi lúc 25-6-2014 10:27 PM
Chu choa, c Thanh ơi, tập này a bs khoe body kìa, mặt mũi dễ thương mà body hot quá xá { ...

Chị mới coi xem nè .. Dễ thương quá anh Bs manly quá . Anh Bs vó tình cảm
Với c ấy ma , còn ông kia Ghen Tuông vì bà PTTM kia . Sao mà ghét quá trời . Sao Ko ôm và kiss bà y đi , mà suốt ngày hành hạ chị
Tập này ông em cũng ra vẻ đàn ông quá , từ chối hết tất cả tình nhân . Chỉ chung tình với 1 người .
Tác giả: baby_402a    Thời gian: 25-6-2014 11:41 PM
nxuyen91 gửi lúc 25-6-2014 10:27 PM
Chu choa, c Thanh ơi, tập này a bs khoe body kìa, mặt mũi dễ thương mà body hot quá xá { ...

Mà lúc 2 anh em đanh nhau nói gì mà anh ấy tức mà bỏ đi thế kia , rồi ngồi gần phòng chị tự kỉ .. Và anh Bs ra nói gì đó .
Tác giả: BelongsToJYH    Thời gian: 26-6-2014 12:29 PM
Vừa mới xem xong tập 10, tối hôm qua em đã cố nhịn không xem để đợi engsub trên viki mà sáng nay lên vẫn không thấy /.\ Tập này vì không có engsub mà lại lắm tình tiết quá nên em chẳng hiểu mấy. Sơ sơ thì chú Nahkin càng ngày càng trẻ con quá thể nha Cơ mà em thích mới chết chứ Nhất là cái đoạn chú định đè chị mà bị cậu em ngăn lại ấy Xong rồi chú ra ngoài trái ngồi ấy, thấy chú trẻ con ghê gớm luôn
Mấy tập này chị mạnh mẽ quá, từ lúc biết có thai xong thì không để cho chú đụng vô nữa, chú xông đến là ăn tát liền Poor chú
Tiếp đến là cô em Kanook trăm phần trăm là có vấn đề về thần kinh luôn. Tưởng quay lại cái đấy đưa cho chú để chú không thích chị Tawan nữa á?!? Mụ cứ mơ đi, mụ làm thế càng khiến chú ghen hơn thôi
Thêm 1 vấn đề nữa là tạo hình nang rai công nhận xấu không chịu nổi. Cô em Kanook đúng kiểu người phụ nữ lực điền luôn, bụng ngấn mỡ ấy, mà lúc nào cũng làm như mình xinh đẹp lắm, thấy ghét à
À còn nữa, tập này suýt nữa là chú được hôn người yêu dấu rồi nha Tự dưng thấy cô em chú thiêng ghê gớm, canh đúng lúc anh giai chuẩn bị hôn mụ phù thủy thì gọi
Chú bác sĩ có vẻ yêu chị Tawan thật, thế này thì không biết bao giờ mới thành đôi vs em Pink đc đây
Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 26-6-2014 10:59 PM
baby_402a gửi lúc 25-6-2014 11:41 PM
Mà lúc 2 anh em đanh nhau nói gì mà anh ấy tức mà bỏ đi thế kia , rồi ngồi gần phò ...

Tưởng bên viki sub nhanh nên hôm qua e ko tóm tắt mấy, hnay bù nhé, hihi.

Nói thiệt coi c khóc mà thấy kiệt sức luôn, lần nào bị a hành, bị a nói nặng nhẹ c cũng khóc. Hnay c vừa khóc vừa bảo c ghét anh, rồi a xem c là cái gì chứ. Còn a ngồi dựa bên bể cá, tự nói với bản thân ko thể yêu c đc

Còn cặp ông e playboy w c Duen thì thôi rồi, ta nói ngày càng yêu nha. A ở trong văn phòng đợi c về, c cầm giấy tờ về đưa cho rồi bảo xong việc rồi, c về đây. A nhào lên ôm thì c bảo buông ra, a hỏi ông chủ chưa ra lệnh cho thư ký mà thư ký dám yêu cầu ngược lại à A bảo a trông thế thôi nhưng yêu thật lòng, c bảo ko đúng, a bảo a yêu thật đấy, thật đến mức muốn kết hôn, rằng trái tim a chỉ có mình c mà thôi Đang lãng mạn tự nhiên lòi ra cái bờ ra của e nào í để quên!! C chắc yêu a playboy thiệt rồi, bởi vậy mới khóc, mấy hsau mới đến nhà a Dome tìm c gái.

Lâu lâu mới thấy c Duen tâm trạng nha, lúc nào thấy c cũng hoạt bát hết mà. Thấy e gái khóc nên c Janie lo lắng, đến tìm a Dome bảo nếu e gái c bị gì thì sẽ ko để a yên. A nói, khi ko đến nói a này nọ rồi bỏ đi, dễ dàng quá nhỉ. Biết c nói sao ko, c bảo thì cũng đâu có khó A hỏi c tính trốn đi đâu, c bảo đi chăm cho e gái a chứ đâu, đám cưới sắp đến rồi (tháng sau đấy), khi nào e gái a có thể đi đc, khi đó hợp đồng giữa 2 người cũng chấm dứt. A lại tức tối, tôi sẽ k để e đi đâu hết

Công nhận trái đất nhỏ bé nhỉ, a bác sĩ phẫu thuật cho Kanook (Kate) lại là bạn của c Pink. Sớm muộn cây kim cũng lòi ra thôi, mà c Pink đúng là bạn tốt nha, biết a đi ăn với Kanook (Kate) là về báo cáo cho c liền luôn Chỉ là c một mực khẳng định c ko có ghen, vì a với ngta là người yêu thì đi ăn chung đâu có gì lạ. C Pink cứ như tình báo ấy, còn gọi báo cho c Duen nữa, làm c càng thêm suy nghĩ chuyện của c với a playboy. Ai bảo a cơ, chỉ để kiểm chứng tình yêu với c mà hẹn hò 2 cái cô em kia đến. Được cái a đâu có chuyện bỏ cuộc dễ dàng vậy đâu, sau khi giải thích rõ ràng mọi chuyện, a - với một gương mặt cực kì nghiêm túc, nắm lấy tay c rồi nói...

Em có thể cho anh cơ hội, được yêu ai đó thật lòng không được sao?
Lấy anh nhé?
Nhé?

*Nhè nhẹ gật đầu*

Tuyệt vời.
Em khóc làm chi thế này?
Không khóc nữa, không khóc nữa.
Nếu vậy thì cứ khóc đi, khóc đến khi thấy đủ.
Nhưng từ hôm nay trở đi, anh sẽ không bao giờ làm gì khiến em phải khóc nữa.

Sau màn cầu hôn sến súa, a bị a trai phản đối ầm ầm, a Dome hỏi a, bộ nghĩ mình là nam chính phim Hàn Quốc hả Thấy a trai phản đối kịch liệt quá, a loạn luôn. A hỏi a trai bộ thích c Duen sao mà ko đồng ý, a trai thẳng thừng bảo, ko thích nhưng cũng ko cho a lấy c Duen. Nhưng a quả quyết lắm nha, a nói a yêu thật lòng, a muốn cưới c thật lòng A còn thông báo với cả nhà nữa, khỏi phải nói mọi người ngạc nhiên ra sao, đang bàn chuyện đám cưới cho e út, tự nhiên a tung tin hot. Chắc ba mẹ a từng nghĩ a sẽ là đứa cuối cùng lập gia đình.

Có điều e trai tung tin cớ sao c lại đến tìm a Dome nói lý lẽ thế kia, nói qua nói lại cũng sỉ nhau suốt, c thì nói e trai a đừng có bám e gái tôi, a thì nói e gái c đừng theo e trai tôi. Ôi nhức đầu

Mèn ơi tập này ta ưng a playboy toàn tập nha, a sợ a trai phản đối dữ quá nên mới sáng sớm đến nhà lôi c Duen đi kí giấy hôn thú Làm c chưa kịp trang điểm chuẩn bị gì hết ráo, cứ thế mặc đồ ngủ đi đến phường. Xong a còn tự hào khoe khắp thiên hạ đây là vợ a nữa chứ 2 a c ngọt ngào quá xá, khán giả sắp ngập trong đường tới nơi rồi.
Tác giả: baby_402a    Thời gian: 26-6-2014 11:17 PM
nxuyen91 gửi lúc 26-6-2014 10:59 PM

Nói thiệt c ...

