Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 110442|Trả lời: 4
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Hướng dẫn download phim và báo link phim die của C-zone

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Đăng lúc 1-9-2011 11:56:44 | Xem tất Trả lời thưởng |Xem ngược lại |Chế độ đọc
I. Hướng dẫn download phim từ link torrent:

Download chương trình utorrent tại đây: http://www.utorrent.com/downloads, cài đặt.

Click chuột theo hướng dẫn ở hình ta được 1 file

Mở Utorrent lên chọn add file.

Với torrent thông thường càng down sớm càng nhanh, càng để lâu sẽ càng chậm.

Sau khi down xong bạn hãy để nó ở đó, đừng stop, đừng exit để seed cho người khác, như vậy ai cũng download nhanh. Người khác cũng sẽ làm vậy và bạn cũng sẽ được down nhanh.

Đừng bao giờ hỏi sao mình download chậm vậy, chậm là do có quá nhiều người down xong là stop. Chỉ biết nhận của người khác nhưng ko bao giờ muốn chia sẻ lại. Ít ra mình nhận bao nhiêu thì trả lại bấy nhiêu, phải sòng phẳng, để tỉ lệ down/up là 1/1 (ratio là 1), khi thấy còn nhiều người down thì nên seed cho họ, họ sẽ cám ơn bạn rất nhiều. Biết đâu sau này bạn là 1 trong những người đang cần down và sẽ có người khác seed cho bạn.
II. Hướng dẫn ghép file khi down từ mediafie
Vì mediafire chỉ cho tối đa dung lượng up 1 file là 200Mb nên thông thường khi film lớn hơn 200Mb thì U-zone sẽ chia file ra thành nhiều phần, các bạn down đủ các phần về thì dùng phần mềm ghép file ghép lại là xem được.
Link download:  http://www.jaist.ac.jp/~hoangle/filesj/ or: http://www.mediafire.com/?fg2xn6fc7bg07cg

III. Phần mềm xem phim tốt nhất
Dùng K-Lite Mega Codec Pack để xem phim trên KITES để đảm bảo không bị lỗi.
Link download: http://www.free-codecs.com/download/k_lite_mega_codec_pack.htm

Các bạn lưu ý sau khi thử các hết các cách down phim, và phần mềm xem phim thì mới báo lỗi và yêu cầu reup link tại đây nhé. Tuyệt đối không yêu cầu reup link trong các thread phim.

Khi post bài yêu cầu các bạn theo mẫu sau để cho Upload Team dễ dàng trong việc test!

Tên phim:
Link thread:
Tập số mấy:
Link part mấy:
Loại link reup:

- Tuyệt đối không yêu cầu reup lại lên host khác hoặc có đòi hỏi về các tập phim mới!
- Chỉ chấp nhận phim do KITES.VN làm vietsub.
- Yêu cầu post đúng box. (Báo link phim MOVIE thì ko được post bên thread báo phim die của DRAMA, link phim của box C-Zone ko được post bên E-Zone...)
- Nghiêm cấm việc 88888 và SPAM.
- Nếu ai không chấp hành sẽ bị del bài và trừ tiền nặng (trừ ít nhất là 10 K$T), nếu cố tình vi phạm nhiều lần sẽ bị ban nick.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 28-9-2011 07:56:23 | Xem tất
benamkute92 gửi lúc 27-9-2011 23:46
phần mềm ghép file ghép lại của MF die r smod ơi!
e down ko đc, đau lòng qá! hix :(

Đã fix lại link rồi, em có thể download.
Thân.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 22-2-2012 11:09:49 | Xem tất
SongNgưXanh gửi lúc 22-2-2012 00:55
Hic, mình chỉ là ma mới trong cái vụ torrent này thoai. Bước đầu đã hiểu seed là thế ...

1/ File đang down tốt nhất không nên xem, nên xem khi down xong 100%, tránh tình trạng vừa xem vừa bị cà giựt.
2/ Không giới hạn file down về cùng 1 lúc, tùy chỉnh có thể xem trong phần option của torrent. Tuy nhiên down nhiều file 1 lúc sẽ hết đường truyền net của bạn, dẫn tới 1 file down lâu xong.
3/ Có nghĩa là đang đợi nhận link.
4/ Khi down xong bạn không xóa link mà bạn đã add vô torrent, không tắt chương trình, không tắt máy là bạn đang seed. Bạn có thể giữ seed tới khi up lên đúng file mà bạn down về trong trường hợp bạn có điều kiện giữ như thế. Chứ không cần phải mở máy hoài, máy bạn hư thì tội lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 12-6-2012 08:43:30 | Xem tất
pon.shynk gửi lúc 12-6-2012 02:51
cho mình hỏi là mình down phim về r nhưng lúc mở phim lên thì torrent kêu là k đọc đc ...

Torrent chỉ mớ được file có đuôi .torrent.
File này thường rất nhẹ chỉ khoảng vài chục kb.
Film thì khoảng vài trăm Mb và chỉ xem được ở các soft xem phim như K-lite-codec-mega-pack
Down tại đây bản mới nhất: http://www.free-codecs.com/k_lite_mega_codec_pack_download.htm
Cài đặt ra là có thể xem được. Lưu ý đọc kĩ hướng dẫn ở page 1 trước khi đặt câu hỏi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 29-5-2014 23:22:36 | Xem tất
Subteam ngừng cung cấp link torrent bản HD của Kim Ngọc lương duyên do encode bị lỗi.
Bản fix sẽ được up lên link mega và fshare.
Mong các bạn thông cảm và download lại khi có link nhé.

Bình luận

Ad ơi ep 06 HD link Fshare: opening và ending song bị lỗi vietsub và kara đè lên nhau không nhìn rõ chữ  Đăng lúc 8-6-2014 09:13 AM
buồn quá mình ko down Mega được, mạng cùi mà gặp rớt mạng mới down được 4 tập thôi à !  Đăng lúc 31-5-2014 11:00 PM
Pinkie: 21-29 mình chưa encode xong bạn nhé.  Đăng lúc 31-5-2014 09:20 PM
link mega thiếu từ tập 21->29,ST xem lại dùm ạ  Đăng lúc 31-5-2014 09:01 PM
Thanks ad đã check nha, ủng hộ subteam !  Đăng lúc 29-5-2014 11:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách