Kites

Tiêu đề: [Bollywood] 3 Idiots - Ba Chàng Ngốc (Vietsub HD completed) [In trang]

Tác giả: E-Zone    Thời gian: 17-12-2012 11:35 AM
Tiêu đề: [Bollywood] 3 Idiots - Ba Chàng Ngốc (Vietsub HD completed)
3 Idiots - Ba Chàng Ngốc

• Đạo diễn: Rajkumar Hirani
  • Kịch bản: Screenplay: Abhijat Joshi, Rajkumar Hirani, Vidhu Vinod Chopra
                            Story         : Abhijat Joshi, Rajkumar Hirani
  • Diễn viên: Aamir Khan, Kareena Kapoor, R. Madhavan,...
  • Thời lượng: 164 phút

• NỘI DUNG

Ba chàng ngốc (3 Idiots) là một phim điện ảnh chuyển thể từ tác phẩm hư cấu nổi tiếng “Five Point Someone” của tác giả Chetan Bhagat. Phim do Rajkumar Hirani làm đạo diễn, là một câu chuyện về ba người thân cùng học tại Học viện Cơ khí Hoàng gia (ICE). Họ có những hoàn cảnh, tính cách và sở thích khác nhau. Rancho là một anh chàng phóng khoáng, thông minh, và đôi lúc còn rất liều lĩnh. Farhan có ước mơ trở thành một nhiếp ảnh gia chuyên chụp ảnh động vật hoang dã, nhưng vì ước muốn của gia đình nên đã thi vào Học viện Cơ khí. Raju có niềm đam mê trở thành kĩ sư, nhưng ngoài sở thích cá nhân anh còn phải học với áp lực vực dậy kinh tế gia đình với bà mẹ là giáo viên về hưu, bố liệt giường và chị gái ế chồng do không có tiền mua của hồi môn. Trở thành bạn của nhau, ba người đã cùng nhau vượt qua nhiều những khó khăn và áp lực trong trường đại học.

Phim giành giải phim hay nhất và 15 giải khác của Học viện phim quốc tế Ấn Độ, 6 giải thưởng của Giải thưởng Filmfare, 3 giải của Giải thưởng phim quốc gia và nhiều giải khác. Trên trang rottentomatoes.com, phim nhận được đánh giá rất cao, 100% của giới chuyên môn, rating 92% của khán giả gần 20.000 người.

Cre: wiki

TRAILER

[utube]xvszmNXdM4w[/utube]

Please copy with full credit

E- Zone@KITES.VN
    Translator: nhung188
    Editor: doadoylo
    Typesetter: katty_cat
    Encoder: TrongDuc2903
    Uploader: trai
    Poster: Mouse`
    Free download at http://kites.vn

Tác giả: E-Zone    Thời gian: 17-12-2012 11:37 AM
    Thông báo link die tại đây!

Hướng dẫn cách download tại đây!

[attach]92554[/attach]

https://tenlua.vn/download/0d37e ... ts-2009-hd-kites-vn

http://www.fshare.vn/file/TWP8R4P2HT/

http://tny.cz/26a4dbe0

мậт кнẩu: мộт cộng мộт bằng mấy? (тrả lời, cнữ тнường)

http://tny.cz/ae6e5df5

http://tny.cz/960a3780

Tác giả: cooro_vt    Thời gian: 17-12-2012 11:56 AM
    temmmmmmmmm
    aaaaaaa phim này
    bữa có được giới thiệu mà chưa coi
    có liếc mắt qua vài cảnh, phim hài thì phải
    em sẽ coi  hehehheh
    Tác giả: lovelygrade0507    Thời gian: 17-12-2012 12:26 PM
    Các thành viên đề cử dữ quá nên ST cũng đã xiêu lòng dịch phim nì rùi!
    Mình thì không biết nhiều về phim Ấn, trước khi được bạn giới thiệu về 3 Idiots thì cũng không ngờ nền điện ảnh Ấn Độ lại cho ra đời 1 kịch bản giàu ý nghĩa như vậy.
    Cũng còn là sinh viên nên mình thấy nội dung thật sự rất gần gũi, những câu chuyện về ước mơ, về tình bạn, về tình yêu được kể lại vừa hài hước, vừa làm cho chúng ta phải suy ngẫm.
    Sau khi xem phim, mình ấn tượng về những điều sau:
    - Khi quyết định đăng ký thi vào trường nào đó, hãy xuất phát từ ước mơ của chính bạn. Đừng để ai khác sắp đặt cuộc đời bạn và không hề hỏi bạn rằng "Sau này con muốn trở thành cái gì?". Giống như anh bạn Farhan (người dẫn dắt câu chuyện của phim) luôn muốn ước mơ thành nhiếp ảnh gia, nhưng ngay từ lúc mới sinh, cha Farhan đã ấn định cậu phải trở thành một kỹ sư.
    - Dù xuất thân từ hoàn cảnh gia đình như thế nào, dù bạn phải đem theo mình những gánh nặng tương lai cho gia đình (mà không bao giờ biết trước được), hãy remove những thứ đó ra khỏi đầu bạn. Nếu không nó sẽ trở thành nỗi ám ảnh khiến bạn không học hành được đâu ^^ (giống hoàn cảnh của anh bạn khờ khệch Raju ý).
    - Sống là luôn hy vọng, luôn lạc quan. Bởi có thế, bạn mới có động lực vượt qua mọi hoàn cảnh, mọi định kiến, mọi áp lực để vươn đến hoài bão của mình, thành công của mình. (cái này thì thiên tài Rancho tư vấn là "gút" nhất).
    - Sống là không bao giờ cô độc. Hãy trải lòng mình ra với những người bạn, nhất là những bạn đồng môn. Nếu tình bạn là "chân thật", họ sẽ không bao giờ bỏ rơi bạn, không bao giờ thôi tìm gặp bạn nữa sau bao năm xa cách, luôn lắng nghe cuộc sống xung quanh bạn, luôn bên cạnh bạn những lúc bạn không ngờ tới...

Tác giả: onlylove_89    Thời gian: 17-12-2012 12:36 PM
    Đây là một bộ phim rất tuyệt vời, ngoài sự hài ước trong phim ra thì còn ẩn chứa rất nhìu ý nghĩa về tình bạn, tình yêu và cả ước mơ.Diễn xuất của mỗi nhân vật rất tốt, rất tự nhiên!Mềnh xem đi xem lại mấy lần rùi mà vẫn ko thấy chán. Các bạn sẽ rất tiếc nếu ko xem film này đó :D
    Hehe!Ko ngờ St cũng làm sub film này. Iu St nhìu tóa :X :X.Ngồi chờ kéo link về xem thui
    Thanks St nhìu nha^^

Tác giả: Nụt    Thời gian: 17-12-2012 12:48 PM
    Một trong những bộ phim tuyệt vời mà mình từng được xem.
    Dù đã xem cách đây khá lâu nhưng mỗi lần nhắc tới là mình lại bồi hồi, xem phim xong cứ ngẩn ngơ ước ao giá mà mình có được tình bạn như vậy.
    Bộ phim đan xen hài hòa giữa những pha hài hước với các tầng ý nghĩa về tình bạn, tình gia đình. Nó phản ánh một cái nhìn chân thực về lối giáo dục sai lầm không chỉ ở Ấn mà còn ở các nước khác, điển hình là Việt Nam hiện nay, đề cao khát vọng sáng tạo và đề cao giấc mơ của con người.
    Nóm tóm lại, nếu không được xem phim này thì quả là vô cùng đáng tiếc.
    Ủng hộ ST làm phim và chắc chắn sẽ đặt cục gạch xem lại. ST fighting!
    Tác giả: tiny7_03    Thời gian: 17-12-2012 12:53 PM
    đã xem đi xem lại phim này không biết bao nhiêu lần, phim này không xem là phí cả một đời
    Mặc dù trong máy vẫn còn phim nhưng st nhà mình làm thì lại down về thay bản cũ thoai
    ủng hộ st nhà kites
    Tác giả: fusiwarano    Thời gian: 17-12-2012 01:24 PM
    Mình cũng đã xem phim này, vừa hài vừa ý nghĩa. Mỗi tội cái trường có nhiều trò bệnh vật, thấy mà hãi :D
    Xưa giờ chưa bao giờ thấy Kites làm phim Ấn, giờ thấy là phải ủng hộ thôi ^^
    Tác giả: lienkhonglun    Thời gian: 17-12-2012 01:58 PM
    Ôi ! 3 idiots :D Mình thích phim này điên lên ấy. Hôm nay nhìn thấy thông báo st làm phim này tự dưng lại thấy vui quá đi mất. Đây thực sự là một bộ phim gây được nhiều cảm hứng cho bất cứ, bất cứ ai
    Tác giả: BonsMagic    Thời gian: 17-12-2012 02:11 PM
    Tuy mình xem phim này rồi nhưng mà vẫn hóng chờ subteam, down về thay bản trong máy. Phim này là phim mà mình xem đi xem lại nhiều lần nhất. Phim hài hước nhưng cũng ko kém phần nội dung đầy ý nghĩa. Thích nhất là khúc cuối..........
    Đặt gạch chờ subteam
    Tác giả: giomuonsao1992    Thời gian: 17-12-2012 02:17 PM
    sinh viên mà không coi phim này thì phí "thời sinh viên dữ dỗi" mong subteam hoàn thành phim sớm
    Tác giả: DannyL    Thời gian: 17-12-2012 02:18 PM
    Đây là một bộ phim rất rất ý nghĩa
    Đã xem 3 lần rồi, nhưng chắc chắn sẽ xem thêm một lần nữa
    st cố lên
    Câu nói mình thích nhất trong phim: Trái tim này rất dễ hoảng sợ, chúng ta phải đánh lừa nó. Cho dù vấn đề có lớn thế nào, hãy nói với trái tim bạn rằng "Mọi chuyện đều ổn"
    Tác giả: hmngoc    Thời gian: 17-12-2012 05:56 PM
    ơ, ad ơi mình tưởng đây là E-zone? là phim tiếng anh??? Sao lại có phim Ấn Độ vậy nhỉ??
    Tác giả: Sumi_Pi    Thời gian: 17-12-2012 07:07 PM
    mod ơi.. sao mình không thấy link down ở đâu hết í
    chỉ thấy trống không  thôi à :-ssss
    mod có thể paste lại link down torren cho mình không?
    cảm ơn nhiều nhé :D
    Tác giả: zainhi    Thời gian: 17-12-2012 07:30 PM
    Sumi_Pi gửi lúc 17-12-2012 19:07
    mod ơi.. sao mình không thấy link down ở đâu hết í
    chỉ thấy trống không  thôi à :-sss ...

Tit ghi vietsub coming soon mà bạn:) Phim sắp có sub thôi bạn ạ. phải chờ thôi. hehe
    Tác giả: meo    Thời gian: 17-12-2012 08:31 PM
    Hê hê, ở đại học 3 đứa cũng chơi thân với nhau, đến lúc xem xong phim này thì cùng like film và để stt liên quan tới film trên YM và fb ... dù là mỗi đứa xem mỗi kiểu, thời điểm khác nhau.
    Hôm 1 đứa bị mất tiền, mất xe cũng bảo nó nửa đùa nửa thật: đặt tay lên trái tim và nói: "Mọi chuyện rồi sẽ ổn."
    Kể ra thì mới xem phim được có 2 lần, một lần xem với mẹ, mẹ mình sắp U60 đến nơi mà vẫn phải công nhận phim hay ^^
    Chẹp, vẫn trên con đường tìm kiếm một công việc mình thực sự yêu thích, thực sự muốn theo đuổi suốt nửa cuộc đời :)
    Tác giả: nhok.cot    Thời gian: 17-12-2012 09:36 PM
    mình thấy rất nhiều người khen phjm này nhưng trên youtube không được chất lượng lắm, nay subteam làm phjm này thấy thú vị sao sao ấy, đắt gạch hóng nhé <3
    Tác giả: RH_YS    Thời gian: 17-12-2012 11:21 PM
    xem phim này cũng khá nhiều lần rồi ^^

lần nào cũng cười như điên ý :D

chờ vietsub của nhà để save trong máy :)

phim này rất hay và ý nghĩa nữa, cảm động về tình bạn của 3 người này lắm lắm

yêu ST ghê cơ
    Tác giả: topno1cool    Thời gian: 17-12-2012 11:25 PM
    xem roài cơ mà chờ subteam để lưu lại trong máy
    phim hài vậy thôi chớ để ý cũng khá nhiều ý nghĩa
    thôi thì lót dép hóng vậy
    Tác giả: craven301    Thời gian: 18-12-2012 12:15 AM
    mình cũng đã xem và rất kết phim này, ST làm sẽ ủng hộ nhiệt tình :d chúc ST luôn giữ được lửa và mang đến cho mng nhiều sản phẩm tốt ^^
    Tác giả: supersleeper054    Thời gian: 18-12-2012 03:49 AM
    ồ ố ô :x cứ đinh ninh là nhà mình ko làm chứ :x
    hè hè vietsub coming soon rồi :x thích quá đi :*
    cảm ơn subteam nhiều lắm
    đặt gạch hóng phát khà khà khà
    Tác giả: duytiep    Thời gian: 18-12-2012 09:19 AM
    Trời ơi, phim này hay vô cùng
    Lâu lắm mình mới đc xem một bộ phim Ấn hay đến thế.
    Kết thúc HE nữa
    Tuyệt vời :)
    Tác giả: Dk_Blue    Thời gian: 18-12-2012 10:50 AM
    Phim này ai không xem thì chắc uổng lắm lắm lắm lắm luốn ấy
    Hài hước có, lãng mạn có, buồn có, vui có, ý nghĩa có tình yêu có, tình bạn có, gia đình có, ước mơ có :x:x:x
    Diễn viên lại đẹp nữa  (nữ chính đẹp khỏi àn còn nam chính thì nhìn vô rất có thiện cảm :x:X )
    Phim này mình coi chắc cũng được 6 7 lần rồi :x:X mà không biết chán
    Vẫn hóng chờ bản dich của nhà mình :x:x;x
    Tác giả: jetsetter    Thời gian: 18-12-2012 11:40 AM
    hôm qua vừa muốn xem lại film này xong :))
    đi lượn lờ hết các góc nhưng MF die hết rồi
    hnay vào nhà mình thấy chữ coming soon mừng quá
    phim này rất hay, hài hước nhưng ý nghĩa, hy vọng sẽ được coi lại vào đúng dịp giáng sinh
    Tác giả: Tanu_123    Thời gian: 18-12-2012 12:02 PM
    Lúc đầu mấy đứa bạn bẩu rằng phim này hay lắm mà mình cứ tưởng chúng nó nói quá!!!
    không ngờ sau khi koi xong thì
    PHIM HAY ƠI LÀ HAY LUN !!! ~>o<~
    xem ra chúng nó kon` nói giảm nói tránh ấy chứ....
    mình coi mà cứ cười như điên công nhận hài ko thể tả (nhất là cái " công dụng của nước muối" ấy =))))))) )
    ko chỉ mang lại cho bạn những phút giây cười đau ruột,đây cũng là bộ phim ý nghĩa nhứt mình dc xem ^^
    " hãy theo đuổi đam mê, để thành công theo đuổi bạn"
    Cực kì iu ST vì đã làm sub bộ phim nỳ!!