Tập hôm nay chủ yếu về cặp em Playboy dễ thương quá trời khi không được chấp nhận thì sáng anh đến nhà chị gọi đi đăng ký kết hôn .
Anh cũng nghen quá khi bạn trai cũ muốn quay lại với c , về nha 2 người nói gì rồi anh lại cưỡng Hôn c , chị kg phản ứng gì hết . Sau đó thì anh suy nghĩ về những thời gian romantic 2 người bên nhau và những đến những boys xung quanh chị
Mà tập này Em Thư Ký Thông Minh được 1 chút , biết tìm tòi và suy nghĩ rồi .
P/s: viki hqua có Full eng sub rồi em , thường thì 2 ngày mới có mà nhất là tập chiếu ngày thứ 5 chờ engsub lâu lắm . Chắc sắp hết phim hay sao đó mà hqua viki làm nhanh như thế , chi Cám ơn em nhé Xuyên .
Tác giả: baby_402a    Thời gian: 26-6-2014 11:34 PM
nxuyen91 gửi lúc 26-6-2014 10:59 PM

Nói thiệt c ...

Em ơi full review ep 12 nè hình như cô bạn biết chị có Thai rồi hay sao ấy , tội anh Bs quá bị ăn tát oan quá ;(
http://youtu.be/108xUL6HXt4
Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 27-6-2014 12:29 AM
Mà c Duen bạo lực quá, kí giấy hôn thú mà vẫn chưa tin a thật lòng. Còn bảo sao a lại ngủ trên giường c, sao ko mặc áo Còn a thì 1 tiếng vợ ơi, 2 tiếng vợ à. Bị c đuổi về nhà thì hứa sẽ chỉ ngủ thôi, ko có làm gì hết Ối, a tính ăn chay à... Ko chịu mặc áo thì bị c bắt mặc đồ ngủ vịt con siêu bó, đáng yêu quá khiến c ko nhịn cười đc. C tưởng a làm gì thì bảo, a nói sẽ chỉ ngủ thôi mà, a nói ừ thì chỉ ngủ thôi, nhưng ngủ nhìn mặt vợ ko đc sao

Đúng là tập này e thư ký thông minh hơn rồi, e ấy lên IG nghiên cứu hình ảnh của Kanook (Kate), sau phát hiện Milk (vợ người yêu cũ của c Janie) là bạn của Kanook (Kate). Vô tình còn thấy đc 1 tấm hình 2 người do Milk đăng với caption 'Bác sĩ nào lại chỉnh mặt cho Kate vậy?' Có điều Kanook (Kate) ko muốn ai hay là có quen biết Milk, nên dằn mặt nắm tóc Milk ép vô tường, nói chắc nịch luôn, chúng ta chưa từng quen nhau, hiểu chưa hả

Đoạn a Dome đưa cô e gái đi thử váy cưới ấy, a nhìn c ngắm nghía váy cưới thì bất giác cười, lâu rồi mới thấy a nhìn c dịu dàng như thế, lâu rồi mới thấy a ra dáng đàn ông khi bảo vệ c đến thế.

Tawan, Tawan, cậu buông cô ấy ra.

Anh về với vợ anh đi.

Tôi không về.
Tawan, em thật ác với anh quá.
Anh gọi điện cho em sao em không bắt máy.
Chúng ta hãy quay về đi, rồi anh sẽ ly hôn với Milk.

Sao anh lại có thể làm vậy được?

Vì anh yêu em, yêu mình Tawan thôi.

Anh...

Chúng ta hãy trở về yêu nhau, yêu nhau như trước nhé.

Không giống trước nữa đâu anh.
Và cũng không bao giờ giống trước được nữa đâu.

Sao thế Tawan? Tại sao?

Vì Tawan là người yêu tôi, và chúng tôi đang chuẩn bị kết hôn.

Không đúng, tôi không tin, không đúng đâu Tawan.
Tawan hãy nói là không đúng đi.

Nếu không đúng thì đến đây làm gì?

Xong rồi về nhà, a lại xông vào phòng c, a bảo c quên cảm ơn a đấy. C hỏi vì chuyện gì, a nói thì chuyện a giúp c thoát khỏi a người yêu cũ. C thì bảo a mới phải xin lỗi c kia, a ko hiểu thì c bảo, người yêu cũ của c muốn ly dị vợ để đến với c, tự dưng a đuổi ngta đi, c đang tính tỏ vẻ cao giá chứ bộ, 10 triệu, 20 triệu nè. C còn nói, a làm hỏng hết kế hoạch của c rồi, dứt câu thì a kiss nhé. Cơ mà lần này a thật nhẹ nhàng Kiss xong a còn tặng thêm bonus, bảo lần sau nếu cần a xin lỗi thì cứ nói Chà, một cái kiss bằng một câu xin lỗi luôn nha.

Hôm làm công quả thì mọi người ai cũng mong điều kì diệu xảy ra để cô em gái út có thể đi được, đặc biệt là mẹ. A Dome thì ko biết nên vui hay nên buồn, a bảo c, c tốt nhỉ, giúp cho e gái a đi được. C vặn lại, a nói như thể a ko muốn e gái a đi lại được ấy. A tức giận nói chắc c muốn ra khỏi nơi đây lắm hả. C đáp, đương nhiên, ai muốn ở lại

Khúc cuối rõ ràng khi Kanook (Kate) tự dưng hỏi a Dome có yêu mình ko, a Dome do dự thấy rõ nhé. A bảo nếu ko khoẻ thì a đưa đi bác sĩ, cơ mà Kanook (kate) khăng khăng đòi a trả lời, a hoàn toàn lảng sang chuyện khác luôn. A bảo ko khoẻ, ko đúng khẩu vị thì để a kêu món khác cho. Hehe, tập hnay hơi bị thoả mãn nha. Thứ nhất là sự nghiêm túc của a playboy, thứ 2 là sự diu dàng của a Dome với c Janie. Thiết nghĩ ko phải a ko biết bản thân ko yêu Kanook (Kate) đâu, chỉ là gương mặt y hệt người xưa khiến a khó lòng chấp nhận sự thật ấy.
Tác giả: cuadong    Thời gian: 27-6-2014 11:05 PM
Đấy xem 2 tập tuần này đỡ thấy tức hơn nhiều rồi đóa cả nhà, kiểu anh Dome tự dằn vặt bản thân nhiều kinh khủng rồi đóa, cứ nghĩ tới cảnh chị rời xa anh thì anh ko thể nào chịu đc, thấy chị đi với ng khác thì ghen lồng lộn, nghĩ tới thời gian 2 ng bên nhau thì cười ngây ngô như mắc bệnh, còn thỉnh thoảng lén ngắm chị nữa chứ, cái cảnh anh đứng trước phòng chị, cho tới khi chị tắt đèn ấy. Trông tủi thân ghê gớm.
Còn chị mỗi lần cô em gái anh hỏi có yêu anh ko, chị có phản bác đâu, chỉ bảo là có thể anh ko yêu chị, sự thật ko như mọi ng nhìn thấy, mọi ng nghĩ đó thôi, chứ chỉ có phụ nhận là ko yêu anh đâu. Vẫn lo cho anh lắm mà.
Mà cô em song sinh của ng yêu cũ anh có vẻ ko phải là song sinh thì phải, kiểu như là phẫu thuật thẩm mỹ mà ra đc y như đúc đó, mục tiêu là tiếp cận anh thì phải, nói thực là nghe hiểu bập bõm, nên ko chắc tình hình nó cụ thể thế nào cả
Tác giả: baby_402a    Thời gian: 1-7-2014 06:52 AM
Nhà mình vắng vẻ quá . Còn khoảng 2 tuần nữa là chia tay anh chi rồi , nghĩ đến mà buồn . Mà nghe Bàn Dân Thiên Hạ nói với nhau là tập cuối anh mới nói yêu chị và biết mình sắp làm Cha Người ta ( không biết có bất công với chị quá không ? Khi bị anh Tra tấn về mặt tinh thần khủng kiếp ) .
Cặp em trai và em gái đã thành rồi , giờ chỉ còn chờ đến cặp 2 anh chị thôi , theo tinh hình này hình như Em trai Doctor và chị Pink thì phải, cặp này ít va chạm nhất , mong là tập sau sẽ có thay đổi ( thật lòng mình không chị Pink ti nào , diễn xuất sao sao đó , và nhất là giọng nói nghe nhức đầu & điệu quá mức cho phép )  
P/s : y kiến riêng của mình thôi ,
Tác giả: cuadong    Thời gian: 2-7-2014 10:53 AM
Tập tới cô em gái lấy chồng, có thể đi được rồi, ko biết anh sẽ dùng biện pháp j để giữ chị lại bên mình đây, hôm trước xem cái show 3zaap có dàn cast phim này tham gia nè, có vài cảnh buồn cười lắm, có người nói Dome ác quá, miệng ác cắn như cẩu ấy, đến chết cười thôi, lại còn gây khó khăn cho anh trước mặt bố vợ tương lai nữa chứ. Mà buồn cười là bố người yêu của anh không có gọi bằng bố hay bác bắt gọi bằng anh chứ. Ông này teen dữ à nha.
Rồi mọi ng kể chuyện ng diễn vai ông em là bác sĩ chứ, bảo là ẻm nó ngây thơ lắm, là fan ruột của chị Janie nên lúc nào cũng dính đến chị luôn, mà kiểu rất ngây ngô, thật thà, dễ bị trêu chọc chứ không được chững chạc như trên phim đâu. Còn ông em thứ 2 thì có cảm giác trong phim thế nào thì ngoài đời vẫn có vài nét giống ấy, kiểu hay nói, hài hước nữa đó. Bây giờ mình mới để ý công nhận dàn cast phim này toàn trai xinh gái đẹp, mà lại đông đảo nữa chứ. Trong chương trình ấy em diễn em gái chị Janie ấy có nhảy và hát 1 bài, trông sexy kinh khủng luôn, khi xem phim đã biết em này thuộc thể loại này rồi, nhưng ngoài đời ăn mặc còn shock hơn nữa.
Tối nay phim chiếu rồi, từ khi anh biết cắn dứt lương tâm, anh cũng biết đau khổ khi hành hạ chị là mình có hứng xem tiếp rồi. Hix, nếu ông em thứ 2 nằng nặc lấy em gái chị thì quan hệ giữa anh với chị cứ bám chặt lấy nhau, chị không thể trốn đâu đc nha, mà bụng chị sẽ càng ngày càng to ra thôi. Còn bà đi phẫu thuật thẩm mĩ nữa chứ, có vẻ nghi ngờ chị rồi, ko cẩn thận bà này lại âm mưu cho chị sẩy thai thì chết.
Mà thôi, mình toàn nghĩ tới điềm xấu ko à, ko nghĩ nữa, tính mình thế, cứ xem phim rồi ngồi tưởng tượng hết cái này cái nọ
Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 2-7-2014 10:26 PM
baby_402a gửi lúc 1-7-2014 06:52 AM
Nhà mình vắng vẻ quá . Còn khoảng 2 tuần nữa là chia tay anh chi rồi , nghĩ đến mà bu ...

