Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: KiAh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Dream land ♥ SoGong shipper Hội ♥ WE BELIEVE ♥ FRIDAY COUPLE :x

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 12-9-2013 16:40:42 | Xem tất
Cái này em bưng về từ couple thread của 2 anh chị bên sp, đọc vui phết :D
Để đây đã, nếu tối nay em được thả về sớm, em sẽ dịch =))
Phần chữ in nghiêng là của bài báo đc mấy bạn sp trans ra, còn chữ thẳng là lời của bạn post bài.

There's a writeup of our OTP in TMS in a china publication.

http://tieba.baidu.com/p/2587897426?pn=1

About SJS

There are a lot of night filming, so HJ and SJS memorize their lines under the lightings. He said "We have trust and understanding between us. The most important thing is to have chemistry. Thankfully in this drama, we all have very good chemistry, so filming was smooth."

Perhaps its because he used to be a swimmer, he treats people seriously and with total honesty. As he slowly turn into a matured man, he has undeniable charisma but his weakness is that he is not a good conversationalist and is shy. Because of this, his co-star in Ghost mentioned that he is "boring" and  "make things awkward during filming."

Regarding his soulmate,"I hope she understands me, without even the need for me to speak much. If there is someone like this for me, it will be  great. In this entertainment industry, there are a lot of tiring issues. If I have to explain single thing, wouldn't it be tiring?"

About HJ

Although this is the first time they are working together, SJS praised her "Now I know why in korean, she is known as the Queen of Romcom. She acts really well, its comfortable working with her.

HJ broke up with her ex of 10 years. But now, they are just good friends. Her friends and relatives questioned her "how can this be possible?" She replied, "Cos we are cool". "I just met up with him in Paris recently. It's not like we can't live without each other. I hope he meets someone better than me." Although she always envies others who are in a stable relationship, she feels she doesn't want to enter into another one yet, after coming off a long relationship

Well...until you meet THE ONE. I think you have.

SJS is ready. He mentioned before he wants to be married before 40 and he's already 36 (37 korean age)

When love strikes there is nowhere to hide.

Bình luận

um like 1000000000000000000000000000000000000000000..........................%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%  Đăng lúc 12-9-2013 09:11 PM
HIhi, hay quá đi, anh chị mà cũng thấy được thế thì tốt quá. Ủng hộ nhiệt liệt <3 . Thanks e Sịp <3  Đăng lúc 12-9-2013 07:56 PM
@ss bantot: 2 người đến tuổi cưới đc rùi =)))~, cưới lẹ cho chúng ta còn hóng ha ss =))))~  Đăng lúc 12-9-2013 06:09 PM
cuoi chi nha ta di ko muon cuoi muon ma sao ko lo ruoc chi nha ta hehe  Đăng lúc 12-9-2013 05:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 13-9-2013 11:44:14 | Xem tất
Ep 12 làm cả nhà lớn nhà bé buồn hết thế này.
Sáng nay em dậy cũng ngẩn ngơ mộ lúc, lại còn đọc phải cái bài bên sp nữa điên quá đi mất.
Không thể để nhà ta ủ dột mãi được, em xin phép =))
Nhìn họ thế này lại thấy đời thật tươi :))

cre: sp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 14-9-2013 00:56:23 | Xem tất
Nửa đêm ôn thi em mới lên mạng giải lao phát, vừa google "So Ji Sub Gong Hyo JIn" xem anh chị nhà mình có gì hot không thì một cái title từ baomoi.com đập thẳng vào mặt em:

So Ji Sub công khai bạn gái là Gong Hyo Jin

Em xin thề là em đơ mất 15 giây xong còn tí nữa thì hét lên, điên thế chứ lại =))
Sau rồi mới ngơ một lúc "ơ hình như là về phim thì phải" =))
Chuyện là đã quen ở kites có cái màn *mở ngoặc Master's Sun đóng ngoặc* rồi nên dù phần sau có dùng tên thật của diễn viên thì với title sốc cỡ "So Ji Sub hôn Gong Hyo Jin" em cũng chấp =))
Hôm nay đang trong cơn buồn ngủ mà nhìn thấy cái đoạn "công khai bạn gái" em chấn động nặng nề, shock đứng hình =)), suýt nữa thì điên quá mà định gọi điện cho KiAh bắt nó dậy xem, may mà tỉnh ra =))
Tự thấy bản thân hơi nhục :))
Thôi ạ, tự lảm nhảm xong rồi, em đi học tiếp đây.
Thi xong em sẽ về viết phân tích BTS kiss scene cho đã *bay*

Bình luận

2 ng đẹp đôi quá còn zi, cuối năm 2 ac nắm tay nhau lên nhận giải couple là mềnh cũng mãn nguyện rùi. hihi  Đăng lúc 15-9-2013 01:36 PM
trời, ta cũng search như nàng và cái title nhận đc cũng làm ta giật hết cả nảy =))  Đăng lúc 15-9-2013 01:33 PM
quả nhiên là sốc =)) giờ em nghĩ lại cảm giác tối qua đúng là :)) ầy nếu mà 2 người họ thật thì không đùa đc đâu, fan girls sẽ đau tim mà chết mất đấy =))   Đăng lúc 14-9-2013 09:07 PM
đọc cái chữ đậm ở trên của chị cũng làm e đơ rồi này =)), hi vọng 1 ngày ko xa cái tít sẽ thành sự thật và sẽ ko còn màn mở ngoặc đóng ngoặc MS nữa :))   Đăng lúc 14-9-2013 09:02 AM
ôi e ship, đọc cái tít in đậm của e, mà ss cũng đơ luôn, may mà lúc sau tỉnh ra, hy vọng ngày nào đó nó thành sự thật, oh yeahhhhhhhh  Đăng lúc 14-9-2013 07:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 14-9-2013 21:05:00 | Xem tất
Alô, em trốn học vào nhà mình tí, nhớ các anh chị em quá huhuhuhu
Tình hình là mọi người thấy ta có nên lập một cái topic nữa là SoGong gallery không nhỉ?
Để post ảnh, rồi fanvids, fan arts, v.v... của 2 anh chị, họ nhiều ảnh đẹp quá mà ta post rải rác trong động tám thì sau này muốn ngắm hoặc là download đều bất tiện.

Em hỏi ý kiến cả nhà phát rồi nếu ngon thì ta triển chiêu luôn.
Tại mấy bạn sogong shippers bên sp đang kêu là sao chả thấy có MV của So-Gong trên youtube, quá là phí một đống BTS đê, em đang tính thời gian tới cắt ghép làm mấy cái thật, hiahia.

PS: à với cả, chúng ta đã có So Jin, rồi thì So Gong, nay lại có Ji Ji couple (là vì So Ji Sub và Gong Hyo Jin) =)) Ji Ji nghe yêu khủng khiếp, nhưng So Gong là do SBS đặt ấy, ầy =))

Bình luận

ss Ship ko dùng P/S nữa nhé  Đăng lúc 16-9-2013 06:43 PM
hôm nay nàng ko ra news để dàn trận dc! có nàng chắc đc cả 10 post luôn! >.<  Đăng lúc 14-9-2013 11:35 PM
ôi h em mới biết SoGong là do sbs đặt ạ :)) chắc nhà đài cx muốn ship 2 ac ah =))  Đăng lúc 14-9-2013 10:45 PM
ji ji trùng là chắc đó em. @peter: ss cũng từng ship song ji hết mình nhưng giờ thì biết rằng ko ai hợp với subbie hơn ss Gong ^^  Đăng lúc 14-9-2013 10:10 PM
Ji Ji cẩn thận trùng Song Ji couple (So Ji Sub - Han Ji Min) đó, mình ship cặp này nhưng đến MS thì cuồng So Gong (tạ lỗi với các shipper Song Ji chân chính)  Đăng lúc 14-9-2013 09:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 16-9-2013 10:16:52 | Xem tất
Ảnh BTS mới đẹp thế :D, mặt anh rể ở pic đầu tiên có phải vui quá đà không? =)) dạo Hanbam anh khen chân chị đẹp nên giờ được sờ mó rồi sướng nhá =)) BK/PD cứ như một shipper đích thực vậy :))

Mấy hôm không lên mà cứ như người lạc hậu =)) bao nhiêu thông tin mới. Em nghe nói là ep 13, 14 sẽ có deep kiss muahahahahahaha. Quá hóng ýyyyyyy. Thôi em lại đi, cả nhà thứ 2 vui vẻ :x, còn 2 ngày nữa thôiiii.

Ps: Mới đọc tin MC couple có kiss, trong lòng trào dâng 1 cảm giác ganh tị mãnh liệt =)) giá mà có ngày So-Gong cũng làm một phát trên RM như vầy :)) để cho chú Châu Chấu phải hét lên "mấy người này nghĩ họ đang làm cái gì vậy" =))

Bình luận

@ss cáo: PK gì hả ss?  Đăng lúc 16-9-2013 10:59 PM
đâu cái PK cô cooi đâu ra vợi, chỉ tui coi với, bít ng ta cuồn giả mà còn ném cafe, lộ hàng hết =))  Đăng lúc 16-9-2013 11:06 AM
miss u :(  Đăng lúc 16-9-2013 10:38 AM
công việc rồi thi cử em ơi, đau lòng lắm, nhưng nghe tin có passionate kiss, đời đã vui giở lại hí hí  Đăng lúc 16-9-2013 10:25 AM
aaaaaaaaaaaaaaaaaaa, ai đây taaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa =))) chị biến đâu ngày hôm qua vậy :((  Đăng lúc 16-9-2013 10:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 16-9-2013 10:46:32 | Xem tất
Ảnh hồi Blue Dragon 29th thì phải, ko biết làm năm 08 hay 09, hồi chàng và nàng còn chưa quen nhao =)), cơ mà số phận run rủi ngồi gần nhau thế chứ lại =)) chị thì vẫn hớn hở còn chú thì như đánh rơi sổ gạo. Chả ai nghĩ vài năm sau họ lại "oppa~ ah" với "Hyo Jin~ ah" suốt ngày =)) xong rồi cuối năm nay sẽ dắt tay nhau ngồi cùng 1 bàn của SBS award hia hia hia.

cre: sp

Em vừa phỏng vấn KiAh, hỏi: "em dự xem ngồi chung bàn như vầy giữa bàn dân thiên hạ và đồng nghiệp, liệu họ có sờ mó nhau chăng?", con bé nói "nếu 1 trong 2 người đc giải sẽ phải ôm chúc mừng, lại còn thì thầm to nhỏ nữa" =)

Xin phép cho em đi tưởng tượng và ngất xỉu 5 phút.