Tác giả: haimoclomo    Thời gian: 18-12-2012 03:03 PM
    1 bộ phim về tình bạn tuyệt vời mà mình từng xem,hôm xem trên YT hơi nhổ,chờ seb của kites để chiến hd lưu trữ trong máy. :))
    Tác giả: dark_prince    Thời gian: 18-12-2012 04:19 PM
    phim này rắt hay và ý nghĩa, tong phim có câu là hãy theo đuổi đam mê và thành công sẽ theo đuổi bạn, chờ bản dịch của subteam nhà mình thôi
    Tác giả: Rubymoon_ELF    Thời gian: 18-12-2012 05:07 PM
    ooooooooooooaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa!!!!!!!!!!!!
    Cuối cùng subteam cũng làm sub phim này rối. Mình cứ đợi mãi ý
    Phim hay và ý nghĩa cực kỳ. Xem phim mà cứ ngẩn ngơ nghĩ mãi về những năm tháng học trò...Thật là đẹp!
    Đây là phim Ấn đầu tiên mà mình xem. Nó làm mình có cách nhìn khác về Bollywood..Một bộ phim đáng để bỏ ra gần 3h đồng hồ để xem và vài GB để lưu trữ.
    Cảm ơn subteam rất nhiều

Tác giả: hmngoc    Thời gian: 18-12-2012 06:07 PM
    hmngoc gửi lúc 17-12-2012 17:56
    ơ, ad ơi mình tưởng đây là E-zone? là phim tiếng anh??? Sao lại có phim Ấn Độ vậy nh ...

Xin: thì mình cũng có biết đâu, mà thật ra cũng có nhiều phim Ấn khác hay lắm chứ sao chỉ làm mỗi phim này đâu
    E-Zone: ah, ok tks admin nhé ^^
    Tác giả: tdduc1998    Thời gian: 18-12-2012 07:10 PM
    Mình thấy phim cũng hay, mong subteam làm nhanh để mình có dịp thưởng thức, cám ơn subteam nhiều nhiều

Tác giả: ales80    Thời gian: 18-12-2012 09:01 PM
    Thấy YoonA recommend trên tạp chí bảo là phim này rất hay nên đã tìm xem thử và đổ cái rầm ngay lập tức, đã xem tới hơn 5 lần mà vẫn muốn xem nữa.
    phim vừa hài hước lại mang tính giáo dục cao, nội dung mang tính hàn lâm nhưng được truyền tải 1 cách hết sức đơn giản không theo kiểu triết học suông, lời thoại cực hay, nhạc cũng hay, diễn viên cũng đẹp nữa.
    Tác giả: Sher.H    Thời gian: 18-12-2012 09:15 PM
    Hura, phim hay và nổi đình đám trong giới bách khoa nên đã mong có ngày kites sub phim này, đã xem vài bản sub khác nhưng vẫn chờ bản sub của kites.
    Phim đúng là đỉnh của đỉnh :D
    Tác giả: therose2006    Thời gian: 19-12-2012 10:07 AM
    Ôi đặt gạch hóng vs :D
    Khiếp, film này được đánh giá cao thế, không xem hơi fí nhỉ :))
    Cảm ơn ST nhiều lắm :*
    Tác giả: hongchan    Thời gian: 19-12-2012 10:44 AM
    Một bộ phim không thể hoàn hảo hơn! Lãng mạn có, hài hước có, cảm động có. Lần nào xem mình cũng khóc.
    Cảm ơn subteam vì đã làm phim này. Mình cứ nghĩ đây là phim Ân nên sẽ không được làm, vậy mà hôm nay vừa vào đã thấy topic. Vui quá!
    Tác giả: tulipw    Thời gian: 19-12-2012 01:11 PM
    đây là 1 bộ phim nếu k xem có thể bạn đã bỏ qua 1 trong những tác phẩm xuất sắc.Mặc dù đã xem 2 lần nhưng vẫn hóng bản Vietsub
    Thank St!
    Tác giả: Haingo    Thời gian: 19-12-2012 02:07 PM
    Chẳng muốn gì nhiều, chỉ muốn chia sẻ, đồng cảm tí. Đây là bộ phim tuyệt vời nhất mà mình từng được xem, mà thực sự không dám xem lại nhiều như các bạn ở trên, nhiều xúc động quá :(
    Ủng hộ các bạn làm sub :)
    Tác giả: myhyuk    Thời gian: 19-12-2012 04:48 PM
    Hóng phim này quá
    Phim này không biết xem đi xem lại bao nhiêu lần rồi vẫn thấy hay
    Mỗi lần muốn xem lại đều phải lên Youtube xem mà lcó xem được bình thường đâu, cứ được một đoạn là lại bị  giật. Chán không thèm xem

Tác giả: magiclongst    Thời gian: 19-12-2012 06:44 PM
    Film này nếu dùng từ "hay" thì cũng không diễn tả nổi
    Thực sự bộ film này k đơn thuần chỉ là mang tính giải trỉ
    Mà còn rất nhiều cung bậc cảm xúc nữa
    Xem film này xong mà phải suy ngẫm rất nhiều. Film này k ồn ào đình đám như những film kĩ xảo của Hollywood nhưng mà giá trị nghệ thuật và cảm xúc đem lại cho người xem thì ... quá tuyệt vời

Tác giả: kirk2711    Thời gian: 19-12-2012 06:59 PM
    hơi cũ nhưng quá hay tiếc là mình vẫn đang lưu 1 bản Brip trong máy và chắc chắn ko bao giờ xóa đi :)
    Tác giả: cotchip2611    Thời gian: 19-12-2012 09:09 PM
    1 bộ phim ý nghĩa nhất mà mình từng xem
    và xem đi xem lại ko thấy chán.
    Chuẩn bị xem tiếp Sub của Kites :D
    Thanks all ^^
    Tác giả: williamspencer    Thời gian: 19-12-2012 11:26 PM
    E-Zone gửi lúc 17-12-2012 11:37
    Thông báo link die tại đây!

phim này mình cũng xem rồi, Kites chọn phim hay phết, phim này vừa hay về nội dung lẫn âm nhạc :)) Thích cái kết vô cùng :)) Ủng hộ Kites :P
    Tác giả: vinhung03    Thời gian: 20-12-2012 12:27 AM
    Xem phim này cười bể bụng luôn, nhưng cái cười đó lại rất nhân văn. Người xem có thể cười sảng khoái nhưng cũng có thể rơi nước mắt ngay! Một bộ phim rất đáng để xem! Một bộ phim tuyệt vời, chúng ta không nên bỏ lỡ!
    Tác giả: hailychem0609    Thời gian: 20-12-2012 12:50 AM
    Trùi ui, mừng rơi nước mắt :X :X :X Mọi người cứ bảo phim này hay  lắm nhưng tiếc là biết muộn quá nên tìm hoài không ra bản đẹp --> đến giờ vẫn ngần ngại chưa coi. Được xem bản của kites thì quá thích luôn. Thanks sub team nhìu nhìu!
    Tác giả: ngocdiep219    Thời gian: 20-12-2012 04:42 AM
    Đang xem phim này trên ut, nhưng mà không có vietsub giảm bao nhiêu độ hay rồi

Rất mong chờ vietsub, để hiểu cảm giác: "nước mắt lưng tròng mà mồm thì cười khanh khách" nó ra làm sao

Subteam ơi, fighting!
    Tác giả: sacy    Thời gian: 20-12-2012 07:55 AM
    Trời, mềnh không lầm chứ, mới mấy bữa trước cứ mơ mộng là nhà ta sẽ làm phim này, không ngờ là thiệt, phim này có mấy cảnh làm mắt mình rưng rưng luôn, không phải vì buồn mà là vì quá xúc động.
    Thanks nhà ta đã làm phim này nha, ủng hộ làm phim này 2 tay luôn
    Tác giả: mamava    Thời gian: 20-12-2012 09:06 AM
    ủng hộ nhà kites làm sub film này. Nội dung được triển khai hài hước, chân thực mà cực kỳ ý nghĩa luôn
    Tác giả: emob0y167    Thời gian: 20-12-2012 09:10 AM
    sao mình hok thấy đc link là thế nào? mọi người giúp mình với :((
    Mình đang dùng Torrent nên bạn nào có file check vào giúp mình luôn nhé ! tks
    Tác giả: TrongDuc2903    Thời gian: 20-12-2012 09:34 AM
    Vietsub HD completed

Tác giả: the.road.ahead    Thời gian: 20-12-2012 09:57 AM
    Tks subteam nhiều lắm lắm... Phim này xem bao lần cũng k chán, phim hài nhưng ẩn chứa rất nhiều ý nghĩa giáo dục sâu sắc. Anh chàng dv chính hóa ra cũng k còn trẻ nữa, vậy mà vào vai rất hợp, rất đạt :D
    Down về để dành cái đã, dù đã có trong máy rồi nhưng vẫn ủng hộ vietsub của nhà mềnh nhất :x
    Tác giả: dogvscat    Thời gian: 20-12-2012 10:46 AM
    Thanks subteam nhiều. thực sự đây là một bộ phim quá hay và ý nghĩa. mình đã xem đi xem lại phim này rất nhiều lần. dù tình tiết thuộc làu rồi nhưng vẫn xúc động. mình nghĩ Bollywood có khá nhiều phim hay, hy vọng subteam sẽ làm sub cho phim của Bollywood nhiều hơn nữa.
    Tác giả: Kookie~♥^^    Thời gian: 20-12-2012 11:36 AM
    DEABAK ~ !!!!
    Lâu nay tui vẫn luôn tự hỏi một bộ phim hay như vậy mà sao ko có trang nào dịch.
    Tuyệt quá ~ Phim này tui mới dow đc bản lởm trên mạng ,giờ cuối cùng thì cũng đã ra sub kites
    Nhất định phải xem lại mới được
    Phim này dài 3 tiếng lận mà đến khi xem xong chẳng có cảm giác về thời gian gì cả ,cứ như bị cuốn vào bộ phim mà quên hết mọi thứ xung quanh vậy
    Tui đã từng trải qua rất nhiều cung bậc cảm xúc khi xem phim ... hết cười rồi lại khóc ... cuối cùng thì thật khó diễn tả nhưng cái cảm giác đó quả thật là thấy rất thỏa mãn với bộ phim ... không uổng 1 chút nào về thời gian đã bỏ ra hết
    Yêu Kites quá đi ♥
    Tác giả: monsterbaby99    Thời gian: 20-12-2012 01:48 PM
    Xin phép cả nhà cho mình PR 1 chút nhé ^^ Đây là cuộc thi của V-Musik và Kadio :D mọi ng hãy cùng ủng hộ cho sự phát triển của 2 Box nhé

Tiếng hát truyền hình Kites - Xuân yêu thương

Xuân về giữa lúc đất trời còn ngái ngủ trong tấm áo mùa đông. Cuộc sống đang lẩn mình trong cái lạnh trần bì từ nhà ra đường với áo bông, khăn ấm. Trên mỗi con đường vào sáng sớm còn vương vãi những hơi sương đọng lại trên lá cỏ. Đâu đó người ta vẫn thấp thỏm mong chóng cho cái lạnh qua nhanh. Thì đó, nắng bỗng gõ cửa và nàng xuân cũng vừa bước tới…

Mùa xuân đến, đất trời cựa mình lột bỏ tấm áo bông cũ kỹ, khoác lên mình những tấm áo rực rỡ sắc màu, màu xanh mướt của cây cỏ, màu vàng ấm của ánh dương, màu xanh nhạt của sắc trời và màu hồng của tình yêu đôi lứa…
    Có ai từng thắc mắc vì sao mùa xuân được coi là mùa của tình  yêu? Phải chăng vẻ đẹp diễm lệ của nàng xuân khiến lòng ta ấm áp? Mùa xuân làm nên tình yêu hay chính tình yêu làm đẹp đât trời, làm lên mùa xuân đẹp nhất?
    Hòa chung trong không khí Noel tràn ngập, cuộc thi Tiếng hát truyền hình Kites - Xuân yêu thương do Kadio và V- muzik phối hợp tổ chức hi vọng mang đến cho các bạn những phút giây lắng đọng yêu thương.
    Hãy cùng cất cao tiếng hát, chào mừng một mùa xuân mới, một khởi đầu mới các bạn nhé!

1. Đối tượng dự thi :

- Là thành viên thuộc KITES.VN, không phân biệt già trẻ gái trai

2. Thể lệ :

- Bài hát các bạn chọn thu âm có thể là nhạc Việt Nam hoặc nhạc nước ngoài. Bài hát phải thuộc một trong các chủ đề sau: Mùa xuân, Năm mới, Tình yêu

- Có thể gửi nhiều bài dự thi khác nhau, bài dự thi các bạn nộp TẠI ĐÂY

- Ban tổ chức sẽ nhận các bản thu âm được up online lên các trang nhạc onlie như : mp3.zing.vn, nhaccuatui.vn, soundcloud.com.... hoặc các trang download như : mediafire.com, fshare.vn....

- Các bài thi phải là những bài hát phù hợp với thuần phong mỹ tục, không mang tính chính trị hay cái vấn đề bị cấm theo luật pháp Việt Nam quy định. Không được hát chế biến đổi nội dung của bài hát.

3. Thời gian
    - Thời gian nhận bài dự thi: từ ngày 20/12/2012 đến ngày 20/1/2013
    - Thời gian lập Poll: từ ngày 21/1/2013 đến ngày 27/1/2013
    - Thời gian trao giải: 28/1/2013

4. Cách tính điểm:

Tổng điểm tối đa là 100 điểm. Trong đó số điểm của BGK tối đa là 90 điểm, số điểm từ Poll tối đa là 10 điểm

* Hết thời gian nộp bài dự thi, BTC sẽ lập Poll để mem kites bầu chọn 6 bài dự thi xuất sắc nhất:
    - Thí sinh có số vote cao nhất từ Poll sẽ được cộng 10 điểm
    - Thí sinh có số vote cao thứ nhì từ Poll sẽ được cộng 9 điểm
    - Thí sinh có số vote cao thứ ba từ Poll sẽ được cộng 8 điểm
    - Thí sinh có số vote cao thứ tư từ Poll sẽ được cộng 7 điểm
    - Thí sinh có số vote cao thứ năm từ Poll sẽ được cộng 6 điểm
    - Thí sinh có số vote cao thứ sáu từ Poll sẽ được cộng 5 điểm
       Các thí sinh còn lại sẽ được cộng trung bình thêm 3 điểm từ Poll

* BGK sẽ chấm và chọn ra 6 bài thi xuất sắc nhất.

* Sau đó ban thư ký sẽ tổng hợp điểm từ Poll và BGK, 6 thí sinh nào có số điểm cao nhất sẽ là người chiến thắng

5. Giải thưởng:

Giải Đặc biệt (1 giải): 8888 KITE$ - Bài hát sẽ được  chọn đăng lên KADIO số "Tất niên" - Được yêu cầu một MV Engsub hoặc Vietsub

Giải Nhất (1 giải): 6666 KITE$ - Được yêu cầu một MV Engsub hoặc Vietsub

Giải Nhì (1 giải): 5555 KITE$ - Được yêu cầu một MV Engsub hoặc Vietsub

Giải Ba (1 giải): 4444 KITE$ - Được yêu cầu một MV Engsub hoặc Vietsub

Giải Khuyến khích (2 giải): 2222 KITE$ - Được yêu cầu một MV Engsub hoặc Vietsub

Đây là vé mời, các bạn click vào ảnh để tham gia nhé!!!

Tác giả: RH_YS    Thời gian: 20-12-2012 01:52 PM
    ST bá đạo quá

cái bản cũ mình down từ trên mạng về chưa đầy 500MB

bản của nhà những 3GB

em thương cái máy của em quá đi thôi :(

nhưng đc cái coi đã cả con mắt

thanks ST nhiều nhiều, cơ mà k làm đc icon k hiểu do máy hay thế nào :D
    Tác giả: stevie_G8    Thời gian: 20-12-2012 02:56 PM
    phải nói là mình chưa từng thấy phim nào hay hơn phim này. đã xem n lần rồi, mà mỗi lần xem lại đều há hốc xem như chưa từng đc xem. cảm ơn st đã làm phim này
    Tác giả: Where_is_Heaven    Thời gian: 20-12-2012 05:42 PM
    Phim này anh mình có coi nhưng mình thì chưa
    Chẳng biết thế nào, nghe mọi người ai cũng khen hay và ý nghĩa
    Mình thì tình cờ xem đúng phải mấy cái cảnh làm trò, bệnh hoạn nên ko có hứng
    Mà ngôn ngữ trong phim là tiếng Ấn à?
    Tác giả: hohohehe    Thời gian: 20-12-2012 05:48 PM
    HAHHA phim này mình xem 3 lần rồi nha
    xem hoài ko biết chán luôn
    rất hay và rất ý nghĩa
    diễn viên lại đẹp tuyệt :">
    anh Rancho vai chính lúc đó 40t rồi mà như SV ĐH đấy :))
    nhạc phim cũng hay nữa, thích bài Give me some sunshine ^^
    Tác giả: dark_prince    Thời gian: 20-12-2012 08:48 PM
    ai tải xong rồi thì có thể send giúp mình được không, tải từ chiều tới h mà tốc độ chậm quá :(
    Tác giả: christine.ng    Thời gian: 20-12-2012 09:23 PM
    ồ subteam làm phim này rồi à :x phải down thôi chứ nhể ^^!
    cảm ơn subteam nhà E-Zone nhiều lắm nhé :)
    Tác giả: limaksau    Thời gian: 20-12-2012 09:31 PM
    ôi nét quá. xem đã mắt thật. k biết mình xem fim này bao nhiêu lần rồi nữa. thuộc đến từng chi tiết mà vẫn cười bò lăn mỗi khi xem. tks subteammmmmmmmmmmm
    Tác giả: phuonganh177    Thời gian: 20-12-2012 09:36 PM
    trời ơi, yêu sub quá cơ, mình thích phim này lâu lắm oy, xem đi xem lại gần 10 lần rồi mà vẫn thấy hay như xem lần đầu, thật may mắn bh đã có bản HD, :XXXX... Chúc đại gia đình Kites luôn thành công và hạnh phúc trong mùa giáng sinh sắp tới, hãy  luôn mang đến cho bọn mình những bộ phim hay như thế này trong tương lai nhá:*
    Tác giả: mon_love_dbsk    Thời gian: 20-12-2012 09:41 PM
    Mình đã xem bộ phim này từ rất lâu rồi. Đây thực sự là một bộ phim phải xem trước khi chết. Nội dung phim quá hay, nó dạy ta rất nhiều thứ về tình bạn, tình yêu và cả ước mơ, hoài bão. Là một bộ phim hài xuất sắc nhưng cũng có đoạn phim khiến người xem phải rơi nước mắt vì cảm động. Thank subteam vì đã làm lại sub bộ phim này :D
    Tác giả: RugbyL    Thời gian: 20-12-2012 11:05 PM
    Phim quá hay:) Vừa hài hước vừa cảm động. Nghe mọi người khen phim nhiều lắm, nên down sáng là tối ngồi xem thử ngay. Xem xong cảm thấy thích thú vô cùng:) Chắc chắn sẽ còn xem lại vài lần nữa. Thank subteam nhiều nhiều:P

Phim Bollywood hình như đặc trưng là ca hát hơi bị nhiều. Nhưng mà nhạc phim thì hay:) Giá mà hiểu được cả lời bài hát thì chắc còn thấy hay hơn nữa:P

Tóm lại Rate 10 cho phim này cũng là xứng đáng thôi:))
    Tác giả: themoon032    Thời gian: 20-12-2012 11:05 PM
    Ui, phim này hay lắm nhé, mình xem rồi mà vẫn thích xem lại.

Một bộ phim hài hước nhưng cũng rất cảm động.

Xem mấy phim Ấn có màn ca nhạc rất hay nhé.
    Tác giả: sessormaru    Thời gian: 21-12-2012 01:21 AM
    đây đúng là một cuốn phim rất tuyệt vời :)
    phim hay và mang đầy ý nghĩa bình thường nhưng sâu sắc nữa
    nhưng mà nv Ranhchos trong phim này là một thiên tài nên những suy nghĩ của anh cũng khác lạ vs ng bt.
    2 ng bạn kia cũng ko kém cạnh gì tuy nhiên nếu ko gặp RC thì có lẽ 2 ng kia sẽ khó mà thành công được như vậy
    tất cả là nhờ vào tình bạn.

Cám ơn ST đã làm sub một bộ phim ý nghĩa thế này :D
    Tác giả: windyboyl    Thời gian: 21-12-2012 10:14 AM
    tks st nhìu nhìu
    bạn đầu thấy cái film thấy là lạ
    toàn ng châu á mà =="
    dòm 1 hồi mới thấy bolywood
    :D
    Tác giả: krypton    Thời gian: 21-12-2012 10:51 AM
    đây là bộ phim hay nhất mà mình được xem. xem xong mà cứ thấy tiếc nuối. xem đi xem lại bao nhiêu lần mà không biết chán. lúc thì cười ngặt nghẽo, lúc thì lại khóc tu tu :)
    Tác giả: southkid    Thời gian: 21-12-2012 11:04 AM
    phim này tớ coi rồi :) rất hay. vừa hài vừa có nội dung sâu sắc :) rất thích hợp cho những bạn trong lứa tuổi học sinh sinh viên :) :x
    Tác giả: htam_pham    Thời gian: 21-12-2012 11:58 AM
    mới vừa xem phim xong
    không thể diễn tả nó bằng từ nào khác ngoài "tuyệt vời"
    những phim về tình bạn lúc nào cũng hay hết
    đây cũng là lần đầu mình coi phim bollywood, công nhận hát hay thiệt, sau này hy vọng subteam làm thêm những phim bollywood hay thế này nữa ^^
    cảm ơn subteam nhiều
    Tác giả: giomua    Thời gian: 21-12-2012 12:42 PM
    Rảnh không việc gì làm, lang thang trên Utube và thấy bộ phim này, với lượt người xem hơn 3 triệu lượt cho một bộ phim Bollywood engsub và hơn 600k lượt vietsub khiến mình tò mò. Không ngờ bộ phim này khiến mình phải xem lại 2 lần liên tiếp gần nhau. Bộ phim hay, hài, nhẹ nhàng hơi mang một chút phần bi trong đó. Một trường đại học danh tiếng với việc học hành đầy áp lực và công nghệ dạy học sinh đầy sách vở, tự nhiên có anh chàng Rancho trông hơi ngố xuất hiện...Bộ phim hay và ý nghĩa. Ủng hộ subteam.
    Tác giả: thuykut3ss    Thời gian: 21-12-2012 01:02 PM
    1 bộ phim quá tuyệt vời.
    Gia đình, tình bạn, tình yêu và cả cái can đảm giám theo đuổi ước mơ của mình nữa.
    1 bộ phim vô cùng cảm động.
    Đôi lúc mình còn phải khóc nữa.
    Tks st nhiều vô cùng.

Tác giả: RugbyL    Thời gian: 21-12-2012 01:52 PM
    Vừa đi lượn Imdb, thấy một số phim ấn cũng được rate cao phết:D Có khi nào kites mở thêm nhà Ấn ko;)) He he:">

Chú đóng Rancho trông thế mà sinh năm 65 đấy:-O Cái đoạn đóng làm sinh viên trông rõ trẻ í, dù phim này được quay từ 2009 nhưng mà trông vẫn quá trẻ.

Nghe nhạc phim có mấy đoạn không lời nghe nhạc quen quá. Ko biết có phải vì nhạc phim nổi tiếng nên đã trước đã nghe rồi, giờ xem phim mới thấy quen ko nữa:)) Đi tìm nhạc down về nghe thôi:D
    Tác giả: kate0303    Thời gian: 21-12-2012 02:49 PM
    phim này xem cả chục lần rồi
    có lần dạo qua utube thất có phim tận 1trieu views,lân la xem thử,hồi đầu thấy dv trông bình thường,lại xem phải bản k đc rõ lắm nên thấy chán chán,may mà m` k bỏ
    phim cực kì hay và ý nghĩa :((
    1 phần nhỏ nữa,tuy k phải quan trọng lắm nhưng m` thấy 2dv chính k hợp nhau lắm =)) Rancho thì cool rồi =))
    Tác giả: daphnie    Thời gian: 21-12-2012 11:29 PM
    Trong lúc bế tắc cực độ trong những tháng ngày tập trung ôn thi, một ng` bạn giới thiệu mình xem bộ phim này
    Thú thật với các bạn mình xem phim này với tư tưởng "k mấy hợp tác", vì mình vốn k thik phim Ấn cho lắm
    Cũng chỉ định xem qua qua rồi thôi, nhưng chính mình cũng k ngờ mình bị thu hút lúc nào cũng k hay, mắt dán chặt màn hình, ngồi lỳ trên ghế k biết mỏi
    Xem phim mình dc cười thỏa thích, nhưng bên cạnh đó là chiêm nghiệm ra dc nhiều điều cho cuộc đời sinh viên của mình, và thậm chí là cả hành trình dài phải đi sau này nữa
    Đến bây h`, thỉnh thoảng mình vẫn đi chệch hướng, bên cạnh những kinh nghiệm sống ít ỏi có dc, thì bộ phim giống như một ng` dẫn đường giúp mình định hướng rõ ràng những gì cần hướng tới
    Có thể các bạn nói rằng mình làm quá lên, nhưng thật sự bộ phim nay đối với mình rất có ý nghĩa
    Mong rằng những ai đang hoặc sẽ là sinh viên sẽ biết đến bộ phim này, thực sự sẽ khiến cuộc đời sinh viên của bạn trở nên đầy màu sắc
    Tác giả: xin    Thời gian: 22-12-2012 12:09 AM
    Ôi cái phim Ấn Độ, cứ đc chục phút là cả địch cả ta lại chung tay múa hát :)))
    Anw, phim rất hay và ý nghĩa, gần 3 tiếng xem phim không hề có cảm giác mệt mỏi.

Tác giả: Minzy    Thời gian: 22-12-2012 12:35 AM
    Ôiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
    Mình thích phim này điên cuồng lên ấy.
    Xem đến ám ảnh cả người
    Lôi đi lôi lại xem mấy lần
    Anh nam chính vừa lạc quan thông minh yêu đời, sống lý tưởng. Một tấm gương sáng cho việc sống là phải biết ước mơ biết hoài bão, biết đc mình thích gì và phải biết cố gắng theo đuổi lý tưởng đó. Chỉ tiếc mình vẫn chưa noi theo đc. hic

Tác giả: mua    Thời gian: 22-12-2012 12:44 AM
    Hoan hô! Mình thấy phim của Bollywood cũng rất tuyệt vời. Rất mong là ST và Kites sẽ chú ý tiếp tục tặng tất cả mọi người thêm nhiều phim hơn nữa của nền ĐA nầy! Hì! Mình thích nhất và cũng..buồn cười nhất là hầu như phim nào cũng có..ca và vũ. Các dv nam nhảy tài tình không thua các dv nữ. Nhất là các dv phụ họa thật nhịp nhàng, ăn ý. Thật công phu!
    Tác giả: trinhvk2964    Thời gian: 22-12-2012 02:40 AM
    lầ đầu xem phim này năm 2010 :) lúc đấy còn phải mò engsub về xem nên chỉ hiểu dc 60% phim nhưng vẫn cực thích cái cách làm phim và cốt truyện
    mấy tháng sau có vietsub :) càng xem càng thích đến giờ vẫn còn phim trong máy gần 3 năm nhưng mỗi lần xem lại cảm xúc vẫn nguyên vẹn
    subteam làm mấy phim nữa của Ấn xem. Mấy phim của Aamir khan (rancho ý) đc đánh giá cao về nội dung và nghệ thuật nữa.
    Dù đã xem nhiều lần nhưng vẫn thanks subteam vì phim hay và ý nghĩa :)
    Tác giả: Buithikieulong    Thời gian: 22-12-2012 09:28 AM
    Cười đau bụng nhưng cũng có lúc khóc sụt sịt, yêu thương nhiều hơn, lạc quan hơn và sống hết mình với niềm đam mê. Đó là những gì bộ phim mang lại cho mình. Mình đã xem đi xem lại rất nhiều lần và có lần còn xem ở công ty nữa. Tất nhiên là xem vào giờ nghỉ. Mấy đồng nghiệp thấy mình xem thích thú và đã tò mò xem cùng. Kết quả là: 6 tay cùng túm tụm xem với mình, 5 tay chép về coi. Xem xong mình thành vựa phim của phòng. Thỉnh thoảng mọi người lại hỏi có phim nào hay ko? Phim Ba chàng ngốc hay quá! Nói vậy để thấy bộ phim tuyệt vời thế nào!
    Cảm ơn subteam nhé! Mong các bạn làm sub cho nhiều những bộ phim hay như vậy nữa!
    Tác giả: otaku    Thời gian: 22-12-2012 11:14 AM
    Phim này đã từng xem trên Youtube, rất tuyệt vời. Một bộ phim vừa hài hước, vừa mang tính giáo dục cao với đất nước nhiều áp lực như Ấn Độ.
    Nhạc phim cũng rất hay nữa, thích nhất câu nam nhân vật chính nói: "Vì trái tim chúng ta quá yếu đuối và dễ bị hoảng sợ nên chúng ta phải trấn an nó rằng mọi chuyện sẽ ổn thôi" =]]
    Bất ngờ nhất là đoạn đỡ đẻ cho bà mẹ, đỡ đẻ bằng IT như thế nữa ="=
    Bất ngờ thứ 2 và lớn hơn là không ngờ người đóng vai chính mặc đồ sinh viên trông hợp thế mà đã ngoài 40 tuổi rồi =;
    P/s: Và cái quả đột nhập vào nhà hiệu tưởng và tè lên xe của ông ấy thì thật là ...
    Tác giả: halo    Thời gian: 22-12-2012 11:47 AM
    Tuyệt phẩm!
    Chân thành cảm ơn subteam!
    Mình thấy Kites có  box film của nhiều nước sao lại không có box film của Bollywood nhỉ?  Phim của Bollywood thật sự rất hay! Mong các bạn làm nhiều film của Bollywood hơn nữa!
    Chẳng hạn như phim Ghajini cũng do Aamir Khan đóng! thanks  * several times!
    Tác giả: quangthang92    Thời gian: 22-12-2012 12:21 PM
    phim nay hay lắm, vừa hài vừa ý nghĩa; hy vọng các trường đại học ở Việt Nam có cách học đổi mới như thế; như thế sinh viên mới  thích đến trường :D
    Rất thích nhân vật chinhsl thông minh, hài hước. Túm lại là phim hay, là sinh viên không thể không xem .Thank st đã làm phim
    Tác giả: khanhlynguyen    Thời gian: 22-12-2012 01:41 PM
    Phim hay và ý nghĩa. Coi đi coi lại hàng chục lần vẫn thấy thích. Mỗi lần thấy yếu đuối chán nản mở ra coi, cười sảng khoái và yêu đời liền.
    Tác giả: angiangg    Thời gian: 22-12-2012 03:23 PM
    phim này hay tuyệt vời
    xem cả chục lần mà vẫn không chán
    vừa vui vừa hài
    và cực kỳ ý nghiã
    ai chưa xem nên xem nha ^^
    đảm bảo phim tuyệt vời
    cảm ơn subteam nhìu nhìu ^^

Tác giả: cutepoison    Thời gian: 22-12-2012 03:31 PM
    Vừa thấy hình ảnh về bộ phim này trên face, thấy các bạn ấy bảo hay lắm mà giờ lần đầu mình mới biết
    hay là hòi bé xem mà không nhớ nữa
    Nay vào cái thấy st tung phim này, hay quá, đúng lúc đang mong có 1 phim hay mà xem
    Tác giả: Oh!MyLove    Thời gian: 22-12-2012 05:23 PM
    mình đang học đại học...
    phải nói bộ phim này đánh trúng tâm lý quá trời luôn...
    xem mà rút ra được nhiều bài học sâu sắc lắm... hix... phim Ấn này hay ngang ngữa triệu phú khu ổ chuột luôn.. @@!
    Tác giả: kira_iujsk    Thời gian: 22-12-2012 06:50 PM
    một bộ phim cực chất vừa hài hước vừa xúc đông; giàu ý nghĩa nữa rất phù hợp với lứa tuổi sinh viên như mình
    dù đã xem rồi ,mà nhìn thấy là liền vào down ngay phải xem lại mới được
    cảm ơn st đã làm sub phim này
    giáng sinh vui vẻ nha mọi người
    Tác giả: chauthao    Thời gian: 23-12-2012 12:02 AM
    Phim này mình coi từ khi còn học đại học năm nhất và luyện đi luyện lại tới mấy lần
    nhưng hồi trước coi engsub và chất lượng thì kém quá, bjo nhờ subteam làm lại bộ phim này thì còn gì bằng nữa
    Hơi bị thik ông Virus nha
    Đúng là phim vừa hài, vừa nhân văn. Tìm được 1 ng` bạn như Rancho thiệt không phải dễ gì
    - Giúp cho Farhan thuyết phục bố mình tin vào khả năng và sở thik chụp hình của mình và cuối cùng đã thành công
    - Giúp cho Raju vượt qua sự tự ti trong cuộc sống

Ngoài ra mình thik nhất là khúc cuối của bộ phim, cái anh mà mập mập xấu tính ý (lúc ổng vỗ mông vào phía rancho mà mình mắc cười)

P/s: Thanks subteam nhiều, down coi lại đây
    Tác giả: mouse_luv_33    Thời gian: 23-12-2012 12:34 AM
    Thanks subteam lâu lắm rồi mình mới xem được phim hay như thế này :d. bộ phim ý nghĩa như thế này phải đến 3 năm 0y mình ko được xem. Thích nhất là ông Racho quá thông minh và nghịch nữa. Cuộc đời ko phải lúc nào cũng bằng phẳng dễ đi nhưng cách sống của Rancho thì đáng để người ta khâm phục :d
    Tác giả: Lộng_Nguyệt    Thời gian: 23-12-2012 03:59 AM
    Công bằng mà nói, 3 tiếng cho một bộ phim, quả là một giấc mơ dài :)
    Trong mơ, bạn cười, bạn khóc, rồi bạn bước đến một HE rằng chúng ta sẽ hạnh phúc mãi mãi về sau
    Phim cho thấy phần hiện thực của Ấn, khoảng cách giàu nghèo, mục tiêu lớn nhất của bậc cha mẹ đó bằng bất cứ giá nào, cho con có điều kiện học hành tốt nhất, và bước ra thế giới, cao nhất là làm một giám đốc ngân hàng ở Mỹ ... Giống như Việt Nam, TQ trong hiện tại và trong tương lai gần, áp lực học hành cao, số học sinh sinh viên đi học và ở lại làm việc ở nước ngoài càng ngày càng cao, tỷ lệ các bệnh tự kỷ, trầm cảm, tự sát ... cũng sẽ càng lúc càng cao
    haizz
    Không có gì nhiều để nói về một giấc mơ. Giấc mơ đẹp, và có lẽ nhiều người muốn mơ lại lần nữa

PS: bạn đóng vai Rancho nhìn qua có kiểu mặt và biểu cảm giống Tom Hanks trong Forrest Gump thế

PS2: Phim này khi chiếu tại TQ đã liên tục nằm trong top 10 phim doanh thu cao nhất trong nhiều tuần liên tục
    Tác giả: anhpl90    Thời gian: 23-12-2012 10:46 AM
    Đã là sinh viên nên xem phim này
    Một bộ phim rất hay và ý nghĩa về tình bạn, về giảng đường và tình thầy trò nữa
    Đúng là "Nhất quỳ, nhì ma, thứ ba học trò" ^^
    Tác giả: mngalaxy    Thời gian: 23-12-2012 04:16 PM
    Mình mới đọc giới thiệu trên 2! hôm qua, nay lại có đứa bạn khuyên nên xem. Chắc hẳn là tuyệt lắm. Mới thi một môn chiều nay. Down về, và mua bỏng ngô xem thôi. Cảm ơn sub team nhiều nhe
    Tác giả: mr.sitinh    Thời gian: 24-12-2012 12:25 AM
    Một trong những bộ phim tiếng Anh hay nhất mà mình từng xem.
    Phim Ấn Độ hay thật.  "Like stars on Earth" (Cậu bé đặc biệt) "3 idiots"( 3 chàng ngốc) Slumdog Millionaire (Triệu phú khu ổ chuột)......đều là những phim kinh điển cả. English Vinglish (tiếng anh là chuyện nhỏ) đang được chiếu trên rạp, hy vọng subteam sẽ làm sub phim này ^^
    Tác giả: baby_zoi    Thời gian: 24-12-2012 03:02 AM
    Phim này là đỉnh của đỉnh, mình tình cờ xem film này trong 1 lần đi la cà chẳng biết đi đâu vs chúng bạn. Film vừa hài hước vừa ý nghĩa, nhẹ nhàng mà khắc cốt ghi tâm. Một vài đứa con trai trong tụi mình còn rưng rưng cảm động đấy. Film nó vẫn ở trong lap của mình như một nguồn động viên, mất năng lượng, nghèo ý chí, mệt mỏi thì cũng lôi ra xem lại. Film siêu dài mà không một phút nào của film mà mình ngán hết :). Những con người trong film, tình bạn của họ, khát khao của họ, mơ ước hoài bão của họ đều rất chân thật, thích wá lắm luôn.
    p/s: quảng cáo trong film cũng ko có phô như trong nhiều film =))))))))
    Tác giả: babyboo.kute    Thời gian: 24-12-2012 08:24 AM
    Thấy mấy đứa bạn khen phim này lâu r mà xem trên youtube chất lượng kém quá nên cũng chưa coi đc :"> h Kites có sub thì phải tranh thủ thôi >0<
    Tác giả: cellman    Thời gian: 24-12-2012 10:56 AM
    Bộ phim rất hay, thích nhất cảnh bố Farsan quyết định trả chiếc laptop để dành thêm tiền  mua máy ảnh cho a ấy :x cảm động thật...
    Tác giả: top_dragon    Thời gian: 24-12-2012 12:55 PM
    phim này tuyệt quá. vừa hài hước vừa ý nghĩa ...
    mình xem phim này mấy lần k chán <3
    Tác giả: phamnguyendv    Thời gian: 24-12-2012 03:05 PM
    Mình cũng rất thích phim này đấy subteam ơi.
    Mình đã xem một lần rồi nhưng vẫn muốn xem lại nữa và muốn lưu vào trong "bộ sưu tập" để lâu lâu lại mở ra xem lại.
    Phim hài hước, thú vị và thật là sâu sắc.
    Mình muốn nhờ subteam làm sub thêm một phim rất hay khác là The Pursuit Of Happyness | 2006. Đạo diễn: Gabriele Muccino. Diễn viên: Will Smith, Thandie Newton, Jaden Smith.
    Phim này cực hay và xúc động. Cảm ơn subteam rất rất nhìu.
    Tác giả: swcamera    Thời gian: 24-12-2012 10:21 PM
    Phim này đúng là biết cách lấy nước mắt khán giả. Mình thích nhất những giọt nước mắt hạn phúc....thật là 1 bộ phim đầy ý nghĩa... mình rất thích.. cảm ơn nhà ta đã đem lại bộ phim hay thế này...

Tác giả: vian    Thời gian: 24-12-2012 10:47 PM
    Thanks sub team nhé!
    Nghe mọi người nói phim này hay nên down về xem thử, trailer nhìn thú vị đấy ^^
    Tác giả: akari    Thời gian: 25-12-2012 12:31 AM
    Phim nhẹ nhàng, hài hước và ý nghĩa quá. Ko phí công noel mình nằm nhà xem. Thank subteam nhiều nhiều ^^.

Ko biết có bạn subteam nào ngang qua đây đọc được những dòng này ko nhưng mình có 1 chút góp ý thế này. Ko biết bản SD thế nào nhưng bản HD font chữ nhỏ quá, để máy xa 1 chút là khó nhìn, với cả chữ màu trắng nên nhiều cảnh ko đọc được :(. Mấy đoạn kiểu như nhạc kịch các b ko dịch nên xem cũng hơi nản :D. Mình đưa ra 1 vài ý kiến cá nhân thế thôi (bệnh nghê nghiệp ấy mà :p).

Mong là E-zone sẽ làm nhiều phim hay và ý nghĩa hơn nữa. Thank all!

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3