Hơ hơ hnay a bác sĩ khiến c nhớ đến a Dome nhé, tất cả là từ vụ cắt hành mà ra. Thấy c cắt hành ko bị cay mắt, a bác sĩ mới nhìn rồi bảo, mẹ a nói nếu ng phụ nữ nào cắt hành mà ko bị cay mắt thì hãy đưa ng ấy về làm dâu Mà nhớ đến a chỉ khiến c thêm buồn thôi, toàn nhớ đến mấy lúc a ngược c, xong lai tự nói với bản thân, 'Ba ko yêu mẹ đâu con à'

Còn bà Kate thì thôi rồi, dùng nước mắt cá sấu để dụ a Dome, chiêu cuối cùng là tự xưng Kanook luôn, bình thường cho a Dome gọi Kanook nhưng toàn xưng Kate ko à Ai ngờ chiêu này gậy ông đập lưng ông, a Dome nghe tới Kanook là một mực đẩy ra, xong bảo 'Ko giống Kanook' Công nhận a vẫn còn những lúc rất tỉnh táo, duyệt. Cơ mà lúc a uống say rồi nói mớ 'Đừng bỏ anh đi. Anh yêu em' thiệt là khiến c đau lòng mà. Nhiều khi thấy lúc a ngủ là lúc a thật lòng nhất, nhưng mà nhìn c khóc tội quá, buột miệng c hỏi vu vơ 'Rốt cuộc a yêu ai?'

Tập này e thư kí chính thức phát hiện ra sự đẹp nhờ PTTM của Kate rồi, mà e ấy cũng gan, gọi điện thẳng để cảnh cáo luôn, phải chi e ấy âm thầm có phải hay hơn ko Tối hôm trước vừa bị a Dome từ chối đủ khiến Kate điên loạn rồi, sáng gặp e thư kí gọi điện khiến bà ấy càng điên hơn nữa, chuyên gia gào thét, gì mà a Dome là ước mơ duy nhất, ko cho phép ai làm gì hại đến ước mơ ấy

Sáng sớm mẹ a vừa than, có tới 3 đứa con trai mà hổng có đứa nào ăn sáng với mẹ, có mỗi con rể tương lai thôi, thì a Dome xuất hiện liền. Mẹ a hỏi sao hnay đi làm trễ thì e gái a trả lời giùm luôn, tại tối qua đi đâu đó với bà kia về trễ đó. A bảo e gái hãy tôn trọng Kanook, e gái a phản bác, Kanook đâu ra, là Kate chớ bộ Xong a hỏi cái khăn a đắp là của ai, ko ai nhận, cuối cùng c giật mình nên xin phép đi ra hêhê.

Đến chỗ làm thì a gọi ông em playboy lên bảo, muốn làm gì với Duen cũng đc, nhưng sẽ không có chuyện cưới xin, a playboy rất điềm tĩnh nhé, hỏi a trai nguyên nhân vì sao. A Dome bảo sẽ có 1 ngày a playboy biết tại sao. Mèn ơi trước khi đi, a playboy còn quay lại thêm 1 câu, mong a cũng sẽ hiểu cho e. Sao mà a ngày càng chững chạc manly thế này

Còn e thư kí thì thích nhé, đc a Dome hỏi thăm xem làm việc có mệt ko. Mặt e ấy tươi thây rõ, còn nói gì mà, ôi anh nói gì em nghe ko rõ A mới bảo vì ngày nào cũng đi làm trễ, để e ấy lo lắng mọi việc nên thấy ko nên. Có điều e ấy rất hớn hở, bảo rất sẵn sàng làm việc cho a.
Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 2-7-2014 11:25 PM
C Pink phát hiện bạn mình mang thai rồi, khóc bù lu bù loa, tát a bs 1 phát, bảo a thật ghê, trông thế thôi mà ko ngờ thuộc dạng im ỉm. Xong quay sang c bảo sao lại nói dối bạn bè, bộ 2 bên ko phải bạn bè sao C Pink chẳng cho ai 1 cơ hội giải thích hết ráo, đến khi c lên tiếng bảo cái thai ko phải của a bs thì c Pink mới thôi Sau khi nghe hết sự tình thì c Pink nhảy dựng lên, còn nói thấy chưa, đàn ông nhà này ko đáng tin. C cũng xin lỗi vì đã giấu chuyện mang thai, vì c sợ nếu bố mẹ, Duen và cả c Pink biết thì mọi người sẽ thất vọng về c lắm   

Đang khúc a sắp vô thăm c thì Kate gọi, ko biết thật hay ko, nhưng Kate bảo ba mẹ bắt về Mỹ, bà ấy bảo làm sao quay về đc khi trái tim để lại nơi đây mất rồi, gì mà đừng bỏ Kate nhé, hãy luôn bên Kate nhé. Lại còn dụ a Dome, cách duy nhất cho đôi ta bên nhau là phải kết hôn, như thế ba mẹ bà ấy mới yên tâm a thật lòng với Kate. Thấy a ngập ngừng thì bảo chúng ta đính hôn trước thôi

Mà a nữa, muốn hỏi c ở đâu thì hỏi thẳng đi, còn bày đặt hỏi e gái, người chăm sóc của e đâu. Nghe nói c xin nghỉ thì rõ ràng là lo lắng, thế mà còn mạnh miệng, bệnh gì mà nghỉ nhiều thế, chăm lo cho e a còn chưa khỏi nữa.

Bị sao vậy?

Không có gì.
Buông tôi ra.

Mạnh miệng thật đấy.
Thấy em đang sắp xỉu rồi kìa.

Chỉ là...
Buông tôi ra, buông ra.
Tôi nói buông ra, buông.

Bây giờ tỏ vẻ cái gì thế?

*Anh cầm lọ thuốc*

Thuốc gì thế?

Trả lại đây, tôi nói trả lại đây.

Bị sao vậy? Uống thuốc nhiều đến thế.

Chỉ là vitamin thôi.

Vitamin gì? Em bị sao vậy?

Anh hỏi làm gì? Muốn biết làm gì?
Anh quan tâm sao, rằng tôi đau tôi bệnh muốn chết.
Đừng có quan tâm tôi. Đi ra, đi ra đi.

Không có muốn ở gần phụ nữ như cô đâu.
Không có quan tâm, chỉ ko muốn... (hiu hiu, nghe ko hết)
Đi ra làm công việc của cô đi.

C Duen hẹn gặp c gái, c gái hỏi sao lại đến đc thế, ko sợ sếp la à, c Duen tí tửng bảo sếp ko dám la đâu (chồng c mà hêhê). C Duen còn nghiêm túc hỏi c gái có yêu a Dome ko, nghe thế c lại giật mình, lại hỏi điên khùng rồi, a Dome có ng yêu là Kate kia. Mà bà Kate bị cô bạn Milk tác động vụ kết hôn rồi. Milk bảo xem Milk đi, lấy nhau rồi có con mà ông chồng còn đòi ly hôn để theo c kìa, Kate với a Dome có cái gì chắc chắn chưa. Thiệt, nhân vật Milk từ đầu đến giờ ngoài chuyện để lộ vụ Kate PTTM cho e thư ký thì ko thấy đc việc gì hết à

Nhắc đến đám cưới, e gái a dẫn c đi thử đồ cho phụ dâu, tiện thể lôi a theo luôn. A nhìn c đẹp quá đến độ ko rời mắt, a nhân viên hỏi e gái nhìn c thế có đúng ý ko, e gái đá câu hỏi sang ông anh mà ông anh mặt đã ngơ từ lúc nào rồi A đang định trốn về bảo có việc gấp thì bị e gái bắt thử luôn đồ phụ rể, tiện thể chụp hình gửi cho mẹ xem. Chắc a chủ tiệm đồ cưới thấy a c mặc đồ đẹp quá nên bỏ lên IG, vô tình Kate thấy đc, bà ấy xồng xộc vào văn phòng a Dome tra hỏi, bảo a đưa e đi đây đi kia mà rốt cuộc lại kết hôn với ng phụ nữ này làm sao đc. Sau khi biết chỉ là phụ dâu phụ rể thì bà ấy lại giở nước mắt cá sấu ra, ôm chầm a Dome bảo chỉ vì e sợ mất a thôi. Nước mắt đâu mà lắm thế

Tác giả: baby_402a    Thời gian: 2-7-2014 11:54 PM
nxuyen91 gửi lúc 2-7-2014 11:25 PM
C Pink phát hiện bạn mình mang thai rồi, khóc bù lu bù loa, tát a bs 1 phát, bảo a thật  ...

http://youtu.be/gB-GPyib4sU preview ngày mai cũng không có gì mới hay sao ấy . Toàn thấy anh chị lại ngược nhau nua còn nói Ghét nhau nữa . Cô thư ký cũng đã ra đi trong Tức Giận . Bà kia giết người mà còn đóng kịch nữa . Kinh quá đi >.<
Tác giả: baby_402a    Thời gian: 3-7-2014 12:06 AM
nxuyen91 gửi lúc 2-7-2014 11:25 PM
C Pink phát hiện bạn mình mang thai rồi, khóc bù lu bù loa, tát a bs 1 phát, bảo a thật  ...

Mà đoan mấy bà Mẹ học làm bánh , rồi nguoi kế bên nói gì mà mẹ của anh Đơ ra luôn vậy nhỉ chắc tuần sau mới chiếu đến cảnh đám cưới của Em gái , và em ấy đi duoc thì xem khi đó anh sẽ phản ứng như thế nào
Tác giả: baby_402a    Thời gian: 3-7-2014 11:30 PM
Hnay có nhiều tiến triển quá . Thích nhất là em gái gọi nói gì lúc đó anh sắp vào Bẫy của bà PTTM kìa , chạy về nhà  như bay và chạy khắp nhà kiếm ai đó rồi chạy vào phòng ai đó hống hoảng + lo lắng => thích vô cùng , trò này của cô em để thử lòng Anh trai Mình hay sau đó
Sau đó lại ngược nhau , nói nặng nói nhẹ Chị .
Chia Buồn với cô Thư Ký si Tình , ra đi không đuoc đẹp cho lắm ;(
Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 4-7-2014 12:36 AM
baby_402a gửi lúc 3-7-2014 11:30 PM
Hnay có nhiều tiến triển quá . Thích nhất là em gái gọi nói gì lúc đó anh sắp vào B ...

Thấy e thư kí té chết vậy chắc c hoảng lắm, c Duen còn sốc nữa là, bảo mới gặp trong nhà vệ sinh đây mà... Đời người thật ngắn ngủi. Mà khúc này 2 a e nhà này dễ thương quá. A hỏi c sao trễ thế này chưa về nhà, e gái c bảo đúng rồi, thôi đừng về vì nhà xa, ngủ lại với e gái đi. Nghe c Duen nói xong là 2 a e nhà này nhảy dựng lên kêu ko đc liền à Cuối cùng a bảo, thôi về cùng a đi. Bà Kate nghe thế thì khỏi nói hốt hoảng cỡ nào, trên xe cố tình diễn kịch tình cảm, mà a Dome kiểu ko tí phản ứng nên bị quê

Tối đến đôi vợ chồng mới cưới thật đáng yêu. C Duen cứ nghĩ đến chuyện e thư ký mà thấy tội, a playboy nghe thế liền bảo, đấy, con ngta với nhau nên đối xử tốt với nhau, đừng có ác với nhau quá. C Duen giật mình hỏi, a ám chỉ ai đấy. Còn a Dome nữa, muốn c lên phía trc ngồi thì chỉ cần nói thôi. Tự dưng thắng gấp làm c giật mình, c trách a xém tí lộ chuyện mang thai luôn. A bảo a ko phải tài xế, c cũng ko phải sếp, mau lên ghế trước ngồi cho a, ko lên a xuống bế lên đấy   Xong lại còn giở chiêu hnay mệt quá, muốn nghỉ ngơi.

Có điều, xe thì tắt máy, cửa sổ cũng ko mở, ngủ cả đêm như thế a ko thấy ngộp sao. Chưa thử nên tò mò thôi hehe Sáng dậy c bảo thôi về nhà đi, a bảo chưa muốn về, c hỏi muốn đi đâu nữa thế. Mặt a rõ ràng hiện lên 4 chữ, ‘muốn ở cùng e’ nhé. Mà a quái lắm cơ, cầu nguyện cho e thư ký xong quay sang bảo c, ai tốt với a thì a tốt lại, ai xấu với a thì a cũng xấu lại. Sau khi kể hết sự tình cho gia đình, mẹ a bảo a Dome phải lo liệu cho hậu sự của e thư ký, xong hỏi thế ai sẽ lo việc cho a. E gái a nhanh nhạy lắm, quay sang bảo có c nè.

Mấy bà tám chốn công sở thì vẫn 888 như ngày nào. E thư ký chết thì có sợ có lo, cơ mà cái miệng thì ko ngừng lại đc Cái bà c chuyên gia tung tin ấy, bảo mệt muốn về nhà tắm quá, bà nhân viên lớn tuổi bảo xin a Dome kìa, a sếp tốt bụng mà. C ấy mới nói, biết là tốt bụng rồi, nhưng mà sợ chết, biết sao ko, tại ng phụ nữ nào ở gần a Dome cũng chết. Vô tình a nghe đc mới buồn chớ

Sau cái chết của e thư ký, a Dome chắc suy nghĩ ko ít, một là e ấy làm việc cho a lâu rồi, hai là khiến a ngẫm nghĩ về sự sống chết của con ngta ko ở đâu xa xôi, xảy ra bất ngờ ko ai đoán trc đc. Nhìn a trầm ngâm, bà Kate hỏi sao trông a như ko muốn ăn tối với bà ấy thế, a trả lời vì a mệt, công việc dồn dập. Bà Kate ra chủ ý đi biển chơi, mà a lại đánh trống lảng thêm phát nữa

Buổi tối phải chi a về sớm tí, thấy c nôn ọe ầm ầm thì có phải đc ko, tự nhiên về đúng lúc a bs hỏi c sao ko ngủ đc, bộ đang nghĩ đến a Dome hả. C bảo ko đâu, ng đàn ông ấy ko đáng cho c phí thời gian. Lại ghen, mà ghen thì làm gì, kiss chớ gì nữa mà kiss xong còn bảo, ‘Tôi không muốn e yêu tôi đâu Tawan’. Tưởng a muốn dày vò c, hóa ra ko phải, a nói thế vì mấy bà 888 công sở tung tin ng phụ nữ nào gần a cuối cùng cũng chết hết trơn. A lo cho c nên mới nói vậy. Thương a ghê.

Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 4-7-2014 01:19 AM
Đoạn c tiễn c Pink ra cổng cũng hài, c Pink bảo tiễn đến đây đc rồi, có thai đi nhiều mệt, c bảo làm gì đến mức ấy, c Pink bảo thì ai mà biết đc, ngta đâu đã có thai. Biết c nói gì ko, chị hỏi thế muốn có thai ko Đúng lúc a bs đến, c chỉ tính nhờ a bs tiễn c Pink thôi, mà c Pink có tật giật mình, toàn ngăn c nói vì sợ c nói ra vụ bầu bì

Xong bà người làm chạy đến kiếm c và a bs, thái độ thở hồng hộc làm ngta tưởng có ai bị gì nghiêm trọng ấy. Bà ấy bảo ‘Phu nhân...’, làm 2 người lo quá chừng, xong cái thêm vô ‘...kiếm 2 người’ haha Hóa ra mẹ a muốn cả 3 ông anh làm phụ rể trong đám cưới của e gái út. Nhiều khi nghĩ làm e gái út cũng sướng nhỉ,tới 3 ông anh trai luôn, tha hồ đc cưng chiều. Tối về a playboy về bảo c Duen làm phụ dâu cặp với a, c ko chịu. Tranh qua tranh lại, suýt kiss thì c đẩy ra, c bảo sợ c gái thất vọng, a bảo, thất vọng cái chi, có người giàu có đẹp trai như a làm chồng đây nè. Cuối cùng a giận, quay lưng lại ngủ, bảo, khỏi phải làm lành, ngta ngủ rồi. Coi giận đáng yêu ghê ko

Chuyện phụ dâu phụ rể khỏi nói cũng biết bà Kate khó chịu cỡ nào, a làm phụ rể mà bà ấy ko đc làm phụ dâu. A nhẹ nhàng bảo, đây là ý của mẹ a. Đang nói chuyện thì c Duen gõ cửa bước vào, bà Kate lên mặt, bảo phải đợi a cho phép mới đc vào chớ. Ai dè có điện thoại từ khách hàng, thành ra a chẳng trách móc gì, c Duen nhìn ba Kate đắc thắng.  

Tối đến bà Kate muốn giữ a ở lại, bà ấy bảo thấy cô đơn, rồi lại quay về chuyện đám cưới e gái a. A bảo vì cô e gái là ngôi sao của gia đình a, thế là bà ấy giở trò đụng chạm, hỏi thế ngôi sao của a, của mình a thôi, là ai Rồi lại cái điệp khúc, e ko muốn xa a đâu, ba mẹ e muốn e về Mỹ giúp đỡ kinh doanh, e phải làm sao bây giờ Đến lúc a bảo thế cho a gặp gỡ nói chuyện với ba mẹ e đi thì bà ấy choáng, chắc lại sợ lộ chuyện gì ấy mà. Bản chất đàn ông của a xém trỗi dậy, nếu ko phải e gái a gọi bảo c có chuyện

E gái a quả cao tay, khiến a lái xe điên loạn về nhà, vừa thấy c a còn đòi đưa c đi bs nữa, khiến c giật mình bất giác lấy tay kéo áo che bụng. A trách e gái a sao lại giỡn như thế, có biết a lái xe nhanh đến mức nào để về nhà ko. E gái a vặn lại, thế sao lại phải vội vã đến thế. A bảo ừ thì, rồi bỏ dở câu nói luôn. Thôi nhé, bây giờ biết a lo cho c cỡ nào rồi nha C ra bảo a đừng giận e gái a, vì e gái a chỉ muốn a về ăn cơm với e ấy thôi. A hỏi, thế thì có liên quan gì đến c, c ngập ngừng, thì ko liên quan, chỉ muốn a đừng giận e gái thôi. A mạnh miệng lắm, bảo e tưởng tôi vội về vì e sao, suy nghĩ lại giùm đi.

Hôm sau đi ăn tối cùng bà Kate, a xin lỗi chuyện tối htrước. Thế là bà ấy lại lôi trò nc mắt cá sấu ra, a bảo xin phép nói chuyện với ba mẹ bà ấy thì bà ấy bảo có đề cập với ba mẹ rồi, nhưng họ ko chịu vì ko có gì chắc chắn a yêu bà ấy thật. Còn bảo gì mà ba mẹ ở nước ngoài lâu năm nhưng suy nghĩ cổ hủ lắm

Preview: Tập tới là tập cuối rồi, e gái a bước đi đc trong lễ cưới, khỏi phải nói a ngạc nhiên ra sao. A playboy còn thông báo với cả nhà là đã có vợ, là c Duen, a tức giận hỏi e trai, trước đây a ra lệnh thế nào. A playboy trả lời, trái tim của e, chỉ e ra lệnh đc thôi. Mà c xin nghỉ việc, bảo muốn rời khỏi chỗ này, mắt a sắp khóc đến nơi...
Tác giả: baby_402a    Thời gian: 4-7-2014 05:22 AM
nxuyen91 gửi lúc 4-7-2014 01:19 AM
Đoạn c tiễn c Pink ra cổng cũng hài, c Pink bảo tiễn đến đây đc rồi, có thai đi nhi ...

Hnay e la number ONE . Tập này em gai và chi Pink gần sắp biết Bộ mặt Thật của bà PTTM rồi . Mà sao anh Bạn của chi Pink Ko nói ra vậy nhỉ ? Bà kia nói hay Hâm goạ gì anh đó rồi .
Tuần sau là kết rồi . Trắng đen sẽ rõ ràng hồi hộp quá . Sắp chia tay với anh Chi rồi .
Tác giả: baby_402a    Thời gian: 4-7-2014 12:25 PM
nxuyen91 gửi lúc 4-7-2014 12:36 AM
Thấy e thư kí té chết vậy chắc c hoảng lắm, c Duen còn sốc nữa là, bảo mới gặp tro ...

Anh ấy có mở cửa ra mà em , lúc đó anh tắt máy xe thì anh mở cửa ở bên chị đó em chi xem 2-3 lần mới để ý thấy ( Minh Oan cho Anh 1 ti')  
ngoài Lề tí : mà sao ngủ như vậy mà không bị Sao hết nhỉ ? Hay tại O Thái an Ninh tốt nhỉ
Tác giả: kyduyen1709    Thời gian: 6-7-2014 08:13 PM
pà Kate đã xấu r mà koan choảnh nữa chớ.. nhìn cái mặt pả là thấy hiện chữ PTTM r

Tác giả: baby_402a    Thời gian: 7-7-2014 04:24 PM
[quote]kyduyen1709 gửi lúc 6-7-2014 08:13 PM
pà Kate đã xấu r mà koan choảnh nữa chớ.. nhìn cái mặt pả là thấy hiện
Không rõ là bao nhiêu tập nữa lúc thì 14 lúc thì 15 mà nói chung là tuần này là hết phim
Pà kate ở trong phim thì PTTM nhưng ở ngoài đời thì không như vậy vì cô ấy là con Lai , nhưng theo mình thì nét của cô ấy hơi cứng không được mềm mại như những DV lai Thái khác ( đó là ý riêng của mình )
Tác giả: kyduyen1709    Thời gian: 7-7-2014 07:56 PM
baby_402a gửi lúc 7-7-2014 04:24 PM
pà Kate đã xấu r mà koan choảnh nữa chớ.. nh ...

hóng qá di hàz... dang coi lai phần engsub... chắc 6 lần r ak

Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 10-7-2014 12:31 AM
baby_402a gửi lúc 7-7-2014 04:24 PM
pà Kate đã xấu r mà koan choảnh nữa chớ.. nh ...

Công nhận nét của dv đóng vai Kate/Kanook ko đc mềm c ạ, dáng ko mảnh khảnh rồi mà gương mặt cũng cứng nữa. Như Kim ấy, tuy ko phải dáng nhỏ con như mấy dv khác nhưng mặt e ấy đẹp quá chừng.

Thôi tiếp tục tập hnay nha. A bs ngoài cuộc là người sáng suốt nhất nè, a khẳng định với c là a Dome yêu c mà c cứ chối ko phải suốt thôi C tâm sự với đứa con, dù gì con cũng còn có mẹ, con đừng trách mẹ nhé, mẹ sợ ba con biết sẽ bắt con rời xa mẹ *Câu hỏi ngoài lề, c mang thai mấy tháng rồi nhỉ, sao lúc làm phù dâu bụng phẳng lì vậy??*

Ê hê mà khúc a Dome tắm xong để tóc tự nhiên, ko vuốt keo, trông hiền lành dễ thương ghê luôn. Rồi đoạn c chườm đá lạnh cho a sau khi bị hắt nc nóng vào ấy, a 'ưm' một cái nghe giống con nít quá Sau đấy c pha cho a thứ gì đó, a bảo a k thích, a hỏi c k biết a thích uống trà vắt thêm chanh sao, c bảo biết cơ mà cũng nên thử cái gì mới. Khúc ấy nghe ko đc nhiều nhưng đoán chừng c nói gì đấy khiến a suy nghĩ nhiều á. Ai xem engsub sau thì chắc sẽ rõ hen

Tập hnay cô e gái chính thức lên xe bông, 3 ông anh làm phù rể, mỗi a một tâm trạng, a Dome thực chất hạnh phúc lắm đấy mà ko thể hiện ra thôi, nhìn c đẹp lung linh còn gì, ngay cả khi c thấy bà Kate định buông tay a ra, a càng nắm chặt thêm A playboy thì nhìn bản mặt tí tởn khỏi bàn luôn, tuy ko ai biết a w c Duen đã kết hôn, nhưng đc công khai nắm tay c trc bao người thì còn gì bằng A bs thì ko rõ tâm trạng a ra sao, có lẽ a chỉ thực hiện trách nhiệm phù rể thôi chăng, vì thật sự ko thấy nhiều đoạn tình cảm của a với c Pink

Thấy a nhìn c đắm đuối thì bà Kate lên cơn ghen, mặc nguyên bộ đỏ chưa đủ hả trời, thêm màu son đỏ, đẹp đâu ko thấy, thấy sợ hơn. Bà ấy toàn lảm nhảm với bản thân, nhất định phải xinh đẹp hơn để a chỉ nhìn mỗi bà ấy thôi. Mà c Pink ơi là c Pink, lanh chanh quá làm lộ chuyện c có thai cho bà Kate biết rồi kìa Thế nên lúc thấy a, bà Kate ôm chầm lấy rồi bảo gì mà thấy e gái a lấy chồng hạnh phục thế, bà ấy cũng muốn khiến a hạnh phúc, còn đề nghị chúng ta hãy kết hôn rồi sinh con đẻ cái đi A nói lảng sang chuyện khác thì bà ấy hỏi, sao a ko muốn có con với bà ấy, bộ a có con với ai khác rồi sao. Thật ghê gớm, hóa ra muốn thử xem a biết chuyện c mang thai chưa.

Vô tình thấy bà Kate và a ôm nhau khiến c đau lòng, c bảo e gái ko đc dính líu gì đến nhà bên ấy nữa. C giúp e gái a đi đc rồi, mọi chuyện chấm dứt rồi, c sẽ đi tìm việc mới, vậy nên Duen phải nghỉ việc ở KTK. C Pink lại lanh chanh, buột miệng nói c muốn làm gì thì cũng phải nghĩ cho con, thành ra e gái c giờ cũng đã biết nỗi lòng của c rồi.

Mọi người đang chụp hình, thấy a dắt bà Kate lại thì e gái a hỏi c đâu rồi, nếu ko có c thì sẽ ko chụp hinh gì hết, vì mất c cũng như thiếu một phần gia đình vậy. Khỏi nói sắc mặt bà Kate khó coi cỡ nào Bà Kate bảo thấy trong nhà vệ sinh, để đi gọi cho thì e gái a bảo c người làm đi tìm, ưng e gái út quá nhé, nhu cương luôn đúng lúc. Tìm đc c rồi, chuẩn bị chụp thì e gái a bảo đợi tí, e ấy hỏi c có đang đứng nhầm chỗ ko, xong đi sang nắm tay c qua đứng giữa e ấy với a Dome, lại còn chêm 1 câu, thế này mới đúng và thích hợp

Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 10-7-2014 01:11 AM
Tối đến c đến kiếm a, c bảo còn 7 ngày thôi là hợp đồng chấm dứt, dù gì c cũng giúp e gái e đi lại đc rồi. Phần tiền bonus để giúp e gái a, c ko lấy, coi như là vì a cho e gái c ở condo của a. Condo đấy c cũng ko lấy đâu, vì c xem việc chăm sóc e gái a là trách nhiệm của mình. A có vẻ ngỡ ngàng, a hỏi, cái gì đây, condo ko lấy, cái gì cũng ko lấy, a cho c ít quá phải ko

Còn phần a playboy nghe c Duen kể chuyện xin nghỉ việc và trả lại condo cho a Dome thì bị sốc, a bảo thế có khác gì đem c Duen khỏi a đâu. A yêu c nhiều thật ấy, a bảo nếu c muốn nghỉ việc thì cứ nghỉ, muốn trả condo thì cứ trả, nhưng đừng xa a nhé, nhớ luôn ở bên a nhé A bình thường tí ta tí tửng mà lần này vì sợ mất c, a để lộ khía cạnh yếu đuối của bản thân kìa, yêu dã man

Sáng sớm cô e gái út đang vui vẻ rủ a và c cùng đi châu Âu cho tuần trăng mật, c liền bảo c có chuyện thông báo, là c muốn xin nghỉ việc, mọi người nhìn a hỏi a có gì muốn nói ko, a bảo ko. Đột nhiên a playboy lên tiếng bảo a thì có đấy, a thông báo với cả nhà a có vợ rồi, còn đăng kí hôn thú xong xuôi luôn, là c Duen Khỏi bàn cũng biết 2 người sốc nhất chính là a trai c gái của 2 người. A lập tức bị a Dome lớn tiếng tra hỏi, rằng a Dome đã ra lệnh thế nào, biết a đáp sao ko, "A ra lệnh thế nào e ko quan tâm. Trái tim e, e tự làm chủ, ko phải a (xong quay sang mọi ng) Ba, mẹ, con bết thời gian qua con ko tốt. Nhưng người phụ nữ này con yêu thật sự, con muốn Duen làm vợ, làm mẹ các con con. Ba mẹ không giận con chứ?" *mèn ơi a manly quá hà*

C bỏ ra ngoài, c Pink đi theo an ủi, c cứ nghi ngờ đây là kế hoạch trả thù của a Dome. C Pink mới bảo, ko đâu, là thật đấy, a playboy yêu c Duen thật đến mức ko dám tin. Nghe thế c bảo, thì đấy, đến mức ko dám tin mà. C Pink quả quyết với c, c ko nghe a playboy nói gì sao, trái tim a ấy thì a ấy làm chủ chứ ko phải a Dome. Thế nên trái tim e gái c, c cũng nên để e gái c làm chủ đi *Giờ mới thấy c Pink bớt nhí nhảnh tưng tưng nha* Còn a bs lo phần a Dome, ông anh cũng đang mất bình tĩnh cho rằng mọi chuyện là do e gái c muốn nắm lấy e trai a, a bs bảo, sao a lại ko nhìn nhận tình cảm thật sự của a playboy, a ấy thật lòng, cũng chắc chắn về tình yêu với c Duen, a bs chấp nhận hết. Ít ra a playboy yêu thì nói yêu, ko giống a Dome, miệng bảo ghét nhưng trong tim chỉ có mình c thôi

Cuối cùng c cũng chấp nhận chuyện e gái c cùng a playboy kết hôn. C cũng suy nghĩ lại chuyện tiền bạc với condo luôn, tối đấy c bảo a, 5 triệu tiền bonus và condo, c lấy, nhưng để dưới tên c Duen. Dạo này a đang mềm lòng mà c theo phong cách mạnh mẽ khiến a ko hiểu nổi, rốt cuộc chuyện gì đang xảy ra

Em tính đi thật sao?

Thì anh ko muốn em ở đây mà.

Anh...

Không quên được cô ấy sao?

Sao cơ?

Cô Kanookwalee, anh không quên được cô ấy sao?

Đừng nói đến Kanookwalee.

Vậy e nói đến Tawan được không?
Anh không xin em ở lại, là vì Tawan đúng không?
Làm sao anh có thể yêu người khiến cô dâu của anh mất mạng được chứ?

Kanook.

Đúng, Kanook.
Người có gương mặt giống cô dâu của anh, Kanook, đến thế này mà anh không yêu.
Tại sao thế?

Kanook, e bình tĩnh đã.

Em làm mọi thứ vì anh, nhưng xem anh làm gì cho em?

Anh...

Em mong anh suy nghĩ lại, suy nghĩ cho kĩ, ...
Em sẽ đợi câu trả lời của anh tối nay, trước khi e trở về Mỹ.

P.S: tập sau chính c Duen nói cho a biết c gái mang thai con của a kìa...
Tác giả: baby_402a    Thời gian: 10-7-2014 10:47 AM
nxuyen91 gửi lúc 10-7-2014 12:31 AM
Công nhận nét của dv đóng vai Kate/Kanook ko đc mềm c ạ, dáng ko mảnh khảnh rồi mà g ...

Thường thì con đầu lòng ít khi có bụng lẮm , có bụng cũng phải 5-6 tháng mới thấy bụng đó em .
Hnay thấy anh Hiền quá đi ,hiền đến Tội nghiệp , toàn chị vùng lên thôi . Mà cũng phải thôi . Anh hành hạ chi quá rồi.
Tác giả: cuadong    Thời gian: 10-7-2014 12:48 PM
Xem cái tập hôm qua mà đau hết cả nỗi lòng ta đó cả nhà ạ!
Anh chị cứ vờn nhau như mèo vờn chuột ấy, kẻ trốn ng đuổi rồi lại đổi lại cho nhau, cũng mệt 2 ng này quá đi mất à. Mà tập tối qua ấy, nhìn cái cảnh chị nói chuyện với con mà thương quá đi mất, chị bảo chị sẽ làm cả cha cả mẹ nữa chứ, ngồi lẳng lặng ở đó mà nói, cảm giác muốn khóc luôn ấy. Còn anh thì cả tập mặt lúc nào cũng đực cả ra, mấy cái cảnh quay anh ở nhà, mới tắm xong ko vuốt keo ấy, trông hiền thế ko biết nữa, mà trông cái bản măt lúc nói chuyện với chị, nhìn trông nó cũng thấy trong tim anh đang đau biết nhường nào ấy chứ. Đúng như lời e trai a nói, miệng thì nói là hận nhưng mà trong trái tim chỉ có chị thôi. Mặc dù hôm qua là ngày cưới của e gái a, đáng nhẽ phải vui mới đúng, cặp đôi e thứ 2 cũng đc chấp nhận rồi, nhưng mà không khí nó nặng nề quá, chả vui lên đc tý nào cả. Lại nghĩ tới tập ngày hôm nay chắc là tập cuối rồi, chị lại còn bị hãm hại nữa chứ, anh lại khóc sướt mướt. Vừa thấy tiếc, vừa thấy đau quá trời à.
Tác giả: baby_402a    Thời gian: 10-7-2014 11:27 PM
nxuyen91 gửi lúc 10-7-2014 01:11 AM
Tối đến c đến kiếm a, c bảo còn 7 ngày thôi là hợp đồng chấm dứt, dù gì c cũng gi ...

Tập cuối này ,Mặc dù không hiểu gì nhưng  nhìn thấy anh bị  hành Hạ lại mà thấy nữa Thương nữa Đáng tội . Thích nhất anh ngồi dưới mưa Còn chị thì thôi khỏi nói rồi ở Bền ngoài đắc ý vô cùng , nhưng thật sự thì lại khác . Hành hạ như vậy có đủ chưa ta ?
Cộng nhận là bà Kate lúc khi trước khi PTTM nhìn như phim kinh dị , được trai Đẹp giúp có 1 lần rồi bị Bệnh Hoan Tưởng luôn . Vậy là chẳng phải là em gái hay lien quan gì đến Vợ cũ của anh , chỉ là ghen ăn tức với sắc đẹp của nguoi ta .

Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 11-7-2014 07:57 AM
baby_402a gửi lúc 10-7-2014 11:27 PM
Tập cuối này ,Mặc dù không hiểu gì nhưng  nhìn thấy anh bị  hành Hạ lại mà thấy n ...

Mẹ a thương c ghê ko, mẹ a hỏi c ko ở lại đây đc sao, ở lại làm con gái mẹ C bảo c về Chiang Mai, mọi người ai cũng luyến tiếc c hết á, c người làm còn thông minh đột xuất, bảo a bs hãy mở phòng khám để c về làm với a. Mẹ a nghe thế thì vui ra mặt, cơ mà a bs bảo hãy để c làm theo những gì c muốn A bs còn nói c đợi a về chứ a vẫn chưa biết chuyện c đi, có điều c ko chịu thì phải, nên a bs chở c đi trước. A bs hỏi, 2 người thiệt là một cặp mạnh miệng như nhau, sao cứ phải làm khổ nhau, c sợ gặp a rồi c sẽ mềm lòng sao?? *Mèn ơi a làm bs tâm lý là chuẩn luôn đó*

Còn vụ cảnh sát xông vô nhà bà Kate, sao thấy vô lý nhỉ, chưa hề thấy mời lên đồn làm việc hay hỏi han gì, tự nhiên lại có màn xông vào nhà lục soát tính bắt người à. Rồi nhìn bà Kate cũng đâu phải ngu lắm đâu mà để lại bằng chứng rõ ràng dữ vậy, nếu tính đi Mỹ thì cũng nên dọn dẹp cho xong chứ nhỉ.

C Duen chắc nhận điện thoại từ cảnh sát về chuyện bà Kate nên ngay lập tức gọi cho a, tiết lộ cả chuyện c mang thai với a luôn. Khỏi nói a lo lắng cỡ nào, vừa lái xe vừa lẩm nhẩm, Tawan ơi e đợi a nhé. Mà đời lắm chuyện tình cờ ghê nha, cái sân bay bự chà bá, bà Kate đi Mỹ là quốt tế, c đi Chiang Mai là nội địa, cớ chi lại đụng mặt nhau hay vậy? Đúng nguyên bộ phim chỉ thấy mỗi a bs là thông minh, a phát hiện ra bà Kate bắt c nên đuổi theo liền. Lại một chuyện ngẫu nhiên nữa, a bs tránh xe nên tông gốc cây, đúng lúc a đi ngang, a bs liền bảo mau đuổi theo bà Kate

Nhắc đến bà Kate, khùng lắm luôn rồi, còn hơn bị tự kỉ ấy, toàn tự nói với bản thân, nào là tôi đẹp hơn cô đấy, sao a ấy ko yêu tôi mà yêu cô, tính cướp a ấy từ tay tôi à, lại còn mang thai với a ấy. C giải thích bà ấy ko chịu nghe, bà ấy bảo c phải nghe bà ấy nói, để biết bà ấy đã làm bao nhiêu việc cho a, để biết c ko xứng đáng với a Tiện thể nói cái này, hồi đó bà Kate trông khủng khiếp thế mà bây giờ đc vậy, công nhận sức mạnh của PTTM ghê gớm hen. Đoạn đấy chắc c nghĩ bà Kate thần kinh nặng lắm rồi, c bảo c ấy hiều cảm giác của bà ấy nhưng bà ấy gạt phăng, con bảo hồi đấy mỗi lần gặp Kanook là bà ấy ước cho Kanook chết đi. Thôi thì bà ấy đã tiễn Kanook đi chầu trời rồi, giờ tiễn c đi theo luôn C còn nói, chuyện giữa chúng tôi, c ko cố ý cho nó xảy ra đâu. Bà Kate nghe hai chữ 'chúng tôi' thì nổi đóa, quát c rằng chỉ bà ấy mới có kiểu chúng tôi với a đc thôi. Sau khi nghe bà ấy kể ngủ với bao người để có tiền, c hỏi chỉ vì a thôi mà phải làm đến thế sao. Bà Kate bảo, ko chỉ vì a mà còn vì bản thân bà ấy nữa, để xem khi bà ấy đẹp bà ấy giàu, còn ai xúc phạm bà ấy ko.

Sau vụ tai nạn chắc a đã hiểu c quan trọng với a ra sao rồi. Bác sĩ vừa mổ xong chưa kịp nói gì a đã xông vào hỏi um sùm, may là có a playboy ngăn lại *ối càng ngày càng ưng a nhé, người đàn ông trưởng thành* May sao bác sĩ bảo, chính c cũng chiến đấu rất mạnh mẽ, thế nên 2 mẹ con an toàn. Cả gia đình a biết chuyện đều vào thăm, mẹ a bảo chuyện gì qua rồi thì cho nó qua, c Duen và a bs còn cho a biết c yêu a nhiều lắm đấy, ba a còn chêm vô, a ko đc để c đi đâu hết.
Tác giả: baby_402a    Thời gian: 11-7-2014 08:33 AM
nxuyen91 gửi lúc 11-7-2014 07:57 AM
Mẹ a thương c ghê ko, mẹ a hỏi c ko ở lại đây đc sao, ở lại làm con gái mẹ  ...

Nếu nói về vô lý thì nhiều lắm em ơi , ở đoạn cuối phim khi anh Bs và chi đám cưới giả không ? Lúc đó anh BS cắt tóc ngắn đẹp trai là thế , nhưng khi ở đoạn ở biển thì tóc dài ra nhanh thế
Mà hình như càng về sau mấy anh chạy xe đi Xuống thế , mấy tập đầu chạy toàn Mercedes và Porsche , sau này toàn Honda , Toyota ;(
Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 11-7-2014 08:47 AM
C Pink hài đến chết mất, c chưa lên tiếng mà c Pink đã chống khởi nghĩa giùm rồi, c Pink bảo hành hạ con ngta thế mà coi đc à, a ỷ a đẹp trai thì mấy c cũng đẹp vậy. C Pink quay sang hỏi c Duen xem coi nói có đúng ko, c Duen tiến thoái lưỡng nan, tại a playboy năn nỉ c đừng nói đúng mà Hội nghị bàn tròn cuối cùng kết thúc khi c bảo, ai làm gì thì phải gánh trách nhiệm, kì này a chết nhá A vừa xin c cho a nói chuyện riêng với c, c liền ngáp dài bảo thôi con c buồn ngủ rồi, a bs đưa c về phòng với, một tiếng a bs, hai tiếng a bs, trong lòng a chắc như lửa đốt đây

Về phòng rồi, c bảo a bs, a ấy là 1 trong những người tốt c gặp trong đời, còn c Pink là ng bạn tốt nhất của c. A bs nghe thế bảo a lo thân c trước đi đã, trong lúc 2 người chơi ném gối vui vẻ thì a bước vào, a hỏi vui vẻ lắm hả, c bảo ừ đúng rồi, vui vẻ lắm. A tức quá chặn lại ko cho chơi nữa, nói qua nói lại, a xin lỗi nhưng c ko chịu, còn quàng vai a bs bảo chẳng phải từng bảo muốn kết hôn với c sao, thế 2 người kết hôn thật nhé Khỏi bàn cũng biết a còn lâu mới đồng ý, a bảo c mang thai con của a cơ mà. A còn ngồi ngủ ngay trc cửa phòng c, trồng cây si dữ quá luôn. A bảo a tính lau nc mắt cho c thì c bảo ko cần, đó giờ c tự khóc tự lau nc mắt đấy thôi.

Còn a playboy, mạnh miệng lắm, ngồi nói với a bs, người như a playboy ko có sợ vợ đâu, chuyện đấy thì có mà nằm mơ nhá. Vừa dứt lời c Duen gọi ới vào, bảo khát nước quá, lót tót mang nc ra cho vợ, dâng tận miệng còn bị vợ trách, sao ra chậm vậy, đang nói chuyện gì thế Mẹ a thì cực kì hiểu chuyện luôn, dù c bắt a ngủ ngoài ban công cả đêm mưa để rồi bị bệnh, mẹ a vẫn bảo c rằng mẹ hiểu mà, lại còn xin lỗi thay cho a vì những điều a đã làm trc đây. Mẹ a mong c tin rằng bên trg trái tim con trai mẹ đều tốt cả, còn nói ngoài Kanook chưa thấy a yêu ai, ngoài c

Đám cưới giả ồn ào quá, cuối cùng a ko chịu đc xông ra nói c ko thể làm thế đc. Ba a khuyên a nên là người dám nói dám làm những gì a cho là đúng đắn. Trời ơi quỳ gối kìa, trời ơi nói yêu kìa, yêu c mỗi ngày luôn. Ba chữ 'Anh yêu em' cũng đã xuất hiện rồi, cơ mà a mặc đồ ngủ trông buồn cười quá, c thì mặc váy lung linh
Tác giả: cuadong    Thời gian: 11-7-2014 10:21 AM
Xem xong cái tập cuối mọi thứ đều sáng tỏ cả rồi đây, bà Kate kia thực chất chả phải chị em song sinh j của ng yêu cũ của Dome, chỉ là người làm công xấu xí, đc anh đối xử tử tế nảy sinh tình cảm với anh mà thôi, nhưng mà tính chiếm hữu cũng quá lớn đi, bả làm mọi thứ chỉ mục đích là đc anh yêu và đc ở bên nhau, dã man, giết tất cả phụ nữa xung quang có ý đồ với anh luôn đó, tập cuối bả như 1 con mụ điên, tự huyễn hoặc bản thân, tự cho mọi ng hãm hại hình, mà rõ ràng bả là tự mình hại mình. Thế mới biết nhiều khi tốt quá cũng ko hay tý nào. Mà công đồng cũng ko nên kỳ thị những ng xấu xí, haiz, thế mới sinh ra phẫu thuật thẩm mỹ đó.
- Mà cái tập cuối tuyên dương anh Dome nha, anh đã từ chối bà Kate kia mặc dù ko biết là chị đã mang thai, điều ấy chứng tỏ đc nhiều thứ, anh có tình cảm với chị, anh vẫn còn lý trí, anh cũng ko bị quá khứ làm cho lóa mắt mà đâm đầu vào bà Kate kia. Điều đáng mừng là cái này đây
-  Cũng chúc mừng chị đã đc anh nói lời yêu thương mặc dù phải dở mánh khóe ra, cả nhà anh phải cùng hợp tác lừa anh thì anh mới chịu nói ra, cứng đầu dã man, nhưng đúng như e trai a nói ấy, a rất khó để nói lời yêu vì khi nói thì sẽ là suốt đời làm theo cái đó, trung thủy thực sự. Hơn thế nữa a vẫn bị dằng xé bởi những lời đã hứa trong quá khứ với ng anh yêu đã mất. Con ngta phải biết đứng lên từ nỗi đau, anh thì cứ chìm mãi trong nỗi đau.
-  Tập này xem mà mình mãn nguyện quá đi mất đó cả nhà, cũng buồn cười nữa chứ
+ Cặp đôi em thứ 2 ấy, ko thể đỡ nổi luôn, hài nhất là cảnh lúc tổ chức đính hôn giả ấy, có cảnh anh cố tình ôm hụt vợ rồi lo ó om sòm xem vợ biến đâu mất, mà rõ ràng chị nhỏ con đang đứng trước mặt chứ, ko đỡ đc, mình tua đi tua lại cảnh này xem nhiều mà vẫn thấy buồn cười, cặp này thật nhắng nhít. Mà thật ra là anh này nhắng nhít nhất, kakaka
+ Cảnh anh Dome hỏi ý kiến e trai về vấn đề liên quan đến vợ cũng hài nữa, e anh thì như kiểu rất hăng hái dạy trò giỏi, còn anh Dome thì ngại ngần nhờ chỉ giáo, nhưng mà chưa chỉ đc j thì đã bị vợ anh hai đó cảnh cáo. Nhìn cái bản mặt 2 anh em nhà này mà ko thể diễn tả bằng lời luôn đó. Ông em thì rõ ăn năn, có biểu hiện là ko có j đâu, 2 tay cứ chỉ chỉ vào nhau, mặt thì méo xệch chứ. Ông anh thì hết liếc nhìn ông em, lại nhìn em dâu, rồi lại cụp mắt xuống, biết đc tình hình nên cũng cảm thấy bất lực, ko ai giúp đc mình chớ, chẹp chẹp

Phim nó kết thúc rồi, thấy vừa vui vừa buồn thế nì, mà sau phim này hình như là chiếu phim của Mario và Teaw cả nhà nhể? để còn biết tìm đường cày phim mới nào
Tác giả: kyduyen1709    Thời gian: 11-7-2014 11:49 PM
Troi oi.. Ko bk có vietsub ko nua.. Huhu.. Coi engsub kung hieu nhung ma chia ra tung fan nho met qa ak.. Coi ma chỉnh moi cả tay.
P/s: film hết r pun qa nhung happy ending la ok.. Mong 2 anh chi nay tiep tuc hop tac qa
Tác giả: baby_402a    Thời gian: 12-7-2014 04:26 AM
kyduyen1709 gửi lúc 11-7-2014 11:49 PM
Troi oi.. Ko bk có vietsub ko nua.. Huhu.. Coi engsub kung hieu nhung ma chia ra tung fan nho met q ...

Có Viétub tren YouTube do bạn , nhưng 1 tuần có 1 tập thôi , mà cũng chia ra từng part như english đó bạn . Giờ hóng xem kites có làm bộ phim này không
Tác giả: a_phuc    Thời gian: 16-8-2014 02:49 PM
Ôi...đang xem phim này tới tập 8..hay quá chừng..mần luôn Esub tới tập 12 rồi
Ko biết phim này mấy tập hết nữa...giờ chờ Kites làm suc down về cất lâu lâu lôi ra coi..
Từ hôi Sawan Biang tới giờ..phim Thái coi nhìu hơn..nhưng coi xong cuồng lúc đó rồi thôi à..Phim này nay quá chừng luôn. Dù dàn dv lúc đầu coi ko ấn tượng lắm..Chữ chính già quá. Dome thì trc giờ biết nhưng nhìn ảnh chay ko ấn tượng lắm..vì chưa coi phim anh này đóng. Tình yêu bất diệt gì HOT 1 thời cũng chả coi
Mình cứ thích motip slap kiss kinh điển kiểu này.. Nam chính nữ chính ngược nhau lên bờ xuống ruộng..coi phim vs đủ cung bậc cảm xúc luôn haha
Giờ chính thức thành fan của Dome rồi..
Tác giả: motnguoimoi    Thời gian: 23-11-2014 12:01 PM
coi phim này anh nam chính đẹp trai quá, còn dàn diễn viên phụ cũng đẹp lung linh, cấp hai người em đúng là nhí nhố, vui hết sức, em trai anh đúng là playboy nhưng gặp chị này đúng là gặp khắc tinh còn đi đăng ký kết hôn ngủ chung giường nhưng vì chị vợ không cho phép nên không làm được gì cả

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3