Kites

Tiêu đề: Rating thứ 2 ngày 4/7: "Doctors" cao nhất vượt 20%, "Beautiful Mind" khủng hoảng [In trang]

Tác giả: nguyendo97_ftu    Thời gian: 5-7-2016 04:57 AM
Tiêu đề: Rating thứ 2 ngày 4/7: "Doctors" cao nhất vượt 20%, "Beautiful Mind" khủng hoảng

Doctors tiếp tục thể hiện sức hút mạnh mẽ của mình khi tập 5 lên sóng tối ngày 4/7 tăng mạnh tỉ suất người xem.
Theo thống kê của Nielsen Hàn Quốc, tập 5 ghi nhận mức rating 18.4%, tăng mạnh 2.8% so với tập trước và đã phá vỡ kỉ lục trước đó của mình. Riêng khu vực đô thị, rating đạt 20.2%, một con số đáng mơ ước. Đây cũng là bộ phim có rating cao nhất của SBS trong năm 2016 đến thời điểm hiện tại. Với đà thu hút này, không lâu nữa bộ phim sẽ cán mốc rating toàn quốc 20%, việc mà lâu rồi các bộ phim truyền hình tối thứ 2- thứ 3 chưa làm được.

Trong khi đó Beautiful Mind lại đang phải chịu khủng hoảng khi mới đây rating thấp kỉ lục. Tập 5 chỉ đạt rating 3.5% giảm mạnh 1% so với tập trước và đứng cuối bảng. Hi vọng rằng tình hình sẽ được cải thiện hơn trong những tập tiếp theo.

Monster ổn định hơn với rating đạt 11.1% giữ nguyên so với tập trước.

Nielsen Rating
Truyền hình mặt đất

1. [SBS] Doctors 15.6→18.4
2. [MBC] Monster 11.1→11.1
3. [KBS2] Beautiful Mind 4.5→3.5

Truyền hình cáp
1. [tvN] Oh Hae Young Again 3.480%  *SPECIAL EPISODE*

Source: AGB
Tổng hợp: [email protected]
Bonus các bạn là Han Bo Bae sẽ vào vai em kế của Hye heo nhé
Tác giả: hana9237    Thời gian: 5-7-2016 05:12 AM
Thích nhất là mỗi sáng hóng ratting bộ phim mình thích. Thật tuyệt vời khi nó ngày càng cao, chúc mừng phim chúc mừng doctors ..
Tác giả: GaemSiYoung    Thời gian: 5-7-2016 05:43 AM
Đúng là ngoài việc chờ đợi tối được xem phim, thì gần đây sáng thứ 3-4 chờ đợi rating cũng trở thành thói quen rồi ^^
Trời ơi xem cái rating mà muốn hét lên được ~~ Không dám nghĩ là rating lại nhảy nhanh đến vậy ^^
Thầy ơi, chắc cái rating cũng bị thầy chinh phục rồi, bá đạo thế kia cơ mà.
Yeah yeah 20% đi, đừng chỉ mỗi chị Sung Kyung free hug, 4 anh chị làm luôn đi kaka

Tác giả: anhnguyen81196    Thời gian: 5-7-2016 06:37 AM
Trời ơi vừa mở mắt ra là em lên ngống rết ngay. Aigoo béo núc ních rồi ) vui quá xá là vui. Cảm ơn bạn đã trans news từ rất sớm ạ
Tác giả: kieunt    Thời gian: 5-7-2016 06:45 AM
Rating tăng mạnh vậy ta. Chắc là dân tình hóng màn tỏ tình của anh thầy lắm luôn. Chúc mừng phim nhé, mới 5 tập mà rating sắp chạm ngưỡng 20% rồi. Thật sự là ngoài mong đợi luôn.
Cảm ơn bạn dịch tin đã cập nhật sớm cho mọi người cùng hóng.
Tác giả: narcissus315    Thời gian: 5-7-2016 07:35 AM
Cái Preview tập 6 nó lại làm dân tình hóng điên đảo hơn và dự là rating sẽ tiếp tục tăng đó, chắc cũng xấp xỉ 20%
Phim hay quá, lời thoại cô đọng khắc sâu, nhiều cảnh phim cũng thuộc dạng kinh điển đáng nhớ, nhạc phim mình kết.
Cám ơn bạn dậy sớm đưa tin nhiều!
Tác giả: Thuy_Gio    Thời gian: 5-7-2016 08:10 AM
Hôm qua, chờ đợi mòn mỏi cái rate tạm thời của phim mà đến hơn 11h đêm chưa thấy, thế là đi ngủ. Lần đầu ko xem được rate tạm thời thế mà con rate nó lên nhanh đến vậy. Quá tuyệt vời, sắp tới phim sẽ còn gay cấn hơn nữa. Một điều mình cảm nhận được là chị Hye trong phim này trưởng thành lắm, từ cách diễn đến cách thể hiện tình cảm qua biểu cảm gương mặt. Cố gắng nữa nhé chị Heo và cả đoàn làm phim.
Cảm ơn bạn dịch tin
Tác giả: marty_p    Thời gian: 5-7-2016 08:12 AM
Đúng là rating không phản ánh được phim hay hay dở, chỉ là đo độ quan tâm của công chúng đến chủ đề của phim hay không thôi, nhưng quả thực bộ phim mình đang theo dõi có rating cao thì còn gì bằng
Cảm ơn bạn đã dịch tin nhé
Tác giả: mark1234    Thời gian: 5-7-2016 08:24 AM
Giờ mới vô cmt new rating của chủ thớt được vì bận  dịch cái new kia
Choáng váng quá mọi người à, tăng tận 2,8%, khéo khi tập tối nay nhảy lên 20% chứ đùa
Cái preview đúng là làm nóng ruột gan kinh dị mà
Thanks thớt chăm dạy sớm mần new cho phim nhé
Tác giả: minhye_lim    Thời gian: 5-7-2016 08:56 AM
Mừng vì rating tiếp tục tăng, mà tăng mạnh như đây thì càng vui hơn.
"Doctors" hay giữ vững phong độ và tiếp tục làm nên những kỉ lục mới nhé.
Phim hay lắm, mong sub tập này quá!
Tác giả: changmindkh    Thời gian: 5-7-2016 09:39 AM
Thấy nam chính của cả 3 phim đều diễn rất chắc tay
Có lẽ do kịch bản và nữ chính nên có sự khác biệt lớn đến vậy
Tác giả: moonlight1202    Thời gian: 5-7-2016 09:42 AM
Tối qua không thấy rating thời gian thực như thường lệ sợ có biến gì chứ
Đúng có biến rating tăng mạnh luôn, 20% không xa nữa đâu.
Phim dễ thương, lôi cuốn, mong sẽ tiếp tục tiến
Tác giả: medautay2012    Thời gian: 5-7-2016 09:43 AM
Phim của Won và Hye tăng vèo vèo, còn phim của Huyk thì tụt. Phim gần đây của Huyk đều tụt thế nhỉ? Chắc tại do sự hấp dẫn của Doctors nhiều hơn BM của Huyk rùi. Thấy buồn buồn cho Huyk ghê ah.
Nhưng có Won và Hye tăng thế này thì vui nhiều rồi
Cảm ơn em chủ thớt nhé
Tác giả: saritarus0112    Thời gian: 5-7-2016 10:07 AM
ôi doctors tăng kinh khủng quá )
từ trc đến nay vốn thấy cuộc chiến rating t4-t5 giờ thấy t2-t3 cũng căng quá
cứ đà này thì sẽ cán mốc 20 nhanh hoyyy
doctors fighting
Tác giả: tuyett    Thời gian: 5-7-2016 10:35 AM
Đang nằm ngủ đã phải bật dậy bật máy để hóng rết ting. Ko tin vào mắt nữa, lên 18.4% cơ, choáng luôn, ôi quá là vượt khỏi tưởng tượng ấy, fim raw xem thẻ sub của bên khác ko thấy hy vọng tăng nhiều, ko ngờ tăng mạnh lun, chắc màn thầy trò tỉnh tò với nhau hút khán giả lắm. Hye Jung à, thầy Hong à, Hye à anh Won cố lên nhé, cứ giữ vững phong độ này tiến lên phía trước.
Tác giả: viclovemiho    Thời gian: 5-7-2016 11:45 AM
Ôi trời, mới nói news bên kia xong qua bên này vượt lên 20% đúng lun
Phim hay thế ko cao thật phí
Cám ơn news của bạn!
Tác giả: canhsat16    Thời gian: 5-7-2016 11:59 AM
Hơ, mình chưa hiểu lắm vụ rating giữa truyền hình mặt đất (đài SBS) và cáp (TVN) thì có khác gì nhau không nhỉ?? mà tại sao rating lại chênh lệch nhiều thế ah??

Phim Doctor mình thích anh nam chính nhưng vai nữ sao cứ cảm giác không thích cái mắt vô hồn ấy, hix. nhìn hơi đơ đơ, không có hồn.

Thanks bác dịch tin.

Tác giả: jjongah    Thời gian: 5-7-2016 12:06 PM
Doctor đang tăng vô cùng mạnh mẽ
KBS lại khủng hoảng
Thanks bạn tran
Tác giả: thichhaihuoc    Thời gian: 5-7-2016 01:15 PM
Nguyên cái vụ tỏ tình bị rơi cốc cũng đáng rating cao rồi ) chú bác sỹ còn phải trường kỳ kháng chiến dài dài mới chinh phục được bạn đầu gấu.

Chúc mừng rating 20% hi vọng sẽ tăng cao vào thời gian tới

Cảm ơn bạn đã dịch tin
Tác giả: tulip1811    Thời gian: 5-7-2016 01:26 PM
Đã rất rất lâu rồi mới có thể thấy 1 bộ phim đạt dc rating đáng mơ ước như vậy..
Và tập này tăng đến 2%, omg k thể tin nổi í, kể từ ngày xem cái teaser 1 là đã quắn quéo
xác định phải coi phim rùi, chem của 2 ng k đùa dc đâu, và càng coi càng ghiền thầy í...
Thấy mừng lắm luôn, mừng cho 2 ng, mừng cho đoàn phim...
Good job Doctors, cứ thể mà thẳng tiến nhé!
Tác giả: junesuke    Thời gian: 5-7-2016 02:01 PM
huhuhu sao Beautiful mind lại thấp hơn nữa rồi, đau lòng quá. Anh Huyk đóng đạt biết bao nhiêu, lại đẹp trai, kịch bản cũng khá kịch tính và hấp dẫn mà. Mình chỉ ko thix nữ chính thôi, nhưng mà sao lại thê thảm quá vậy
Có lẽ do chủ đề y khoa đang bị bảo hòa, lại ko có dàn hot diễn viên long lanh nữa, nội dung phim ko có tình tiết hài hước, nhân vật chính chưa có moment tình cảm gì cả chăng, bùn quá. Kites cũng ko sub phim này nữa. dù sao mình vẫn ủng hộ phim. ủng hộ anh Jang Huyk, hy vọng các tập tiếp theo sẽ tiến triển tốt hơn.
Tác giả: thanhdung94    Thời gian: 5-7-2016 02:52 PM
Thật không thể tin nổi, beautiful mind hay thế mà rating thấp vậy... Thích nam chính dã man, hôm nào xem cũng tắc thở vì hồi hộp hoặc tức phát điên vì phẫn nộ. Rất thích phim này, không kiểu bánh bèo yêu đương mấy. Cầu cho rating của phim tăng nữa
Tác giả: AnTinh    Thời gian: 5-7-2016 03:56 PM
Không ngoài dự đoán
Nội dung mới lạ, hấp dẫn với xây dựng cực ổn nên hấp dẫn là phải thôi
Đón chờ đón chờ
Tác giả: AnTinh    Thời gian: 5-7-2016 03:57 PM
Mong phim sẽ thành công hơn nữa
Yêu tạo hình lần này của PSH quá

Tác giả: kikui    Thời gian: 5-7-2016 04:29 PM
Sáng bảnh mắt ra là phải cập nhất cái rate đầu tiên, sau đó ngủ tiếp và giờ mới vào comment . Ta nói vui gì đâu á. kaka. Chẳng mấy chốc mà đạt mốc 20% thôi.
Tác giả: tuongan29.4    Thời gian: 5-7-2016 06:10 PM
"Bonus các bạn là Han Bo Bae sẽ vào vai em kế của Hye heo nhé"
là con gái của mẹ kế Hye Jung à
Tác giả: neverlandbk    Thời gian: 5-7-2016 08:34 PM
Cố lên Beautiful Mind ...Mong bác sỹ Lee sẽ là Frankenstein của Hàn Quốc Biên kịch lên làm phim kịch tính giật gân và nhiều bất ngờ hơn nữa ...1 con người được nhân bản vô tính đầu tiên cũng được ...5 năm là quá dài để thai nghén 1 tác phẩm hy vong 1 sự bất ngờ vượt trội của ê kíp...
Tác giả: Jaro    Thời gian: 5-7-2016 10:53 PM
Doctors tăng nhanh quá, mới tập gần đây còn hơn 15% thôi mà giờ đã lên 18. Chẳng mấy lâu nữa rat sẽ lên 20% và có khi hơn nữa dù chỉ mới chiếu đến hết tập 5, lại còn kết đoạn gay cấn thế nữa thì chắc sẽ tăng tiếp :3. Hi vọng phim tiếp tục duy trì phong độ ổn định thế này : ). Mà công nhận coi phim này sướng mắt, Hye đóng vai nữ không có bánh bèo, thích đấm đá, lại còn ngạo mạn, k yểu điệu, coi nó thu hút hơn hẳn : ). Doctors rat tập 6 raise up!!!
Tác giả: minhclov    Thời gian: 6-7-2016 10:26 PM
Chả hiểu tại sao Beautiful Mind của Jang Huyk lại có rate thảm thế. Chả hiểu họ chê cái gì , thật chả hiểu thị hiếu của dân Hàn )
Tiếp tục ủng hộ anh Jang Huyk. một bộ phim hay và ý nghĩa.
Tác giả: dailucsy1    Thời gian: 7-7-2016 09:31 AM
hay hóng rating chúc mừng phim Doctor , cày phim chỉ vì diễn viên xinh hihi
Tác giả: magicfamily121    Thời gian: 9-7-2016 10:33 AM
tập 5 ghi nhận mức rating 18.4%, tăng mạnh 2.8% so với tập trước và đã phá vỡ kỉ lục trước đó của mình. Riêng khu vực đô thị, rating đạt 20.2%, một con số đáng mơ ước. chu cha, cố lên nhaaa
Tác giả: cobala1705    Thời gian: 11-7-2016 09:05 AM
Tối nay có tập 7 rùi, không biết có cảnh nào hot không nhỉ?
Tác giả: ĐTNH    Thời gian: 11-7-2016 08:30 PM
Hong quá, nhưng nhất quyết không xem
Đợi ra đầy đủ rồi xem :3

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3