Kites

Tiêu đề: [2013] The Croods - Cuộc phiêu lưu của nhà Crood (Vietsub HD Completed) [In trang]

Tác giả: E-Zone    Thời gian: 17-9-2013 12:10 AM
Tiêu đề: [2013] The Croods - Cuộc phiêu lưu của nhà Crood (Vietsub HD Completed)
The Croods

• Đạo diễn: Kirk De Micco, Chris Sanders
  • Kịch bản: Chris Sanders (screenplay), Kirk De Micco (screenplay)...
  • Diễn viên lồng tiếng: Nicolas Cage, Ryan Reynolds, Emma Stone...
  • Thời lượng: 98 phút

• NỘI DUNG

Cuộc Phiêu Lưu Của Nhà Croods lấy bối cảnh vào thời tiền sử, tại nơi họ ở chỉ còn mỗi gia đình nhà Grug sống sót nhờ vào những nguyên tắc khắc nghiệt của người cha "tuyệt đối không được rời khỏi hang động của mình và được tìm hiểu những điều mới lạ". Thế nhưng cô con gái lớn của nhà Crood lại luôn tò mò tìm hiểu về thế giới xung quanh cô.

Cuộc sống chán ngấy đó thay đổi sau một cơn địa chấn khiến cái hang nơi họ ở bị sụp đổ. Sự gặp gỡ kỳ thú với anh chàng Guy kì quái đã dẫn cả nhà Crood có chuyến phiêu lưu kỳ thú trong hành trình tìm đến Ngày mai. Phim cũng ca ngợi tình yêu thương gia đình, sau khi trải qua nhiều biến cố và thử thách, họ càng gắn bó và yêu thương nhau hơn.

TRAILER

[utube]VeG3Zmk08UU[/utube]

Please copy with full credit

E- Zone@KITES.VN
    Translator/ Editor/ TS: katty_cat
    Encoder: khoathanh11
    Uploaders: kymus, trai
    Poster: mrblack2302
    Free download at http://kites.vn

Tác giả: E-Zone    Thời gian: 17-9-2013 12:12 AM

Thông báo link die tại đây!

Hướng dẫn cách download tại đây!

[attach]97595[/attach]

https://tenlua.vn/download/0d37e ... ds-2013-hd-kites-vn

http://www.fshare.vn/file/TA0W8NJW2T/

http://freetexthost.com/2o6gct2x3l

мậт кнẩu: мộт cộng мộт bằng mấy? (тrả lời, cнữ тнường)

http://freetexthost.com/ov32ywtlos

MEGA

http://freetexthost.com/i5yjarwda1

Google Drive

http://freetexthost.com/l41ut5ic1q

SHARED

http://freetexthost.com/fvaulfslwb

Tác giả: Mschotaehyun    Thời gian: 17-9-2013 02:02 AM
    yeah!!!!! biết là nhà mình sẽ làm sub phim này mừ *múa*
    Biết phim này vì Kyuhyun và Luna hát nhạc phim, thích bài Shine your way lắm lun, xong thấy cái trailer cũng thú vị nữa (chuyện... Dreamworks mà lại còn madagascar thì có mà banh họng từ đầu tới cuối)
    Nhìn thấy tên Nicolas Cage lại bật cười, nhớ Full house chị Anya cứ bị thằng cá ngố trêu hoài =)
    *hóng hóng hóng*
    Tác giả: homemi    Thời gian: 17-9-2013 08:50 AM
    Hoan hô vậy là subteam đã làm phim này rồi. Yêu Subteam quá đi thôi.
    Từ hôm qua thấy giới thiệu trên facebook mình ra vào khu nhà E hóng mãi. Giờ đã lên  thớt rồi này. Mừng quá.

Tác giả: leducanh0410    Thời gian: 17-9-2013 09:01 AM
    Phim này xem rồi nhưng thấy Kites đang sắp ra vietsub cũng hóng hớt ngồi chờ để được xem lại.
    Cảm ơn Subteam nhiều hỷ ^^
    Tác giả: nguatrang_ntdy    Thời gian: 17-9-2013 09:48 AM
    Hế hế, chưa bao giờ chán phim hoạt hình, đặc biệt là phim của Nhật và của Disney
    Subteam dạo này toàn làm sub phim hay thôi XD
    *hóng hóng hóng*

Tác giả: ironman9x    Thời gian: 17-9-2013 11:44 AM
    Phim hoạt hình có, hành động có, kinh dị có, tình cảm có. Thế là quá đủ cho 1 buổi tối noel toẹt vời
    Subteam đỉnh quá, số lượng phim ra liên tục mà chất lượng vẫn luôn là số 1. Tks subteam
    Tác giả: pebap_funnygirl    Thời gian: 17-9-2013 12:01 PM
    lại có phim hoạt hình nữa kìa{:292:}
    hóng quá đi thôi,thích nhất phim hoạt hình của disney đó
    ths ST nhìu nha{:306:}
    Tác giả: xuxunguyen1994    Thời gian: 17-9-2013 12:08 PM
    trời ơi dạo này các ad nhanh thế ! phim ra ào ạt,nhưng mà chỉ thích kiểu hoạt hình này thôi ! hóng hóng,thấy phiêu lưu là thích rồi
    Cảm ơn subteam lắm lắm.thực ra là vui quá nhưng mà em không biết nói thế nào {:156:}
    Tác giả: Lộng_Nguyệt    Thời gian: 17-9-2013 06:10 PM
    Á hay quá. Đợt phim này chiếu rạp hai mẹ con rủ nhau đi xem nè. Phim này so với mấy phim trong loạt hoạt hình năm nay hay nhất nè. Epic với Turbo hơi chán. Con bé con chưa biết đọc sub nhưng mẹ thì ứ thích xem thuyết minh hay lồng tiếng nên kiên quyết mua vé phụ đề (hơi *cậy lớn bắt nạt bé* tí hí hí), trộm vía sau đấy her cứ ngồi xem say mê từ đầu đến cuối phim, cười khanh khách, chỉ khổ mẹ phải ngồi vẹo cả người để thì thầm thuyết minh ngắn gọn vào tai nó. Xem xong cô nàng đặt hàng luôn là khi nào có trên mạng mẹ phải lấy về ngay cho con nhé. Giờ thì được rồi.
    Tác giả: phuongthuy1011    Thời gian: 17-9-2013 06:15 PM
    E zone dạo này up phim mới liên tục nhỉ. mong chờ phim này từ các bạn. Phim hoạt hình không bao giờ hết hot. lúc nào cung lloi cuốn và hấp dẫn. mới mần xong mấy bộ hoạt hình cũ giờ chuẩn bị lại được xem thêm bộ này nữa .  I u subteam quá đi. Thank các bạn nhiều nhé :x :x
    Tác giả: beauty99    Thời gian: 17-9-2013 06:27 PM
    film này lúc trước mình bận chua có thời gian xem nữa.chờ mãi cuối cùng kites cũng làm sub film này.cám ơn subteam nhiều lắm.lót dép hóng thôi.nghe nói film này hay lắm x
    Tác giả: nga87    Thời gian: 17-9-2013 08:57 PM
    Phim này hay lắm, hài hước k chịu đc. T xem đi xem lại bao nhiêu lần vẫn phải bò lăn ra cười :)). Hí hí, vẫn hóng phim của Kirtes :x
    Tác giả: babybum    Thời gian: 17-9-2013 09:40 PM
    Ôi cái phim này bao hài khủng khiếp. Xem từ lồng tiếng cho đến sub mà chật vật cười đau cả ruột.
    Cứ hóng mãi chờ subteam sub phim này. giờ đã mãn nguyện
    Thanks subteam nhìu lắm lắm
    Tác giả: inuyasha2510    Thời gian: 17-9-2013 10:22 PM
    Sao đợt nay subteam ưu tiên phim hoạt hình thế, toàn những bộ phim mình rất hóng mà chẳng dám xem sub ngoài vì thấy hem chuẩn, yêu subteam quá đi mất.
    Đặt gạch hóng phim.
    Tác giả: SallyFs    Thời gian: 17-9-2013 10:39 PM
    quả thực là nhìn nhân vật quen lắm, đặc biệt là cậu bé có 2 cái chỏm tóc ý, rất giống cậu bé trong bộ phim hoạt hình Up mà mình yêu thích..:) lại thêm một bộ phim hoạt hình nữa. mong đợi quá. lúc nào phim hoạt hình cũng vui tươi hơn, dễ đăng tải nội dung hơn và còn cũng rất dễ thương nữa. thêm một chuyến phiêu lưu mới cho những ngày sắp tới..:)
    Tác giả: iloit_elep    Thời gian: 17-9-2013 10:49 PM
    Á á, trời ơi, có phim croods rồi kìa {:443:} *là lá la, nhảy múa lắc lắc* *hú hú*
    hồi hè xem trailer hay dã man hok chịu nổi lun, không có rảnh mà đi xem. Theo nhận xét của những người đã xem rùi thì phim này hay mà ý nghĩa lắm.
    Hóng quá hóng quá! Cho e xin một cục gạch chờ phim vs nào {:410:}
    Tác giả: black.sky    Thời gian: 17-9-2013 10:56 PM
    wow chuẩn bị lại có thêm phim hay bản đẹp của nhà E sắp ra lò rồi
    hóng thôi bà con ơi
    hôm bữa coi tv thấy chiếu nhạc phim film này giờ vô đây đã "coming soon" đúng là quá đã
    hóng hóng hóng nào!!!
    Tác giả: hhhoa.hvnh    Thời gian: 17-9-2013 11:42 PM
    hôm chiếu rạp chưa được xem, hóng phim này quá
    iêu subteam quá điiiiii...!!!!
    Tác giả: phantom12137    Thời gian: 18-9-2013 02:58 PM
    Phim này xem rồi hay lắm đó. Mình mà có người yêu như cô gái nhà crood thì cũng hơi sợ thật. Người đâu mà khỏe dã man. Cầm cái anh bạn trai cứ như không vậy.
    Đoạn cuối phim đúng là sự sáng tạo tuyệt với của ống bố.
    Tác giả: opipi511    Thời gian: 18-9-2013 03:15 PM
    ý ý hay quá.phim này mình đi xem rạp rùi.lồng tiếng rất hay và vui nhộn.coi mà cười đau bụng.nay sub sắp cho ra lò rùi.hóng quá đi mất hehehe

Tác giả: hanh.vn91    Thời gian: 18-9-2013 05:32 PM
    phim này mình xem rồi nè,buồn cười lắm,yêu nhất mấy em quái vật đáng yêu ko thể tả.Phim đồ họa cũng đẹp nữa,xem 3D thích ơi là thích ấy
    Đợi có sub rồi down về xem lại hihi
    Tác giả: hanhmy92    Thời gian: 18-9-2013 07:05 PM
    Cám ơn cám ơn cám ơn subteam nhìu nhìu lắm lắm
    Mình hóng phim này mãi vì đợt chiếu rạp ko đưa em mình đi xem đc
    Giờ subteam sắp cho ra lò rồi nên mình phải đặt gạch hóng thôi
    Phim này bạn mình đứa nào cũng khen{:297:}
    Tác giả: KSJin    Thời gian: 18-9-2013 08:08 PM
    Lại sắp có phim mới à
    Thể loại phim hoạt hình Mỹ mình cực kỳ thích, và The Croods thì càng ko thể bỏ qua
    Phim rất rất đáng xem luôn, vừa hài hước vừa mang tính nhân văn nữa, phù hợp để cả gia đình cùng xem với nhau. Mà phim này có nhiều tình tiết rất thú vị
    Dù xem rồi nhưng vẫn hóng bản sub của ST, down về để dành trong máy   
    Tác giả: cafesua1402    Thời gian: 18-9-2013 09:13 PM
    Đang lót dép ngồi hóng đây^^ Dù biết mình đã qua cái tuổi xem phim hoạt hình nhưng hễ gặp là phải xáp vô như thế này nè^^ thích nhất thể loại phim gia đình, nhẹ nhàng sâu sắc đôi lúc như một bài học về tình yêu thương, lại sắp có dịp chị em cùng nhau tám <mỗi người mỗi việc, chỉ có phim mới làm chị em "hút" nhau lại>^^ mà dạo nỳ nhà E toàn phim mới^^ vui quá là vui^^ Cảm ơn ST nhiều thật nhìu lun^^
    Tác giả: natalia.pvt    Thời gian: 19-9-2013 12:08 AM
    Hehe, Đang thắc mắc là sao mãi chưa thấy Kites làm sub phim này thì... Vui vẻ chờ đợi thêm chút vậy :)))
    Phim này buồn cười, nội dung chặt chẽ, có cao trào, xứng đáng là 1 trong những phim hoạt hình hay nhất năm nay :D (Dạo nì hơi bị nhìu phim quảng cáo rầm rộ mà ndung chẳng đến đâu = ='')
    Thanks subteam nhìu nhìu nhé.
    Tác giả: anhtuan_1211    Thời gian: 19-9-2013 12:56 AM
    Ngồi hóng phim thôi .
    Ủng hộ subteam nhiều, cố gắng làm nhanh cho ae coi...
    Tác giả: khoathanh11    Thời gian: 19-9-2013 07:12 AM

Tác giả: zoombies    Thời gian: 19-9-2013 07:20 AM
    Hô Hô vui  quá xá. Bao lâu nay lượn lờ diễn đàn mà giờ mới được giật cái tem đầu tiên
    Thích phim hoạt hình lắm lắm
    Lại có cả kyu hát nhạc phim nữa. quá xá vui
    Tác giả: ngocvu279    Thời gian: 19-9-2013 08:08 AM
    Yeahhh, có phim rồi!!! Sáng đến nơi bật máy lên đã thấy completed rồi!!!
    ST nhanh quá, quá nhanh!!
    Dạo trước mình hụt mất phim này, ko kịp coi rạp nên túm dc phim của E-zone là mừng húm!!!
    Thanks ST nhìu nhá!!!

Tác giả: meo_meo_9x    Thời gian: 19-9-2013 08:34 AM
    Cảm ơn subteam!!! Dạo này Subteam ra sản phẩm đều tay quá!!! Các bạn vất vả rồi!!! =))
    Thích phim hoạt hình, lại còn về đề tai gia đình thì khỏi chê! Phim bừa mang tính giáo dục vừa hài hước!
    Nhìn dàn diễn viên lông tiếng đã thấy đủ chất lượng cho phần nghe rồi! Rất thích chú Nicolas Cage và Emma Stone
    Tác giả: truongpp    Thời gian: 19-9-2013 09:20 AM
    Cảm ơn Kites vẫn quan tâm đến các cháu nhất là nhân dịp tết trung thu. Món quà bổ ích bất ngờ. thực ra bố cháu thích hơn
    Tác giả: MirumoDepon    Thời gian: 19-9-2013 09:52 AM
    Trời ơi tuyệt quá, tks subteam lắm lắm, mình xem phim cách đây mấy thánh, giờ vẫn bấn loạn, xem cùng con bạn ngoài rạp, đoạn gần cuối lúc ông bố định "hi sinh" con bé ngồi khóc thút thít ^^.
    Mà nhạc phim cũng rất hay, cái chị hát cùng Owl City lạ lạ, giọng hay, mình nhất quyết ngồi lỳ trong rạp nghe cho hết nhạc phim, nghĩ mà bực, rạp tiết kiệm từng phút, đc tí đã tắt lun, quá đáng :(
    Tác giả: lee_jun_kim    Thời gian: 19-9-2013 10:13 AM
    Cuối cùng phim cũng ra lò, mình thích phim này từ hồi đi xem rạp cơ, phim hình ảnh đẹp, nội dung lôi cuốn, hài hước và khá là cảm động, xem mà cười từ đầu phim đến cuối phim luôn í
    Thích nhất là con hổ (mèo) trong phim hài dã man lên được
    Cám ơn subteam nhé
    Tác giả: dannoduy    Thời gian: 19-9-2013 10:20 AM
    Phim hoạt hình thể loại như vậy xem hay lắm này

cuối cùng thì ST củng ra sản phẩm dạo này ST năng suất ghê

ra phim liên tục.Thưởng thức phim của ST thoy.Thanks ST nhiều
    Tác giả: ptpt109    Thời gian: 19-9-2013 11:28 AM
    Yay ST tung hàng liên miên, cách mấy ngày lại có 1 phim mà chất lượng là khỏi chê, iu ST quá
    Lớn già đầu nhưng vẫn thích coi phim hoạt hình, phim hoạt hình là nhất, với lại phim này nội dung cũng khá hay, đề cao tình gia đình, cha con
    Bây giờ thì kéo torrent thui
    Tác giả: fishy.windy    Thời gian: 19-9-2013 12:38 PM
    Phim này phải gọi là hay dã man và cười bể bụng {:305:}
    Lúc đầu mình rủ bạn đi xem nó còn bảo là hình xấu nên k muốn xem. Xong mãi mới đồng ý là cùng đi xem. Xem xong thì đâm ra cuồng, khen lên khen xuống {:288:}
    Lúc đầu mình định xem phim này là vì nhìn cái tờ giới thiệu có con bé cute và con gấu dị hợm của nó {:309:}
    Tác giả: Duongdua    Thời gian: 19-9-2013 01:59 PM
    Ố ồ...Ngóng chờ dài cả cổ cuối cùng subteam cũng làm phim này rồi..Hoan nghênh nhiệt liệt luôn..
    Phải nói là phim cực kì hài hước nhưng cũng rất cảm động..Rất rất thích những phim nói về tình cảm gia đình như thế này..
    Subteam làm việc thật là năng suất. Cảm ơn các bạn rất nhiều..Chúc subteam ngày càng làm việc hiệu quả hơn nữa nhé..
    Tác giả: veralyhn    Thời gian: 19-9-2013 02:33 PM
    xem cái film này vừa dễ thương vừa buồn cười =)))
    nhất là cái đoạn thằng con trai nhà này hỏi bố ơi con k có não à =
    đến đoạn cuối thì lại cảm động :3
    dù đã xem nhưng vẫn down về xem lại <3
    ủng hộ subteam <3
    Tác giả: cabeoomdoi    Thời gian: 19-9-2013 03:29 PM
    Cảm ơn món quà Trung Thu của subteam, hồi đó mình có xem trailer của phim này, rất vui nhộn, nhưng do có việc nên chưa có dịp ra rạp xem . Nhờ có subteam mà Trung Thu này có niềm vui nho nhỏ cho đỡ cô đơn rồi :x
    Tác giả: thn2693    Thời gian: 19-9-2013 03:33 PM
    cám ơn subteam nhiều nhé :3 các phim ra nhanh quá đi mất :3
    mình thấy hè này có Croods là phim hoạt hình hay nhất {:161:} vừa hài hước lại rất ý nghĩa nữa {:161:}

Tác giả: vynguyen0825    Thời gian: 19-9-2013 04:36 PM
    phim này ổn chứ ko quá hay :) mình không thích nhỏ con gái lắm, không hiểu sao thấy nhỏ cứ hỗn hỗn với ông ba :v hình ảnh đẹp, nhất là mấy con chim màu hồng nhưng mà ko để lại gì nhiều ấn tượng đặc sắc lắm. Được cái thích mấy cái phát minh :D
    Tác giả: pjpjzg    Thời gian: 19-9-2013 07:29 PM
    fim này khá là hay,kiểu lồng ghép những tình tiết hài vui nhộn 1 cách rất tinh tế.ấn tượng nhất là cậu nhóc có lửa tên Guy,rồi con lười màu hồng tên Belt - là thắt lưng giữ quần,rồi mấy cái phát minh của cậu ta nữa...
    Tác giả: bttl2403    Thời gian: 20-9-2013 12:28 AM
    Phim này hay lắm lắm!!!
    Tiếc là cái dạo ở rạp lại bận không đi được ngày công chiếu!!
    Nhưng mà muộn màng còn hơn không cơ mà {:412:}
    Cảm ơn subteam nhiều nhiều a {:414:}
    Mong có dự án mới!!! {:292:}
    Chúc mọi người Trung thu vui vẻ {:311:}{:311:}{:311:}
    Tác giả: timngodzuy    Thời gian: 20-9-2013 09:23 AM
    Phim này bao hài luôn nha !
    Con lười phim này nó buồn cười ghê luôn, kiêm luôn đủ thứ nghề.
    Kết cái kiểu chụp hình tập thể nhất
    Thanks ST !
    Tác giả: matnau99    Thời gian: 20-9-2013 09:52 AM
    Oh yeahhhhhhhhhhhhhhhhhhh

Phim này em đi coi rạp rồi nhưng mà về nhà vẫn ghiền coi lại lắm lắm. Hài hước, vui nhộn cực kì

Đặc biệt thích mấy con thú cưng đáng sợ :3

Cám ơn Subteam nhiều lắm :)
    Tác giả: bjnhonebj    Thời gian: 20-9-2013 10:14 AM
    Cảm ơn subteem nhiều nhé
    Mình cũng rất mê phim này, trước ra rạp xem đúng là cười không đỡ được. Không chỉ có phim này mà mình còn mê cả game này nữa cơ {:157:}
    Tác giả: flywings    Thời gian: 20-9-2013 10:16 AM
    Đã coi ngoài rạp nhưng vẫn muốn coi lại nữa, thank sub team nha {:161:} gia đình hoang dại, xem phim này muốn crazy theo luôn, cười bể bụng luôn, kết thúc phim khá là hay, cơ mà mình thích cái con mèo không ra mèo, hổ báo không ra hổ báo đó quá {:155:}
    Tác giả: phuongdung29189    Thời gian: 20-9-2013 10:28 AM
    mềnh là mềnh mê hoạt hình nhất đấy nhá. nhất là hoạt hình của nhà Dreamwork làm nữa chứ. phim nào phim nấy đều đắt xắt ra miếng cả. năm nay phim hoạt hình nhiều nhưng khá mờ nhạt. được cái em nghiện phim hoạt hình nên phim ào cũng nghiền tuốt {:408:}
    cảm ơn ST nhà mềnh nhá
    Tác giả: alyhu89    Thời gian: 20-9-2013 11:26 AM
    ôi cuối cùng cũng có <3
    thế là được xem lại lần t3 rồi {:291:}
    nhưng dù sao cũng thik coi lồng tiếng hơn (có phải quá trẻ con k nhể) :
    thanks subteam nhìu nhé ^^ hóng xì trum 2 :v do chưa có dịp coi {:301:}
    Tác giả: smile_eye22    Thời gian: 20-9-2013 12:08 PM
    Phim này hay số dzách luôn. Mình là mình bình chọn bạn này là bộ phim hoạt hình hay nhất năm đó. Nội dung tuy đơn giản, quen thuộc nhưng lại dc truyện tải hết sức dễ thương, thú vị khiến mình háo hức mãi không thôi. Tất cả các nhân vật đều để lại ấn tượng, cá tính riêng dù là phụ hay chính, là người hay thú vật là điểm mình thích nhất. Những động vật thời tiền sử hóa ra lại là sự kết hợp của những con thú hiện đại ^^.
    Cảm giác gia đình thật ấm áp
    Tác giả: trangtrang2118    Thời gian: 20-9-2013 12:18 PM
    Oài, c kat thầu cả bộ phim này chắc cực mún chít {:414:}

Trong các bộ hoạt hình xem từ đầu năm tới giờ, e thấy bộ này hài nhất, thú vị nhất, cười chảy hết nước mắt. Mà cũng có nhiều đoạn cảm động rớt nước mũi nữa. Ý nghĩa chứa đựng trong nó cũng sâu xa. "Nếu không tiến hoá, họ đã tiêu đời"
    Tác giả: luciachan    Thời gian: 20-9-2013 05:29 PM
    Phim này mình đã coi từ khi nó chưa có bản HD. Nội dung rất hay mặc dù khai thác chủ đề cũ: sự lựa chọn giữa cái cũ (tuy nhàm chán nhưng có vẻ an toàn hơn) và cái mới (thú vị nhưng mạo hiểm), nội dung phim cũng đề cập sự khác biệt giữa các thế hệ nữa. Mình thấy đây là bộ phim có chiều sâu, nó không quá đề cao thế hệ trẻ và tuân theo logic theo mình là khá vớ vẩn của nhiều phim khác: bố/mẹ suy nghĩ lạc hậu và được một đứa nhóc nào đó "khai sáng". Bộ phim đề cao cả tính sáng tạo của thế hệ mới nhưng cũng chú trọng vào vai trò của người cha trong gia đình.
    Tác giả: tony_stark    Thời gian: 20-9-2013 06:19 PM
    Đã xem được hơn nửa. Hay hơn Epic nhiều ý. Cám ơn subteam nhiều nhiều vì đã chia sẻ!

Trong phim nhiều cảnh cười đau bụng lắm. Nhân vật của Ryan Reynolds cũng thông minh và ga lăng phết. Ông bố của Nicolas Cage thì ngu ngu, cứng đầu nhưng mà nhiều trò, mà đặc biệt là ghét mẹ vợ chứ =))

Hay hay hay hay. Ai đang cân nhắc down phim thì down ngay đi cho nóng :)) cỡ tớ ghét hoạt hình mà còn thấy cực kỳ đáng xem thì mọi người yên tâm :">
    Tác giả: violet1491    Thời gian: 20-9-2013 07:15 PM
    Hay quá hay quá!
    Mình đợi ad sub bữa giờ, cuối cùng cũng ra lò rồi. Phim này hay mà vui lắm, nhưng mà mình vẫn chưa được xem, giờ được xem rồi.
    Cảm ơn subteam nhiều lắm lắm.

Tác giả: heevian    Thời gian: 20-9-2013 08:14 PM
    Phim rất hay nha Một bộ phim phản ánh được rất nhiều khía cạnh của 1 gia đình a. Một ông bố bảo thủ, một bà vợ rất phóng khoáng, một cô con gái tuổi mới lớn biết bắt đầu phản kháng, một cậu nhóc lù đù nhưng không hề chậm chạp, một bà nội dù già nhưng rất gân gà, và một nhóc con nóng nảy a Thế nhưng dù mỗi người một cá tính nhưng phải nói là hợp tác thì không sai vào đâu được a
    Một gia đình đối mặt với ngu cơ trong và ngoài sẽ thay đổi chính con người của từng cá nhân nhưng mà bản chất gia đình thì không thể thay đổi được .

Thanks subteam vì đã làm 1 bộ phim thật hay và nhân bản
    Tác giả: tyradang    Thời gian: 20-9-2013 08:17 PM
    phim này rất dễ thương, mình coi trên máy bay, cười dễ sợ cười luôn nhưng đồng thời nó có tính dạy dỗ tính đoành kết và yêu thương gia đình đó chứ hihihi... cảm ơn subteam rất nhiều nha, mình thích được xem lại lắm, phim phải nói rất dễ thương hehehe...
    Tác giả: bluestar9597    Thời gian: 20-9-2013 09:30 PM
    phim quá tuyệt lun,
    vẫn thích coi mấy phim hoạt hình kiểu này,
    dễ thương, đậm chất thời tiền sử, mà có người tiên phong tìm ra cái mới
    thích người cha quá àh, lun bảo vệ gia đình.
    nói chung hết  là thích hết các nhân vật, ai cũng có điểm dễ thương hết

Tác giả: khanhchitchit    Thời gian: 20-9-2013 10:32 PM
    Cảm ơn Subteam nhiều nhiều nha
    {:159:}
    Xem hoạt hình giải trí thì tuyệt hơn nhiều
    {:176:}
    Chúc Subteam mạnh khoẻ và vui vẻ nhiều hơn nữa nha
    Tác giả: tuilahobo    Thời gian: 20-9-2013 11:07 PM
    đợi mai phim này hiuhiu ~ phim đáng iêu vãi cả mọi thứ huhu :3
    thanks subteam nhều nhều nha, chât lượng hơn cả toẹt vời

Tác giả: April_Nguyen    Thời gian: 20-9-2013 11:18 PM
    Xem ngoài rạp rồi giờ vào đây thấy có lại down về xem ^^
    đây là 1 trong nhưng phim hoạt hình vui nhộn và hấp dẫn nhất mình từng xem hihi
    Tác giả: tony_stark    Thời gian: 20-9-2013 11:42 PM
    há há, tớ cứ xem đi rồi lại xem lại mãi vẫn thấy bựa. Cái quả cả nhà bẫy được con chim, ông Guy ngồi khép nép một góc nhìn nhà Croods ăn ngấu nghiến, chú lại còn lấm lét lấy cái lá lên chấm chấm lau mồm chứ =). Khó đỡ quá đi mất thôi =)))
    Tác giả: Missheaven    Thời gian: 21-9-2013 12:37 AM
    Phim này dễ thương kinh khủng luôn này
    Hồi chiếu rạp chưa kịp xem, giờ thấy Kites làm cái là phải down về xem luôn và ngay.
    Trong phim thích nhất con bé con và bà già, cười đến mức muốn nổ cả cái bụng luôn
    Mấy con thú cổ đại cũng buồn cười nữa, và cảnh thì đẹp thôi rồi, nhìn lóa cả mắt ấy
    Tác giả: gaumapu    Thời gian: 21-9-2013 01:20 AM
    Mình thích phim này cực, hình ảnh + âm thanh đỉnh và đầy sáng tạo, nội dung ý nghĩa nữa!
    Mình thích nhân vật người bố, lúc nào cũng để nhiệm vụ bảo vệ cả gia đình làm mục tiêu sống của đời mình. Ngay cả khúc cuối phim, khi chính bản thân mình bị mắc kẹt và không chắc thoát thân được, chỉ cần nghe thấy tiếng tù thổi của người thân là người bố ấy lại tràn đầy năng lượng bởi một mục tiêu duy nhất là cứu người thân thoát khỏi nguy hiểm. Lúc coi đến đoạn ấy mình cảm động vô cùng!
    Phim cũng nhắc đến một điểm là không phải mọi vật đều trông như vẻ bề ngoài, có những vật nhìn rất hiền lành đáng yêu như bầy chim và những bông hoa nhưng thực chất là những thứ nguy hiểm nhất!
    Tác giả: yoonyullove    Thời gian: 21-9-2013 07:28 AM
    mình hóng phim này mãi, hồi đó đi xem rạp 1 lần mà cứ muốn xem lại lần 2, thix phim này cực kỳ ^^ tks subteam nhiều lắm !!!
    Tác giả: bonbon_pjnpjn    Thời gian: 21-9-2013 08:00 AM
    Phim này nhộn kinh, thích nhất là cái con thắt lưng của Guy ^^
    Cảnh thì khỏi phải chê rồi, kết thúc phim nhưng mình vẫn thấy có cái gì đó tiếp tục. Mong là sẽ có phần 2.
    Thanks subteam nhiều nha!
    Tác giả: chloe94    Thời gian: 21-9-2013 08:08 AM
    Một bộ phim hoạt hình cực hay, cực nhộn
    ủng hộ phim nhiệt tình nha {:408:}
    hú hú {:262:}
    Tác giả: steel_magnolia    Thời gian: 21-9-2013 08:38 AM
    Phim này mình đã xem rạp một lần thấy rất buồn cười nhưng hôm nay nhờ kites nên có dịp xem lại lần nữa, nhờ đó mình xem được các chi tiết một cách kỹ hơn và mới thấy kịch bản quá xuất sắc, từng chi tiết nhỏ là đã đan xen các tình huống hài rồi.
    Đầu phim giới thiệu vì sao gia đình Croods là gia đình còn lại duy nhất và lý giải nguyên nhân cái chết của các gia đình hàng xóm là thấy buồn cười rồi, thêm vào đó suốt quá trình phim cò rất nhiều tình huống gây cười như vẻ mặt ông bố hình như lúc nào cũng mong cho bà mẹ vợ chết, hay cái cách gia đình này đi săn giống như là chơi bóng bầu dục vậy (đây là bộ môn mà người Mỹ rất thích).
    Nói chung là tác giả đã mô tả cuộc sống khó khăn của người tiền sử với cái nhìn hài hước, lạc quan. Tuy nhiên bộ phim cũng gửi gắm trong đó nhiều tình cảm và triết lý sống. Ông bố là đại diện cho những gì xưa cũ đã tồn tại lâu đời, Guy là những gì tiến bộ đổi mới và để có thể tồn tại con người phải dựa vào cả cái cũ và cái mới. Cám ơn subteam đã đem đến bộ phim này.
    Tác giả: nnnt93    Thời gian: 21-9-2013 09:05 AM
    nghe phim này zui lắm nên hóng hóng phim này lâu rồi
    Thanks sub team nhiều nhe
    Tác giả: tinh_khoi_211    Thời gian: 21-9-2013 10:01 AM
    Hehe. Coi phim mới bik loài người hình hành thành như thế nào! Thì ra pháo bông là từ bỏng ngô, hehe. Thích nhất là đoạn anh khỉ tay dài hô hấp nhân tạo, hài vô đối
    Tác giả: quanlo    Thời gian: 21-9-2013 10:30 AM
    Vừa xem xong phim này :v phim coi vui phết, đồ họa phim đẹp vãi,  tiếc hồi đó ko đi xem rạp :(

Tác giả: gemutit    Thời gian: 21-9-2013 11:18 AM
    haha phim vui lắm luôn, coi mà cười té ghế, thích nhất là khúc đầu phim cả nhà cùng đi săn mồi, giống y chang như chơi bóng dị á, bà ngoại của mấy đứa nhỏ cũng tỉnh lắm, đói bụng là đòi ăn thịt cháu mình
    cám ơn subteam nhiều nhiều lắm{:290:}
    Tác giả: linhthanh89    Thời gian: 21-9-2013 11:47 AM
    {:297:}
    Phim này hay lắm.. mình coi rạp rùi.. coi lại vẫn nghiền.. nhân vật trong phim đáng iu chết đi đc ấy. thíc
    tks subteam nhà mình nhìu nhìu
    {:291:}
    Tác giả: KatieLee    Thời gian: 21-9-2013 12:01 PM
    Hú ... cuối cùng cũng đợi được rồi ... hú hú {:290:}

Xem phim này dễ thương kinh khủng lên được ý {:301:}

Chờ link fs hoặc mega thôi vì chả hiểu sao cái torrent của Ka nó nhất định không chịu hiện lên dù khởi động lại máy mấy lần đi chăng nữa {:261:}

Thx subteam nhiều nhiều nhá  {:284:}
    Tác giả: Ryn    Thời gian: 21-9-2013 12:14 PM
    E-Zone gửi lúc 17-9-2013 00:12

Yeahhh!! {:290:}  Chờ hoài cũng thấy. Subteam tuyệt vời ông mặt trời!!! {:301:}
    Cái thời công chiếu me hoài mà chưa được đi xem. THế là em, ngày ngày hóng sub, tối tối cũng hóng sub. Cuối cùng cũng có sub. Và thế là ta down zìa. Ta tận hưởng thoai!!! Hé hé hé!!!
    Tác giả: Duong_119    Thời gian: 21-9-2013 12:16 PM
    Phim vui đấy chứ, các nhân vật được tạo hình rất dễ thương, mà còn trong bối cảnh thời tiền sử nữa, nên bao yếu tố hợp lại thành một bộ phim hay, đánh để xem giải trí. Dạo này thích mấy phim về thể loại hoạt hình này nọ, xem thấy vui vui. Đợt trước thấy có giới thiệu phim này, mà chưa xem, nay vào nhà Kites thì đã có phim  xem, nên xem liền một mạch, cười nghiêng ngả với các nhân vật, xem xong thấy sảng khoái ngày cuối tuần dễ sợ. Đón chờ những phim hoạt hình hay tiếp tục từ nhà Kites này.
    Thanks sub team đã có phim hay ! {:181:}
    Tác giả: iris2link    Thời gian: 21-9-2013 12:16 PM
    A
    Phim này, thích từ đợt chiếu ở rạp nhưng không có thời gian đi xem :( Hôm nọchiếu ở star movie cũng quên béng mất :"> Ngại xem online, chờ mãi kites làm sub :*
    Yêu nhiều :x down về xem liền :*
    Tác giả: SMILE4UFR    Thời gian: 21-9-2013 12:36 PM
    hóng film này lâu lắm rồi <3 từ hồi ra ost ý :D tạo hình đáng yêu chết đi được :")
    thanks sb nhiều nhá :-*
    nhìn banner đẹp quá cơ ý <3
    Tác giả: kakakeke91    Thời gian: 21-9-2013 01:18 PM
    hôhô. phim The croods đã ra hàng
    mình nghe nói phim này được đánh giá rất cao
    nó mang tính hài hước nhưng cảm động và đầy ý nghĩa
    nó cung được ví nhưphiên bản hoạt hình của Avatar
    nên rất đáng để xem
    nhanh tay down thôi ^^
    Tác giả: gayugo    Thời gian: 21-9-2013 06:28 PM
    coi rạp phim này rồi...hay phết
    ngồi trong rạp mà cười nghiêng ngả
    down về xem lại nào :3

Tác giả: phuong_mp    Thời gian: 21-9-2013 07:11 PM
    Da xem, phim nay rat hay va y nghia..., no giup minh hieu them tinh yeu thuong gia dinh va suy nghi huong toi ngay mai,k nen cham chap ma hay bat dau tu bay gio

Tác giả: apricot19    Thời gian: 21-9-2013 08:52 PM
    Ấn tượng về phim là mang đậm tính giải trí
    Cứ nghe tiếng Nicholas Cage lồng tiếng thì biết ngay là thể loại phim giải trí rồi
    Thông điệp cũng hơi có nhàm một chút, "Hãy là chính mình", đã được khai thác triệt để ở nhiều phim trước
    Những đoạn gỡ nút thắt trong phim cũng không quá đặc sắc và khá dễ đoán
    Nếu nói thích thì mình chỉ thích đồ họa và những hình ảnh cuối phim thôi
    ...
    Nói chung là có một sự thất vọng không nhẹ sau khi xem trailer
    và giọng anh Ryan Reynolds không thể ngửi được
    Tác giả: MeoBong1802    Thời gian: 21-9-2013 11:28 PM
    lần trước rạp chiếu phim này  mà bận không đi xem được, giờ thì cũng có thể ngồi nhà mà cười thả ga rồi {:290:}{:290:}{:290:}
    phim hoạt hình thì mục đích giải trí là chính, lại là thể loại phiêu lưu thì còn hấp dẫn hơn nữa, nhưng nội dung phim cũng đề cao tình cảm gia đình nữa, rất hay
    đồ họa hình ảnh đẹp lắm
    cảm ơn st
    Tác giả: giangwindy    Thời gian: 22-9-2013 12:03 AM
    Phim quá tuyệt, coi cười đau cả bụng,
    mấy con vật cũng dễ thương quá
    cám ơn sub team nhiều{:290:}{:290:}{:290:}{:290:}
    Tác giả: tran.ngocanh027    Thời gian: 22-9-2013 12:26 AM
    Với những gì đã đem tới trong 98 phút, The Croods là một bộ phim hoạt hình mà có lẽ sẽ nhiều khán giả muốn xem lại lần hai hoặc nhiều hơn. Phim đem tới một mở màn hoành tráng cho hoạt hình năm nay và nhiều khả năng, tác phẩm này cũng sẽ nằm trong danh sách đề cử cho “Phim hoạt hình hay nhất” của Oscar năm tới.
    nhưng xem ở rạp thì lại có thuyết minh tiếng việt nhỉ/ hihi Vẫn vào hóng hớt sub trên kites đều đều hú hú hú{:292:}
    Tác giả: nitngocxit    Thời gian: 22-9-2013 12:44 AM
    phim này giải trí tốt thật, mà hài nhất mấy phát minh của ông bố, nhất là đoạn chụp ảnh, chụp hỏng còn phải chụp lại nữa chứ =))
    gia đình phiêu lưu, chia cách rồi cuối cùng đc đoàn tụ. 1 cái kết đẹp
    thanks subteam!
    Tác giả: huangdeng    Thời gian: 22-9-2013 07:52 AM
    đợi mãi mới có bản HD để xem, phải nói phim hình ảnh đẹp dã man, mấy con thú ngộ ngộ nữa chứ
    Tác giả: vunamkhanh1010    Thời gian: 22-9-2013 08:09 AM
    Phim hoạt hình ah, mình thích rồi đấy
    Mới đăng ký mà đã đủ điểm để download phim ở khu vực này rồi á, hix hay quá, kéo bộ này về xem thôi
    Chắc là hay lắm, có ảnh Case lồng tiếng mà
    Tác giả: milkbeo    Thời gian: 22-9-2013 09:04 AM
    hế hế {:294:} hóng phim nầy từ hồi ở ngoài rạp cơ mà không có thời gian đi xem {:295:}
    thấy Kites có là down về luôn :3 xem xong mà đau hết cả bụng vì cười nhiều quá {:303:} nhất là đoạn..."bố ơi con không có não" của thằng anh =
    Xem xong thấy ngộ ra bao nhiêu ) không ngờ thời đấy lại có lắm thứ để tận dụng như đồ dùng ngày nay đến thế ) Lại còn các con thú lai lung tung cả lên nữa chớ ) Rùa lai chim :3 mèo lai báo cá sấu lai chó cừu lai đà điểu
    mềnh là mềnh cũng muốn có một con cá sấu lai chó :3 con đấy yêu dã man :3
    Điểm trừ của mềnh là...bạn nữ chính...to con quá ) không hợp bạn nam chính mấy :3
    Tác giả: loverainbowgirl    Thời gian: 22-9-2013 10:25 AM
    Lâu lắm lại mới có hoạt hình để xem, kiểu gì cũng thích, cho dù chưa xem xong đã biết nó sẽ thế nào. Xem mà, ngắm là chủ yếu. Thời đại này là thời nào ấy nhỉ, có mấy cái con chả biết là cái giống gì, bọn này chắc là giống mới đây mà, cái con mèo ngũ sắc ấy lúc đầu thì oánh nhau điên cuồng với nhà Croods lúc sau lại sợ chết khiếp ôm nhau với ông bố. HÔ hô, dễ thương kinh khủng, lại còn chó cá sấu nữa chứ, mình chắc kiếm một ẻm đem về nuôi mất. Chưa kể đến Khỉ thắt lưng, cá voi đất... ôi chao nhiều chả nhớ hết, chắc ấn tượng mấy con này còn hơn là nhân vật trong phim.
    Thank cả nhà. Em thích hoạt hình lắm
    Tác giả: phamchau0904    Thời gian: 22-9-2013 10:29 AM
    Nghe mấy đứa bạn đi xem rạp về khen hay lắm. Không xem thì sẽ tiếc hùi hụi. Lúc đó lại gặp trúng đợt thi. Cuối cùng lúc định đi xem thì hết chiếu mất.
    Kites đã ra phim rồi.Vui quá. Chờ mãi bữa giờ. Thanks subteam thiệt nhiềuu
    Tác giả: nhenngo    Thời gian: 22-9-2013 10:48 AM
    Vừa xem xong phim này.nói chung là ấn tượng với cốt phim.vừa hài hước,hành động.tình cảm mà còn mang nhiều ý nghĩa cho người xem
    Luôn đi tới và hướng tới tương lai hạnh phúc,dám đấu tranh để và sống với lý tưởng của mìnhđể sống tốt hơn chứ không phải chỉ thu mình trong vở ốc
    Thank ST nhà mình đã mang tới bộ phim hay như vậy
    Tác giả: heotoria    Thời gian: 22-9-2013 11:06 AM
    Vừa xem xong thấy nội dung phim cũng gọi làm tạm được, cốt truyện kiểu như này cũng không mới mẻ cho lắm.
    ấn tượng ở phim là kĩ xảo rồi mấy cái con vật to lớn, có sự đột phá.
    Phim truyền tải được nhiều ý nghĩa, khám phá thế giới mới không phải hoàn toàn là không tốt như lời ông bố nói. Và cuối cùng ông bố cũng bỏ được định kiến của mình.
    Có điều mình không hiểu anh Guy đó là người ở đâu mà tinh thông nhiều thứ vậy, bởi người tối cổ chắc ai cũng như nhau chứ nhỉ ?
    Tác giả: NongNaNongNanh    Thời gian: 22-9-2013 11:27 AM
    Cảm ơn subteam, cuối cùng em cũng được cảm ơn subteam rùi hì hì {:290:}{:290:}
    Em chưa xem nên chỉ vào cảm ơn thôi nha, cực kỳ nghiện phim hoạt hình nhà E-zone, long lanh, thú vị, đầy tính nhân văn, toẹt vời {:290:}{:290:}
    Tác giả: duonganh.vtc    Thời gian: 22-9-2013 12:25 PM
    Phim này yêu kinh khủng. Các nhân vật được vẽ rất hài hước. Thích nhất là đoạn intro cả nhả toàn chui vào hang Thấy sự gắn kết của gia đình trong một tập thể. Phim hay sub team ạ! {:440:}{:440:}
    Tác giả: OanhHK    Thời gian: 22-9-2013 01:18 PM
    Phim hoạt hình này hay và dễ thương ghê!
    Gia đình phải luôn nương tựa nhau, mọi người sai thì phải nhận, và học cách sửa đổi để trưởng thành hơn.
    Gia đình luôn là số 1.
    Cám ơn subteam nha!
    Tác giả: masterssun86    Thời gian: 22-9-2013 03:28 PM
    cảm ơn sub team rất nhiều. Mình rất thích phim hoạt hình này. Cuối cùng cũng có thể down về để có thể xem lại rồi lại cười vật vã luôn, không thể không cười từ đầu đến cuối phim. Ấn tượng nhất là bà mẹ và bộ đồ mà bà mẹ mặc.
    Tác giả: undead_92nd    Thời gian: 22-9-2013 03:29 PM
    một bộ phim rất ý nghĩa  và cẩm động về gia đình
    tuy tạo hình là người cổ đại, ko có đc đẹp lắm, nhưng phong cảnh và màu sắc trong phim thì miễn chê, quá đẹp
    mình thích ông bố, một người bố hết lòng vì gia đình,
    1 bộ phim thật tuyệt cho "hậu rằm trung thu"
    cảm ơn các b về bộ phim

Tác giả: andy95    Thời gian: 22-9-2013 06:22 PM
    E-Zone gửi lúc 17-9-2013 00:12

Cảm ơn subteam nhiều nhiều!!! Mừng rớt nước mắt, coi onl ùi nhưng vẫn mún load zìa làm của riêng ^^
    Tác giả: o0Scarlet0o    Thời gian: 22-9-2013 06:39 PM
    Phim hay, vui nhộn và rất ý nghĩa, cực thích hợp để xem cùng gia đình (tình cảm gia đình được đề cao quá ấy chứ). Thanks subteam nhiều, mong những Pj mới từ các bạn

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3