Kites

Tiêu đề: (Scent Of a Woman) Lee Yeon Jae sống hay chết? [In trang]

Tác giả: hana_vip    Thời gian: 5-9-2011 10:14 AM
Tiêu đề: (Scent Of a Woman) Lee Yeon Jae sống hay chết?

Drama “Scent Of a Woman” chỉ còn một một tuần phát sóng. Khán giả yêu cầu cứu bệnh nhân ung thư Lee Yeon Jae (Kim Sun Ah)

Trong tập 14 bộ phim “Scent Of a Woman” phát sóng ngày 4 tháng 9 , Lee Yeon Jae(Kim Sun Ah) và Kang Ji Wook (Lee Dong Wook) đã có những giây phút hạnh phúc nhưng thật buồn.

Chủ tịch Kang cha của Ji Wook (Lee Jeong Gil) đã tìm đến Lee Yeon Jae và yêu cầu cô phải chia tay với Ji Wook. Cô đã quỳ xuống trước mặt ông và nói “Tôi không thể rời xa anh ấy. Tôi chắc chắn sẽ làm cho anh ấy mạnh mẽ hơn ngay cả sau khi tôi chết”.

Cô đã cố gắng thuyết phục Ji Wook để anh tiếp tục trở lại làm việc và nói “Tôi muốn được như những người bình thường, anh không thể lúc nào cũng quanh quẩn bên tôi đúng không?”. Tuy nhiên, khi ở trong bệnh viện để điều trị, cô đã chứng kiến Hee Soo (Sin Ji Soo) người bạn cùng phòng với cô qua đời.

Yeon Jae đã tuyệt vọng khi nhìn thấy cảnh mẹ Hee Soo nhìn tấm hình của   cô ấy và khóc , cô biết rằng mình cũng sẽ sớm trở thành như vậy. Yoen Jae rời khỏi bệnh viện và chạy đến bên Ji Wook, anh đang đợi cô và cô đã khóc.

Cô quyết định kể cho mẹ nghe toàn bộ sự thật và cảnh cuối cùng của tập phim cô đã nói với mẹ mình Soon Jeong “Mẹ, con bị ung thư, con thật sự xin lỗi”.

Khán giả lo sợ rằng Ji Wook sẽ buồn vì tình yêu của hai người đã quá sâu đậm và Soon Jeong đang rất hạnh phúc bên cô con gái sẽ mất đi. Họ yêu cầu không được để Yeon Jae chết.

Khán giả để lại lời nhắn trên bản tin “Thật không dễ dàng chấp nhận một kết thúc buồn và nỗi đau của người ở lại sau khi Yeon Jae chết như vậy, xin hãy cứu cô ấy!”, “tôi đã khóc rất nhiều rồi nên xin hãy cho bộ phim một Happy Ending đi”, “Có những phép lạ trong cuộc sống, xin hãy làm một phép lạ để mang lại hy vọng cho mọi người ” và nhiều hơn nữa.

Ngoài ra còn có một số ý kiến trái ngược “Nếu cô ấy không chết bộ phim sẽ trở nên không thực tế”, “Tốt hơn hết là một Sad Ending hơn là có phép lạ xảy ra” và nhiều hơn nữa.
pic: me2day, FB
Source: [url=http://www.hancinema.net/spoiler-scent-of-a-woman-to-live-or-to-die--32870.html] hancinema.net [/url]
Trans: [email protected]

Tác giả: @_@    Thời gian: 5-9-2011 10:14 AM
teeeeeeeeeemmmmmmmmmmmmm
thật sự mình thấy phim buồn sẽ lấy được của khán giả nhiều nước mắt hơn
và có lẽ khán giả sẽ nhớ lâu hơn
các phim HQ thường có xu hướng "mít ướt"

Tác giả: 剣心スック    Thời gian: 5-9-2011 10:17 AM
SE thì hợp lí hơn với tiến trình bệnh của YJ
vì người nhà mình đây, cũng mới qua đời vì ung thư
3 năm liền chống trọi nhưng cũng k thể cứu vãn dc
chỉ mong là những kỉ niệm về 1 tình yêu đẹp khiến con người ta sống tốt hơn thôi

Tác giả: ngatngo89    Thời gian: 5-9-2011 10:18 AM
hic  bạn cũng phong
có phải cái cô pé dễ thương viết truyện  tranh về bác sỹ ý á
  dễ thương thế mà   đã  mất ùi
Tác giả: Pasta    Thời gian: 5-9-2011 10:35 AM
Phim này buồn quá
Mình chẳng thấy hài tý nào cả, vậy mà phim thuộc loại hài, lãng mạn????
Kiểu phim ung thư buồn thế này làm mình nản quá, ko biết có nên xem tiếp ko đây?
Tác giả: heosua    Thời gian: 5-9-2011 10:38 AM
Hồi trước phim Hàn Quốc toàn là có người bị ung thư, máu trắng phải chết.
Lâu rồi không có phim nào như thế nữa, giờ có phim này. Mình chưa xem, nhưng thấy bảo là phim hay, cố đợi có hết rồi down về xem luôn 1 lần.
Vì phim đầu tiên Lee Dong Wook come back sau khi đi lính mà, nên ủng hộ đây.

Tác giả: Polly89    Thời gian: 5-9-2011 10:53 AM
vẫn bít là SE sẽ hợp lí và thực tế hơn
nhưng SE thì bùn lắm
ko bít sau khi YJ chết thì JW sẽ sống thế nào
Tác giả: ilovefbp    Thời gian: 5-9-2011 11:19 AM
bệnh ung thư jai đoạn cuối mà chữa dc thì nhìu khi hơi phi thực tế
mình kg rành lắm nhg kg biết có bao nhiu trường hợp đến jai đoạn này thì có thể chữa dc kg nhỉ?
dù j đây cũng kg fảilà phim jả tưởng này nọ nên kết thúc thực tế thì hay hơn:$
Tác giả: eclipse_090795    Thời gian: 5-9-2011 11:47 AM
  Nhớ hùi m còn be bé, cái hùi chíu WT, k thixt fim hàn vì hùi đới toàn fim bi k thâu
Lâu lúm sau bao năm rầu mới xem lại fim bi như Scent
UT giai đoạn cúi mờ k chết thì hơi phi thực tế
Mờ dù sao đơi cũng là fim mờ
Phép mầu nhỏ nào đới xảy ra, cũng đc chấp nhận thâu
Tác giả: _ping1110_    Thời gian: 5-9-2011 11:51 AM
Mấy tập đầu thì hài, nhưng mấy tập gần đây nước mắt lúc nào cũng rưng rưng trực trào ra.
Mình nghĩ SE là không thể tránh khỏi, chỉ hy vọng cuối cùng sẽ vớt vát lại đc một số thứ thôi.

Tác giả: vanha_0410    Thời gian: 5-9-2011 12:06 PM
Cái tiêu đề nhạy cảm quá chủ thớt ơi !!!!
Cái này là hot spot à nha.
Mềnh cùng hem mún Zai Gái phải đau khổ.
Cơ mà Gái hem chết thì vô lý quá.
Nín thở hồi hộp chờ BK xoay chuyển tình thế ^^
Tác giả: Mrs.O'neil    Thời gian: 5-9-2011 12:21 PM
dù có là kết thúc không thực tế thì mình vẫn muốn là happy ending
theo mình mơ tưởng hão huyền thì là cốt truyện tác giả đã cho biết YJ bị ung thư ngay từ đầu, về thực tế thì ung thư giai đoạn cuối chỉ cầm chắc cái chết nhưng mà do là phim cần tạo bất ngờ nên kết thúc sẽ không chết, hoặc có chết thì cũng sống thêm được rất lâu
anh bác sĩ rồi sẽ được sang viên nghiên cứu và cũng chính anh là người sẽ cứu YJ khỏi chết sớm
Tác giả: sunafan    Thời gian: 5-9-2011 12:41 PM
Không rõ BK sẽ xử lý thế nào chứ buồn quá. Chưa có chút manh mối nào nào ngoài cái việc đang thử thuốc mới. Trên các diễn đàn fan đều muốn tình yêu của Z và G sẽ có cái kết có hậu. Đừng để JW của chúng ta khóc nữa. YJ sẽ sống........
Tác giả: Halan    Thời gian: 5-9-2011 12:50 PM
Khả năng Lee Yeon Jae chết sẽ cao hơn
Dù biết là để cô ấy sống thì sẽ là hoàn hảo nhất
Nhưng mà ngay từ những tập đầu đã dự đoán trước thế rồi
Có thể Scent of a woman là hương vị của một người phụ nữ sẽ mãi k phai tàn
Tác giả: myo    Thời gian: 5-9-2011 12:52 PM
mình vẫn luôn muốn có một phép màu
biên kịch đã cho cô bé kia chết rồi, thì hãy mở một cácnh cửa khác cho YJ, đừng khiến những ngời mang bênh ung thư luôn nghĩ rằn, trên cổ mình là một án tử. từ trước đến giờ, cứ phim hà quốc, cứ có ung thư là chết, nhưng trên thực tế, đâu phải ung tứ đồng nghĩa với chết có thời hạn đâu
Tác giả: tearsofthesea    Thời gian: 5-9-2011 01:14 PM

Hix hi bé, em move qua đây luôn hay vẫn đi đi về về {:3_41:}

Phim này chị vẫn đang theo dõi mà thấy bế tắc quá chẳng biết làm sao, tội nghiệp gái mà chết thì quá thảm còn nếu gái sống mà phi lý quá thì cũng không được. Lại thấy tội nghiệp trai, không biết bk sẽ xử lý tình huống như thế nào, chắc anti biên kịch quá lâu rồi ss Sun Ah mới come back mà phim buồn não ruột {:3_60:}

Tác giả: capcapgaugau    Thời gian: 5-9-2011 01:16 PM
Hic, lâu rùi mới coi lại 1 bộ phim về đề tài: ung thư
Dù nó tốn ko ít nước mắt nhưng thường nh phim thế này lại nhớ lâu mới chết
Cho cô chết thì nó thảm, mà để cô sống thì nó phi thực tế...
Thật tội cho... bác Biên kịch:L
Tác giả: floy.floy    Thời gian: 5-9-2011 01:25 PM
Pasta gửi lúc 2011-9-5 10:35
Phim này buồn quá
Mình chẳng thấy hài tý nào cả, vậy mà phim thuộc loại hài, lãng m ...

M thấy phim Hội tụ nhiều yếu tố . Hài có . Bi có . lạng mạn thì chắc chắn là có . Có phải bạn đòi hỏi quá cao r ko ??? Nếu lúc nào phim cũng chăm chăm Hài hước mà k để ý đến những iếu tố khác . thì bộ phim có sâu sắc như vậy không ??? . Ngay từ tập 1 cũng đã cho thấy rằng phim này sẽ nói về 1 bệnh nhân ung thư . bạn có thể dừng xem luôn mà . Vậy điều gì khiến bạn xem tiếp đến tận bây giờ . m thấy cũng ko nên phủ nhận tính hài hước trong phim . m chắc rằng trong thời gian xem b cũng có cười không ít thì nhiều . Còn nếu không hài một tý nào . thì có phải b quá khó tính rồi chăng ???

Đây là cảm nghĩ của riêng m . Có gì k đúng . bỏ quá nhé .

Tác giả: Casablanca    Thời gian: 5-9-2011 03:19 PM
Cầu cho phép lạ xảy ra đi ((((((((((
Đúng là đã bik nội dung phim ngay từ đầu
Nhưng từ lúc xem phim cho đến nay thì thật sự là không muốn Yoon Jae phải chết nữa
Chẳng lẽ ko còn cách nào khác sao ((((((((((((((((((((((((
Tác giả: shinemy1987    Thời gian: 5-9-2011 03:47 PM
phim hay mà bùn wa, hai người diễn xuất đạt wa chừng,
xem phim bùn ơi là bùn,
tuần sau là ending gùi, ko bít BK sẽ xử lý như thế nào
Tác giả: l_v_2106    Thời gian: 5-9-2011 04:42 PM
Mình sợ kết thúc buồn lắm :'(
Nên xem đến tập 8 mà k dám xem tiếp hu hu
Ghét kết thúc trong chết chóc chia ly
Liệu có điều kỳ diệu k?

Tác giả: misstear    Thời gian: 5-9-2011 05:30 PM
tuy hơi buồn nhưng Yeon Chae mà mất thì phim mới  sâu sắc hơn hẳn
20 điều mà cô đã ( và đang) làm trong thời gian qua mới trở nên ý nghĩa
còn nhớ điều 20, "ở trong vòng tay người mình yêu và nhắm mắt ra đi", đó là 1 hình ảnh đẹp, cảm động, bộ phim nói về bệnh ung thư thì ko có ko dc

Tác giả: milk    Thời gian: 5-9-2011 06:01 PM
mình thấy gái mà sống thì đúng là phép lạ,phi thực tế quá
còn gái die thì phim buồn quá,nghĩ tới là chẳng muốn xem nữa
mình vốn hơi bị dị ứng phim bi mà
Tác giả: lolita_lovely    Thời gian: 5-9-2011 06:35 PM
ôi...news cụ Na
phim dạo này buồn ghê đó
nhà sang bên này lại khổ công xây lại
chẹp chẹp
Tác giả: D4nd3lion    Thời gian: 5-9-2011 08:17 PM
tập hôm qua đúng là đầy nước mắt, chỉ còn một tuần thôi bộ phim kết thúc rồi
đúng là cô bé ở cùng phòng ss Jae qua đời làm cho khán giả càng có cảm giác sợ sẽ dẫn đến một sad ending
nó như là một điềm báo trước vậy
khi rời bệnh viện, ss Jae nhìn thấy bro Wook đứng đợi cạnh xe, ss dường như cũng có cảm giác sợ hãi rằng thời gian của ss không còn nhiều nữa nên ss đã chạy lại ôm bro thật chặt, không muốn rời xa bro
và ngay cảnh cuối ss đã nói sự thật cho mẹ mình biết, và bác ấy trông rất sững sờ ....
mong rằng BK sẽ viết một cái kết thật hay và đừng làm cho khán giả hối tiếc với cái kết đó

Tác giả: pjpj.love    Thời gian: 5-9-2011 08:26 PM
nếu mà chết thì hợp với phim
những mình chả mong như thế tí nào
đôi trẻ mới hẹn hò được 1 ngày
rồi là toàn đau khổ thôi
Tác giả: connhenxanh    Thời gian: 5-9-2011 09:24 PM
aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
Dù sao thì mình cũng chỉ mong là HE.
Dù rằng rất khó.
Ôi BK ới ơi.
Tác giả: lmh_2010    Thời gian: 5-9-2011 09:31 PM
dồi ôi

a đi nghĩa vụ về là CB ngay :X:X:X:X

iu chết mất

đi về a manly hơn đẹp hơn nè

mình cũng thích c sun nữa ;))

mà phim này xem cái tailer hay ghê mà chưa có time xem dk :-<

mà c thể chết lắm

bị ung thu mà nhưng mà c đi để a bơ vơ ư

muốn cái HE nhưng mà thật khó :-s
Tác giả: Kurt    Thời gian: 5-9-2011 11:23 PM
Thực sự phim đã quá nhiều nước mắt, nên rất mong muốn 1 HE. Nhưng lại không muốn mất đi tính logic của phim chút nào, thế nào cũng khổ.
Mình cũng mới trải qua 1 mất mát cách đây mới chưa đầy 1/2 tháng, 1 cách đột ngột đến không chuẩn bị kịp tâm lý, đến giờ vẫn còn cảm giác sững sờ và không muốn tin.
Nên thật sự sợ sẽ thấy cảnh đau đớn của Ji Wook trong phim nếu Yoen Jae ra đi, nhưng làm thế nào đây? Ung thư giai đọan cuối, còn cách nào cứu được hả biên kịch?
Tác giả: Alex    Thời gian: 5-9-2011 11:28 PM
Nếu SE thì phim sẽ logic hơn.
Hay là OE nhỉ?
Chứ khả năng HE hơi bị hiếm.
Dù gì thì cũng nói ung thư ngay từ đầu rồi, khán giả đều chuẩn bị tâm lí cả.
Nhưng vậy thì lại hơi tiếc cho 1 tình yêu đẹp.
Tác giả: bt21247    Thời gian: 5-9-2011 11:36 PM
Chưa xem ep 13, 14 nhưng tình hình là m phải chuẩn bị tinh thần và cả xô chậu nữa mất!
M tin là sẽ có HE thui, để những ng xem là bệnh nhân sẽ có thêm hy vọng sống.
Tác giả: HYD91    Thời gian: 6-9-2011 07:20 AM
Nếu SE thì bộ film sẽ thưc tế hơn nhưng buồn lắm,mình ko muốn như thế đâu
Còn HE thì hơi vô lí,nhưng mình vẫn mong có cái HE,điều kì diệu xảy ra giống như khi quay Chuyện tình Havard,lúc đầu đạo diễn định để SoIn chết nhưng do yêu cầu của khán giả nên cuối cùng là 1 HE đấy thôi
Tác giả: hongle79    Thời gian: 17-9-2011 08:24 AM
Mình nghĩ nên là kết thúc bi hơn là happy ending, mặc dù vốn dĩ là mình thích cái gì có hậu.
Nhưng nếu là happy ending thì có lẽ không để lại dư âm nhiều bằng sad ending đâu.
Ôi, khó lựa chọn quá, .
Tác giả: hana_vip    Thời gian: 17-9-2011 08:28 AM
hongle79 gửi lúc 17-9-2011 08:24
Mình nghĩ nên là kết thúc bi hơn là happy ending, mặc dù vốn dĩ là mình thích cái g ...

có ep cuối rồi bạn ơi, một kết cục rất hợp lý, rất tuyệt vợi, không chê vào đâu được. Ban qua nhà SOW download về xem nhé, Yeon Jae vẫn sống qua được thời gian dự đoán như cũng không biết ngày nào cô phải chết nên vẫn tiếp tục viết ra những điều muốn làm.
Bộ phim kết thúc quá tuyệt vợi, mà còn mang lại hy vọng cho các bệnh nhân ung thư nữa.
Xem đi nha bạn, hay lắm á
Tác giả: hongle79    Thời gian: 17-9-2011 08:58 AM
hana_vip gửi lúc 17-9-2011 08:28
có ep cuối rồi bạn ơi, một kết cục rất hợp lý, rất tuyệt vợi, không chê vào đâu ...

Ôi thanks bạn Hana_vip nhé.
Mình nhất định sẽ down phim này về xem và chuẩn bị một bịch bự khăn giấy với lại mấy bình nước.
Vì khóc rất mất nước, khô môi, .
Tác giả: hana_vip    Thời gian: 17-9-2011 07:10 PM
hongle79 gửi lúc 17-9-2011 08:58
Ôi thanks bạn Hana_vip nhé.
Mình nhất định sẽ down phim này về xem và chuẩn bị một b ...

Nếu chưa coi từ tập một thì khuyên hãy ngồi dưới đất xem, đừng ngồi trên ghế mặc công té ghế và bể bụng
Tác giả: thuhang_1209    Thời gian: 6-3-2013 10:56 AM
mình đang xem tập 2, hóng phim vì 2 diễn viên chính mình đều yêu thích

tìm moi mắt ko thấy nhà lee dong wook đâu cả..

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3