Bình luận

@kawaii: lần đầu là ở blue dragon, lần 2 là ở NY, lần 3 là TMS =)) quá chuẩn em ơi  Đăng lúc 16-9-2013 10:59 PM
đùa chớ mấy cái lễ trao giải đâu phải 2 người họ tự sắp xếp đc, đã v 1 cái ngồi gần nhau,1 cái cùng đi vs nhau đóng phim chung, dự là cái số r =))~  Đăng lúc 16-9-2013 05:38 PM
"Lần đầu gặp nhau là tình cờ, lần thứ hai là duyên phận, lần thứ ba là định mệnh" =))~,  Đăng lúc 16-9-2013 05:36 PM
cái duyên cái số, kiểu gì cũng vào chung khuôn hình được ạ =)) hóng cái SBS Drama Awards năm nay :">  Đăng lúc 16-9-2013 05:33 PM
virut vui vẻ Gong và thanh niên nghiêm túc So, ko biết nói j hơn về độ đẹp zai của a Sub. hự hự  Đăng lúc 16-9-2013 11:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 16-9-2013 23:03:57 | Xem tất
cherishu_lm gửi lúc 16-9-2013 21:10
tuần này chỉ chiếu 1 tập cũng tốt, mặc dù hóng ngày hóng đêm nhưng vẫn thích cái c ...

nếu như mỗi tuần chiếu 1 tập, mỗi tập là 1 vụ giúp ma/ tìm ma và câu chuyện xuyên suốt là vụ bắt cóc QC và vụ tai nạn của Mt thì hoàn toàn có thể làm thành phim season ss nhở. Nhưng drama của Hàn khác với series của Mỹ, sao họ ko học nhau tí ti cho mình mừng =((

Bình luận

ssGong hồi RM mặt ss tròn hơn! mà ss bá đạo luôn! Nếu đc anh Sub bế chắc cũng "chu-a-hê" :)))  Đăng lúc 16-9-2013 11:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 17-9-2013 19:24:54 | Xem tất
Uâyyyy cái BTS mới sao lại tình tứ thế được????
Ôi còn điên đảo hơn cả BTS kiss scene là sao là sao.
Đề nghị áo đồng phục mới luôn và ngay

Bình luận

nặng quá ss ạ T.T  Đăng lúc 17-9-2013 07:50 PM
thay cái gif cherish tung nhaaaa =))  Đăng lúc 17-9-2013 07:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 17-9-2013 20:23:14 | Xem tất
Giời ơi họ còn chơi oẳn tù tì với nhau cả nhà ơi  =)

Bình luận

mấy anh chị này trẻ con dễ sợ ta ơi, oẳn tù tì làm gi thế nhẩy, ta hónggggggggggggg :)))  Đăng lúc 18-9-2013 01:31 PM
So Gong toàn ra giống nhau =))  Đăng lúc 18-9-2013 06:03 AM
sịp ơi cái BTS đây ư? có mỗi 1 cái thôi sao? >.< ta bấn! :)))))))  Đăng lúc 17-9-2013 10:06 PM
hoho em ơi, cái áo như kiểu đây là bạn gái người yêu tui, tự nhiên tình tứ đến thế là cùng :)))  Đăng lúc 17-9-2013 10:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 17-9-2013 20:27:05 | Xem tất
Ảnh trên fanpage chú Cha Seung Won:

"What's happening? Gu Ae Jung? ... Gong Hyo Jin! Very impressive!"

=> "Chuyện gì đang xảy ra vậy? Gu Ae Jung?  Gong Hyo Jin! Rất là ấn tượng đấy!"

Bình luận

ôi, giá chú cũng ship nhiệt tình, và tiết lộ điều gì đó* vô tình* thì tốt quá <3  Đăng lúc 17-9-2013 08:54 PM
phải chăng shippers hội trên toàn châu Á chúng ta mới kết nạp thêm 1 thành viên cỡ lớn cực hot luôn :))))  Đăng lúc 17-9-2013 08:36 PM
hihi, dư lày là chú cha cũng ship couple này luôn roài, thoai thì anh chị mau chóng về 1 nhà đi thui :D  Đăng lúc 17-9-2013 08:33 PM
1 chiến sĩ chính thức tử trận rầu ss ơi :)))))))))))))  Đăng lúc 17-9-2013 08:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách