Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: lily93
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[KissMusic] ♥ ♫ ♫ Music for Soul - Âm nhạc cho tâm hồn và cùng cảm nhận ♫ ♫ ♥

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 30-4-2013 16:11:32 | Xem tất
A BETTER TOMORROW -TRƯƠNG QUỐC VINH (Leslei Cheung)

Không biết các bạn còn nhớ ca khúc này không, nhưng đối với mình bài hát này đã để lại một ấn tượng sâu sắc. Đó là lần đầu tiên mình được xem trực tiếp một chương trình mà Joong Ki làm MC, lại là một chương trình lớn, phát sóng trên đài truyền hình Việt Nam. Mình đã vô cùng vui mừng khi nhìn thấy hình ảnh anh đứng trên sân khấu, hát ca khúc của một trong những tượng đài âm nhạc Hong Kong mà mình khá yêu quý. Trong khi hôm sau là ngày thi hết môn, mình vẫn bỏ ra 4 tiếng đồng hồ ngồi xem vài phút xuất hiện ít ỏi của Joong Ki trên TV (mà không hề hối tiếc). Một cảm giác thật hãnh diện. Có thể đối với nhiều người, giọng hát của Joong Ki không thể sánh bằng huyền thoại Trương Quốc Vinh nhưng việc đứng trên 1 sân khấu lớn và lại thể hiện ca khúc của 1 huyền thoại đã cho thấy bản lĩnh của Joong Ki. Dù không quá xuất sắc nhưng từng giai điệu, từng lời bài hát cùng giọng hát truyền cảm của Joong Ki đã đi sâu vào lòng mình. Những lúc cần giải tỏa căng thẳng, mình lại mở ca khúc này lên nghe để tự động viên. Cám ơn anh, Joong Ki. Anh đã cho em niềm tin và sự khích lệ to lớn.

Gửi các bạn phiên bản tiếng Hoa của "A better tomorrow" do chính Trương Quốc Vinh trình bày, được sử dụng làm OST cho phim "Bản sắc anh hùng". Chúc các bạn sẽ luôn có một cuộc sống tốt đẹp và một tình yêu hạnh phúc.

http://www.youtube.com/watch?v=ufNqZptSG3E

"... tiếng chim hót lảnh lót, ta cùng ngước nhìn bầu trời cao. Cuối cùng cũng mang đến cho em những bầu trời xanh tươi đẹp. Ôm chặt lấy em, làn hơi ấm trước đây lại trở về. Trong trái tim anh, ước mơ thuở bé vẫn chưa phai mờ. Ngày hôm nay, anh và em vai kề vai cùng sánh bước. Mối tình năm ấy lúc này lại càng thêm sâu sắc."
(Cre: Ki'ss house Vietsub)

Bình luận

lễ trao giải Mnet Asia Music Award 2012 gọi tắt là MAMA đó ss. ss lên google search là ra liền ah.  Đăng lúc 2-5-2013 05:57 PM
còn nhớ ct đó tên gì ko em, để ss mò trên mạng lại xem với, nghe em kể mà thèm quá ^^  Đăng lúc 2-5-2013 03:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 8-6-2013 18:57:02 | Xem tất
FIREWORKS-KATY PERRY

Chào các bạn. Mình vừa xem xong các chương trình mà Joong Ki tham gia cách đây khá lâu. Mình xin gửi lời cám ơn chân thành đến subteam và các thành viên KissHouse đã góp sức làm nên bản vietsub của các chương trình này vì qua đó, càng lúc mình càng cảm thấy yêu quý tính cách và con người của Joong Ki.

Joong Ki không phải là một người có năng khiếu bẩm sinh trong bất kì lĩnh vực gì. Các bạn có thể nhìn những thành quả anh ấy có được ngày hôm nay và cho rằng anh ấy “sinh ra để làm diễn viên” hay “có một năng lực tuyệt vời trong học tập”… Dù rất yêu quý Joong Ki, mình cho rằng anh cũng chỉ là một người bình thường như tất cả chúng ta. Anh sinh ra trong một gia đình bình thường, có cuộc sống như bao người dân Hàn Quốc khác. Theo tâm sự của Joong Ki, anh cũng từng thi rớt đại học, từng có những giai đoạn cảm thấy hết sức khó khăn bế tắc trong sự nghiệp diễn xuất. Anh cũng từng nhận nhiều lời phê bình cho diễn xuất non nớt trong bộ phim điện ảnh đầu tay, chịu sự chỉ trích vì lỗi dẫn chương trình trong một show truyền hình trao giải trực tiếp… Vậy điều gì đã đưa anh trở thành một diễn viên nổi tiếng, một MC được tin cậy của làng giải trí Hàn Quốc hiện nay ? Theo ý kiến của riêng mình , đó chính là nhờ tính cách khiêm nhường, nỗ lực cầu tiến và sự chăm chỉ của anh.

Trong chương trình Running man, chắc hẳn các bạn đã được chứng kiến hình ảnh một Joong Ki nhiệt tình trong tất cả các thử thách. Anh luôn là người xung phong đi đầu, thực hiện trước các thử thách mà chương trình đặt ra với một thái độ vô cùng hào hứng. Tính cách này một lần nữa lại được thể hiện trong chương trình Let’s go dream team mà Joong Ki tham gia. Phải thi đấu với các vận động viên chuyên nghiệp và bản thân không  phải là một người có thể trạng tốt nhưng Joong Ki đã nỗ lực hết mình để lọt vào top 4 người cuối cùng. Nhìn gương mặt bơ phờ của anh, chúng ta sẽ hiểu được anh đã phải nỗ lực như thế nào.
Trong các chương trình khám phá như “I’m real Song Joong Ki” và “Star velo 27 and Bike in Sydney” chúng ta lại được thấy một Joong Ki khiêm nhường và ham học hỏi. Khi nhắn đến các tiền bối, anh không bao giờ quên dành cho họ lời cảm ơn và sự cảm kích to lớn, luôn ghi nhớ những kinh nghiệm mà các tiền bối chỉ bảo cho mình. Bên cạnh đó, anh ghi nhận tất cả những điều mới mẻ mà mình được dịp tìm hiểu trong chuyến đi. Điều này giải thích vì sao những câu hỏi kiến thức và hiểu biết trong Running man anh thường trả lời chính xác. Kiến thức của Joong Ki không tự nhiên mà có, nó là kết quả từ những nỗ lực học tập không ngừng của Joong Ki.

Đôi dòng cảm nhận về Joong Ki, người diễn viên mà mình rất yêu quý, mong có thể chia sẻ với các thành viên Kisshouse, những người bạn có cùng tình yêu với Joong Ki như mình, hy vọng tìm được sự đồng cảm. Mong rằng tất cả chúng ta khi yêu quý Joong Ki cũng sẽ học được những tính cách tốt của anh để cùng cố gắng nỗ lực hơn trong cuộc sống, chứng tỏ bản thân và gặt hái được nhiều thành công.

Để kết lại bài viết, xin được gửi tới các bạn bài hát Firework của Katy Perry, với những lời hát đầy ý nghĩa:

“…Because baby, you’re a firework. Come on, show them what you are worth. Make them go as you shoot across the sky. Baby, you’re a firework. Come on, let’s your color burst. Make them go, you’re going to  leave them falling down. Boom, boom, boom. Even brighter than the moon, moon, moon. It’s always been inside of you, you, you. And now it’s time to let it throught.”

http://www.youtube.com/watch?v=QGJuMBdaqIw

Bình luận

cám ơn ss. em chỉ viết theo cảm xúc thôi. khi viết thì cảm xúc đang dạt dào nên mới viết đc nhiều như vậy ^^  Đăng lúc 2-10-2013 07:41 AM
ss đọc bài cảm nhận của em bao lần vẫn thấy hay lắm em ạ, một fangirl chân thành mới viết và hiểu được idol của mình như thế :)  Đăng lúc 1-10-2013 12:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 17-8-2013 13:18:42 | Xem tất
Vào đây thấy các ss nhà mình thể hiện tình cảm dạt dào quá nên em cũng không thể cầm lòng mà không viết vài dòng cảm nhận được.
Sau 27/08 này nếu nói với những người xung quanh rằng mình sẽ buồn, sẽ nhớ và sẽ chờ đợi một người đặc biệt đã lên đường nhập ngũ ở...Hàn Quốc thì có lẽ sẽ bị xem là "người không bình thường". Nhưng thật sự Joong Ki đã đem lại cho mình một nguồn động viên rất lớn trong khoảng thời gian mình gặp nhiều đả kích về tinh thần. Dù có chuyện gì đi nữa, tình cảm mà mình dành cho Joong Ki sẽ không bao giờ thay đổi, chỉ cần anh chính là anh.
"Nothing gonna change my love for you.."
"...I love you just the way you are..."

http://www.youtube.com/watch?v=kybeq2dWBf8

Chúc fanmeeting của Joong Ki thành công tốt đẹp. Chúc anh sẽ sớm trở về, thật khỏe mạnh và tràn đầy nhiệt huyết.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 20-10-2013 16:45:46 | Xem tất
Chiều nay mưa rất to làm mình chợt nhớ đến bài hát "Rhythm of the Rain". Giai điệu rộn ràng, nhẹ nhàng của bài hát làm cho một chiều chủ nhật mưa bớt u ám hơn. Lời bài hát cũng thật đáng yêu:
"...The only boy I ever loved has gone away
...But little does he know that when he left that day?
Along with him he took my heart"
Joong Ki à, giờ anh cũng đang đi xa và anh đã mang trái tim của bao nhiêu fangirl đi mất rồi. Anh phải thật khỏe mạnh khi trở về để còn trả lại trái tim cho các fangirl nữa chứ (^_^)

http://www.youtube.com/watch?v=ocuUXEXC0Go
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 8-2-2014 17:21:37 | Xem tất
Bài được deny11906 sửa lúc  8-2-2014 05:26 PM

Bài được deny11906 sửa lúc  8-2-2014 05:23 PM
Một năm mới đã đến, mình hy vọng đây sẽ là một năm bình yên của mình và tất cả mọi người. Với mình,mọi thứ trên đời đều trở nên vô nghĩa nếu trong lòng không thể yên ổn. Luôn bình an và yên ổn cũng là lời chúc mà mình muốn gửi đến Joong Ki và tất cả thành viên Kisshouse.

세해 복 많이 받으세요
중기씨, 안녕히 가세요.

http://www.youtube.com/watch?v=uDgp3yfPZpw
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 6-4-2014 16:04:41 | Xem tất
Dạo này tự dưng mình lại thích nghe nhạc và xem các clip của Katy Perry. Hình ảnh đẹp, hoành tráng và đa phần nội dung có ý nghĩa và sâu sắc. "Dark Horse" cũng là một clip mình khá yêu thích.
Đôi khi mình tự hỏi phải chăng mình quá lý trí trong chuyện tình cảm. Mình luôn cố gắng tỏ ra mạnh mẽ nhưng thật sự có nhiều lúc mình cũng cần một chỗ dựa vững chắc để có thể bước tiếp. Không biết do duyên phận chưa tới hay do mình đã bỏ lỡ quá nhiều cơ hội. Nhưng dù thế nào thì mình vẫn luôn muốn là chính mình và không để cho người khác thấy được sự mềm yếu bên trong tâm hồn.

http://www.youtube.com/watch?v=0KSOMA3QBU0
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 28-4-2015 16:49:20 | Xem tất
Đã lâu lắm mới vào lại nhà. Cám giác rất đặc biệt vì ngày anh quay về đã rất gần rồi. Mấy tháng nay cứ nghe xôn xao chuyện anh comeback ngay sau khi xuất ngũ để tham gia một bộ phim truyền hình có đề tài chiến tranh, làm mình cũng cảm thấy nôn nao. Nhưng cho dù anh có tham gia đóng phim hay không thì mình vẫn cảm thấy vui vì sắp được nhìn thấy nụ cười và gương mặt thiên thần của anh. Nhớ anh nhiều lắm, Joong Ki ạ. Mong anh sẽ có được nhiều thành công hơn nữa trong tương lai. Vai diễn ấn tượng nhất của anh đối với em vẫn là cậu bé người sói ngây thơ, trong sáng và đầy tình cảm.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách